แก๊งเด็ก>>>Again

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31677
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #4,942
เมาเมื่อไหร่รอยู่

แต่ตอนนี้อยากตีแบตมาก พึ่งได้ไม้มา อยากเล่นมากกกก

เสนอร้าน ครัวจับฉ่าย เบื่อหมูทะ ร้านเพื่อนปุ๊กเอง

อยู่ในซอยสวนผัก อาหารอร่อย พื้นที่กว้าง แหกปากได้

มีครายเสนอที่อื่นอีก จัดมา เลี้ยงให้พี่เก้งของเราด้วย

ย้อนหลังวันเกิดเจ๊แป๋ม พี่โอ๊ตด้วย ฉลองปุ๊กได้งานทำ

ฉลองความสามัคคีของพวกเรา ที่ทุ่มเทแก้ผ้าแบบไม่อายใคร

ตอนนี้งานยุ่งมากกกกกก คอมที่บ้านเสียอีก

มีไรโทมากันนะค๊ะ รับได้จะรับ ว่างเมื่อไหร่จะรีบโทกลับ

สมน้ำหน้าเด็กร้านรูป แซวป๋มกันดีนัก ไงล่ะ โดนซะบ้าง ฮี่ๆๆๆๆ

เออเน๊อะ พอกันทั้งคู่ ขาดสติ ขาดความยั้งคิด
คนนึงก็โตแล้ว บวชเรียนมาแล้ว
อีกคนดูเหมือนเด็ก แต่ก็ไม่ได้เด็กแล้ว

สถานะของทั้งคู่ เหมือนศิษย์ - อาจารย์ เสมือน พี่ - น้อง
แล้วมันเกิดกิเลส อารัยกันขึ้นมากับอีแค่ sunroof.แค่บานเดียว รึว่ามันเป็น ซันรู๊ฟผีสิงวะ ทำให้ต้องออกมาด่าทอ ว่ากล่าวใส่ร้ายกันไปมา ลุกลามไปยังผู้ใหญ่ พวกเอ็งเป็นอารัยกันวะ เด็กให้ความเคารพผู้ใหญ่ เด็กทำผิดพลาดผู้ใหญ่ก็ต้องท้วงติง ถามไถ่ ใม่ใช่ใส่ด้วยอารมณ์ คนโตต้องอดกลั้นเก็บอารมณ์ไว้ในใจ ค่อยๆพูดจากันโว๊ย............

ขาย ไปซะนะที่ได้มาหน่ะ แล้วเอาไปทำบุญ อุทิศส่วนกุศลที่ทุกๆ คนมีให้กับเจ้าของหลังคา เจ้ากรรมนายเวร พระภูมิเจ้าที่ เจ้ากรุงพาลี พระแม่คงคา พระแม่โพสพ พระยายมราช นายนิรยบาล ท้าวจตุโลกบาลทั้ง 4 สิริพุทธมหาอำมาตย์ ชั้นจตุมหาราชิกาเบื้องบน สูงสุดจนถึงภวัคพรหม และเบื้องล่างต่ำสุดตั้งแต่โลกันต์มหานรกอเวจีขึ้นมา สุดรอบขอบจักรวาล อนันต์จักรวาล คุณพระศรีรัตนตรัย และเทพยดาทั้งหลาย ท่านทั้งหลายที่ได้ทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ ท่านทั้งหลายที่ได้สุข ขอให้ได้สุขยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ สาธุ

ปจัดการกันเสียนะเด็กๆ
อย่าเก็บเอาไว้แม้แต่บาทเดียว
ถวายพระสร้างโบสถ์ไปให้หมด
แล้วความรักจะกลับคืนมา
เชื่อป๋า นะ
รักทุกคน

• #4,945
ไม่รุจาพูดไรอ่ะ

เสียใจที่เปยแบบนี้มากกว่า

มานได้มาเพราะความสามัคคี แต่มานก็เปนตัวทำให้เราแตกความสามัคคี

เอายังไงบอกมา เสียงส่วนใหญ่

ปุ๊กกี้ไม่มีความเห็นใดๆทั้งสิ้น

ทุกคนในงานรู้อยู่แก่ใจว่าได้มายังไง

เสียงส่วนใหญ่โหวตกันว่ายังไง บอกด้วย แล้วรีบจัดการกันไป

ให้จบเรื่องนี้ให้เร็วที่สุด ขอความสุขกลับมาหาพวกเรา

ตกลงกันได้แล้ว รบกวนผู้ดูแลบอร์ด

ลบกระทู้น่าอายพวกนี้ออกไปด้วยนะค๊ะ

ปุ๊กกี้พูดเสมอ เราคือพี่น้อง คือคนในครอบครัว

ไม่เคยคิดว่าจะมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้น

ไม่รุจาพูดไร ได้แต่เสียใจอ่ะ ที่คนในครอบครัวตีกันเอง

เตือนครั้งสุดท้ายครับ.... เพราะหลายคนก่อนหน้าผม เตือนมาเยอะแล้ว
ถ้ายังไม่หยุด.. เด๋วผมมีวิธีหยุดให้ครับ

ทั้งท็อป ทั้งแฟร้งค์ และน้าโด

น้าโด ผมเข้าใจน้านะ... แต่พูดอะไรต่อจากนี้ไป ไม่ดีด้วยกันทั้งสองฝ่าย
เป็นผม ผมโดนด่า ผมก็คงไม่พอใจ
แระ.. พี่ว่าช่วงนี้ แระเขี่ยมาเยอะมากเลยนะ... นิ่งๆได้แล้ว

เรื่องนี้ เกิดกับแก็งค์เด็ก ให้แก๊งค์เด็ก Clear กันเองครับ...
ผมไม่อยากเห็นคนอื่นแสดงความคิดเห็น หรือกระทบ กระเทียบ ประชดประชันแล้ว
โดยเฉพาะคนอื่นๆ ที่ไม่อยู่ในงาน และไม่ทราบรายละเอียด เ่ท่าที่มีอยู่ใน Board ผมว่า ได้รายละเอียดเพียงพอที่จะเข้าใจได้

ผมว่า คนเสียใจกับเรื่องนี้เยอะ...
เมื่อเกิดปัญหาด้วยกัน ต้องมีทางออกร่วมกันเ่ช่นกัน

เห็นด้วยกับป๋าโจ้ครับ

ถ้ามันเป็นปัญหา คนที่จะได้ประโยชน์จากตรงนี้ไปก็คงไม่มีคนที่จะเต็มใจรับ

ก็เอามันไปทำบุญซะทั้งหมดนั่นหล่ะ เผื่อมันจะได้อะไรดีดีขึ้นมามั่ง

ส่วนท๊อป พี่ไม่รู้ว่าเบื้องหลัง ผู้ใหญ่เค้าคุยกันยังไง อันนี้พี่ไม่ยุ่งว่าใครเถียงใคร

แต่สิ่งที่พี่เห็น ตั้งกะท๊อปโพสต์มา ถามไถ่เรื่องราวต่างๆ นั่น คำบางคำมันเหมือนเป็นการปรักปรำมากกว่าสอบถาม

จะไม่อ้างถึงนะว่ามันมีข้อความไหนบ้าง ลองตั้งสติใจเย็นแล้วย้อนกลับไปอ่านดูอีกที ว่ามันมีคำพูดที่เหมาะสมหรือไม่เหมาะสม

ลองคิดดูว่าถ้าบุคคลทั่วไปที่มาอ่านนั้น จะคิดยังไงกับคำพูดพวกนี้

และจะบอกว่า ไอ้เกมส์ที่เค้าเล่นกันนั้นอ่ะ มันเพื่อความสามัคคีของกลุ่ม ณ ตอนนั้นพี่เชื่อว่าไม่มีใครคิดหรอกว่าของรางวัลคืออะไร ใครจะได้ไม่ได้

แต่พี่คิดว่าสำหรับในใจน้องๆพี่ๆแก๊งเด็กทุกคนรู้ว่าอะไรเป็นอะไร ถึงยังไงเงินส่วนนี้ที่จะได้มามันต้องเป็นประโยชน์ต่อไอ้น้องฟักไม่มากก็น้อยแน่นอน

พี่ว่าท๊อปมองพวกพี่ๆในแง่ร้ายมากเกินไปนะ

แล้วที่ว่าให้น้องมันขึ้นไปรับพี่ถือว่า พี่ๆน้องๆในแก๊งเด็ก ให้เกียรติน้องฟักขึ้นไปเป็นตัวแทน เพราะเห็นวันน้องมันเป็นที่รักของทุกๆคน

ลองอ่านสิ่งต่างๆที่ผู้คนเค้าเข้ามาอธิบายดีดีนะ พี่ว่านไอ้น้องฟักมันอ่านดูก็คงไม่สบายใจ แล้วมันคงเข้าใจอะไรดีแล้วตอนนี้

แล้วหวังว่ามันคงจบลง ณ ตรงนี้ อย่าให้ตัวใหญ่ๆลงมาเล่นด้วยเหมือนอย่างป๋าลองว่าเลย จบกระทู้นู้น แล้วอย่ามาต่อความยาวกระทู้นี้อีก

• #4,948
พี่น้ำ แฟนพี่ต้ากลับใต้วันไหนอ่ะ
หาไรกินกันก่อน แล้วค่อยกลับ
นัดมาเลยนะ เว้นวันเสานี้นู๋ไม่ว่างอ่า
คอมที่บ้านเสีย มีไรโทมานะ บอกในเฟสบุคก็ได้ค่ะ

ขอขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านและป๋าโจ้ครับที่ให้คำชี้แนะ

• #4,950
ตีแบตกันที่ไหน พี่ต้นก็สนใจ
ไปตีวันไหน อยากมากแล้ว พึ่งได้ไม้แบตมาใหม่

พี่น้ำ แฟนพี่ต้ากลับใต้วันไหนอ่ะ
หาไรกินกันก่อน แล้วค่อยกลับ
นัดมาเลยนะ เว้นวันเสานี้นู๋ไม่ว่างอ่า
คอมที่บ้านเสีย มีไรโทมานะ บอกในเฟสบุคก็ได้ค่ะ
(กลับวันศุกร์) งั้นก็ เอาร้านครัวจับฉ่ายตามที่ปุ๊กบอกนะจ๊ะ เข้าท่าดี แล้ววันอาทิตย์ไหนว่างๆ ก็นัดกันไปทำบุญก็ดีนะ แบบที่ป๋าโจ้ว่าไว้ในช่วงประโยคสุดท้าย ซาบซึ้งอะ คำสอนเหมือนคำที่พ่อพี่เคยสอนเลย ขอบพระคุณป๋าโจ้อีกครั้งครับ
ปล. ปุ๊กเอ้ย บอกว่ามะช่ายแฟน เพื่อนกานๆๆ ฮ่วยย 55555

แก้ไขล่าสุด:
  • #4,952
ซึ้งป๋ามากค่ะ รักเหมือนพ่อตลอดเลย

เด่วเราไปทำบุญกันนะ ให้อาหารปลาที่วัดชัยพฤกอ่ะ

ปลาเยอะมาเลยปุ๊กไปมาแล้ว

• #4,953
ครัวจับฉ่ายจัดไป วันไหนดีอ่า

ซึ้งป๋ามากค่ะ รักเหมือนพ่อตลอดเลย

เด่วเราไปทำบุญกันนะ ให้อาหารปลาที่วัดชัยพฤกอ่ะ

ปลาเยอะมาเลยปุ๊กไปมาแล้ว

จับมาฝากด้วยนะ ให้อาหารแล้ว ก้ต้องมาเป้นอาหารเราบ้าง

อยากทำบุญ เอิกๆ ว่าแต่ไอ้ ร้านจับฉ่ายอยู่แห่งหนใดหว่า

ไม่แสดงความเห็น แต่ก็เชื่อว่าคงคุยกันระหว่างกลุ่มได้
แต่ถ้าคุยกันไม่ได้ ปัญหาบานปลายก็แจ้งมายินดี

คิดตามนี้ ต่างคนต่างเป็นสมาชิกชมรมเป็นครอบครัวเดียวกัน คิดทำสิ่งใดควรทำดั่งเช่นคนในครอบครัว <!-- / sig -->

ครัวจับฉ่ายจัดไป วันไหนดีอ่า
ขอวันพฤหัส 1ทุ่มดีมั๊ยอ่า เพราะไอ่เหม่งมันกลับวันศุกร์

อร่อยไหม วันเสาร์ไหม
ขอวันพฤหัสนะแชมป์จ๋าเพราะไอ่เหม่งเพื่อนเรามานกลับวันศุกร์อ่า ถ้าวันเสาร์เขาอยุ่ไม่ถึง...ใกล้ๆบ้านเราเอง

อยากทำบุญ เอิกๆ ว่าแต่ไอ้ ร้านจับฉ่ายอยู่แห่งหนใดหว่า
...แถวๆร้านรูปว่ะ เอาไงๆ

ไม่เคยกินกะแก๊งค์เด็กซักที ขอซักรอบเหอะวะ
ปุ๊กจะไปกินไหน ยังไง ฝากชวนพี่ด้วยนะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม