Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ลงชื่อ Cef@RangSit Zone

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31600
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ป่าววววว่างงานนะโอมมมมม เราอู้งานอ่ะ ฮ่าๆๆๆ

กลับจากสอบวัด Skill พนักงานมาแล้ว
สุดยอด หลับตาทำซะยังดีกว่า
เพราะอ่านโจทย์แต่ละข้อแล้วไม่รู้เรื่องเลย กาส่งไปล้วนๆ พระเจ้า

ผมว่าถ้าไปปลายเดือนนี้ก็ดีนะ เพราะต้นเดือน พ.ค. ผมเปิดเทอมแล้ว ไม่อยากโดดเรียนควบ 2 วันอะ เพราะเพิ่งเปิดเทอมเอง

แต่ก็แล้วแต่ความสะดวกสมาชิกส่วนใหญ่นะครับ ถ้าความเห็นส่วนใหญ่อยากไปวันไหนกัน ลงตัววันไหน ผมก็ไปได้ครับ ไม่มีปัญหาจ้า :sweet_kiss:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #3,144
เอ้อ มาแต่เช้าก็เจอเรื่องเข้าให้ซะนั่น

ถึงพี่บิ๊ก,
ผมขอโทษแทนละกันพี่ ไม่ต้องโพสโต้ตอบอะไรต่อแล้วกันนะ ก็รู้ๆ อยู่ว่าคนมันเคยมีเรื่องติดใจผิดใจกัน จะขยับตัวจะพูดอะไรขึ้นมา มันก็พาลจะไปเข้าแก๊ปกันซะหมด
คิดซะว่าบอมมันพูดลอยๆ ละกันนะพี่ ผมขอโทษแทนแล้วกัน

ถึงบอม,
พี่บิ๊กไม่ได้หมายถึงคนของเอ็งโว้ย เค้าแซวพี่ แต่พี่เสือกไม่ได้ตอบโต้เพราะเมื่อวานเย็น มัวแต่โหลดหนังอยู่
ก็รู้นิสัยๆ กันอยู่ว่าคนพูดกันเล่นๆ เนี่ย หนิงมันก็จี๊ดได้ เอ็งก็เห็นๆ อยู่
แต่ที่เอ็งพิมพ์มันก็แรงเลยนะ ล่อคนที่พาดพิงไม่พอ ยาวไปถึงบุพการีเลย พาดไปโดนใครเข้า เจ้าตัวเค้าอารมณ์ไม่ขึ้นก็ไม่รู้จะว่าไงว่ะ

เอาเป็นว่าทั้งบอมทั้งพี่บิ๊ก ไม่ต้องโพสต่ออะไรเลยละกัน เพราะถ้าจะให้เจ้าตัวแต่ละคนมาลบกระทู้ของตัวเอง หรือผมจะไปบอกไอ้เมให้มาลบให้อะไรตอนนี้ก็คงไม่ได้แล้ว

เพราะเล่นอ้างถึงมากันซะพรวดๆๆ ขนาดนั้น
เอาเป็นว่าหยุดไว้แค่นี้เนอะ อย่าทะเลาะกันเลย คนกันเอง อีกอย่างเรื่องแม่งก็จบไปตั้งนานแล้ว พอเหอะ
เดี๋ยวคนอื่นมาอ่านเข้าจะพากันคิดไปต่างๆ นาๆ อีกอ่ะ :cry:

อะไร ไปขอโทษแทนผม แมนจริงๆ ผมไม่ได้พูดถึงเค้าหรอก ไม่มีเวลาขนาดนั้น

• #3,145
มึงหมายถึงใครกูไม่รู้นะ
แต่กระทู้ที่มึงโพสมันต่อ
จากกระทู้กู กูแซวน้องกู
ถ้ามึงหมายถึงคนอื่นก็แล้วไป
แต่ถ้ามึงจงใจมาพาดกู
เราคงต้องคุยกันหน่อย
มึงกลับไปคิดดูนะว่ามึงมี
คุณสมบัติพอที่จะดูแลคนของมึง
รึป่าว กูอุตส่าไม่พูด
ก่อนที่มึงจะมาว่าคนอื่น
(หวังว่าคงไม่มีข้อความปากเก่งมาโพสต่อนะเพราะกู
ไม่ชอบคนเก่งแต่ในเวป ถ้าไม่ได้หมายถึงกูกูขอโทษ)
ต้องขอโทษกลุ่มรังสิตด้วยนะคับมันเป็นเรื่องส่วนตัว
ระหว่างผมกะคนโพส

อ่อคงไม่ได้หมายถึงคุณหรอกครับ บอกตามจริงนะ ถ้าจะให้มานั่งเขียนอะไรถึงคุณอ่ะ เสียเวลาผม ทุกวันนี้ผมก็ต่างคนต่างอยู่ หาก ปรัชญาชีวิตที่เขียนไป อังเบิญว่ามันไปตรงกับ การกระทำ นิสัย หรือ สถานะที่คุณ เป็น อยู่ ผม คง ช่วยอะไรไม่ได้นะครับ เพราะว่านี่คือสิ่งที่ผมโพสไว้เพื่อให้คนในกลุ่ม มีความคิดไปในทางเดียวกันเพื่อการอยู่ร่วมกัน และผมคงไม่ต้องเลือกว่าผมจะต้องไม่โพสต่อคุณ เพราะผมก็เสียเงินเข้ามาชมรมนี้เท่าคุณ หวังว่าคงเข้าใจมาใน ณ ที่นี้

ปล . หากวันใดผมว่างพอจะพูดถึงคุณผมจะระบุชื่ออย่างชัดเจนครับ

• #3,146
ปรัชญาชีวิตจากพี่ชาย

อดอย่างเสือ ดีกว่า อิ่มอย่างหมา
คำนำ
ปรัชญญาชีวิตนี้เขียนไว้เพื่อให้คนในกลุ่มของเรามีความคิดในการอยู่ร่วมกันไปในทางเดียวกัน คำนำนนี้เขียนไว้เพื่อคนนนอกกลุ่มเข้ามาอ่านแล้วอาจจะเข้าใจผิด ขอให้ท่านรู้ไว้ว่า สิ่งที่เขียนขึ้นมาในที่นี้ เพื่อ Cef@Rangsit เท่านั้น โดยผมได้รับฟังปรัชญานี้จากพี่ชายคนนึง ผมว่ามันน่าสนใจมากเลยทีเดียว

คุณเคยอยากมีหรือ อยากได้อะไรไหมครับในบางครั้ง สิ่งที่เราเคยมีมันหายไป มันก้อทำให้เราอยากมีมันเหมือนเดิม หรือ เป็นสิ่งที่เราไม่เคยมีแล้วเราอยากจะมี ความอยากได้อยากมีควรอยุ่ในขอบเขตที่พอเพียงของความสามารถ ของตัวเรา หากวันใดคุณมีความอยากได้อยากมี ถ้าหากมันไม่เกินความสามารถของคุณเอง ผมเอามันมาครอบครองได้เลยครับ แต่ถ้าหากมันเกินความสามารถของตัวคุณ ผมอยากให้คุณมองย้อนกลับไปว่า เวลาที่มันไม่มี เราก้ออยู่ได้ แล้ว อดใจไว้ สร้างความสามารถของเราเพื่อให้มาครอบครองความอยากได้อยากมีนั้นเราเรียกว่า อดอย่างเสีอครับ เพราะเสือเวลาที่มันหิวแล้วหาอาหารไม่ได้ มันไม่เคย กินลูก กินเพื่อน ของตัวเอง มันจะอดทน และพยามที่จะหาเหยื่อมากินให้ได้ โดย ที่เพื่อน ลูก พี่น้อง ไม่ต้องมีการสูญเสีย

แต่ หมา เวลาที่มันหาของกินไม่ได้ มัน ก้อต้องไปขโมยบ้าง แย่งพวกเดียวกันกินบ้าง กัดกัน เลือดออกเพื่อให้ได้เพียงแค่ อาหารที่มันจะทำให้อิ่มไปวันๆ บางตัวยอมไม่มีศักดิ์ศรีหากินในถังขยะ ซึ่ง ขยะเหล่านั้นอาจจะทำให้มันอิ่มเหมือนกัน
แต่ มัน ก้ออาจะทำให้ท้องเสียทีหลังก็เป็นไปได้ หมาจะทำทุกอย่างโดยไม่สนใจว่า เพื่อน ลูก พี่ น้อง มันจะเป็นยังไง เพียงแค่ขอให้มันได้กินในมื้อนั้น ถึงมันจะอิ่มแต่มันก้ออิ่มแบบไร้ศักดิ์ศรี เค้าเรียกว่า อิ่มอย่างหมา

เราเกิดมนุษย์ ต้อง อดไห้ได้อย่าง เสือ อย่าเลือก ที่จะ อิ่มอย่าง หมา
อยากมีหรืออยากได้อะไร ต้อง ทำได้ในความสามารถของตัวเอง เหมือนเสือที่ล่าเหยื่อ ไม่ควรทำให้เดือดร้อนคนอื่นเพื่อให้ตัวเองได้มา เหมือน หมาที่คุยขยะกิน

ขอบขอบคุณพี่ชายของผมที่ให้คำสั่งสอนนี้มาครับ

อิ่มจังเย้ยยยยยยย กินข้าวมันไก่มา อิอิ ไปไหนกันหมดพี่น้อง + +

กลับมาแย้ว เพิ่งมาถึงตอน 18.00 น. เมื่อยมั๊กๆ ร้อนด้วย

Cef@Rangsit on da/'/ Beach...

ขอเสนอ วันที่ 26-27 เมษา ค่ะ หรือไม่ก้อ 4-5 พฤษภา (วันที่5วันจัน แต่เป็นวันหยุด ฉัตรมงคล)

***แต่ถ้าไป 26-27 เมษา ฟรี!!! เบียร์หนึ่งลัง ***

อืม...แต่ยังงัยก้อแล้วแต่ความสะดวกของส่วนมากนะคะ

ps. ถ้าไป ส-อา อื่นอ่ะ ก้อไปได้แต่...จะไปแบบไม่สบายใจง่ะ เพราะต้องโดดเรียน2วันเลย
เกรดเทอมที่แล้วยิ่งไม่ดีอยู่ (T T)
พี่ว่าวันที่ 4-5 พฤษภา ก็ดีนะ ถ้าเป็นวันที่ 26-27 เมษา เกรงว่าในหลวงยังไม่เสด็จ (เงิน)

กระทู้ ..ของคุณบอมทั้งใหญ่ ทั้งยาว ตาลายอะ บรึ๊ย ๆๆ

ฝันดีครับพี่น้อง

:frown: อารายของพวกเอ็งกันวะเนี่ย....
อ่านจนตาลาย...

หวังว่า คราว นี้ คง ไปกัน เยอะๆ นะครับ
มีข่าวดี สำหรับ เซฟรังสิต ตอนนี้ ผม กับพีท กำลัง ลอง ทำ ฝากระโปรงหลังไฟเบอร์ หาก การ ลอง ทำ ครั้ง นี้ นำไปสู่ ผล สำเร้จ และ ออกมา อย่างที่ใจหวัง พวกเรา จะ มี ฝาหลังไฟเบอร์ใช้ กันในราคา ที่ ถูกมากๆ ครับ

จัดมาโลดไอน้อง ฝาหลังกะลังผุ.....อย่าแรงนะ

ผมสะดวกวัที่ 4-5พค ครับ คือว่าวันที่ 26-27 เมย ติดสอบครับ แต่ก็แล้วแต่ความเห็นสว่นใหญ่ครับ :tongue::smile:

วันนี้ไปไหนกันไหมคราบ
ผมไปเจอตั้มเซฟิโร่สีเขียว มา วันนี้เขาจะไปด้วยไปไหนกันดี่ พี่อ่ำว่ามาเลยคราบ
พี่หนุ่มเขามีหน้า s15ขายแล้ว ราคา25000
พวกพี่ๆว่าใส่แล้วหล่อเลยไหม(ผมอาจใส่)

25000 หุหุ กะหล่อเลยดิ... อิอิ

ส่วนทะเล แล้วแต่นะคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ วันไหนก็ไปได้ อิอิ

25000 หุหุ กะหล่อเลยดิ... อิอิ
ส่วนเรื่องวันไปทะเล แล้วแต่นะคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ วันไหนก็ไปได้ อิอิ

• #3,160
น่าสงสัย พี่ดั๋น กับยัย โอม หายไปพร้อมกัน แล้วกลับมาพร้อมกัน 55555555555+

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม