*** อู่ colourฟูล auto paint รับทำสี เคาะ ปะ-ผุ ดึงโป่ง ฯ ***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31999
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ที่กำลังลงเครื่องขัดเงาและที่เสร็จแล้วรอส่งมอบเจ้าของรถก็มีครับบางคันยังไม่ล้าง
รถคุณเอกกระบะสีขาวเมื่อวานเจอคุณพลกำลังเอาไปตรวจสภาพ
เพื่อเคลียร์กับวิริยะ..เห็นคุณพลบอกคันนี้ทำดีแต่โดนวิริยะกดจนไม่เห็นกำไลเลย
คันสีดำกำลังขัดสีรถผมวันจันทร์จะออกแล้ว

ขอบคุณมากๆคับ

ดัน...ตอนเย็นครับ คุณพลครับ ฝากรถผมด้วยนะครับ Cefiro สีเทาที่เอารถเข้าไปวันนี้ครับ:coolly-0033: วางๆจะแวะเข้าคุยด้วยนะครับ

อัพก่อนจะนอนคับ

สวัสดีครับ ปิยศักดิ์ Integra DC2 ครับ พี่พล

แดงแหล่ม กว่าที่คิดแฮะ R-513 เนี่ย...

เหลือก็เก็บรายละเอียดตามนี้นะครับ (ผมยกมาจาก น.65) เกือบแล้วครับ

ช่วยเก็บเน้นๆตามนี้ต่อเลยครับ

(ตามที่ปริ๊นท์จาก net ดูที่ใต้จกหน้ารถก็ได้ครับ ตัวเดียวกัน เผื่อลืม(ถ้ายังไม่หายไปไหนนะครับ) อิอิ)

<table x:str="" style="border-collapse: collapse; width: 436pt;" width="581" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr style="height: 12.75pt;" height="17"><td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17"]
</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17"]
</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17"]
</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17">
</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" x:str="/'/-กันชนหน้าขวา เป็นก้อนเลยครับ ส่องไฟจะเห็น" align="left" height="17">
</td> </tr> <tr><td style="vertical-align: top;">
</td></tr><tr><td style="vertical-align: top;">
</td></tr><tr><td style="vertical-align: top;">
</td></tr><tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17"]6.หางหลังพ่น แต่ไม่ใส่ (อุดรูโปรงหลัง) ผมเอาหางกลับครับ (วันหลังถึงจะใส่เอง)</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17"]
</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17"]8.กันชนหน้าส่วนที่เป็นสีดำ ต้องพ่นดำเหมือนเดิม อย่าสาดหมดครับ</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17"]9.กาบบันไดข้าง พ่นดำเหมือนเดิมนะครับ</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17"]10.ขอสีที่เหลือใส่ขวดลิโพให้ด้วย
11.เปลี่ยนไฟหน้าอันใหม่ทั้ง2ข้างเลยนะครับ (อยู่ในรถแล้ว)
12.ถ่ายรูปลงที่นี่ให้ดูเรื่อยๆด้วยครับ ขอบคุณครับ
</td></tr></tbody></table]

แก้ไขล่าสุด:
กิจการเจริญรุ่งเรืองร่ำรวยๆ อัพคับ

อุอุ MB เต็มอู่เลย

ดันต่อคับ :coolly-0034:

พี่ครับเท่าที่ดูจากรูป รถผมเนี่ย 1 อาทิตย์ที่ผ่านมา ช่างไม่ได้ทำอะไรเลยใช่มั้ยครับ

1.กระจกบานหน้า+หลังก็ยังไม่รื้อ เพราะที่บอกไปว่าน้ำเข้า
2.ซุ้มหน้าคงยังไม่ได้เชื่อมปิด
3.คิวพ่นก็ไม่รุเมื่อไร แล้วเรื่อง เจาะฝากระโปรงหน้า ใส่โลโก้ด้วย ควรเจาะก่อนพ่นมั้ย หรือยังไงอันนี้ผมไม่รุ แค่มองแล้วมันไม่ขยับแค่นั้นอ่าพี่

ฝากบอกช่างด้วยว่าถ้าไม่เข้าตรงไหนว่าจะให้ทำอะไร โทรมาบอกผมเลยพี่ ผมจะเข้าไปอธิบายอีกครั้งและอีกหลายๆครั้งเลยครับ

ปล.อีกสามวัน ครบ 1เดือนกับ15วันในการทำสีน่ะครับหลังจากที่กลับเข้ามาจากไปใส่ชุดพาร์ทอ่ะครับ หวังเป็นอย่างยิ่งว่า คงไม่ถึงสิ้นเดือนหน้าน่ะครับ แค่กลางเดือนหน้าผมก็ว่าเต็มกลืนแล้วน่ะครับ อิอิอิ เพราะไม่ใช่แค่พ่นสีแล้วจบน่ะครับพี่ มันยังมีแต่งไฟท้ายอีกเก็บนู้นี่อีก และมีรายละเอียดอีกหลายอย่าง ที่ผมบอกช่างไปแล้ว ซึ่งยิ่งนานๆไปกลัวแกจะลืมกันไปซะหมด.......
ผมไม่ได้ใช้รถมาสี่เดือนแล้วคร้าบบบบบบพี่ จอดนานๆไม่ดีต่อสุขภาพ เครื่องยนต์ และ ช่วงล่างคร้าบบบ อิอิอิ

อัพไปๆๆๆๆๆ

ดันคับดัน
ยังรอคิวต่อไปคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
พี่ครับเท่าที่ดูจากรูป รถผมเนี่ย 1 อาทิตย์ที่ผ่านมา ช่างไม่ได้ทำอะไรเลยใช่มั้ยครับ

1.กระจกบานหน้า+หลังก็ยังไม่รื้อ เพราะที่บอกไปว่าน้ำเข้า
2.ซุ้มหน้าคงยังไม่ได้เชื่อมปิด
3.คิวพ่นก็ไม่รุเมื่อไร แล้วเรื่อง เจาะฝากระโปรงหน้า ใส่โลโก้ด้วย ควรเจาะก่อนพ่นมั้ย หรือยังไงอันนี้ผมไม่รุ แค่มองแล้วมันไม่ขยับแค่นั้นอ่าพี่

ฝากบอกช่างด้วยว่าถ้าไม่เข้าตรงไหนว่าจะให้ทำอะไร โทรมาบอกผมเลยพี่ ผมจะเข้าไปอธิบายอีกครั้งและอีกหลายๆครั้งเลยครับ

ปล.อีกสามวัน ครบ 1เดือนกับ15วันในการทำสีน่ะครับหลังจากที่กลับเข้ามาจากไปใส่ชุดพาร์ทอ่ะครับ หวังเป็นอย่างยิ่งว่า คงไม่ถึงสิ้นเดือนหน้าน่ะครับ แค่กลางเดือนหน้าผมก็ว่าเต็มกลืนแล้วน่ะครับ อิอิอิ เพราะไม่ใช่แค่พ่นสีแล้วจบน่ะครับพี่ มันยังมีแต่งไฟท้ายอีกเก็บนู้นี่อีก และมีรายละเอียดอีกหลายอย่าง ที่ผมบอกช่างไปแล้ว ซึ่งยิ่งนานๆไปกลัวแกจะลืมกันไปซะหมด.......
ผมไม่ได้ใช้รถมาสี่เดือนแล้วคร้าบบบบบบพี่ จอดนานๆไม่ดีต่อสุขภาพ เครื่องยนต์ และ ช่วงล่างคร้าบบบ อิอิอิ

อัพไปๆๆๆๆๆ

เรียนคุณดอนครับ
ผมขออนุญาติชี้แจงนิดนึงครับ เรื่องที่งานล่าช้าต้องขอโทษด้วยครับ แต่เนื่องจากความต้องการของคุณดอนเพิ่มขึ้นนะครับ เช่น ต้องทำโป่งใหม่หรือไม่ ก็ต้องเอาล้อมาเทียบนี่ก็ใช้เวลาหลายวันอยู่ หรือทำไปเรื่อยๆรอกระจกข้างเจาะ led ฯ อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ผมจึงต้องสับคิวให้คันอื่นก่อนทีนี้พอตกลงเข้าใจกับคุณดอนเรื่องความต้องการได้ ก็ต้องรอช่างที่เค้าไปทำคันอื่นก่อนให้เสร็จแล้วกลับมาทำให้คุณดอนต่อครับ ซึ่งถ้า ณ วันที่คุณดอนนำรถเข้ามาแล้วไม่มีเพิ่มเติมอะไรคงเสร็จไปนานแล้วคร้าบบบบ จายเย็นๆๆๆๆๆ ค้าบบบบบ วันนี้ช่างก็เริ่มมาทำรถคุณดอนแล้วค้าบ อีกประมาณ 2 วันคงเสร็จแล้วรอเข้าพ่นซึ่งคาดว่าภายในอาทิตย์นี้ครับได้พ่น แล้วอาทิตย์หน้าประกอบ+เก็บงาน ส่งรถได้คงปลายอาทิตย์หน้าหรือต้นอาทิตย์ถัดไปแล้วคั๊บพ้ม:coolly-0003::coolly-0045:

ดันไปครับ ผมแนทคันเซพสีเทาฝากคุณพลด้วยครับ:coolly-0039:

เห็นก็มี MB & Crown อยู่หลายคัน ทีเหลือแค่ประปราย
รถดี คนใช้กันเยอะ
อิอิ:coolly-0010::coolly-0010:

จุจุ :coolly-0046: อย่าเอ็ดไป เกรงใจ เจ้าของบ้าน เค้า

ดันมื้อเที่ยง
กินข้าวกันยังท่านเพ่

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม