*** อู่ colourฟูล auto paint รับทำสี เคาะ ปะ-ผุ ดึงโป่ง ฯ ***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31999
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อัพกันตอนดึกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

มาถึงที่ทำงานเร็วกว่าคนอื่น
เลยแอบเข้ามาดันครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอสอบถามรายละเอียดราคาทำสีทั้งคันครับ เซฟิโร่ เอ31 สีเทานกพิราบ มีผุบ้าง ทำสีเดิมครับ ราคาเท่าไร ใช้เวลากี่วัน ต้องจองคิวไหม และถ้ากลับสีเป็นสีขาว ต้องเพิ่มเงินเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

รบกวนโทรมาสอบถามจะดีกว่าครับ เพราะงานมีหลาย step ครับกลัวบอกราคาไปผิดแล้วจะเสียครับ
ขอบคุณครับ

ป๋าดันมาแว๊ว

พี่พลครับรบกวน ช่วยถ่ายรูปรถผมว่าคืบหน้าไปแค่ไหนแล้ว ให้หน่อยน่ะครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยอยากเข้าไปดูครับ กลัวทำใจไม่ได้ อิอิอิ วันนี้วันที่15แล้วที่ไปจอดครับ รบกวนหน่อยน่ะคร้าบบบบ

ปล.ไม่ต้องเร่งช่างหรอกน่ะครับถ้าเค้าไม่ทำอ่ะ ยิ่งเร่งยิ่งจะไปใหญ่.....ผมอยากได้งานแบบที่ขับออกมาแล้ว ไม่ต้องขับเข้าไปแก้งานอีกอ่าครับ.....อีกอย่างเด๊ยวช่างแกโมโหเอา อิอิอิ.....ยังไงก็ขอรูปด้วยน่ะพี่ ถ้าพี่ไม่มีรูปมาโชว์นี่ผมเหมาเลยน่ะว่ายังไม่ได้แตะต้องใดๆเลยน้า อิอิอิ....ขอบคุณครับพี่

ดุจริงๆพ่อหนุ่มดอน

ดันต่อครับ
ยังหารถใช้ระหว่างซ่อมอยู่เลย ตอนนี้รักพี่(คราวน์แวน)ใหญ่ เสียดายน้อง(บลูเบิร์ดแวน) เล็ก เฮ้อ...........

<table x:str="" style="border-collapse: collapse; width: 436pt;" width="581" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><col style="width: 436pt;" width="581"> <tbody><tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt; width: 436pt;" width="581" align="left" height="17">สวัสดีครับคุณพล,คุณเอฟ ผมปิยศักดิ์ Integra DC-2 ครับ

update 14-09-09 ครับ
</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" height="17">
</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17">เข้ามาย้ำเรื่องงานครับ (ใบงานที่หน้ารถไม่ update ครับ)</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17">1.สีเบอร์ R-513(jazz ล่าสุด)
</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17">2.Spies Hacker แห้งช้าเต็มระบบ แล็กเกอร์ตัว top</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17">3.ในห้องเครื่อง+คานหน้า+ซุ้มเบ้าโช๊คหน้า ไม่พ่น</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17">4.พ่นขอบประตูให้ด้วย พ่นขอบกระโปรงหลังให้ด้วย (เปิดประตูพ่น+เปิดกระโปรงพ่น)</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17">5.ขูดโป้วออกทั้งคัน จุดเน้นคือ...</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" x:str="/'/-กันชนหน้าขวา เป็นก้อนเลยครับ ส่องไฟจะเห็น" align="left" height="17">-กันชนหน้าขวา เป็นก้อนเลยครับ ส่องไฟจะเห็น</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17">-เหนือล้อหลังซ้าย พอง+ยุบ ทุก 6 เดือน (3หนแล้ว-2ร้านเลย)</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17">-เหนือล้อหลังขวา โป๊วมันพองได้ ปีนึงแล้ว</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17">-ฝาโปรงหลัง แผนที่ประเทศไทยเลยครับ ทั้ง2ข้าง</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17">6.หางหลังพ่น แต่ไม่ใส่ (อุดรูโปรงหลัง) ผมเอาหางกลับครับ (วันหลังถึงจะใส่เอง)</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17">7.ตั้ง gap ฝาโปรงหน้าหลังให้ด้วยครับ ช่องไฟเพี้ยนเยอะ</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17">8.กันชนหน้าส่วนที่เป็นสีดำ ต้องพ่นดำเหมือนเดิม อย่าสาดหมดครับ</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17">9.กาบบันไดข้าง พ่นดำเหมือนเดิมนะครับ</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17">10.ขอสีที่เหลือใส่ขวดลิโพให้ด้วย
11.เปลี่ยนไฟหน้าอันใหม่ทั้ง2ข้างเลยนะครับ (อยู่ในรถแล้ว)
12.ถ่ายรูปลงที่นี่ให้ดูเรื่อยๆด้วยครับ ขอบคุณครับ </td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" height="17">
</td> </tr> <tr style="height: 12.75pt;" height="17"> <td class="xl24" style="height: 12.75pt;" align="left" height="17">ฝากด้วยครับ ขอบคุณครับ</td> </tr> </tbody></table]

แก้ไขล่าสุด:
สวัสดีครับคุณพล,คุณเอฟ ผมปิยศักดิ์ Integra DC-2 ครับ

อัพ

แก้ไขล่าสุด:
พี่พลครับรบกวน ช่วยถ่ายรูปรถผมว่าคืบหน้าไปแค่ไหนแล้ว ให้หน่อยน่ะครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยอยากเข้าไปดูครับ กลัวทำใจไม่ได้ อิอิอิ วันนี้วันที่15แล้วที่ไปจอดครับ รบกวนหน่อยน่ะคร้าบบบบ

ปล.ไม่ต้องเร่งช่างหรอกน่ะครับถ้าเค้าไม่ทำอ่ะ ยิ่งเร่งยิ่งจะไปใหญ่.....ผมอยากได้งานแบบที่ขับออกมาแล้ว ไม่ต้องขับเข้าไปแก้งานอีกอ่าครับ.....อีกอย่างเด๊ยวช่างแกโมโหเอา อิอิอิ.....ยังไงก็ขอรูปด้วยน่ะพี่ ถ้าพี่ไม่มีรูปมาโชว์นี่ผมเหมาเลยน่ะว่ายังไม่ได้แตะต้องใดๆเลยน้า อิอิอิ....ขอบคุณครับพี่

:coolly-0023: รถเต็มอู่เลย ให้เวลาอู่คับ จะสวยๆ

:coolly-0023: รถเต็มอู่เลย ให้เวลาอู่คับ จะสวยๆ

งั้นผมรอหมดฝนก่อนค่อยเข้าดีก่า

แต่พี่พลก๊าบ งานเข้าอย่างนึงแล้ว ไม่รู้น้ำเข้าท้ายรถได้ไง ตอนฝนหนัก เท่าที่ดูๆ ก็คาดว่าน่าจะตรงยางขอบฝากระโปรงท้ายมั้ง แต่ผมไม่ค่อยแน่ใจ เอาไว้เข้าไปทีเดียวแล้วกันนะจ๊ะ

ดึกแล้ว แอบมาดัน

• กระทู้ ผู้เขียน
ถึงคุณดอนครับ ตอนนี้รถคุณดอนโป้วตัวรถเสร็จแล้วเตรียมพ่นสีพื้นอยู่ครับ และช่างอีกคนกำลังแต่งไฟเบอร์อยู่ครับ รถคุณดอนเข้ามาปุ๊ปผมให้ช่างจับทันทีตามที่ผมรับปากไว้ครับ คาดว่าอีกไม่นานคงจะเสร็จสมบูรณ์ออกมาเนี้ยบแน่นอนครับ

ส่วนรูปถ่ายช่วงนี้ต้องขอโทษทุกท่านด้วยครับ มีเหตุผล 2 อย่างครับ ตอนแรกคือผมหา server ที่ฝากรูปแล้วเสถียรไม่ได้ อีกอย่างผมต้องถ่ายรูปคนเดียวเพราะผมให้เสมียนออกไปแล้วครับ เพราะอู่ไม่ใช่มูลนิธิที่จะต้องเลี้ยงดูคนไม่ทำงานครับ 555

อัพปายคับ อย่างนี้ดอนคงยิ้มได้แล้ว

เร็วน่ะเนี่ย

แบบนี้ก็ทริปตจว.เร็วขึ้นแล้วดิ
(หล่อขั้นเทพ อิอิ)

ฝากดูของผมด้วยครับ คุณพล

ขอบคุณครับ:coolly-0044:

แวะมามุง

เห็นกระทู้นี้คนเข้าเยอะ

เค้าทำอะไรกัน เค้าดียังงัย

อัพก่อนไปนอน

มีคนบอกขายโคโรน่า หน้ายิ้ม 50,000 บาท เครื่องคาร์บิว ไม่รู้น่าสนป่าว
ผู้รู้แนะนำหน่อย

ถึงคุณดอนครับ ตอนนี้รถคุณดอนโป้วตัวรถเสร็จแล้วเตรียมพ่นสีพื้นอยู่ครับ และช่างอีกคนกำลังแต่งไฟเบอร์อยู่ครับ รถคุณดอนเข้ามาปุ๊ปผมให้ช่างจับทันทีตามที่ผมรับปากไว้ครับ คาดว่าอีกไม่นานคงจะเสร็จสมบูรณ์ออกมาเนี้ยบแน่นอนครับ

ส่วนรูปถ่ายช่วงนี้ต้องขอโทษทุกท่านด้วยครับ มีเหตุผล 2 อย่างครับ ตอนแรกคือผมหา server ที่ฝากรูปแล้วเสถียรไม่ได้ อีกอย่างผมต้องถ่ายรูปคนเดียวเพราะผมให้เสมียนออกไปแล้วครับ เพราะอู่ไม่ใช่มูลนิธิที่จะต้องเลี้ยงดูคนไม่ทำงานครับ 555

ขอบคุณมากเลยครับพี่ ว่าแต่ว่า ปะผุเป็นไงบ้างพี่เยอะมั้ย แล้วตรงกระจกบานหลังมีน้ำเข้าอ่ะครับมันมีผุ ไม่รุช่างเค้าดูให้ผมป่าวแต่ผมบอกช่างเอฟไว้แล้วครับ ถ้ายังไงพี่ช่วยย้ำอีกสักทีด้วยน่ะครับ เด๊ยวไม่แน่พรุ่งนี้จะเข้าไปเยี่ยมเยียนครับ ขอบคุณพี่พลมากครับ:coolly-0001::coolly-0001:

ขอบคุณมากเลยครับพี่ ว่าแต่ว่า ปะผุเป็นไงบ้างพี่เยอะมั้ย แล้วตรงกระจกบานหลังมีน้ำเข้าอ่ะครับมันมีผุ ไม่รุช่างเค้าดูให้ผมป่าวแต่ผมบอกช่างเอฟไว้แล้วครับ ถ้ายังไงพี่ช่วยย้ำอีกสักทีด้วยน่ะครับ เด๊ยวไม่แน่พรุ่งนี้จะเข้าไปเยี่ยมเยียนครับ ขอบคุณพี่พลมากครับ:coolly-0001::coolly-0001:
คุณดอนครับ ถ้าเข้าไปดูรถฝากดูรถผมให้ด้วยนะครับ Benz ทะเบียน 4อ 3928

ขอบคุณครับ:coolly-0044:

กำลังเก็บตังค์อยู่คับพี่พล..ทั้งแตกทั้งผุ......

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม