>>> ชวนรวมกลุ่มแถวพระราม 3 บ่อนไก่ สาธุประดิษฐ์ สาทร ถนนจันทน์ และใกล้เคียง <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เสี่ยแชมป์ดูล้อชุดนี้ให้หน่อยจิ ราคานี้แพงม่ะ
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/34832

อยากเปลี่ยนแร้ววอะ แต่ไม่รู้เค้ารับแลกเป่าอะดิ อิอิ ไม่อยากเสียเงิน เพราะมันมีอย่างอื่นต้องเสียอีก :coolly-0002:

เสี่ยแชมป์ดูล้อชุดนี้ให้หน่อยจิ ราคานี้แพงม่ะ
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/34832

อยากเปลี่ยนแร้ววอะ แต่ไม่รู้เค้ารับแลกเป่าอะดิ อิอิ ไม่อยากเสียเงิน เพราะมันมีอย่างอื่นต้องเสียอีก :coolly-0002:

ต้องดู Offset หน้าหลังด้วย ถ้า offset สวยก็ต้องไปดูตัวจริงว่าซ่อม+ทำสีมาป่าว ถ้าทุกอย่างไม่มีปัญหาก็โอเชนะ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วมีคนมาเอาของ เห็นล้อผมแล้วขอซื้อล้อผมไม่มียางเค้าเปิดราคาให้ 3..00-
ถ้าไม่ติดคุณนาย ผมขายเปลี่ยนล้อไปแล้วนะ:coolly-0041:

ขอบคุณค๊าบบบ แชมป์ :coolly-0028:
โทไปละ ล้อหน้าติดเบรคสกาย เหอะๆ
แต่ล้อแชมป์สวยนะ หน้าตื้นหลังลึก
พอดีลงตัว
เห็นแล้วอยาก :coolly-0044:
คิดละก้อเซ็งต่อปายย :coolly-0002:

ล้อชุดนี้คุณนายซื้อให้นี่เอง...อืมมมมม..:coolly-0017::coolly-0028:

ไม่ช่ายครับน้า แต่เป็นล้อชุดเดียวที่ตอนซื้อมีความเห็นตรงกัน ตั้งแต่ชุดนี้ไม่เจอล้อที่ความเห็นตรงกันอีกเลย:coolly-0017:

ขอบคุณค๊าบบบ แชมป์ :coolly-0028:
โทไปละ ล้อหน้าติดเบรคสกาย เหอะๆ
แต่ล้อแชมป์สวยนะ หน้าตื้นหลังลึก
พอดีลงตัว
เห็นแล้วอยาก :coolly-0044:
คิดละก้อเซ็งต่อปายย :coolly-0002:

จะทำอาไรต่ออ่ะแสง สงสัยมีโครงการใหญ่นะเนี่ย ของอ้ะถ้ามันเป็นของกินคงกลายเป็นของเน่าบูดแล้วมั้ง 5555 รอนานละคิดค่าฝากรายวันดีไม:coolly-0010:

คืนนี้คงนอนไม่หลับแน่ๆเลย แป๊ปรอฟังข่าวดีอยู่นะ:coolly-0009: เดี๋ยวพรุ่งนี้จะรีบโทรไปหาแต่เช้าเลย:coolly-0046:

ไม่ช่ายครับน้า แต่เป็นล้อชุดเดียวที่ตอนซื้อมีความเห็นตรงกัน ตั้งแต่ชุดนี้ไม่เจอล้อที่ความเห็นตรงกันอีกเลย:coolly-0017:
55555...รับทราบค๊าบบบบบ :coolly-0017::coolly-0028:

จะทำอาไรต่ออ่ะแสง สงสัยมีโครงการใหญ่นะเนี่ย ของอ้ะถ้ามันเป็นของกินคงกลายเป็นของเน่าบูดแล้วมั้ง 5555 รอนานละคิดค่าฝากรายวันดีไม:coolly-0010:

คืนนี้คงนอนไม่หลับแน่ๆเลย แป๊ปรอฟังข่าวดีอยู่นะ:coolly-0009: เดี๋ยวพรุ่งนี้จะรีบโทรไปหาแต่เช้าเลย:coolly-0046:

เนื่องจากกระผมเองแต่ง cef เป็นคันแรก
มีบ้างโดนหลอก มีบ้างไม่รู้ ละก้อมีบ้างที่รู้ (แต่รู้ไม่จิง)
แต่ถ้าไม่โดนมานก้อม่ายรู้ซะที :coolly-0046:

แต่งรถไม่ใช่อยากจะใส่อะไรก็ใส่เข้าไป มันเลอะเทอะ
หรือเรียกง่ายๆ ว่ามันเป็นศิลปะ :coolly-0045:
บางทีจะเปลี่ยนอะไรซักอย่าง มันอาจมีสิ่งที่ต้องเปลี่ยนควบคู่กันไปด้วย (เช่นล้อ โช้ค เฟืองท้าย) :coolly-0028:

cef ที่มีอยู่ทุกวันนี้ ผมไม่ค่อยได้ใช้หรอก พี่ชายใช้ซะมากก่า มันไม่ชอบแต่งรถ แต่ผมชอบ

ม่ะก่อนซื้อหนังสือรถทุกเดือนๆ ละ 4-5 เล่ม มันคือความสุขเล็กๆ น้อยๆ :coolly-0044:
ตั้งแต่มี cef เลิกซื้อหนังสือรถ เอาเงินมาทำรถแทน
แต่ก็ตามประสาคนเบี้ยน้อย หอยน้อย (ถ้าหอยเยอะก้อพี่ต้นหื่น) :coolly-0010:

ตอนจะเปลี่ยนล้อ ผมก็เล็งๆ ล้อที่ราคากลางๆ ยางถูกๆ เบรคสกายอีกชุด แต่ทั้งหมดต้องคุมงบก่อน ว่าต้องใช้เท่าไหร่
จากนั้นของก็ค่อยๆ มาทีละอย่าง เพราะเปิดเน็ตเจอถ้าราคาพอไหวก็จะซื้อเรย
ถ้าไม่ซื้อเด๋วเงินหมด+ของจะไปก่อน
(อันนี้โดนแชมป์ด่าด้วย ข้อหาซื้อไม่ปรึกษา) :coolly-0026:

@+@+@+@+@
แต่ตอนนี้อยากเก็บเงินวางเครื่องใหม่ แต่คิดแล้วไม่ไหววุ้ยยย :coolly-0018:
เลยไปบ่นๆ กะพ่อ 55 พ่อบอกว่า "ขายไปเลย"
พี่ชายก็บอกขาย อยากขับรถใหม่
เอาเงินไปดาวน์ mazda2 เด๋วพ่อผ่อนให้

แต่สำหรับผม ไม่ต้องคิด ไม่ขายๆ
สาธยายกานยาวววว
ไหนๆ มาถึงขั้นนี้แระ ขอวางเครื่องใหม่แม่งเรยย
ทนกระแสเป๊ป N1 ไม่ไหววุ้ยยยย

ขอ 25Bo a/t ก้อด้ายย ไว้ขับชิลด์ พ่อถามมาว่าค่าเครื่องเท่าไหร่
บอกไป 20,000 - 23,000 แม่งจิงๆแอบถามมา 25,000

555+

แต่โปรเจคนี้คงอีกนาน :coolly-0031: แต่ก้อรออ :coolly-0010:
แต่ที่หนักใจคือต้องคุมงบก่อนอะดิ 45,000 จะอยู่ม่ะนี่
ไหนจะมีอินเตอร์ โบว์ออฟ ฯลฯ

ปล. เด๋วเข้าไปเอานะแชมป์ กลับบ้านทีไร พี่ชายเอารถไปใช้
ไม่ค่อยได้จับรถเรยวุ้ยยย เหมือนทำมาให้คนอื่นใช้เรยย

แก้ไขล่าสุด:
  • กระทู้ ผู้เขียน
  • #3,009
ตั้งแต่มี cef เลิกซื้อหนังสือรถ เอาเงินมาทำรถแทน
แต่ก็ตามประสาคนเบี้ยน้อย หอยน้อย (ถ้าหอยเยอะก้อพี่ต้นหื่น) :coolly-0010:
555555....ตามนั้นคับ :coolly-0028:

เผลอหน่อยเดียว มีรุม ๆ :coolly-0010:

วัน ๆ ผมทำแต่งาน จะเอาหอยมาจากไหนเยอะแยะ

เหนื่อยมากผมช่วงนี้ มีแต่งาน

เมื่อวานขับน้องมืด ไปจัดเวิร์คฉอปที่นครปฐม ตั้งแต่เช้า ถึง สี่ทุ่ม

ตอนกลับ ขับจาก องค์พระมาถึง บ้าน ใช้เวลา แค่ 30 นาที

เครื่องโบ สามพัน มันดีอย่างนี้นี่เอง

(จริง ๆ งานน่ะมีแค่ 5 โมงเย็น หลังจากนั้น เกะยาว ๆ เลย)

ที่รีบไม่ใช่ไร

มีหอยติดกลับมาด้วย ตัวนึง

อะล้อเล่น ไปทำงานค๊าบ ไปทำงาน :coolly-0012:

รายงานตัวเสร็จแระ

อยากกินหอยอ่ะ ขอN1 ด้วยคนได้ป่ะ มาเพียบเลยอิอิ

ลืมแจ้งข่าวร้าย..เผื่อว่ามีใครในนี้เป็นแฟนคลับ
..วีเจ.เนส-ธนดล ซึ่งเป็นวีเจ.ช่องป๊อปของไลฟ์ทีวี
รวมทั้งเป็นนักร้องสังกัดค่ายแกรมมี่ด้วย..
เสียชีวิตแล้วนะคับพี่น้อง เมื่อวันก่อนนี้เอง
หมอบอกติดเชื้อในกระแสเลือด
ตอนนี้ตั้งศพไว้ที่วัดบัวขวัญ(งามวงศ์วาน23)
กำหนดฌาปนกิจวันอาทิตย์ที่ 16 นี้คับ...

เง้อออ..อายุสั้นจิงๆพึ่งย่างเข้าวัยเบญเพศเอง
ส่วนป๋มว่าจาไปที่วัดวันพฤหัสฯนี้(ไลฟ์ทีวีเป็นเจ้าภาพสวดฯ)

...จบข่าว.........
อ๊อด ฝ่ายPR LIVE TV รายงาน

ลืมแจ้งข่าวร้าย..เผื่อว่ามีใครในนี้เป็นแฟนคลับ
..วีเจ.เนส-ธนดล ซึ่งเป็นวีเจ.ช่องป๊อปของไลฟ์ทีวี
รวมทั้งเป็นนักร้องสังกัดค่ายแกรมมี่ด้วย..
เสียชีวิตแล้วนะคับพี่น้อง เมื่อวันก่อนนี้เอง
หมอบอกติดเชื้อในกระแสเลือด
ตอนนี้ตั้งศพไว้ที่วัดบัวขวัญ(งามวงศ์วาน23)
กำหนดฌาปนกิจวันอาทิตย์ที่ 16 นี้คับ...

เง้อออ..อายุสั้นจิงๆพึ่งย่างเข้าวัยเบญเพศเอง
ส่วนป๋มว่าจาไปที่วัดวันพฤหัสฯนี้(ไลฟ์ทีวีเป็นเจ้าภาพสวดฯ)

...จบข่าว.........
อ๊อด ฝ่ายPR LIVE TV รายงาน

เค้ารู้กานหมดแระน้าอ๊อด

ปล.ม่ะวานไปซื้อกับข้าวร้านตี๋ ตรงสะพาน2
เห็นผู้ ญ คนนึงมาซื้อกะเด็กผู้ ช หน้าคุ้นๆ
แต่ไม่แน่ใจ เลยไม่กล้าทัก ใช่คุนนายของน้าอ๊ะเป่าา

รายงานเสี่ยเป๊ปN1 โทไปไม่รับ
เด๋วพรุ่งนี้เช้าผมโทหาแชมป์ก่อน ถ้าว่างผมจะไปฝากไว้กะแชมป์ให้เน้ออ

เค้ารู้กานหมดแระน้าอ๊อด

ปล.ม่ะวานไปซื้อกับข้าวร้านตี๋ ตรงสะพาน2
เห็นผู้ ญ คนนึงมาซื้อกะเด็กผู้ ช หน้าคุ้นๆ
แต่ไม่แน่ใจ เลยไม่กล้าทัก ใช่คุนนายของน้าอ๊ะเป่าา
น่าจาใช่นะคับน้า..
ป๋มกลับถึงบ้านเห็นลูกกาลังโซ้ยโป๊ะแตกอยู่เรยอ่ะ
(เพราะซื้อที่ร้านตี๋ประจำ)...:coolly-0017:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #3,015
วันนี้ อากาศดีเนอะพี่น้องพระราม 3

แบบนี้ มันน่านัดเลี้ยงหมูกระทะ ซะทีดีมั๊ย?

วันนี้ อากาศดีเนอะพี่น้องพระราม 3

แบบนี้ มันน่านัดเลี้ยงหมูกระทะ ซะทีดีมั๊ย?
วันนี้..!!!

โอ้ว..พระเจ้าเจี๊ยวมันเยี่ยวได้

นัดล่วงหน้าหน่อยเท๊อะพ่อคู๊ณณณณณณ... :coolly-0017:

โย่ว พี่น้องครับ ไม่เข้ามานานมากกกกกกก รถน้าอ๊อดหล่ออ่ะ.

โย่ว พี่น้องครับ ไม่เข้ามานานมากกกกกกก รถน้าอ๊อดหล่ออ่ะ.

โหหหหห หายไปไหนมาอ่ะน้าเบิ้ล คิดถึงๆๆๆ:coolly-0009:

น้าอ๊อคแสงมาเอาของไปแล้วนะน้า อิอิ น้าอ่ะของจะขึ้นราแล้วนะครับ:coolly-0030:

ขอบคุณท่านแป๊ป N1 มากครับที่ช่วยตามของให้ ผมไม่ลืมสัญญานะ เอาเป็นเลี้ยงข้าวหรือเลี้ยงสวนลุมดีละ:coolly-0046:

โหหหหห หายไปไหนมาอ่ะน้าเบิ้ล คิดถึงๆๆๆ:coolly-0009:

น้าอ๊อคแสงมาเอาของไปแล้วนะน้า อิอิ น้าอ่ะของจะขึ้นราแล้วนะครับ:coolly-0030:

ขอบคุณท่านแป๊ป N1 มากครับที่ช่วยตามของให้ ผมไม่ลืมสัญญานะ เอาเป็นเลี้ยงข้าวหรือเลี้ยงสวนลุมดีละ:coolly-0046:

ขอบคุณแชมป์มาก สำหรับของ
ม่ะคืนคุยกะเป๊ป N1 แร้นมันกระตุ้นต่อมจิงๆ :coolly-0028:

ขอบคุณแชมป์มาก สำหรับของ
ม่ะคืนคุยกะเป๊ป N1 แร้นมันกระตุ้นต่อมจิงๆ :coolly-0028:

ไม่ต้องอยากแล้วแสง ของแบบนี้มันต้องลองแล้วความอยากมันจะยิ่งเพิ่มเป็นทวีคูณ:coolly-0010: ไม่เชื่อไปลองนั่งรถพี่ต้นดูละกันใกล้ละ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม