• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รวมพล"คนรามอินทรา"

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอบคุณน้านะ ครับ เทียว กิน ไปไหน เป้นพี่เลียงเสมอ ครับ:coolly-0033:
สวย ครับ นึก ถึง วัน เก่าๆ :coolly-0023:
วันเมาๆ มึนๆ:coolly-0010:
คิดถึงป้าแบงค์ด้วย 555 มึนๆเมาๆ

ไม่มาหลายวัน อ่านซะมึนเชียว
ปล. ขอแสดงความเสียใจกับป๋ายศและพี่กิจที่เสียบุคคลที่รักด้วยครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #6,583
ขอแสดงความเสียใจกับป๋ายศ
และพี่กิจด้วยนะครับ

ส่วนวันนี้ผมไม่ได้ไปนะครับติดงาน
ไปและครับ

รบกวนถ้ายังไงถ่ายรูปเส้นทางการไปรามอินทรา40ด้วยก้ดีนะครับ

เพราะเข้าได้หลายทาง รึจะเห็นชอบยังไง แล้วแต่

ส่วนตัว ผมว่ามันจะช่วยให้ทุกคนเข้าใจเส้นทางมากขึ้น
กระตุ้นอารมในการอยากมา จะได้รู้สึกว่าไม่ไกลและน่าไปแค่ไหน+กับ
ที่ปาล์มได้ทำมาผมว่าถึงเวลาจะกระชั้นชิด แต่องประกอบครบ ก้น่าจะมากันเยอะนะครับ

ลองพิจรณาดูครับ

รบกวนถ้ายังไงถ่ายรูปเส้นทางการไปรามอินทรา40ด้วยก้ดีนะครับ

เพราะเข้าได้หลายทาง รึจะเห็นชอบยังไง แล้วแต่

ส่วนตัว ผมว่ามันจะช่วยให้ทุกคนเข้าใจเส้นทางมากขึ้น
กระตุ้นอารมในการอยากมา จะได้รู้สึกว่าไม่ไกลและน่าไปแค่ไหน+กับ
ที่ปาล์มได้ทำมาผมว่าถึงเวลาจะกระชั้นชิด แต่องประกอบครบ ก้น่าจะมากันเยอะนะครับ

ลองพิจรณาดูครับ

590 กำลังจัดการให้อยู่คับ รอแป๊บ

ได้ครับไม่มีปัญหา น้องๆ น่ารักทุกคน ยินดีช่วยเต็มที่ อยากมีรูปเก็บไว้ออกงาน หรือใช้งานเวลาจัดงาน ต้องมีออกทิปกันเรื่อยๆ ภาพจะได้ไม่ซ้ำ ดีนะที่ยังมี เมมสำรอง ม่ายย..งั้นไม่มีรูปมาใช้งานแน่ 55555

ทริปต่อไปกำกังคุยกันอยู่ครับว่าจะไปไหนกันน่าจะเร็วๆ นี้ล่ะครับ

เพิ่งเข้ามาเห็น
ก่อนอื่นต้องขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับการจากไปของผู้ให้กำเนิดของพี่ๆทั้งสองด้วยนะครับ พี่กฤษ และป๋ายศ ขอแสดงความเสียใจด้วยจริงๆครับ ตอนนี้ผมก็ลางานมาเฝ้าแม่อยู่ที่โรงพยาบาลเหมือนกันครับ...

ขอบคุณสำหรับโลโก้งามๆครับพี่ยศ

วันนี้ได้ส่ง บัตรเข้างานทางEMS แล้วคาดว่าพรุ่งนี้บ่ายๆ น่าจะถึงที่อู่ ลองเช็คดูที่ป๋าเหลิมดูอีกที แล้วก็แบ่งๆกันไปช่วยกันขายล่วงหน้าไปก่อน คนละ 5 ใบ 10ใบก็ว่าไป เป็นการกระตุ้น ได้ไม่ได้ ไม่เป็นไร ที่เหลือก็มาขายหน้างานต่อก็ได้..ครับ

วันนี้ได้ส่ง บัตรเข้างานทางEMS แล้วคาดว่าพรุ่งนี้บ่ายๆ น่าจะถึงที่อู่ ลองเช็คดูที่ป๋าเหลิมดูอีกที แล้วก็แบ่งๆกันไปช่วยกันขายล่วงหน้าไปก่อน คนละ 5 ใบ 10ใบก็ว่าไป เป็นการกระตุ้น ได้ไม่ได้ ไม่เป็นไร ที่เหลือก็มาขายหน้างานต่อก็ได้..ครับ
รวตเร็วทันใจจริงๆ แล้วบางแสนไม่เก็บไว้ซักสิบใบเหรอครับ

จะได้ออกจากบ้านป่าว..ยังไม่รู้เลย..กำลังขอวีซ่าอยู่5555

จันทร์ช่วงเย็นๆ เชิญชาวรามอินทราทุกท่านประชุมการเตรียมงาน Meeting

ที่อู่ป๋าเหลิม รามอินทรา 117 ครับเหลือเวลาอีกไม่กี่วันแระ :coolly-0003:

ผม Post เส้นทางการเดินทางโดยละเอียดในกระทู้งาน Meeting ให้แล้วนะครับไม่รู้ว่าจะ
มาถูกกันหรือป่าว ตามนี้ครับ

1. ถ้ามาทางด่วนให้ลงถ.รามอินทราแล้ววิ่งไปทางมีนบุรีจะเจอสามแยกไฟแดงป้ายเลี้ยว
ขวาไปนวลจันทร์ให้เลี้ยวขวาตรงไฟแดงวิ่งเข้าซอยรามอินทรา 40 ประมาณ 2กม.จะเห็น
ปั๊มแก็สอยู่ซ้ายมือขวามือจะเป็นปั๊มน้ำมัน ร้านจะอยู่ขวามือก่อนถึงปั๊มน้ำมันครับ หรือลง
ทางด่วนแล้วกลับรถใต้สะพานวิ่งเรียบทางด่วนรามอินทราเลี้ยวซ้ายเข้าถ.นวลจันทร์เจอ
สามแยกป้ายเลี้ยวซ้ายทางลัดไปรามอินทรา 40 ให้เลี้ยวซ้ายตรงสามแยกวิ่งเข้าซอย
ประมาณ 1กม.จะเห็นปั๊มแก็สอยู่ขวามือซ้ายมือจะเป็นปั๊มน้ำมัน ร้านจะอยู่ซ้ายมือเลยปั๊ม
น้ำมันมานิดนึงครับ

2. ถ้ามาจากวงเวียนบางเขนวิ่งถ.รามอินทราไปทางมีนบุรีเลยทางด่วนรามอินทราจะเจอ
สามแยกไฟแดงป้ายเลี้ยวขวาไปนวลจันทร์ให้เลี้ยวขวาตรงไฟแดงวิ่งเข้าซอยรามอินทรา
40 ประมาณ 1กม.จะเห็นปั๊มแก็สอยู่ซ้ายมือขวามือจะเป็นปั๊มน้ำมัน ร้านจะอยู่ขวามือก่อน
ถึงปั๊มน้ำมันครับ หรือวนซ้ายขึ้นสะพานก่อนถึงทางด่วนแล้ววิ่งเรียบทางด่วนรามอินทรา
เลี้ยวซ้ายเข้าถ.นวลจันทร์เจอสามแยกป้ายเลี้ยวซ้ายทางลัดไปรามอินทรา 40 ให้เลี้ยว
ซ้ายตรงสามแยกวิ่งเข้าซอยประมาณ 1กม.จะเห็นปั๊มแก็สอยู่ขวามือซ้ายมือจะเป็นปั๊ม
น้ำมัน ร้านจะอยู่ซ้ายมือเลยปั๊มน้ำมันมานิดนึงครับ

3. ถ้ามาจากถ.เกษตร-นวมินทร์(เกษตรตัดใหม่) ให้วิ่งเรียบทางด่วนไปทางถ.รามอินทรา
แล้วกลับรถใต้สะพานก่อนถึงถ.รามอินทราเลี้ยวซ้ายเข้าถ.นวลจันทร์เจอสามแยกป้ายเลี้ยว
ซ้ายทางลัดไปรามอินทรา 40 ให้เลี้ยวซ้ายตรงสามแยกวิ่งเข้าซอยประมาณ 1กม.จะเห็น
ปั๊มแก็สอยู่ขวามือซ้ายมือจะเป็นปั๊มน้ำมัน ร้านจะอยู่ซ้ายมือเลยปั๊มน้ำมันมานิดนึงครับ

ส่วนเส้นทางอื่นๆ ถ้ามาไม่ถูกหรือสงสัยเส้นทาง สามารถโทรสอบถาม 081-7988910
หนึ่ง ได้ครับแล้วเจอกันวันงานครับ :coolly-0003:

เพิ่มเติมด่านตรวจที่เคยเจอมาครับ
1. เส้นเรียบทางด่วนรามอินทรา
ขาออกจะมีตรงหน้าห้างโลตัส
ขาเข้าจะมีตรงหน้าปั๊มปตท.หลังจากลงสะพานข้ามเกษตร-นวมินทร์แล้ว

2. เส้นรามอินทรา
ขาออกจะมีตรงรามอินทรา 109(ซอยบางชัน)
ขาเข้าจะมีตรงหน้าห้างแม็คโครก่อนถึงสวนสยาม

3. เส้นเกษตร-นวมินทร์(เกษตรตัดใหม่)
ขาออกจะมีตรงเลยไฟแดงทางด่วนมาหรือเลี้ยวซ้ายจากเรียบด่วนไปนวมินทร์ก็เจอเลย
ขาเข้าจะมีตรงหน้าร้านกุ้งเต้น

4. เส้นรัชดา-รามอินทรา(ถนนตัดใหม่เกษตรนวมินทร์ไปรามอินทรา)
ขาออกจะมีตรงบางกอก บูเลอวาร์ดหลังจากลงสะพานข้าม maxvalu แล้ว
ขาเข้าจะมีตรงหน้าเคหะก่อนถึงห้าง maxvalu

5. เส้นนวมินทร์(สุขาภิบาล 1)
ขาออกจะมีตรงหน้าสน.ลาดพร้าวกับหน้าตลาดอินทรารักษ์
ขาเข้าจะมีตรงหน้าโรงพยาบาลเปาโลกับหน้าตลาดอินทรารักษ์

เงียบๆ เหงาๆ เข้าอู่ดีกว่า ใครว่างเจอกันรามอินทรา 117 ครับ

2-3 วันนี้ สมาชิกรามอินทราหายไปไหนกันหมด ไม่เข้ามาดี้..ด้า..ลั้น..ลา กันมั่งเลย..กระทู้เงียบเหงา

แก้ไขล่าสุด:
2-3 วันนี้ สมาชิกรามอินทราหายไปไหนกันหมด ไม่เข้ามาดี้..ด้า..ลั้น..ลา กันมั่งเลย..กระทู้เงียบเหงา

มาแล้วครับไม่ได้หายไปไหน วันอาทิตย์เน็ทที่บ้านใช้ไม่ได้ ครับ

มาแล้วครับไม่ได้หายไปไหน วันอาทิตย์เน็ทที่บ้านใช้ไม่ได้ ครับ
อ้อ..คนนี้ขยันดี แรงไม่ตก เอาป้ายที่จะติดในงานมาให้ชม มีอะไรแก้ไข ติติงได้ คิดว่าน่าจะใช้2 ชิ้น ติดที่หน้างานทางเข้า 1 ชิ้น และหลังเวทีอีก 1 ชิ้น รึว่าไงผู้เกี่ยวข้อง...

attachment.php

ไฟล์แนบ

80.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 269
อ้อ..คนนี้ขยันดี แรงไม่ตก เอาป้ายที่จะติดในงานมาให้ชม มีอะไรแก้ไข ติติงได้ คิดว่าน่าจะใช้2 ชิ้น ติดที่หน้างานทางเข้า 1 ชิ้น และหลังเวทีอีก 1 ชิ้น รึว่าไงผู้เกี่ยวข้อง...

attachment.php

ผมคุยกะพี่ชาติแล้ว เอาแค่ป้ายเดียวพอครับ
คนอื่นๆว่ายังงัยครับ
ปล.งานเล็กๆ เดี๋ยวงบบานปลาย 555++++

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม