• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ลงชื่อ Cef@RangSit Zone

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31600
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อย่างที่แบงค์บอกมันก็มีส่วนถูกนะ เราๆ มาเจอกันได้ก็เพราะเว็บนี้แหละ

ส่วนเรื่องคณะกรรมการเนี่ย ยังไงดีอะ ไอ้ตัวผมก็ไม่ว่างด้วยทั้งเรียนทั้งทำงาน ไม่งั้นผมจะเสนอตัวไปช่วยไอ้เมย์มันเรื่องเว็บเหมือนกันนะ

แต่เรื่องประสานงาน เรื่องประชุมอะไรเงี้ย ผมยอมรับเลยว่าผมยังผู้ใหญ่ไม่พอ ประชุมทีไร ผมไปงัดพวกพี่ๆ รุ่นใหญ่ๆ เค้าทุกที ไอ้ที่เกือบผิดใจกันมานับได้ก็สามรอบแล้วอะ

ป๋าลองก็ถามมาวันที่ผมไปเอากล่องรับบริจาคเงินที่บ้านป๋าว่า
กลุ่มรังสิตจะให้ใครเป็นตัวแทนของกลุ่มมาเข้าในคณะกรรมการชมรมดี ไอ้ผมก็ตอบไม่ถูกเหมือนกันว่าจะให้ใครเป็นตัวแทนกลุ่มเราดี เพราะผมก็รู้อยู่แก่ใจว่าแต่ละคนก็มีภาระส่วนตัวทั้งนั้น รวมทั้งผมด้วย

แต่ป๋าลองก็บอกว่า แค่เป็นตัวแทนกลุ่มมารับรู้วาระต่างๆ ของชมรมตอนประชุมก็พอ ที่เหลือก็แล้วแต่ความสมัครใจของเราว่าจะยังไงต่อไปน่ะครับ

ป๋าลองเค้าไม่ได้คาดคั้นอะไรเราหรอกนะครับ เพราะเรามันก็แค่กลุ่มเล็กๆ คนน้อยๆ อยู่ชานเมือง แต่แค่ป๋าเค้าอยากให้เราพอมีส่วนร่วมบ้างเท่านั้นอะ ที่ผมจับใจความป๋าลองเค้าได้นะ

รักกันไว้ๆ :cry::cry::cry: (ผมพิมพ์ยาวไปป้ะเนี้ย)

อย่างนี้ต้องมีการจัดลำดับความอาวุโส...แล้วโหวต!!

อย่างที่แบงค์บอกมันก็มีส่วนถูกนะ เราๆ มาเจอกันได้ก็เพราะเว็บนี้แหละ

ส่วนเรื่องคณะกรรมการเนี่ย ยังไงดีอะ ไอ้ตัวผมก็ไม่ว่างด้วยทั้งเรียนทั้งทำงาน ไม่งั้นผมจะเสนอตัวไปช่วยไอ้เมย์มันเรื่องเว็บเหมือนกันนะ

แต่เรื่องประสานงาน เรื่องประชุมอะไรเงี้ย ผมยอมรับเลยว่าผมยังผู้ใหญ่ไม่พอ ประชุมทีไร ผมไปงัดพวกพี่ๆ รุ่นใหญ่ๆ เค้าทุกที ไอ้ที่เกือบผิดใจกันมานับได้ก็สามรอบแล้วอะ

ป๋าลองก็ถามมาวันที่ผมไปเอากล่องรับบริจาคเงินที่บ้านป๋าว่า
กลุ่มรังสิตจะให้ใครเป็นตัวแทนของกลุ่มมาเข้าในคณะกรรมการชมรมดี ไอ้ผมก็ตอบไม่ถูกเหมือนกันว่าจะให้ใครเป็นตัวแทนกลุ่มเราดี เพราะผมก็รู้อยู่แก่ใจว่าแต่ละคนก็มีภาระส่วนตัวทั้งนั้น รวมทั้งผมด้วย

แต่ป๋าลองก็บอกว่า แค่เป็นตัวแทนกลุ่มมารับรู้วาระต่างๆ ของชมรมตอนประชุมก็พอ ที่เหลือก็แล้วแต่ความสมัครใจของเราว่าจะยังไงต่อไปน่ะครับ

ป๋าลองเค้าไม่ได้คาดคั้นอะไรเราหรอกนะครับ เพราะเรามันก็แค่กลุ่มเล็กๆ คนน้อยๆ อยู่ชานเมือง แต่แค่ป๋าเค้าอยากให้เราพอมีส่วนร่วมบ้างเท่านั้นอะ ที่ผมจับใจความป๋าลองเค้าได้นะ

รักกันไว้ๆ :cry::cry::cry: (ผมพิมพ์ยาวไปป้ะเนี้ย)

ตามที่แชมป์พูดอ่ะครับ พี่อยากให้กลุ่มรังสิตเข้ามามีส่วนร่วมกับชมรมในฐานะกรรมการชมรมคนหนึ่งเพื่อที่จะได้รับรู้การดำเนินงานของชมรมหรือออกความเห็น(ถ้าต้องการ) มิใช่มารับรู้หลังจากที่ประชุมกรรมการมีมติออกมาแล้ว แต่ถ้าทางกลุ่มเห็นว่าไม่พร้อมพี่ก็คงไม่คาดคั้นว่าจะต้องมาเป็นกรรมการหรอกครับ เพียงแต่จากใจจริงต้องการเปิดโอกาสให้กับทุกกลุ่มซึ่งจะขึ้นบอร์ดไว้หรือไม่ก็ตามไม่ว่ากลุ่มพระราม 3 หรือนครปฐมก็เปิดโอกาสเช่นกันเพื่อความเสมอภาค หรือแม้กระทั่งสมาชิกที่ไม่อยู่กลุ่มไหนถ้าต้องการเข้ามามีส่วนร่วมในการดำเนินงานของชมรมก็เสนอชื่อตัวเองหรือเพื่อนพ้องเข้ามาได้เช่นเดียวกัน ซึ่งถ้ามีหลายคนก็ต้องมีการคัดออกบ้างเป็นเรื่องปกติมิให้คณะกรรมการมีมากจนเกินงามครับ
ส่วนการลบกระทู้นี้หรือกระทู้กลุ่มไหนๆ ก็ตามพี่ไม่ทำอย่างแน่นอน เว้นเสียแต่ว่าทางกลุ่มนั้นๆ หรือเจ้าของกระทู้ขอยุบกลุ่มและลบกระทู้เองครับ ยังงัยก็อย่าไปซีเรียสเอาง่ายๆพร้อมก็เข้ามาช่วยกันไม่พร้อมก็ไม่ต้องก็แค่นั้นครับ....

โหวตป๋าแชมอีกเสียง

เรื่อง ล หนังสือ เดี๋ยวไอ้โน๊ส มัน จัดให้พี่ ลง กัน ทั้ง กลุ่ม เลย 555555555555555+ ใช่ป่าว หวะ โน๊ส

เดี๋ยวจัดให้ครับ...........:sexy_girl:

มากันถึงขนาดนี้แล้วก้อทำต่อไปครับ อย่าถอย...ผมคอยเชียร์ด้วยคน

ขอโหวตให้แชมป์เป็นหัวหน้ากลุ่มครับ:wink:

โหวตป๋าแชมอีกเสียง

โห ไม่ต้องเลยๆ ไม่เอาๆ ผมเป็น User สามัญชนแบบนี้แหละดีที่สุดแล้ว
อีกอย่างก็เหมือนกับทุกๆ ครั้งที่เราคุยกันในวงเหล้าว่า รังสิตเราจะไม่มีประธาน ไม่มีใครคุมใคร เราจะอยู่แบบเพื่อนพี่น้องกันสถานเดียว และอีกอย่างก็จะไม่เอาบอร์ดย่อยแยกออกไปเป็นกลุ่มรังสิตด้วย ให้กระทู้เรามันเกะกะชาวบ้านใน General Board แบบนี้ต่อไปแหละดีที่สุด 5555

แต่ก็เพียงแต่ว่าในช่วงที่มีวาระการประชุมของทางชมรมเนี่ย ต้องมีซักคนหรือซักหลายคนในกลุ่ม ที่จะต้องสละเวลาไปเข้าร่วมประชุมซักหน่อย เพื่อรับรู้รายละเอียดของกิจกรรมต่างๆ ในชมรมที่จะเกิดขึ้นเท่านั้นเองครับ ก็อาจจะสลับกันไปก็ได้ ใครว่างก็เข้าประชุมกันไป หรือว่างกันหลายๆ คนก็ไปกันยกขโยงไปฟังเลยก็ได้ไม่เป็นไร
เพราะเห็นประชุมกันทีไร มีทั้งเบียร์ทั้งเหล้ากันทุกทีอะ

*ที่สำคัญที่สุด พอประชุมเสร็จ เราก็ไปเที่ยวกันต่อไง 555555555 จริงป้ะ :wink::wink:

^
^
^

ฮ่าๆ ตามนั้นก็ดีแชมป์ เอิ๊กๆ

โห ไม่ต้องเลยๆ ไม่เอาๆ ผมเป็น User สามัญชนแบบนี้แหละดีที่สุดแล้ว
อีกอย่างก็เหมือนกับทุกๆ ครั้งที่เราคุยกันในวงเหล้าว่า รังสิตเราจะไม่มีประธาน ไม่มีใครคุมใคร เราจะอยู่แบบเพื่อนพี่น้องกันสถานเดียว และอีกอย่างก็จะไม่เอาบอร์ดย่อยแยกออกไปเป็นกลุ่มรังสิตด้วย ให้กระทู้เรามันเกะกะชาวบ้านใน General Board แบบนี้ต่อไปแหละดีที่สุด 5555

แต่ก็เพียงแต่ว่าในช่วงที่มีวาระการประชุมของทางชมรมเนี่ย ต้องมีซักคนหรือซักหลายคนในกลุ่ม ที่จะต้องสละเวลาไปเข้าร่วมประชุมซักหน่อย เพื่อรับรู้รายละเอียดของกิจกรรมต่างๆ ในชมรมที่จะเกิดขึ้นเท่านั้นเองครับ ก็อาจจะสลับกันไปก็ได้ ใครว่างก็เข้าประชุมกันไป หรือว่างกันหลายๆ คนก็ไปกันยกขโยงไปฟังเลยก็ได้ไม่เป็นไร
เพราะเห็นประชุมกันทีไร มีทั้งเบียร์ทั้งเหล้ากันทุกทีอะ

*ที่สำคัญที่สุด พอประชุมเสร็จ เราก็ไปเที่ยวกันต่อไง 555555555 จริงป้ะ :wink::wink:

งั้นเวลาประชุมใครว่างก้อเข้าไปแล้วกัน หนอ:brick:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #2,011
ผมคิดว่า หลังไมค์ ดีกว่าครับ พูดหน้าเว๊ปเดี๋ยวของเข้าตัวอีก

ตกลง โกคาร์ท เป็น เสาร อาทิต แรก ของเดือน มีนา โอเค ปะ

ผมคิดว่า หลังไมค์ ดีกว่าครับ พูดหน้าเว๊ปเดี๋ยวของเข้าตัวอีก

ตกลง โกคาร์ท เป็น เสาร อาทิต แรก ของเดือน มีนา โอเค ปะ

หาเรื่องมาเล่นกันตลอด เลยนะ โซนนี้ เดี๋ยว paintball เดี๋ยว โกคาร์ท คราวหน้าเอาอะไร อ่ะ :biggrin:

นอกรอบอาทิดหน้าดีไหม:biggrin: จะได้คุยกัน

ชอบน้องในกลุ่มรังสิตจัง คำพูดเยอะดี

• #2,015
คนมหาเฮง
55555+

โอเช............................

คนอื่น อ่ะ:biggrin:

เรามานั่งคุยกันดีกว่ามัยครับ....พี่น้อง
Cef@RangSit

• #2,018
  • #2,019
พี่เหน่ง จะไปเอารถเมื่อไหร่ครับเนี่ย ทำ ทั้ง คัน ทำไป 6 เดือน ซ่อมประดูอย่างเดียวไม่น่าจะเกิน 2 เดือนนะครับ 55555555555+
แล้ว อย่าลืมให้เค้าใส่ ที่ฉีดน้ำให้เลย ละ ไปทีเดียว

:dribble: จะไปกันวันไหนก็รองนัดมาก็แล้วกัน........:dribble: เอาเป็นที่สะดวกกันหลายๆคนจะได้มันดี........:byebye:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม