แก๊งเด็ก>>>Again

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31677
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

1.แชมป์
2.ปุ๊ก
3.พี่เก้ง
4.พี่จี๊ด
5.น้องแชมป์ดริ๊ฟ
6.น้องฟัก
7.พี่ต้าร์
8.พี่แบงค์
9.ขวัญ
10.พี่ตี๋
11.พี่โด
12.พี่แป๋ม
มีใครบ้างที่เคยร่วมท่านหมูกะทะร่วมสาบาน 555 เข้ามาพิจารณาหน่อยว่าจะให้ยุบแก๊งเด็กหรือไม่

ไอแชมปลวงโลก อย่าไปยอมให้เขายุบนะลูก สู้ๆ 5555 แต่จะว่าไป เหตุผลมันก็เยอะแย๊ะมากมาย โลกมันเปลี่ยนแปลงไปตามเวลาอยุ่แล้วแค่เราไม่สร้างปัญหาเป็นใช้ได้ อย่าไปซีเรียสเรื่องกลุ่้มเรื่องแบ่ง ถ้ามิตรภาพมันอยู่ในหัวใจของคน ที่ไหนโซนไหนก็ได้อยู่แล้ว ส่วนกะทู้ ก็อยุ่ยังงี้ดีแล้วเอาไว้ฝื้นฝอยแบบเด่ะๆ ...จบละครับ เอาสั้นๆ ง่ายๆ แต่หาใจความไม่ได้ 5555555555 ... อย่าๆๆ อย่าให้สา-ทะ-ยาย เดี๋ยวน้ำแข็งที่ใส่เบียร์ละลาย อากาศยิ่้งยังงี้อยุ่

<style type="text/css">p { margin-bottom: 0.21cm; }</style> เอ่อ[FONT=Kinnari, serif]....[/FONT]มีเหตุผลเดียวที่อยากจะยุบคือ อายุและหน้าตาสมาชิกไม่เหมาะกับชื่อแก๊งค์อีกต่อไปแล้วตะหาก [FONT=Kinnari, serif]55555

[/FONT]อะๆ มีสาระมั่ง ความเห็นนะ [FONT=Kinnari, serif]
[/FONT]แก๊งค์เด็ก เป็นเพียงกลุ่มคนที่ชื่นชอบมู๋กะทะจิ้มจุ่ม มีมิตรภาพที่ดีต่อกัน และมีบ้านอยู่ละแวกเดียวกันเท่านั้นเอง แต่ไม่ได้มีส่วนร่วมในกิจกรรมของชมรมอย่างชัดเจนในฐานะกลุ่ม แม้จะมีบางท่านเป็นคณะทำงาน[FONT=Kinnari, serif]

[/FONT]ดังนั้นประเด็นจึงน่าจะอยู่ที่ลบกระทู้เพื่อไม่ให้ดูเป็นการแบ่งกลุ่มกันมากกว่าใช่หรือเปล่า ถ้าใช่ก็จัดการแก้ไขชื่อกระทู้กันก็พอ เพื่อให้ดูเป็นกลาง อุปมาเหมือนกระทู้รวมตัวกันเตะบอลนั่นแหละ หรือจะไปใช้สื่อกลางอื่นในการนัดเจอกันก็ได้

แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น นัดกันตัวเป็นๆก็ดี คิดถึงทุกคนเรยยยย

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #5,665
กำลังกินหมูกะทะอยู่ คิดถึงทุกคน
แต่ร้านนี้ไม่อร่อย อย่ามา!!!!

<style type="text/css">p { margin-bottom: 0.21cm; }</style> เอ่อ[FONT=Kinnari, serif]....[/FONT]มีเหตุผลเดียวที่อยากจะยุบคือ อายุและหน้าตาสมาชิกไม่เหมาะกับชื่อแก๊งค์อีกต่อไปแล้วตะหาก [FONT=Kinnari, serif]55555

[/FONT]อะๆ มีสาระมั่ง ความเห็นนะ [FONT=Kinnari, serif]
[/FONT]แก๊งค์เด็ก เป็นเพียงกลุ่มคนที่ชื่นชอบมู๋กะทะจิ้มจุ่ม มีมิตรภาพที่ดีต่อกัน และมีบ้านอยู่ละแวกเดียวกันเท่านั้นเอง แต่ไม่ได้มีส่วนร่วมในกิจกรรมของชมรมอย่างชัดเจนในฐานะกลุ่ม แม้จะมีบางท่านเป็นคณะทำงาน[FONT=Kinnari, serif]

[/FONT]ดังนั้นประเด็นจึงน่าจะอยู่ที่ลบกระทู้เพื่อไม่ให้ดูเป็นการแบ่งกลุ่มกันมากกว่าใช่หรือเปล่า ถ้าใช่ก็จัดการแก้ไขชื่อกระทู้กันก็พอ เพื่อให้ดูเป็นกลาง อุปมาเหมือนกระทู้รวมตัวกันเตะบอลนั่นแหละ หรือจะไปใช้สื่อกลางอื่นในการนัดเจอกันก็ได้

แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น นัดกันตัวเป็นๆก็ดี คิดถึงทุกคนเรยยยย

อืมๆๆ เหตุผลดี น่าคิด เปลี่ยนชื่อกระทู้ให้เป็นกลางไป แจ่มๆ เอาๆใว้ลงมัตติกันในทีประชุม :coolly-0009:

เปลี่ยนชื่อ เป็นPookluk>>>Again
จะได้สมเหตุสมผลกับการชอบกินหมูทะ :coolly-0031:

เปลี่ยนไม่เปลี่ยนไม่สำคัญถ้าเรายังมีอุดมในการกินหมูกะทะเหมือนกัน ถึงพักหลังจะเป็นโคขุนก้อตามเถอะ

เอาคำว่าแก๊งออกไป
แล้วใช้คำว่า เด็กเด็ก จะเพิ่มคำว่าชวนกินหมูทะก็ได้นะครับ

เปลี่ยนเป็น ชวนกันชิม/กิน/ดื่ม >>>Again ดีมะ ไม่สนใจว่าจะเป็นหมูกระทะหรือจะเป็น โคขุน คนภายนอกเค้าจะได้เข้ามาเสนอว่ามีที่ใหน น่าไปกินกันบ้าง อร่อยๆ ราคาไม่แพง

อืมๆๆ เหตุผลดี น่าคิด เปลี่ยนชื่อกระทู้ให้เป็นกลางไป แจ่มๆ เอาๆใว้ลงมัตติกันในทีประชุม :coolly-0009:
กลางๆ ได้ทั้งผู้หยิงและก็ผู้ชาย
หรือว่า เป็นผู้หยิงก็ได้ผู้ชายก็ดี แล้วแต่ใครจะแมนก่ากัน 55555

ในส่วนตัวผมจะยุบหรือไม่ยุบมันก็ไม่สำคัญนะครับ
เพราะที่มีแก๊งเด็กเพราะว่าเราอยากกินหมูกะทะและอยากพบปะพูดคุยสาระทุกข์สุขดิบ ซึ่งตอนนั้นก็มีพี่โดพี่แป๋มแชมป์มีปุ๊กมีน้องแชมป์คริ๊ฟมีฟักแล้วมีใครอีกนะจำไม่ได้ ที่มากินกันแค่นี้จริงๆ และซึ่งตอนนั้นเองที่ปุ๊กได้ลงกระทู้นี้เชิญชวนมากินหมูกระทะซึ่งไม่ได้มีเจตนาจัดตั้งกลุ่มแม้แต่อย่างใดและที่กระทู้มันยาวจนได้ชื่อว่าแก๊งเด็กเพราะว่าการที่เราเขามาคุยกันตามประสาเด็กๆ ที่บ้านอยู่ใกล้เคียงในโซนเดียวกันทั้งยังมีแนวคิดเด็กๆใกล้เคียงกันจึงได้เกิดการพุดคุยกันนัดกันแล้วจำนวนคนก็เพิ่มมากขึ้น และแต่ละคนยกตัวอย่างแชมป์ก็สมัครอยู่ในกลุ่มนนท์ พี่จี๊ดก็อยู่กลุ่มนนท์ เป็นต้น เพราะว่าเวลามีงานมิตติ้งผมสะดวกก็จะไปร่วมตลอดอยู่แล้ว แล้วก็รู้จักกับพี่ๆหลายๆคน เหมือนพี่เก้งเองก็ไปร่วมก็รู้จักหมดเช่นกันผมว่าไม่เกี่ยวว่าเราจะมีกลุ่มหรือไม่มีกลุ่ม กระทู้แก๊งเด็กเป็นกระทู้ที่ไม่ได้เป็นกลุ่มที่สร้างความร้าวชานหรือทำให้แตกกันอยู่แล้วเพราะไม่ได้มีการตั้งอย่างเป็นทางการครับไม่มีการจัดมิตติ้งอย่างเป็นทางการแค่กลุ่มเล็กๆที่นัดกันกินเฉยๆ เป็นพี่เป็นน้องที่อยู่ใกล้ๆกันเฉยๆ คอยช่วยเหลือในโซนเดียวกันเฉยๆ จะยุบหรือไม่ยุบไม่เป็นไรครับแค่อยากจะอธิบายอะในฐานะที่เป็นคนหนึ่งที่ริเริ่มให้ปุ๊กชวนทุกคนมากินหมูกะทะและไม่เห็นว่ามันจะเกี่ยวอะไรกับการปรองดองภายในกลุ่มเพราะเป็นคนหนึ่งที่ไปร่วมงานเกือบจะทุกงานมิตติ้งเหมือนกัน
แชมป์ กินยาผิดขนาดรึป่าวครับ 555
มี สา--ระ ด้วย 555 กดถูกใจ ตรงไหนหว่าแชมป์ หามะเจอ

แก้ไขล่าสุด:
เอาถ้วยมาฝาก

ไฟล์แนบ

30.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 62
    37.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 64
    53.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 60
    48.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 65
    52.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 67
    49.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 66
    19.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 65
    36.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 71
    29.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 66
ทำกระทู้รีวิวมู๋กะทะมันซะเลย....

ปล.ปรบมือให้พี่จี๊ด ได้ถ้วยแล้วเค้ายกคนเชิญถ้วยให้ด้วยมั้ย?

ยังมีเหลือขวด ใช่ปะ
ตั้งแต่รอบที่แล้ว

ไปดูโคอย่างเดียว นะ คุยงานไม่รู้เรื่องหรอก5555
เดี๋ยวจัดฉลองถ้วยตาจี๊ดดีก่า.......

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #5,679
หมูทะฉลองถ้วยพี่จี๊ดดีกว่าม้างงงง
รวมแก๊งด้วยยยยย

ฉลองเลยครับ ดีดี แหม่พี่จี๊ดน้องก็มีสาระแบบลวงๆฉบับพี่ๆนั้นแหละครับ ดีใจกับถ้วยด้วยนะครับ อันนี้เกียร์ล้วนๆๆใช่ไหม 55

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม