>>> ชวนรวมกลุ่มแถวพระราม 3 บ่อนไก่ สาธุประดิษฐ์ สาทร ถนนจันทน์ และใกล้เคียง <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,121
เออ ลืมไป..ใครว่างๆรบกวนไปเซอเวย์ไอ่ตรงตีนสะพานวงแหวนอุตฯ
ให้หน่อยคับ สวนอาหารช้างทองอ่ะ เค้าย้ายออกมาเปิดใหม่ตรงนั้น
ได้เดือนนึงแระ..(ต่ะก่อนจาอยู่ในสวน) จาไปดูเองก็ไม่สะดวก เลิกงาน
กลับถึงบ้านก็ 2 ทุ่มแระ.. ไงฝากน้าต้นหื่นเป็นทางเลือกอีกที่ด้วยคับ..:coolly-0009:

เออ ใช่ ลืมเลย

ร้านเนี่ยแหละ

เจ้าของร้าน ชื่อน้าจุก

เป็นเพื่อนกับป๊าผมมาตั้งแต่เด็ก ๆ

เด๋วจะลองเข้าไปคุยดู

เผือ่ได้ราคาพิเศษ :coolly-0044:

เป็นเพื่อนกับป๊าผมมาตั้งแต่เด็ก ๆ

เผือ่ได้ราคาพิเศษ :coolly-0044:
ด่วนเลยนะต้น รบกวนสรุปให้จบภายในวีคนี้ เด๋วไม่ทัน

ปล. ใครว่างก้อไปช่วยต้นมันหน่อยคั๊บ เข้าใจว่ามีงานทำกัน ไม่ว่าง แต่ก้อขอความร่วมมือกันหน่อยนะ

ช้าทุกเรื่องเร็วอยู่เรื่องเดียวพวกเนี้ย เสร็จเร็วกันทุกคน ยิ่งน้าอ๊อดให้เต็มที่15 วิ

ช้าทุกเรื่องเร็วอยู่เรื่องเดียวพวกเนี้ย เสร็จเร็วกันทุกคน ยิ่งน้าอ๊อดให้เต็มที่15 วิ
ฉ ะ ดุ้ ง โ ห ย ง . . !!! :coolly-0040:

ใครปายร้านไหน...ถ้าไม่อยากไปดูคนเดียวมารับผมไปดูด้วยก็ได้นะคับ.....

ไปดูเองไม่ได้ รถไม่อยู่ รออีกพักนึงเลย เง้อออ :coolly-0020:

ต่ะก่อนตอนที่ทำงานอยู่ตึกออนป้าเก่า
ป๋มก็เข้าไปอุดหนุนไปเมาร้านนี้ประจำ
รู้จักดีทั้งพี่แฟง พี่จุก..แต่พอย้ายไปทำงานแถวรามฯ
ก็ไม่ได้เข้าไปเมาอีกเรยง่ะ..หลายปีแระ... อิอิ :coolly-0044:

ปายหนายกานโหมดก๊าบบบบบ....?!!!:coolly-0043:

ไปถามเรื่องป้ายให้ต้นหื่นกันหมดมั้ง

ยังไงกัน มีไรให้รับใช้มั๊ยครับ :coolly-0029:

อยู่ก๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

อยู่ในใจเสมอออออออออออออออ
:coolly-0026:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,134
ต่ะก่อนตอนที่ทำงานอยู่ตึกออนป้าเก่า
ป๋มก็เข้าไปอุดหนุนไปเมาร้านนี้ประจำ
รู้จักดีทั้งพี่แฟง พี่จุก..แต่พอย้ายไปทำงานแถวรามฯ
ก็ไม่ได้เข้าไปเมาอีกเรยง่ะ..หลายปีแระ... อิอิ :coolly-0044:

งั้นต้นขอแรงน้าอ๊อดช่วยเข้าไปคุยกับน้าจุกด้วยเลยดีปะคับ

ลองคุยดูว่า ต่อรองอะไรได้มั่ง

รายละเอียดน้าอ๊อดโทรถามพี่ออยเลยละกัน

แล้วอีกสองสามวันนี้ ต้นก็จะพาป๊าเข้าไป ดูว่า ใครจะได้พิเศษกว่ากัน

เอ๊ะ หรือเข้าไปพร้อมกันดี? :coolly-0043:

ไปถามเรื่องป้ายให้ต้นหื่นกันหมดมั้ง

อะโห

พี่วี มาว่าเค้าหื่น

ตัวเองอะ

สุกี้ตัวพ่อเลย :coolly-0012:

หึหึ :coolly-0046:

ยังไงกัน มีไรให้รับใช้มั๊ยครับ :coolly-0029:

พี่เบิ้ล

อยากให้พี่เบิ้ลช่วยนึกร้าน แถว ๆ นี้หน่อยอะ

ที่อยู่ในหัวตอนนี้นะ

1. เรือนเจ้าพระยา ก่อนถึงโรงแรมมณเฑียร ริเวอร์ไซด์

บรรยากาศ

ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วยนะคับ

"เรือนเจ้าพระยา" ร้านอยู่ในซอยพระรามสาม 18 จากปากซอยขับรถตรงเข้ามาสักสองร้อยเมตร ก็จะพบกับสถานที่จอดรถอันกว้างขวางเชียวล่ะ มองไปด้านข้างก็จะเห็นโรงแรมมณเฑียร ริเวอร์ไซด์ตึกตระหง่านคู่กับร้านเลยล่ะ เดินเข้าไปข้างในร้านกันดีกว่า

ภายในบริเวณร้านก็มีให้เลือกสองโซนด้วกัน โซนรับลมชมวิวก็ด้านนอกแต่หากต้องการแค่วิวไม่เน้นบรรยากาศเท่าไหร่นักชอบความเย็นสบายก็เชิญด้านใน ที่นี่เค้ามีห้องแอร์ให้บริการด้วยเช่นกัน

เนื่องจากช่วงนี้ฟ้าฝนไม่ค่อยเป็นใจ พวกเราจึงเลือกโซนห้องแอร์เพื่อความปลอดภัย ไม่ต้องย้ายโต๊ะกันทีหลังให้วุ่นวาย ซึ่งด้านในก็ใช้ได้อยู่นะ โชคดีที่วันนี้ไม่ใช่ช่วงต้นเดือน คนจึงไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่

ภาพโดยรวมของร้านก็คล้ายๆ ร้านอาหารทั่วไปที่ติดริมแม่น้ำเจ้าพระยา เน้นบรรยากาศสบายๆ นั่งคุยกันได้เรื่อยๆ เพราะวันนี้สาระสำคัญของเราก็คือพาลูกค้ามาทานข้าว เน้นร้านอาหารริมแม่น้ำเดินทางสะดวกไม่ไกลจากออฟฟิตมากนักนั่นเอง

ขอบคุณข้อมูลจาก http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=patthanid&month=11-10-2008&group=10&gblog=53

ไม่ใช่ว่าแค่บรรยากาศดี อาหารก็ไม่ธรรมดาอีกตะหาก

ปูตัวโต ๆ กุ้งตัวใหญ่ ๆ

หอยเชลล์อบเนย นี่ก็เป็นอีกเมนูหนึ่งที่เป็นเมนูยอดนิยมของที่นี่เช่นกัน

ส่วนปลาสมุนไพรจานนี้ น้ำมันดำเมื่อไหร่เปลี่ยนทันที ราดด้วยสมุนไพรไทยๆแก้เลี่ยนได้เป็นอย่างดี

เบื้องหลังอาหารอร่อย ความสะอาดก็ไม่ได้เป็นรองใคร เพราะเป็นครัวตัวอย่างของเขตบางคอแหลมเลยทีเดียว เป็นครัวเปิดที่ลูกค้าสามารถยืนดูได้เลยว่าสะอาดจริงๆ แม้แต่ห้องน้ำก็เตรียมไว้ต้อนรับลูกค้าอย่างหรูหราสะอาดสะอ้าน ทั้งหมดเหล่านี้เตรียมไว้ให้คุณพร้อมสรรพแล้วที่เรือนเจ้าพระยา

มีคลิปวีดีโอด้วยนะคับ

ลองเข้าไปดูกัน http://www.internetthailand.net/clip/flvideo/254.flv

นี่คือร้านแรกที่อยู๊ในหัวผมนะคับ

โอเคมากกก

แต่ราเนี่ยดิ

จะไหวหันหรือเปล่าไม่รุ้ :coolly-0041:

แก้ไขล่าสุด:
ป๋มว่านัดพี่น้องเราเข้าไปดูพร้อมๆกันดีก่านะน้าต้น
จาได้พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันด้วย
ดีไม่ดียังไงว่าไป..จาได้สรุปๆกันซักที
เพราะนี่ก็จาสิ้นเดือนแร้วนะคับ..
..เสาร์-ทิตย์นี้แหละ..นัดมาโลด..เด๋วไม่ทัน
รึว่าเย็นย่ำค่ำวันนี้เข้าไปดูที่ช้างทองก่อนดี..?
เอาไงก็โทรมาเด้อออออ.....:coolly-0044:

หืม ...เหนภาพแล้วอยากกินว่ะ

ร้านริมน้ำแถวนี้คงไม่หนีกันเรื่องราคา ลองดูกันเลยดีกว่า
รึไม่อีกแนวคือห้องจัดเลี้ยงของโรงเรียน หน่วยราชการ แถวนี้เยอะอยู่นะ

ช่วย ๆ กันหน่อยนะคั๊บ ชาวพระราม 3
จะได้มีเวลาประชาสัมพันธ์ให้พี่น้องที่สมัครใหม่ ๆ ได้เข้าร่วมกิจกรรมกับพวกเรากัน

หืม ...เหนภาพแล้วอยากกินว่ะ
เอาเรยมั๊ยน้า..ดูถานที่ด้วย...:coolly-0044:

ร้านริมน้ำแถวนี้คงไม่หนีกันเรื่องราคา ลองดูกันเลยดีกว่า
รึไม่อีกแนวคือห้องจัดเลี้ยงของโรงเรียน หน่วยราชการ แถวนี้เยอะอยู่นะ
อืมมมม..น่าสนคับน้า เด๋วไปดูกัน :coolly-0009:

ช่วย ๆ กันหน่อยนะคั๊บ ชาวพระราม 3
จะได้มีเวลาประชาสัมพันธ์ให้พี่น้องที่สมัครใหม่ ๆ ได้เข้าร่วมกิจกรรมกับพวกเรากัน
รับทราบคับน้าออย..:coolly-0044:

ไมเงียบกันงี้หล่ะ...?!!!...:coolly-0033::coolly-0022:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม