• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

>>> ชวนรวมกลุ่มแถวพระราม 3 บ่อนไก่ สาธุประดิษฐ์ สาทร ถนนจันทน์ และใกล้เคียง <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

วันนี้กระทู้พระราม3 เงียบจังเลยครับ
พี่ๆน้าๆ ไปไหนกันหมดอะครับ

วันนี้กระทู้พระราม3 เงียบจังเลยครับ
พี่ๆน้าๆ ไปไหนกันหมดอะครับ

ข้าวมันไก่กล่อง น้ำจิ้มเยอะ ๆ ส่งให้ด้วย ลาดพร้าว 71 ด่วน

ข้าวมันไก่กล่อง น้ำจิ้มเยอะ ๆ ส่งให้ด้วย ลาดพร้าว 71 ด่วน

ปกติผู้ซื้อต้องโอนเงินให้ผู้ขายก่อนนะครับ ผู้ขายถึงจะส่งของไปให้ได้

งั้นพี่กอฟโอนเงินเข้ามาบัญชีผมก่อนเลยนะครับ เดี๋ยวผมส่งของไปให้

-ธรรมดา25 พิเศษ30 พิเศษกว่านี้ก้อตามสั่งได้เลยครับ
-ค่าส่งไปรษณีย์50บาทครับ เดี๋ยว EMS ให้เลยครับ อิอิ :coolly-0026:

พี่มอสหายไปไหนแล้วอะครับ เงียบไปเลยอะครับ แปลกกก...จิงๆ

ส่ง ems กรุณาแช่ฟรีส ให้แข็งก่อน วิธีทดลองว่าแข็งไม่แข็ง

เอาข้าวห่อปาหัวหมาหรือใครในพระราม 3 ก่อนก็ได้ ถ้าหัวแตก ok ส่งมา

ไม่ได้ไปไหนคับ ไม่สบายนอนอยู้ห้อง :coolly-0022:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #2,168

ปกติผู้ซื้อต้องโอนเงินให้ผู้ขายก่อนนะครับ ผู้ขายถึงจะส่งของไปให้ได้

งั้นพี่กอฟโอนเงินเข้ามาบัญชีผมก่อนเลยนะครับ เดี๋ยวผมส่งของไปให้

-ธรรมดา25 พิเศษ30 พิเศษกว่านี้ก้อตามสั่งได้เลยครับ
-ค่าส่งไปรษณีย์50บาทครับ เดี๋ยว EMS ให้เลยครับ อิอิ :coolly-0026:

ส่ง ems กรุณาแช่ฟรีส ให้แข็งก่อน วิธีทดลองว่าแข็งไม่แข็ง

เอาข้าวห่อปาหัวหมาหรือใครในพระราม 3 ก่อนก็ได้ ถ้าหัวแตก ok ส่งมา

สองคนนี้ แสบพอกัน ทั้งคนซื้อคนขาย

พี่กอฟ โอนเงินมาให้ต้น 1500 เด๋วเอาไปส่งให้ถึงบ้าน ไม่ต้องฟร๊งฟรี๊สมันแล้ว

รู้ว่าเป็นเก๊าต์ กินเข้าไป แตงกวาเนี่ย

เอาให้เข็ดไปเลยรอบนี้

หึหึหึ

ไม่ได้ไปไหนคับ ไม่สบายนอนอยู้ห้อง :coolly-0022:

หายเร็ว ๆ นะน้อง

เนี่ยแหละ ผลของการมีกิ๊กหลายคน

หึหึหึ :coolly-0010:

หายแล้ว โทรบอกพี่นะ จะเข้าไปรับสวิตช์ตัดหมอก :coolly-0033:

• #2,169

ถามจิง ๆ นะพี่กอฟ

อยากกินจิงปะ

ถ้าอยาก แวะมาแถวนี้เมื่อไหร่

จะพาไปกิน

สินมันเลี้ยงอยู่แล้ว

แต่ขอกลางวันนะ

ช้าหมด อดกิน :coolly-0046:

• #2,170
บาปกรรมว่ะพี่กอฟ

มาอ่านกระทู้ข้าวมันไก่ตอนนี้

หิวเลยกรู

ทรมานนนน :coolly-0017:

ผีข้าวมันไก่
มีชายคนหนึ่งที่บ้านทำมาหากินด้<WBR>วยการขายข้าวมันไก่

ซึ่งบ้านนี้จะมีธรรมเนียมสื<WBR>บทอดกันต่อๆ มาว่า
เมื่อเจ้าของกิจการตาย
ผู้ที่เป็นลูกชายจะต้องทำการสื<WBR>บทอดกิจการนี้ต่อจากผู้เป็นพ่อ
ซึ่งบ้านนี้ก็ทำเช่นนี้มาตลอดถึ<WBR>งแม้ว่าจะไม่ค่อยเต็มใจทำก็ตาม
จนวันหนึ่ง พ่อของชายคนนี้เสียชีวิตลง
เขาก็จำเป็นต้องสืบทอดกิจการร้<WBR>านข้าวมันไก่ต่อจากพ่อของเขา
ทุก ๆ อย่างเหมือนจะเป็นไปได้ด้วยดี
จนมาถึงวันครบรอบการตายของพ่<WBR>อเขา
วันนั้นที่ร้านขายดีมาก ๆ แบบที่ไม่เคยขายดีขนาดนี้มาก่อน
ได้มีเด็กผู้หญิงคนนึงซึ่<WBR>งเธอเป็นลูกค้าประจำของร้านมาซื<WBR>้อข้าวมันไก่ไปกินเป็นอาหารเย็น
ตอนนั้นเป็นเวลาโพล้เพล้ แสงอาทิตย์กำลังลับขอบฟ้า
เจ้าของร้านก็รีบทำให้เด็กผู้<WBR>หญิงเพราะเริ่มมืด
แล้วเธอยังต้องเดินไปบ้านเธออี<WBR>กไกล
เด็กผู้หญิงก็รีบเดินกลับไปบ้าน ด้วยหวังว่าจะได้อร่อยกับข้าวมั<WBR>นไก่
แต่เมื่อเธอมาถึงบ้าน และเปิดดูในกล่องข้าว
ปรากฏว่ามีแต่ข้าว ไม่มีไก่แม้แต่ชิ้นเดียว!!!
เธอแปลกใจมาก หลังจากนั้นเธอก็เดินออกไปเพื่<WBR>อซื้อข้าวมันไก่อีกครั้ง
แต่คราวนี้เธอจับตามองดูเจ้<WBR>าของร้านอย่างใจจดใจจ่อ
เพราะกลัวว่าเจ้าของร้<WBR>านจะโกงเธอ
แต่ทุกอย่างก็เป็นไปตามปกติ เธอก็รีบเอาข้าวมันไก่กล่องนั้<WBR>นกลับบ้านทันที
เมื่อมาถึงบ้านเธอก็รีบเปิดกล่<WBR>องข้าวมันไก่ทันที
แต่แล้ว....ก็ไม่พบไก่แม้แต่ชิ้<WBR>นเดียวเหมือนเดิม
อากาศรอบข้างตอนนั้นเงียบสงัด เยือกเย็น
ทันใดนั้นเธอก็ได้ยินเสียง แง้มประตู
เธอเริ่มกลัว แต่ทว่าเสียงนั้นเป็นเสียงพ่<WBR>อของเธอกำลังเปิดประตูบ้านเดิ<WBR>นเข้ามา
เธอจึงส่งเสียงเรียกพ่อของเธอ
เด็กผู้หญิง : (เสียงสั่น)
พ่อจ๋า พ่อมาดูอะไรนี่สิพ่อ หนูซื้อข้าวมันไก่มา 2 กล่อง
แต่มันไม่มีไก่แม้แต่ชิ้นเดียว
ทั้ง ๆ ที่เจ้าของร้านเขาก็ใส่ไก่มาให้<WBR>แล้ว
(
เสียงเครือเหมือนจะร้องไห้ด้<WBR>วยความกลัว)
พ่อของเธอทำหน้าแปลกใจ
แล้วครุ่นคิดอย่างรอบคอบ
ทันใดนั้นพ่อของเธอก็กลับกล่<WBR>องข้าวมันไก่แล้วเปิดดูทันที
พ่อ : อีเด็กโง่ ทีหลังเปิดกล่องให้ถูกด้านสิวะ

ไก่มันอยู่ฝั่งนี้ต่างหาก

• #2,171
สรุป อีเด็กข้างบน มันเปิดกล่องโฟมผิดด้าน

เจอฝั่งที่ข้าวทับไก่

เหอ ๆ

ผมว่า ข้าวมันไก่ ต้องห่อกระดาษคับ

ทนไม่ไหวแล้วโว๊ย

เด๋วขับรถไปกินข้าวมันไก่หน้าวัดสุทธิแก้ขัดไปก่อนดีกว่า

กรูอ่ะแค่บอกว่าอยาก มึงอ่ะเล่นโพสรุปสาด ไม่ป้นไรแถวบ้านมีพุ้งนี้กินโลด

• #2,173
ฝากรูปหน่อยนะจ๊ะ

ไฟล์แนบ

25.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 637
สงสัยได้ฤกษ์ ไปชิมข้าวมันไก่บ้านสินหน่อยแระ

ไปมาสองรอบ ร้านปิดสองรอบ เหอ ๆๆๆ

อรุณสวัสดิ์ตอนเช้าจ้า

ตื่นๆๆๆๆ ไปทำงานกันได้แล้ว เด๋วรถจะติดเอานะจ๊ะ .....

กลับมาแล้ว.........

• #2,177
กลับมาแล้ว.........

ไปสโมสรกลับมาแล้วเหรอคับสุดหล่อ :coolly-0044:

อรุณสวัสดิ์ตอนเช้าจ้า

ตื่นๆๆๆๆ ไปทำงานกันได้แล้ว เด๋วรถจะติดเอานะจ๊ะ .....

รู้สึก ตาคนนี้ จะไม่หลับไม่นอนนะ

พลังเยอะเกิ๊น :coolly-0010:

สงสัยได้ฤกษ์ ไปชิมข้าวมันไก่บ้านสินหน่อยแระ

ไปมาสองรอบ ร้านปิดสองรอบ เหอ ๆๆๆ

โจ้เก้านิ้ว ไม่มีบุญ :coolly-0031:

• #2,178
น้าอ๊อด สงสัยยังไม่กลับ

เงียบเลยวุ้ย

ซื้อมาฝากกรูด้วย วันพูธไปเอา เอามาส่งสนามบอล ok น้ำจิ้มเยอะ ๆ

ซื้อมาฝากกรูด้วย วันพูธไปเอา เอามาส่งสนามบอล ok น้ำจิ้มเยอะ ๆ
เอาจริงป่าวเนี่ย ถ้าจริงโทรย้ำด้วยนะ

เด๋วลืมอ่ะ 555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม