• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รวมพล"คนรามอินทรา"

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ไม่ชวนกันเลยนะ
แหมมมมม พี่เกรียงนู๋โทรชวนปาจาม แต่พี่ก็ไม่มาปาจาม:coolly-0029:​
เมือคืนแอบเอารถไปแซดดดด:coolly-0034: เรียบด่วน แหมนั่งกันมาเต็มรถเลย:coolly-0046:
ปายกานม่ะชวนเลยน่ะพี่เมย์:coolly-0010:
มันมากเมื่อคืนขอบอก รถเพียบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
หรอออออ ได้ข่าวว่าตำรวจมาปิดเรียบด่วน เลยไปเล่นกันที่เกษตรใช่ม่ะ รถคงเยอะน่าดู แม่ะ...น่าปายดูเจงๆ:coolly-0010:​

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #3,862
พี่อ้ำ เมื่อวันศุกร์ม่ะยอมมาอ่ะ นู๋ปายกิงเหล้าที่ออตโตกัส กับพี่ต้อม พี่ก้อง พี่บิ๊ก พี่แบงค์ 2 แบงค์ เมาปริ้นเลย:coolly-0046:

ก็แล้วทำไมคุณเธอไม่โทรมาชวนละจ๊ะ
เออว่าไปวันศุกร์ก็กลับดึกนี่หว่า 555

เอานะจะไปไหนมาไหนโทรมาบอกหน่อยละกัน
ไปไม่ไปว่ากันอีกทีนึง

• #3,863
เรารวมกันมาได้ปีกว่าแล้วมีทั้ง หน้าใหม่ หน้าเก่า สับเปลี่ยนกันไป
เพราะเราอาจทำในสิ่งที่คนอื่นในกลุ่มต้องการไม่ได้
ก็เลยทำให้หายหน้าหายตากันไป

แต่สิ่งหนึ่งที่เราที่เราพยามยามทำนั่นคือ
ทุกคนที่ได้มาเจอพบปะพูดคุย ทั้งในนี้หรือข้างนอก
คนๆนั้นก็คือเพื่อน พี่ น้อง มีไรช่วยเหลือซึ่งกันและกัน

ส่วนการไปกินที่ไหนเมื่อไหร่ ส่วนตัวผมก็เคยคิดไว้เช่นกัน
ว่าหากจะนอกรอบก็คงต้องเข้าใจคนที่มีภาระไว้ด้วยนิดนึง
เขาจะมาหรือไม่มาก็คงต้องทำใจ อย่าไปคิดไรมาก มาก็สนุกกัน แซวกัน ขำๆไป

เอานะไม่มีไรอย่าคิดมาก อย่าทำให้ความสัมพันธ์ในกลุ่มหดหายไปเลย
อย่างอน อย่าน้อยใจ เขาจะชวนหรือไม่ชวน
อย่างน้อยเขาก็คิดได้ว่าชวนแล้วเราก็รำบากใจอยากไปแต่ติดภาระ
เขาเลยไม่ชวนดีกว่า คิด + ย่อมดีกว่่าไหนๆ
แล้วทุกอย่างก็จะผ่านไปด้วยดีเอง
เจอกันคราวหน้าค่อยว่าใหม่ ใช่เราจะเจอกันครั้ง 2 ครั้งนิ จริงไม๊

ตกลงไม่มีไรนะ รักกัน รักกัน

ผมก็ว่างนะ แต่ไม่ชวน เอ๊ะมันยังไง ผมกินผมคิดถึงทุกๆคนนะ ผมโทรตามหมดทุกคนจะมาหรือไม่มาผมก็ไม่ว่า เพราะคิดว่าเราเปรียบเสมือนพี่น้องกัน ไม่อยากให้พี่น้องเรามานั่งคิดทีหลังว่า" ไปทำไมไม่ชวน"
อ่ะ อ่ะ เจอเซฟเหลือง ก็มาเหมือนกันนิ กวดไม่ทันเลย แต่เห็นว่ามีคนนั่งเต็มรถ:coolly-0046:
ปายกานม่ะชวนเลยน่ะพี่เมย์:coolly-0010:

:coolly-0046:แล้วใครหว่า ตอนพี่หรวจมาโดดขึ้นรถมาด้วยกัน:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

เวลาเขาชวนแล้วเคยว่างไหมล่ะคับพี่..... :coolly-0019::coolly-0019: = :coolly-0014:

ตกลงสรุปให้แล้วใช่มั๊ย ว่าถ้าชวนแล้วพี่ไม่ว่างเลยสักครั้ง
คนเรามีติดธุระส่วนตัวกันบ้าง
ไม่ได้ สแตนด์ บาย ตัวเองไว้เพื่อไปกินเหล้า
สะดวก ไปได้ก็จะไป ไปไม่ได้ก็บอกไปไม่ได้

ตกลงเอางี้และกัน ในเมื่อสรุปแล้วว่าพี่ไม่เคยว่าง ก็ไม่ต้องชวนถูกต้องที่สุดแล้ว

• #3,866
ตกลงสรุปให้แล้วใช่มั๊ย ว่าถ้าชวนแล้วพี่ไม่ว่างเลยสักครั้ง

คนเรามีติดธุระส่วนตัวกันบ้าง
ไม่ได้ สแตนด์ บาย ตัวเองไว้เพื่อไปกินเหล้า
สะดวก ไปได้ก็จะไป ไปไม่ได้ก็บอกไปไม่ได้

ตกลงเอางี้และกัน ในเมื่อสรุปแล้วว่าพี่ไม่เคยว่าง ก็ไม่ต้องชวนถูกต้องที่สุดแล้ว

เห็นมะ คนแก่น้อยใจเยย 555
:coolly-0046: :coolly-0046:

เห็นมะ คนแก่น้อยใจเยย 555
:coolly-0046: :coolly-0046:

ไม่ได้น้อยใจครับ ( อย่างน้อยก็จะได้รู้ว่า เพื่อน,พี่,น้อง เราทำอะไร ที่ไหน กันอยู่ )
แค่อยากบอกว่า อย่าไปสรุปอะไรง่าย ๆ
อย่า คิดเอง เออเอง ถามคนอื่นเค้าบ้าง ก็แค่นั้น

• #3,868
ไม่ได้น้อยใจครับ ( อย่างน้อยก็จะได้รู้ว่า เพื่อน,พี่,น้อง เราทำอะไร ที่ไหน กันอยู่ )

แค่อยากบอกว่า อย่าไปสรุปอะไรง่าย ๆ

อย่า คิดเอง เออเอง ถามคนอื่นเค้าบ้าง ก็แค่นั้น

เออใช่ เห็นตาบอยหลั่นล้า อย่าไปสรุปว่าว่าง
วันรุ่งขึ้นนั่งล้างจาน ซักผ้าต่อ 555

เห็นตาบอยกลับดึกๆเนี่ยอย่านึกว่าพรุ่งนี้หลับ
เปล่าหลอกตอนเช้าจะได้ไปส่งลูกทัน

555
ว่าแต่ 1012 หายไปไหนหว่า
เข้ามาเจอบอกด้วย ติ๊กเกอร์วันไหน

การที่อยู่ร่วมกันในสังคม ที่เราเรียกว่า โซน ก๊วน กลุ่ม เพื่อน พี่ น้อง หรือตามแต่อยากจะเรียกนั้น เราต้องพยายามทำความเข้าใจครับว่า คนเราล้วนมีความแตกต่างกันครับ ทั้ง ความคิด ทัศนคติ สิ่งแวดล้อม ภาระหน้าที่ เงื่อนไขแต่ละอย่าง ชอบไม่ชอบ ฉะนั้นการกระทำสิ่งใด ก็ตาม เราพึงต้องเข้าใจว่า คนเรามีเหตุผลในการทำสิ่งนั้น อย่าไปเหมารวมว่า อีกฝ่ายต้องเป็นแบบนั้น แบบนี้ตามที่ใจเราต้องการ มันคงไม่ได้ พอไม่ได้ก็เกิดความคิดว่า ทำไมอีกฝ่ายไม่ตอบสนอง หรือทำตามที่เราคิดว่า อันนี้คงไม่ถูกต้องนัก การที่เราพยายามจะรวมกลุ่ม ก๊วน โซน หรืออะไรก็แล้วแต่ เราพึงต้องพยายามทำความเข้าใจก่อนว่า การอยู่ในคนหมู่มาก เรายิ่งต้องระวัง คำพูด การกระทำ เพราะคนอื่นๆๆนั้น อาจจะคิดหรือ ทำ ไม่เหมือนกับเรา
ผมเชื่อว่า ทุกคนมีเจตนาที่ดี ที่จะพูดหรือกระทำการสิ่งใด ให้เพื่อนสมาชิกหรือคนที่เราสนิทด้วยนั้นมีความสุขหรือชอบใจ ในสิ่งที่เราทำให้ แต่อย่างหนึ่งที่เราต้องคิดไว้เสมอคือ การอยู่ร่วมกัน ต้องให้เกียรติกัน เคารพกัน พยายามเข้าใจอีกฝ่ายให้มากๆๆๆ(ถ้าเราอยากจะให้กลุ่มหรือโซนนี้เข้มแข็ง) เพื่อให้การอยู่ร่วมกันดำเนินไปได้ด้วยดี
เอาใจเขามาใส่ใจเราในทุกๆๆเรื่อง สังคมนี้จะน่าอยู่ครับ

• #3,870
งั้นคงเข้าใจผมนะที่พาคุณ ไปคาร์ฟูล์
555 กร๊ากๆๆๆๆๆ

เสียดาย 873 หนีรอด
ไม่งั้นมีโดน

:coolly-0036::coolly-0036::coolly-0036::coolly-0036::coolly-0036::coolly-0036::coolly-0036::coolly-0036::coolly-0036:
เริ่มงานที่ใหม่วันแรกก้อมีเหตุการณ์ที่ไม่น่าจดจำเล้ย
เอ้ออออออออออออออ!!!!!!!:coolly-0023:
:coolly-0033:คัยก้อได้พาน้องไปกิงเหล้าแก้เซ็งหน่อย:coolly-0046:

แก้ไขล่าสุด:
:coolly-0036::coolly-0036::coolly-0036::coolly-0036::coolly-0036::coolly-0036::coolly-0036::coolly-0036::coolly-0036:

เริ่มงานที่ใหม่วันแรกก้อมีเหตุการณ์ที่ไม่น่าจดจำเล้ย
เอ้ออออออออออออออ!!!!!!!:coolly-0023:

:coolly-0033:คัยก้อได้พาน้องไปกิงเหล้าแก้เซ็งหน่อย:coolly-0046:

ตกลงได้งานแล้วรึ ที่ไหนละ แล้วมีอะไร

อ่ะ อ่ะ เจอเซฟเหลือง ก็มาเหมือนกันนิ กวดไม่ทันเลย แต่เห็นว่ามีคนนั่งเต็มรถ:coolly-0046:
กวดคันเหลืองมะเป็นไร อย่าให้มันขับตามนะค้าบบบ

แม่ปั๊มเบรคบรรลัยแล้ว ไม่ยอมเปลี่ยน หุหุหุ:coolly-0042:

ตกลงได้งานแล้วรึ ที่ไหนละ แล้วมีอะไร
นั้นสิ :coolly-0012:
กวดคันเหลืองมะเป็นไร อย่าให้มันขับตามนะค้าบบบ

แม่ปั๊มเบรคบรรลัยแล้ว ไม่ยอมเปลี่ยน หุหุหุ:coolly-0042:

:coolly-0040::coolly-0040:จิงอ่ะ เจอคราวหน้าจะได้ระวังหลัง:coolly-0035:

-เมเม่จัง เห็นเซฟเหลืองที่ไหนอ่ะ ใช่รถผมแน่หรือ?
-ตาอ้ำ สติ๊กเกอร์อยุ่ที่รถตลอดเวลา สนใจก็โทรมาคุยดิ ถ้าเปลืองค่าโทรศัพย์ ยิงเบอร์มาก็ได้เดี๋ยวโทรกลับ
-พี่เกรียง ผมเข้าใจความรู้สึกดี ใจบางทีก็อยากไป แต่ด้วยเหตุการณ์หลายๆอย่าง มันไม่เอื้ออำนวย แต่อย่างน้อย ไปไหนมาไหน ขอให้ชวนก็แล้วกัน จะได้คิดได้ว่า "เราไม่เคยลืมกัน"
-น้าเล็ก เซ็กส์เสื่อม ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ท่าจะให้ดี น่าจะช่วยให้มันกระจ่างมากขึ้นกว่านี้
-พี่เอ็ก ขอบคุณสำหรับนิยามดีๆ แต่รู้สึกว่าอ่านไม่จบ
-น้องเก๋ ขอโทษสำหรับกระทู้ที่ใช้โป้งตรีนคิด แล้วพิมพ์ออกมา ถ้าหงุดหงิดเรื่องงานอยากเมาก็ "จัดไป" ว่างเสมอ

ปล.เราก็มีกันอยู่แค่นี้ ถึงมันไม่มากขึ้นแต่ก็อย่าให้มันลดลงก็พอ อย่าเอาเรื่องสุรามาวัดว่า เราชวนเขาไม่มา คราวหน้าเราไม่ชวนแล้ว ทุกคนมีหน้าที่ มีภาระ อย่าเอาเรื่องนี้มาเป็นเกณท์ตัดสินเป็นอันขาด
สามัคคีคือพลัง

นั้นสิ :coolly-0012:

:coolly-0040::coolly-0040:จิงอ่ะ เจอคราวหน้าจะได้ระวังหลัง:coolly-0035:

จิงสิครับ 1012 พร้อมจะเล่นตรูดไม่เลือกหน้า :coolly-0001:

ได้แย้วค่ะพี่เกรียงฝากขอบคุณพี่ไนซ์ด้วยน่ะที่เปงห่วง ตอนนี้ได้งานที่สุวรรณภูมิอ่ะค่ะ เมื่อเช้าเรื่องของเรื่องคือ ยามกับพนักงานบริษัทแม่งพูดไม่รู้เรื่องให้นู๋เดินเปงกิโลเลย เกือบเปงลมอ่ะ เหงื่ออาบตัวเลยไม่ได้โม้น่ะ เปียกทั้งตัวก็นู๋ใส่สูทไปอ่ะร้อนโคตร แถมใส่ส้นสูงอีก ปวดขาไปหมดเลย ตอนแรกจะร้องไห้กลับบ้านแล้วอ่ะ โมโหก้อโมโหอยากด่ายามกับพนักงานบริษัทมากๆอ่ะ แต่โชคดีที่มีคนโทรคุยด้วยเลยไม่ถอดจัยกลับบ้าน
:coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009:
:coolly-0039::coolly-0039::coolly-0039::coolly-0039::coolly-0039:
:coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044:​

• #3,878
แหมเขาพาเดินดูสถานที่ทำงานใหม่
ไม่ชอบรึไง 555
ส่วนผมทำงานแถวซีคอนนะ
จะว่าไปไปแถวสุวรรณภูมิทีไรก็กลัวหลงเหมือนกัน
ยกเว้นไปรับ-ไปส่ง อันนี้พอได้ 555
(ไม่ใช่ส่งเก๋นะส่งคนขึ้นเครื่องอ่ะ)
:coolly-0046:​

ได้แย้วค่ะพี่เกรียงฝากขอบคุณพี่ไนซ์ด้วยน่ะที่เปงห่วง ตอนนี้ได้งานที่สุวรรณภูมิอ่ะค่ะ เมื่อเช้าเรื่องของเรื่องคือ ยามกับพนักงานบริษัทแม่งพูดไม่รู้เรื่องให้นู๋เดินเปงกิโลเลย เกือบเปงลมอ่ะ เหงื่ออาบตัวเลยไม่ได้โม้น่ะ เปียกทั้งตัวก็นู๋ใส่สูทไปอ่ะร้อนโคตร แถมใส่ส้นสูงอีก ปวดขาไปหมดเลย ตอนแรกจะร้องไห้กลับบ้านแล้วอ่ะ โมโหก้อโมโหอยากด่ายามกับพนักงานบริษัทมากๆอ่ะ แต่โชคดีที่มีคนโทรคุยด้วยเลยไม่ถอดจัยกลับบ้าน

:coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009:
:coolly-0039::coolly-0039::coolly-0039::coolly-0039::coolly-0039:

:coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044:​
[/QUOT
เอาน่า.....ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆครับ เก๋
มีแต่ความพยายามเท่านั้นที่จะทำให้เราผ่านมันไปได้:coolly-0005:

แหมเขาพาเดินดูสถานที่ทำงานใหม่

ไม่ชอบรึไง 555
ส่วนผมทำงานแถวซีคอนนะ
จะว่าไปไปแถวสุวรรณภูมิทีไรก็กลัวหลงเหมือนกัน
ยกเว้นไปรับ-ไปส่ง อันนี้พอได้ 555
(ไม่ใช่ส่งเก๋นะส่งคนขึ้นเครื่องอ่ะ)

:coolly-0046:
แหมมมมม ออกตัวล้อฟรีเลยน่ะ:coolly-0010: ไม่ต้องกลัวว่าจาหั้ยปายส่งหรอก เพราะนู๋มีคนไปรับไปส่งแร้ว:coolly-0009:

:coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044:
[/QUOT
เอาน่า.....ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆครับ เก๋
มีแต่ความพยายามเท่านั้นที่จะทำให้เราผ่านมันไปได้:coolly-0005:

รับทราบค่ะ พี่อั๋นนี่นับวันจะผู้ปกครองนู๋แร้วน่ะ ทางการตลอดๆ :coolly-0033: ขอบคุณค่ะที่เปงห่วง:coolly-0039:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม