Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ลงชื่อ Cef@RangSit Zone

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31600
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

......กลับมาแล้วครับพี่น้อง......ไปญี่ปุ่นมา โค-ตะ-ระ ผิดหวังมากๆเลยครับ กะจะไปดูรถสวยๆซะหน่อยหาไม่เจอเลยครับพี่น้อง เจอแต่รถกระป๋องทรงแปลกๆ กะรถไฟ...อากาศหนาวโคตร หิมะตกพร้อมกะฝนตกด้วยสุดยอดของความหนาว ชีวีตนี้พึ่งเคยเจอ...เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูแต่วันนี้ขอนอนก่อนครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #2,122
......กลับมาแล้วครับพี่น้อง......ไปญี่ปุ่นมา โค-ตะ-ระ ผิดหวังมากๆเลยครับ กะจะไปดูรถสวยๆซะหน่อยหาไม่เจอเลยครับพี่น้อง เจอแต่รถกระป๋องทรงแปลกๆ กะรถไฟ...อากาศหนาวโคตร หิมะตกพร้อมกะฝนตกด้วยสุดยอดของความหนาว ชีวีตนี้พึ่งเคยเจอ...เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูแต่วันนี้ขอนอนก่อนครับ

เหอๆๆๆไปไม่บอกจะฝากซื้อของหน่อย เซรง หวะ พี่ ชล เจอ เคียวดกี ป่าว พี่....

• #2,123
> >> ******** โอย...หัวเราะจนเหนื่อยเลย
> >> ทั้งยายทั้งหลานน่ารักมาก**********
> >> หลาน>> "ยาย.. ยาย "
> >> ยาย>> " หา? "
> >> หลาน >> "ยายว่างไหมเนี่ย ?"
> >> ยาย >> "ว่าง"
> >> หลาน>> " คุยด้วยคนนะ"
> >> ยาย >> "เอาสิหลานเอ้ย.. นั่งก่อนๆ"
> >> หลาน>> " เอ่อ....ยายก็ลุกขึ้นสิ"
> >> ยาย>> " ทำไมยายต้องลุกขึ้นด้วยล่ะ"
> >> หลาน>> "ผมจะได้นั่งก่อน "
> >> ยาย >> "หา..."
> >> หลาน>>"ยายปีนี้ดูแก่มากเลยนะยาย..อายุเท่าไหร่แล้วล่ะ..?
> >> ยาย>> "เมื่อ 20ปีที่แล้วยายอายุ 50 ไม่รู้ว่าตอนนี้มันยังจะ50 อยู่หรือป่าวไม่ได้นับมานานแล้ว"
> >> หลาน>> "โห...ยาย ป่านนี้มันไม่เหลือ 9ขวบแล้วหรอ..แล้วลูกเต้าไม่มีเหรอยาย ถึงมานั่งคนเดียวเนี่ย"
> >> ยาย>> " มี.."
> >> หลาน>> "อ้าว..แล้วทำไมเค้าไม่มาด้วยอ่ะ"
> >> ยาย >> "มีลูกชายสองคน คนหนึ่งอยู่ระยอง คนหนึ่งอยู่เชียงใหม่โน่น..ไอ้คนหนึ่งมันจะให้ยายไปอยู่เชียงใหม่..อีก

> > คนหนึ่งจะให้ยายไปอยู่ระยอง..ตัดสินใจไม่ถูกไม่รู้จะไปอยู่กะใครเนี่ย?"
> >> หลาน>> "โอ้โฮ..ยาย!
> >> นี่โชคดีจังเลย ลูกแย่งกันเลี้ยง"
> >> ยาย>>" โชคดีกะผีอะไรล่ะ...ก็ไอ้คนที่อยู่ระยอง..มันจะให้ไปอยู่เชียงใหม่ ,
> >> ไอ้คนที่อยู่เชียงใหม่..มันจะให้ไปอยู่ระยอง"
> >> หลาน "เออ..ยาย..อย่าไปคิดมากเลยอายุปูนนี้ร่างกายยังแข็งแรงอยู่ก็ถือว่าโชคดีแล้ว"
> >> ยาย >> "โอ้ย..แข็งแรงที่ไหนกัน
> >> ตอนนี้กำลังแย่เลยว่ะ"
> >> หลาน >> "แย่ที่ไหนยาย..ก็เห็นแข็งแรงดี"
> >> ยาย>> " เดี๋ยวนี้ยายมีอาการแปลกๆ
เช่นนั่งๆอยู่เนี่ย..ถ้าลุกขึ้นปุ๊บ..มันจะยืนทุกทีเลยว่ะเป็นอะไรไม่รู้
> >]
หลาน>>ลุกแล้วยืนน่ะมันธรรมดานะยาย..ยายเคยเห็นคนล้มทั้งยืนมั้ยยาย..
> >> ?"
> >> ยาย >> "ไม่เคยว่ะ"
> >> หลาน>> " อยากเห็นมั้ย..?"
> >]
> > ยาย>>"อย่าเลย..ยายแก่แล้วเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยอยากรู้อยากเห็นอะไร"
> >]
> >> หลาน >> "อ้าว..เป็นอะไรไปหรอยาย.. ?"
> >> ยาย >> "สงสัยจะแก่ตัวมาก
> >> นั่งนานๆแล้วมันจะมีปัญหา"
> >> หลาน>> " มันเป็นยังงัยหรอยาย..?"
> >> ยาย>> "อีขาซ้ายนี่มัน...ชา"
> >> หลาน >> "แล้วขาขวาล่ะยาย.. ?"
> >> ยาย>> " กาแฟว่ะ.."
> >> หลาน >> "ผมว่ายายต้องรีบไปหาหมอแล้วล่ะ.."
> >> ยาย >> "ทำไมล่ะ..?"
> >> หลาน>> " ถ้าปล่อยไว้นานๆมันจะเป็นโอวัลตินนะยาย"
> >> ยาย >> "อืม..แล้วพอยืนนานๆนะ..ขาซ้ายมันจะปวด"
> >> หลาน >> "โอ้ย..เป็นเรื่องธรรมดายาย
อายุมากแล้วนี่มันก็ปวดสิ"
> >> ยาย>>" ไม่จริงหรอก..ขาข้างขวานี่ก็อายุเท่ากัน..ไม่เห็นมันปวดละ..?
> >]
> > เออ..นี่หลานรู้ป่าวมียาฝรั่งตัวหนึ่งชื่อไวอากร้าถ้าคนที่นกเขาไม่ขันเป็นมะเขือเผาอ่อนปวกเปียกนี่เม็ดเดียวกินก่อนนอนภายใน20
> >> นาทีเท่านั้น ได้เรื่องเลย..แข็งโป๊กเลย"
> >> หลาน>> "ยายรู้ได้งัย. ?"
> >> ยาย >]
> >]
> > "ยายลองมาแล้ว..วันก่อนแอบไปซื้อมาเม็ดนึงจะเอามาให้ตากินแต่ยายไม่กล้าบอกตาตรงๆ
> >]
> >]
> > เพราะคนที่นกเขาไม่ขันนี่เขาจะอายจะรู้สึกว่าเสียเชิงชาย
> >> ยายเลยนั่งคิดว่าเอจะเอาให้ตากินยังงัยดี
> >> พอดีวันนั้นแกอยากกินผัดไท
> >]
> > ยายนึกออกยายเลยเอายาบดจนละเอียดแล้วโรยในจานผัดไทยกไปให้ตากิน
> >> พอวางบนโต๊ะเสร็จยายก็แอบดู"
> >> หลาน>> "เป็นงัยยาย..ได้ผลมั้ย.. ?"
> >> ยาย >> "ได้ผลกะผีอะไรล่ะตามันไม่ยอมกินผัดไท"
> >> หลาน >> "อ้าว..ทำไมล่ะยาย.. ?"
> >> ยาย>> "
> >> ก็เส้นก๋วยเตี๋ยวผัดไทมันแข็งโด่ทั้งจานเลย???"
> >]
> > หลาน>>"แล้วตาเป็นงัยบ้างล่ะครับ..สุขภาพแข็งแรงดีไหม..
> >> ?!
> >> "
> >> ยาย >> "เดี๋ยวนี้แย่ว่ะ ไม่ค่อยมีเรี่ยวแรง"
> >> หลาน>]
> >> " อ้าว..ทำไมล่ะยาย"
> >> ยาย >]
> >]
> > "วันก่อนบ่นว่าปวดหัว..มีไอนิดหน่อย..ยายเลยให้ไปหาหมอหมอเล่นซะหมดแรงไปเลย...."
> >]
> >> หลาน >> "เอ๊ะ.. หมอเค้าทำไร..ตาถึงหมดแรง ??"
> >> ยาย >]
> >]
> > "หมอมันชุ่ยว่ะ..พวกหมอเดี๋ยวนี้ไว้ใจไม่ค่อยได้..พอตรวจเสร็จให้ยามากิน
> >> มันเขียนฉลากยาหวัดๆ
> >]
> > เช้าเม็ด..กลางวันเม็ด..เย็นเม็ด..ตาแกหูตาไม่ค่อยดี..พอเขียนหวัดๆแกอ่านไม่ชัด
> >]
> > เห็นม.ม้าเข้าใจว่าเป็นย.ยักษ์..ก็ล่อซะสามเวลาเช้า..กลางวัน..เย็นเลย
> >> ตอนนี้นอนแผ่หราลิ้นห้อยอยู่ที่บ้าน"
> >> หลาน>> " อ้าว..แล้วทำไมยายไม่บอกล่ะว่าอ่านผิด"
> >]
> > ยาย>>ยายบอกแล้วมันไม่เชื่อ...มันไม่เชื่อยาย..แต่มันเชื่อหมอเมื่อเช้านี้เห็นว่าไปหาหมอมาอีกแล้ว"
> >]
> >> หลาน >> "หมอว่างัยล่ะยาย.. ?"
> >> ยาย
> >]
> >>>"มันบอกหมอว่า..พอกินยาหมอ..ไม่รู้เป็นไรมันหมดแรง..อาการไข้ก
> >> ็ยังไม่ดีขึ้น...หมอถามว่าเพิ่มก่อนนอนอีสักครั้งไหม
> >> ????"
> >> ยาย>> " หลานเอ้ย..."
> >> หลาน>> "จ้ะยาย..."
> >> ยาย >> "คนเราจะประสบความสำเร็จต้องอดทน"
> >> หลาน>> " จ้ะยาย"
> >> ยาย>> "หลานเอ้ย...คนเราจะประสบความสำเร็จต้องอดทน "
> >> หลาน &!
"จ้ะ ยาย"
> >> หลานเอ้ย..คนเราจะประสบความสำเร็จต้องอดทน...."
> >> หลาน>> " โอ้ยรู้แล้ว...พูดซ้ำซากอยู่นั่นแหละรำคาญ"
> >> ยาย>> "ไอ้หลาน....เอ็งนี่ช่างไม่มีความอดทนเอาซะเลย"
> >]
> >> หลาน >> "...."
> >> ยาย >> "นี่..เอ็งเชื่อเรื่องกฏแห่งกรรมมั้ย"
> >> หลาน >> "เชื่อสิยาย"
> >]
> > เขาบอกว่า...ถ้าเราฆ่าไก่...เราจะเกิดเป็นไก่ถ้าเราฆ่าวัว...เราจะเกิดเป็นวัวถ้าเราฆ่านก...เราจะเกิดเป็นนก"
> >]
> >> หลาน>> "
> >> อืม..ถ้าเป็นอย่างนั้นเห็นทีผมจะต้องฆ่าคนซะแล้วยาย
> >> ยาย..ฉันจะเปิดร้านใหม่ล่ะยาย

> > ยายช่วยไปอุดหนุนฉันหน่อยนะยาย..ฉันอยากให้ยายไปอุดหนุนเป็นคนแรกเลย"
> >]
> >> ยาย >]
> >]
> > "โอ้ยไม่มีปัญหา..เรามันคนกันเองเออ..ว่าแต่..แกจะเปิดร้านอะไรล่ะ
> >> ???"
> >> หลาน >> "ร้านขายโรงศพจ้ะยาย"
> > อ้ายเวร...ปากไม่เป็นมงคล..เอ็งจำไว้เลยข้าจะไม่เหยียบเข้าร้านเอ็งจนวันตาย.."
> >> หลาน>> " ถ้าถึงวันตายแล้วอย่าลืมมาอุดหนุนนะยาย"
> >]
> > ยาย>>"นี่ๆ..ยายก็มีหลานชายอยู่คนหนึ่ง...กำลังเรียน....เป็นเด็กดีเหลือเกิน...กตัญญ
> >> เมื่อวานนี้เป็นวันเกิดย!
> >> าย พอยายจะเอาชามไปล้าง
> >> หลานชายมันเข้ามาห้าม..มันบอกว่า ยายวันนี้เป็นวั
> >> นเกิดยาย ยายอย่าล้างชามเลย.."
> >> หลาน>> "แหม..เป็นเด็กดีจิงๆเลยนะหลานยายเนี่ย"
> >> ยาย >]
> >> "เออ...มันบอกกองเอาไว้ก่อน...พรุ่งนี้ค่อยล้าง
> >> หลาน >> "...."
> >> ยาย>> " เออ..ยายต้องไปแล้ว อยู่นานไม่ได้หรอกไอ้หนู
> >> "
> >> หลาน>> " อ้าว...ทำไมล่ะยาย???"
> >> ยาย >> "ต้องรีบไปล้างจาน ??"
> >> หลาน >> "งั้นลาก่อนจ้ะยาย......."

^
^
^
^

รีบไปล้างจานให้ไวเลย ยาย

จะเอาฮาไปถึงหนายยยยยยยยยย 555+:biggrin:

• #2,125
งานเซฟ มีนา พี่ น้องว่าไง ครับ

งานเซฟ มีนา พี่ น้องว่าไง ครับ

ควอเตอร์ไมล์เหรอ ไปดิ คนแข่งก็แข่งไป วิ่งเสร็จก็ซดเบียร์ คนไม่แข่งก็นั่งกินเบียร์เมาระรานคนข้างสนามกันไป นัดนี้ท่าทางตัวจี๊ดรุ่นแก๊สจะเยอะ น่าจะมันส์ดี (ตกรอบแรกแน่ตู)

บอม อย่าลืมเซ็ตรถมาดริฟท์ด้วยนะ 555555555

* วันนี้ว่าไงอะพี่น้อง เพราะพรุ่งนี้ทุกคนที่มีคู่จะไม่ว่าง เสาร์อาทิตย์นี้ผมก็เก็บตัวอ่านหนังสือก่อนสอบด้วย
วันนี้เลยมั้ย (แหม้ พูดแล้วก็เปรี้ยวปาก แบล่บๆๆๆ) :sexy_girl::sexy_girl::sexy_girl:

ควอเตอร์ไมล์เหรอ ไปดิ คนแข่งก็แข่งไป วิ่งเสร็จก็ซดเบียร์ คนไม่แข่งก็นั่งกินเบียร์เมาระรานคนข้างสนามกันไป นัดนี้ท่าทางตัวจี๊ดรุ่นแก๊สจะเยอะ น่าจะมันส์ดี (ตกรอบแรกแน่ตู)

บอม อย่าลืมเซ็ตรถมาดริฟท์ด้วยนะ 555555555

* วันนี้ว่าไงอะพี่น้อง เพราะพรุ่งนี้ทุกคนที่มีคู่จะไม่ว่าง เสาร์อาทิตย์นี้ผมก็เก็บตัวอ่านหนังสือก่อนสอบด้วย
วันนี้เลยมั้ย (แหม้ พูดแล้วก็เปรี้ยวปาก แบล่บๆๆๆ) :sexy_girl::sexy_girl::sexy_girl:
ง่ะอยู่หาดใหญ่อยู่เลย

วันที่ 15 ก.พ.2551 เวลา 19.30 น.เป็นต้นไป ที่ร้านเทียนไล้ พระราม 5 นนทบุรี ขอเชิญผู้แทนกลุ่มรังสิตเข้าประชุมตามวัน เวลา และสถานที่ดังกล่าวด้วยครับ.. เพื่อรับทราบการรับ-ส่งมอบการดำเนินงานของคณะกรรมการชมรมฯ และร่วมหารือทิศทางการดำเนินงานของชมรมในปี 2551 ขอบคุณครับ

ปล. มาไม่ทันเวลาเพราะทางไกลรถติดไม่มีปัญหาครับ ขอให้มาแล้วกัน... หรือถ้าติดภารกิจมาไม่ได้มติที่ประชุมว่างัยจะแจ้งให ้ทราบทางข้อความส่วนตัวอีกทีครับ...

เอาไงดี....ถ้าไปกินจะไปที่ร้านไหนดีละ:biggrin:

ใช้โทรศัพท์ถ่ายนะ ......555555555+
ถ้ามีโอกาศคงได้ไปเที่ยวด้วยกันนะ พี่น้องรังสิต:byebye:

:brick:
ดูปลาเส็จก็ไปตกปลาหรอ....แล้วไม่ไปตกในตู้กระจกเลยละมีปลาแน่นอน:redface: :redface: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin:

• #2,133
ตกลงไหม เล่าวันนี้ อ่ะ อ่ะ งืดดดดดดดดดดดดดดดด จะไปไหนได้ นอกจาก ก๋ง อยากกินไก่ทอดป้าต้อย โน๊ส

ใครจะไปประชุมที่พระราม 5 บ้าง ผม ไม่อยู่นะครับ วันเสาร์ ผมไปงานบวชที่สระบุรี เสียดายจังที่ไม่ได้ไปบางแสน ทางกลุ่มบางแสน ตั้งกระทู้ต้อนรับแล้ว ว่า แต่ ทางสระบุรี อ่ะ วันเสาร์ผมไปงานบวชที่นั่น ไม่แน่ใจ ว่า แถว หิน กอง รึ ป่าว 5555 ไปต่อซอย โลกีย์กันไหม

ตกลงไหม เล่าวันนี้ อ่ะ อ่ะ งืดดดดดดดดดดดดดดดด จะไปไหนได้ นอกจาก ก๋ง อยากกินไก่ทอดป้าต้อย โน๊ส

ใครจะไปประชุมที่พระราม 5 บ้าง ผม ไม่อยู่นะครับ วันเสาร์ ผมไปงานบวชที่สระบุรี เสียดายจังที่ไม่ได้ไปบางแสน ทางกลุ่มบางแสน ตั้งกระทู้ต้อนรับแล้ว ว่า แต่ ทางสระบุรี อ่ะ วันเสาร์ผมไปงานบวชที่นั่น ไม่แน่ใจ ว่า แถว หิน กอง รึ ป่าว 5555 ไปต่อซอย โลกีย์กันไหม
จัดคนมาทีครับ จะได้ทราบข่าวคาวความเคลื่อนไหวต่างๆในชมรมจ่ะ ใครไปได้บ้างครับขอตัวแทนด้วยจ้า:biggrin:

เอาไงดี....ถ้าไปกินจะไปที่ร้านไหนดีละ:biggrin:

วันนี้มั้ยเล่าๆๆๆๆๆๆๆ

ใครพร้อมมั่งอะครับ (นัดกันสายฟ้าแลบโคด)

ห้องเครื่องสวยดีนี่หว่า หมดไปเท่าไหร่เนี่ย

ถ้าวันนี้เราจะไปร้านก๊ง..ผมตามไปนะครับเพราะวันนี้เข้าเวรเซงจริงๆแต่ถ้ารอก็ไป
เอาไงโทรมาบอกด้วยนะไอ้คุณบอม

โถ่เอ๊ย!! ไม่รู้ว่าไป เห็นเค้าว่า เกอิชา อร่อยน่าจาซื้อใส่กล่องมาฝากบอม กะ โน๊ส มาน อิอิ
วัน พฤหัสเย็น ผมไปพัทยาครับ วันเสาร์ ป้าเหน่ง กับ เจ๊ เบิ้ลไปกี่ โมง ครับ ว่า แต่ พี่เหน่ง จะ ควบ โลมา ขี้โรค ไปเหรอ ครับ เตรียมเบอร์สไลด์ ไว้ได้เลย
อาศัยรถตาเบิ้ลไปน่ะบอม อิอิ แต่กะลังลังเลว่า กาฬสินธ์ เที่ยวนี้อาจเอารถไป ย่องๆไปอ่ะ วันนี้ ขับรถไปปราจีนมามันก้อไมงอแงนะ เออเหมือนรู้ว่าไม่มีตัง อิอิ

ก๊ง เหรอ

เอา งั้ย ดี

..........

วันนี้ งานเข้า อ่ะ

• #2,140
เห้อมื่อกี้ โทรหาพี่แชมป์ พี่หนิงรับ เลยไม่กล้าชวนลย สรุปวันนี้ร่ม

เออ พี่หน่ง พี่ไปกี่โมงครับผมจำวันงานบวชผิดอาทิต เลยคิดว่าไปด้วยดีกว่านะจะได้ ไปสานสัมพันธ์ ด้วย ไปกี่โมงครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม