คือว่าเรื่องบัตรสมาชิกอีกที

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31032
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31032

GoLfCeF LeGo
สมาชิกทีมงาน
Cefiro-Thailand Staff
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ยังเห้นว่าควรจะมีครับ เผื่อต่อไปมีสิทธิพิเศษอะไรให้กับเพื่อนสมาชิกได้ใช้กัน ตามร้านที่รู้จักต่างๆอาจเอาไว้แสดงเพื่อนเป้นส่วนลดกันไป ฝากคณะทำงานทั้งหลาย พิจารณาด้วยละกันนะครับ อย่างพวกที่ไปนวดบ่อยๆจนสนิทกะเจ้าของหรืออะไรมีส่วนลดก้ว่ากันไป ร้านอาหารก็กินกันบ่อยๆสนิทมีส่วนลดก็ว่ากันไป เรื่องนวดคงต้องพึ่งฝั่งธนแหละ ส่วนร้านหรือบริการอื่นๆก็คงจะมีตามมาบ้าง รับไว้พิจารณาด้วยครับ บัตรไม่ต้องอลังการงานสร้างก็ได้ธรรมดาแต่ขอให้ดูดีหน่อย ถ้ามีคงจะดีไม่น้อยครับ

ยังเห้นว่าควรจะมีครับ เผื่อต่อไปมีสิทธิพิเศษอะไรให้กับเพื่อนสมาชิกได้ใช้กัน ตามร้านที่รู้จักต่างๆอาจเอาไว้แสดงเพื่อนเป้นส่วนลดกันไป ฝากคณะทำงานทั้งหลาย พิจารณาด้วยละกันนะครับ อย่างพวกที่ไปนวดบ่อยๆจนสนิทกะเจ้าของหรืออะไรมีส่วนลดก้ว่ากันไป ร้านอาหารก็กินกันบ่อยๆสนิทมีส่วนลดก็ว่ากันไป เรื่องนวดคงต้องพึ่งฝั่งธนแหละ ส่วนร้านหรือบริการอื่นๆก็คงจะมีตามมาบ้าง รับไว้พิจารณาด้วยครับ บัตรไม่ต้องอลังการงานสร้างก็ได้ธรรมดาแต่ขอให้ดูดีหน่อย ถ้ามีคงจะดีไม่น้อยครับ

ของน้ากอล์ฟ ก็ ส่วนลด สเวนสันแฮร์เซนเตอร์แหงๆ

พับโครงการเก็บไปนานแล้วครับเพราะเงื่อนไขมันเยอะ

ร้านบางร้านต้องการโฆษณา และยื่นเงื่อนไขผูกมัด

บางรายไม่ลดจริง

บางรายมาตรฐานไม่ถึง พอพวกเราบ่นก็หาว่าไม่สนับสนุนกัน

บางรายต้องการให้เราเอารถไปโชว์

แต่ไปแล้วต้อนรับไม่ค่อยดี

เรื่องเยอะครับน้อง

แต่ยังไงๆก็ยังคงคิดจะรื้อกลับมาทำใหม่

แต่คงต้องให้มีมาตรฐานดีกว่านี้ก่อน

พี่คิดว่าพี่โจ้เองก็คงมีโครงการอีกหลายอย่าง

ที่จะทำให้เป็นรูปเป็นร่าง

ยังไงๆก็ติดตามข่าวต่อไปเรื่อยๆนะ

บอกตรง ๆ เลยละกัน คิด และ พับ คิด และ พับ คิด และ พับ คิด และ พับ และ ตอนนี้ก้อเริ่มคิดทำอีกรอบ

แต่ ไม่ได้รับความร่วมมือจากสมาชิกเลย

ทำไมแค่รูป ส่งให้ไม่ได้กันเหรอครับ หวงอะไรกันนักหนา

กอล์ฟละส่งรูปหรือยังครับ

แฮ่ๆๆๆ

ผมเห็นประธานตั้งกระทู้ขอรูปสมาชิก มีไม่เกิน 10 คนที่ส่งรูปให้ครับ นอกนั้นเงียบ แต่เข้าบอร์ดฟรีสไตล์กันทุกคน เอิ้กกก

ดังนั้นถ้าไม่คิดจะให้ความร่วมมือ อย่าถามถึงสิ่งที่อยากได้ครับ

ขออภัยนะครับ หากใช้ข้อความที่บ่งบอกถึงการใช้อารมณ์มากไปครับ เพราะ อึดอัดครับ ผมรับรู้เรื่องนี้มา 4 ปีแล้วครับ และ ปัญหาไม่ใช่ทางคณะทำงานไม่ทำครับ แต่มันอยู่ที่สมาชิกไม่ให้ความร่วมมือต่างหากครับ

มีหลายคนที่ยังไม่ส่งเพราะส่งรูปไปแล้ว กลัวเด๋วเวปมันจะล่ม ล้มพับล้มพับกันอีกอ่ะ
เข้าใจคับ เด๋วก้อต้องเริ่ม1กันใหม่...

เว็บล่มก็ส่งเมลล์สิ

แต่ถึงมันจะล่ม มันก็กลับมาใหม่ได้

ใช่ว่ามันจะหายไปเลย

แต่ก็ช่างเหอะส่งมากส่งน้อยหรือไม่ส่ง

มันก็แค่ประเด็นรองๆ

ประเด็นหลักๆผมบอกไปแล้ว

แล้วมันก็มีอีกประเด็นตามมาคือ

แล้วทำไมคนที่ส่งรูปแล้วยังไม่ได้บัตร

ก็ตอนสั่งทำมันไม่ได้รับทำใบเดียวสองใบ

มันมีจำนวนขั้นต่ำ ต้องสั่งเท่านั้นเท่านี้ตามที่เค้ากำหนด

ถ้าจะทำใบสองใบ สิบใบยี่สิบใบ ราคามันแพง

กว่าจะรอให้ส่งรูปมากันจนครบตามจำนวนขั้นต่ำ

อีกกี่ปีจะครบ เพราะสมาชิกไม่ให้ความร่วมมือ

ถ้าจะให้ดีคนไหนที่ส่งแล้วอยากได้เร็วๆ

ก็ให้สะกิดเพื่อนๆให้รีบส่ง

มันเป็นความรับผิดชอบของแต่ละบุคคล

ถ้าเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันน่าจะช่วยๆตามกันได้ไม่ยาก

คนทำงานจะได้ไม่ต้องเหนื่อย

และจะได้ไม่ต้องมานั่งฟังใครบ่นแบบนี้

สรุป ถ้าอยากจะให้ทำกันอีกรอบก็ให้ออกเสียงกันมาแล้วกัน

รายชื่อเกินครึ่งของสมาชิกที่ active ในบอร์ดก็น่าจะเป็นสัญญาณที่ดี

ทีนี้ก็ช่วยๆกันทำหน้าที่ของตัวเองให้ครบ

อะไรที่อยากจะได้จะได้เป็นรูปเป็นร่าง

เริ่มจากไอ้คนตั้งกระทู้นั่นแหละ

ไปสอบถามเพื่อนๆมา เอารายชื่อมาเสนอท่านประธาน

แล้วเดี๋ยวเค้าจะเอาเข้าที่ประชุม แล้วลงมัติ

จากนั้นก็จะกระจายหน้าที่ให้หัวหน้าแต่ล่ะกลุ่มไปตามรูปสมาชิกกันต่อไป

หวังว่าคงจะเข้าใจคณะทำงานกันนะครับ

และคงจบกระทู้นี้ได้แล้ว

มีหลายคนที่ยังไม่ส่งเพราะส่งรูปไปแล้ว กลัวเด๋วเวปมันจะล่ม ล้มพับล้มพับกันอีกอ่ะ
เข้าใจคับ เด๋วก้อต้องเริ่ม1กันใหม่...

อืม ขุ่นๆเลยนะนี่ นี่คือข้อคิดที่ขุดออกมาเสนอจากทิด แต่ก็คงไม่วายจะถูกต่อว่าเนื่องจากเป็นสมาชิกแล้วใช้คำเกือบแรงหรือกำกวมไม่ได้ ห้ามแขวะ ทำใจเหอะทิด

อืม ขุ่นๆเลยนะนี่ นี่คือข้อคิดที่ขุดออกมาเสนอจากทิด แต่ก็คงไม่วายจะถูกต่อว่าเนื่องจากเป็นสมาชิกแล้วใช้คำเกือบแรงหรือกำกวมไม่ได้ ห้ามแขวะ ทำใจเหอะทิด

นี่ก็ขุ่นพอกันนะผมว่า

การเสนอไอเดีย กับการเหน็บแนมมันผลลัพต่างกันนะ

ก่อนหน้านี้ พี่โจ้กับพวกคณะกรรมการก็ปวดกะบาลกันพอสมควร

กับการที่ต้องดิ้นรนทำเว็บสำรอง cefirothailand.net ขึ้นมาในยามคับขัน

ณ. ตอนนั้นมีใครซักกี่คนที่ทราบถึงความจำเป็น

ลองโทรถามพี่โจ้ดูแล้วกันว่ามันเป็นไงมาไง

แล้วแต่ละอย่างที่ทำๆกันอยู่นี่มันเกิดมาจากใจทั้งนั้น

เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ

แก๊ซโซฮอล์ แหละผิด...

นี่ตั้งกระทู้เนี่ยเพื่อจะให้พิจารณากันนะครับว่ายังไง แค่เสนอความคิดเห็นเท่านั้น
รับไวพิจารณาก็พอครับ รับรู้รับทราบ ส่วนเรื่องอื่นๆทำไมทำก็สุดแล้วแต่จะพิจารณากัน
ของคณะกรรมการ เห็นว่าภายภาคหน้าจะมีประโยชน์กันบ้างถ้ามีส่วนลดมีอะไรกันไป
ขอให้ได้โปรดทราบไว้ด้วยครับ ผมมีเจตนาดีไม่ได้ต้องการอะไร ผมไม่ใช่คณะกรรมการ
ผมก็ไม่ทราบว่าอะไรกัน เรื่องข้างในผมไม่รู้ ผมอยู่ข้างนอกเห็นอะไรที่น่าจะดีเลยเสนอไป
ก็แค่นั้นแต่คงไม่เอาและเสนออะไรแล้วกลายมาเป้นกระทู้แบบนี้ หดหู่ครับ หวงัดีแต่กลายเป้นแบบนี้อ่ะ
ใช้คำเบาๆกันหน่อยก็ได้ รับไว้พิจารณากนก็พอ ส่วนพวกหลังๆที่เข้ามาแล้ว พูดจาไม่ดีแขวะกันก็
เบาๆด้วยนะ จบ

นี่ตั้งกระทู้เนี่ยเพื่อจะให้พิจารณากันนะครับว่ายังไง แค่เสนอความคิดเห็นเท่านั้น
รับไวพิจารณาก็พอครับ รับรู้รับทราบ ส่วนเรื่องอื่นๆทำไมทำก็สุดแล้วแต่จะพิจารณากัน
ของคณะกรรมการ เห็นว่าภายภาคหน้าจะมีประโยชน์กันบ้างถ้ามีส่วนลดมีอะไรกันไป
ขอให้ได้โปรดทราบไว้ด้วยครับ ผมมีเจตนาดีไม่ได้ต้องการอะไร ผมไม่ใช่คณะกรรมการ
ผมก็ไม่ทราบว่าอะไรกัน เรื่องข้างในผมไม่รู้ ผมอยู่ข้างนอกเห็นอะไรที่น่าจะดีเลยเสนอไป
ก็แค่นั้นแต่คงไม่เอาและเสนออะไรแล้วกลายมาเป้นกระทู้แบบนี้ หดหู่ครับ หวงัดีแต่กลายเป้นแบบนี้อ่ะ
ใช้คำเบาๆกันหน่อยก็ได้ รับไว้พิจารณากนก็พอ ส่วนพวกหลังๆที่เข้ามาแล้ว พูดจาไม่ดีแขวะกันก็
เบาๆด้วยนะ จบ
เหรอ...เอ้า หมีแพนด้า
เอ้าหมีแพนด้า..อย่าเคลียด

ไฟล์แนบ

38.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 109

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม