แก๊งเด็ก>>>Again

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31677
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

11 พ.ค. เดือนนี้ของปีที่แล้ว
กลางดึกอีม่วงของตาโดว์ก้อมิด ใกล้ ๆ กะร้านที่ไปกินมู๋ทะกันน้านแหละ
ก่อนหน้านั้นตอนหัวค่ำ อีเขียวของไอกอล์ฟก้อเสยตรูดแท็กซี่ ที่แยกประชานุกูล
หน้าฝนแล้วนะคั๊บ
เช็คเบรค เช็คล้อ เช็คยาง เช็คช่วงล่างให้ดี
มันคือชีวิตที่คุณต้องฝากเอาไว้เลยนะ

นอนไม่หลับเลยวันนี้ ว่าจะไม่พูดแล้วน่า จำแม่นว่ะเพื่อนออย....

กรูก็มานึกขึ้นได้เมื่อกลางวันว่ามันวันครบรอบกรูกะเจ้าม่วงนี่หว่า แม่งทุกอย่างของกรูวันนั้นเหมือนกันเด๊ะ...กะน้องแชมป์วันนี้ ต่างแค่กลับคนเดียว รถไม่เดิมเหมือนแชมป์ และสถานที่ แต่อย่างอื่นแม่งคล้ายกันหมด....มันมีไรป่าวว่ะ...

ปล.กรูประเภทคิดมากกะเรื่องแบบนี้ด้วยดิ.... :coolly-0037:

• กระทู้ ผู้เขียน
QUOTE=A31211;263042]11 พ.ค. เดือนนี้ของปีที่แล้ว
กลางดึกอีม่วงของตาโดว์ก้อมิด ใกล้ ๆ กะร้านที่ไปกินมู๋ทะกันน้านแหละ
ก่อนหน้านั้นตอนหัวค่ำ อีเขียวของไอกอล์ฟก้อเสยตรูดแท็กซี่ ที่แยกประชานุกูล
หน้าฝนแล้วนะคั๊บ
เช็คเบรค เช็คล้อ เช็คยาง เช็คช่วงล่างให้ดี
มันคือชีวิตที่คุณต้องฝากเอาไว้เลยนะ

นอนไม่หลับเลยวันนี้ ว่าจะไม่พูดแล้วน่า จำแม่นว่ะเพื่อนออย....

กรูก็มานึกขึ้นได้เมื่อกลางวันว่ามันวันครบรอบกรูกะเจ้าม่วงนี่หว่า แม่งทุกอย่างของกรูวันนั้นเหมือนกันเด๊ะ...กะน้องแชมป์วันนี้ ต่างแค่กลับคนเดียว รถไม่เดิมเหมือนแชมป์ และสถานที่ แต่อย่างอื่นแม่งคล้ายกันหมด....มันมีไรป่าวว่ะ...

ปล.กรูประเภทคิดมากกะเรื่องแบบนี้ด้วยดิ.... :coolly-0037:[/QUOTE]

น่าคิดๆๆๆๆๆ

ระวังกันให้มากๆแล้วกันนะค๊ะ

ตอนนี้น้องถึงบ้านกันอย่างปลอดภัยแล้ว

ขอบคุณพี่บอลอีกครั้งค่ะ ที่ดูแลน้องอย่างดี

ตื่นมาค่อยเจอปัญหาหนักอีกที สู้ๆๆ

ตามที่อาจารโดบอก

พูดความจริงดีที่สุด ลูกผู้ชาย

คืนนี้ ---- ฝันดีนะ ----

รถน้องแชมป์ ชนด้านหน้า หลังนิดหน่อย แค่สิวๆ ไม่เท่าไหร่

เปลี่ยนหน้าตัดศอก ก็ใหม่กริป หลังเคาะนิดหน่อย เปลี่ยนไฟท้าย จบ

ไม่หนักหนาอะไร แต่ขับไม่ได้ เพราะพัดลมหน้ามันโดนหม้อน้ำดันไปติดกัน

หายใวๆน้อง แค่นี้ไม่เท่าไหร่ สิวๆ เปลี่ยนหน้าตัดใหม่ แก้มซ้าย กลับมาเหมือนเดิม100%

รถน้องแชมป์ ชนด้านหน้า หลังนิดหน่อย แค่สิวๆ ไม่เท่าไหร่

เปลี่ยนหน้าตัดศอก ก็ใหม่กริป หลังเคาะนิดหน่อย เปลี่ยนไฟท้าย จบ

ไม่หนักหนาอะไร แต่ขับไม่ได้ เพราะพัดลมหน้ามันโดนหม้อน้ำดันไปติดกัน

หายใวๆน้อง แค่นี้ไม่เท่าไหร่ สิวๆ เปลี่ยนหน้าตัดใหม่ แก้มซ้าย กลับมาเหมือนเดิม100%
ได้ยินแบบนี้ก้อสบายใจ
สรุปอาการไม่หนัก แถมมีประกันด้วย
จบ...

ต้องขอโทษน้องๆด้วยนะครับที่ไปร่วมกินดื่มกับพี่ๆน้องๆไม่ได้ ขอโทษน้องป๊กด้วยนะจ๊ะที่ออกไปช่วยแชมป์ไม่ได้ มันไม่ไหวจริง แล้วก็ม่ายมีรถออกไปด้วยครับ

ป่านนี้เจ้าตัวเป็นไงบ้างแล้วไม่รู้....พี่น้องเป็นห่วงนะ

ป่านนี้เจ้าตัวเป็นไงบ้างแล้วไม่รู้....พี่น้องเป็นห่วงนะ

เมื่อกี้โทรไปแล้ว เค้าบอกว่า ไม่เป็นไร โอ๊ดลั้นลา เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ตาแชมป์กำลังเข้าเครื่องประหาร ไปกินข้าวแล้วจะไปโดนเทศนาอยู่ ครับ

อย่างที่เก้งมันบอกแหละครับ ไม่ต้องห่วง

ถ้าคนมิดมาแล้วเห็นเคสนี้ก็บอกว่าไม่เท่าไร

แต่สำหรัวน้องมันไม่เคยมิดแบบนี้ยอมตกใจเป็นธรรมดา

ตอนนี้ก็โดนเทศนาไปเรียบร้อยแล้ว Happy Ending ครับ

ปล.แชมป์มึงจำไว้นะว่ามึงมิดวันที่ลิเวอร์พูลชนะ

เพราะชะนั้นมึงต้องเชียร์แมนยู จะได้ไม่ชงกัน 555

ปล.แชมป์มึงจำไว้นะว่ามึงมิดวันที่ลิเวอร์พูลชนะ

เพราะชะนั้นมึงต้องเชียร์แมนยู จะได้ไม่ชงกัน 555
มันเกี่ยวกันงัยว่ะเนี่ย
:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

เชียร์ สมจิตร แทนได้ไม้คับพี่บอล 55+ มวยมันส์กว่าบอล อิอิ

ถ้าคนมิดมาแล้วเห็นเคสนี้ก็บอกว่าไม่เท่าไร

แต่สำหรับคนที่ไม่เคยมิดแบบนี้ยอมตกใจเป็นธรรมดา

ถูกกกกกก ....

ขับรถก็ระวัง ๆ กันนะครับ ...

เครื่องแรง ๆ กะ ถนนลื่นๆ มันน่ากัวอยู่ ... บรึ๋ยยยยย

แก้ไขล่าสุด:
ปลุกมันฟื้นคืนชีพมาเร็วๆนะ:coolly-0022:

อืมส์..ไม่เคยเชียร์บอล ขากลับจากหัวหิน เข้ากทมฯ
ฝนแมร่งตกตลอดทาง ภวนาให้แมนยูชนะ เข้ารอบ
เออเว้ย มิน่ารถแมร่งวิ่งฉิว ไม่มีใครแซงกูเล้ยยยย...
1:57 นาที ถึงแสมดำ เอิ๊กๆๆๆๆ

เจ๋งโว๊ยไอ่ทิดป๋อง..

SafeRedirect.aspx

........................
นัยอันล้ำลึกของคำว่า
"ขอบคุณ"

ขอบคุณความไม่รู้
ที่ทำให้รู้วิธีลุกขึ้นสู้
ขอบคุณความยากจน
ที่ทำให้เป็นคนมุมานะ
ขอบคุณความล้มเหลว
ที่ทำให้เกิดความเชี่ยวชาญ

ขอบคุณความผิดพลาด
ที่ทำให้ฉลาดยิ่งกว่าเดิม
ขอบคุณความริษยา
ที่ทำให้กล้าสร้างสรรค์สิ่งใหม่
ขอบคุณคำวิพากษ์วิจารณ์
ที่ทำให้ผลิบานอย่างไร้ข้อตำหนิ

ขอบคุณความไม่รู้
ที่ทำให้รู้จักครูที่ชื่อประสบการณ์
ขอบคุณความผิดหวัง
ที่ทำให้ตั้งสติเพื่อลุกขึ้นมาใหม่
ขอบคุณศัตรูที่แกร่งกล้า
ที่ทำให้รู้ว่าเรายังไม่ใช่มืออาชีพ

ขอบคุณมหกรรมคอรัปชั่น
ที่ทำให้เราอยากสร้างสรรค์การเมืองใหม่
ขอบคุณความป่วยไข้
ที่ทำให้เราตั้งใจดูแลสุขภาพ
ขอบคุณความทุกข์ที่
ทำให้เรารู้ว่าความสุขมีค่าแค่ไหน

ขอบคุณความพลัดพราก
ที่ทำให้เราสละจากความยึดมั่น ถือมั่น
ขอบคุณเพลิงกิเลส
ที่ทำให้เรามีเหตุอยากถึงพระนิพพาน
ขอบคุณความตาย
ที่ทำให้ฉากสุดท้ายของชีวิตสมบูรณ์แบบ
เจริญพร

ว วชิรเมธี

สาธุๆๆๆๆ

ขอบคุณความตายที่ทำให้ฉากสุดท้ายของชีวิตสมบูรณ์แบบ
(ชอบอันนี้อ่ะ)

ขอบคุณคำวิพากษ์วิจารณ์ที่ทำให้ผลิบานอย่างไร้ข้อตำหนิ
(อันนี้ก็ตรงรุ่น)

นั่งๆอยู่

เกิดอยากไปบริจาคเลือดอ่า

มีใครสนใจบ้างมั๊ยค๊ะ

จาได้ไปด้วยกัน

แล้วไปที่ไหนดีอ่า

ปกติจาไปบริจาคตามห้างอ่า

ที่เค้าจามารับบริจาค

แต่นี่ปีนี้ยังไม่ได้ไปเลยอ่ะ

นั่งๆอยู่

เกิดอยากไปบริจาคเลือดอ่า

มีใครสนใจบ้างมั๊ยค๊ะ

จาได้ไปด้วยกัน

แล้วไปที่ไหนดีอ่า

ปกติจาไปบริจาคตามห้างอ่า

ที่เค้าจามารับบริจาค

แต่นี่ปีนี้ยังไม่ได้ไปเลยอ่ะ
เพิ่งบริจาคไป แต่หยดตามพื้นบ้านและห้องน้ำนะ
โดนบีดบาดอย่างแรง
หึ ๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม