• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

>>> ชวนรวมกลุ่มแถวพระราม 3 บ่อนไก่ สาธุประดิษฐ์ สาทร ถนนจันทน์ และใกล้เคียง <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

กลิ่นเตะไปถึง 71
มีเด็กจรจัดพลัดหลงมาด้วย บ้านนี้..

ใช่ครับพี่มอส พี่มอสทำถูกแล้วแหละครับ
ในเมื่อเก่งนักจะมาถามคนอื่นทำไม จะมาให้ช่วยทำไม
เก่งนักก้อต้องช่วยตัวเองไปครับ

แพ้ภัยตัวเอง เอิ๊กๆๆๆ :coolly-0010:

ใช่แล้ว ให้เค้าแพ้ภัยตัวเองไปดีกว่าคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,983

อุ ไม่

นี่ใช่ไอโฆษณา โออิชิปะแชมป์

โฆษณาเฮี่ยไรวะ

น่ารักทั้งเซต :coolly-0044:

อุ ม่ายยยยยย :coolly-0045:

ว่าจะติดตามอยู่เหมือนกัน กลิ่นมันโชยมาถึงนี่ กลิ่น หื่นไอ้ต้นนะ

อ้าวไอคุณพี่กอฟคับ

เกี่ยวไรกะผมคับ

ผมหื่นก็ไม่ได้ไปอัดตรูดพี่นี่คับ

แต่ สรุป นี่กรูหื่นจิง ๆ แล้วใช่ปะวะเนี่ย :coolly-0038:

รับทราบ ขอบคุณสุดหล่อครับ

ตกลง พี่เก็บให้ต้นอันนึงนะ

แล้วตกลง หนีไปกินสเวนเซ่นกันมาแล้วใช่ปะเนี่ย

ยังไงอธิบายด่วน :coolly-0010:

• #1,984
พี่ต้นครับ ผมได้ดูแล้วครับ
ตอนแรกก้อว่าจะถามเหมือนกันว่าเป็นใคร
แล้วสรุปเค้าเป็นใครอะครับ

อย่าบอกนะครับว่าทีพี่เอามาให้ดูเพราะเค้าเหมือนผม :coolly-0036:

นี่เมิงจำตัวเองไม่ได้เหรอวะสิน

ฮ่า ๆ ๆ :coolly-0046::coolly-0046:

• #1,985
พี่ต้นครับ ผมได้ดูแล้วครับ
ตอนแรกก้อว่าจะถามเหมือนกันว่าเป็นใคร
แล้วสรุปเค้าเป็นใครอะครับ

อย่าบอกนะครับว่าทีพี่เอามาให้ดูเพราะเค้าเหมือนผม :coolly-0036:

ต้นเว้ย....งานเข้าอีกแระ...เซ็งว่ะ คนนึงถือปูน คนนึงถือทราย คนนึืงถือก้อนหิน ช่วยกันก่อกำแพงความคิดกันขึ้นไป กลุ่มก็มีกันแค่เนี้ยยังจะมาอีโก้ใส่กันอีก แทนที่ผ่านไปผ่านมาเจอมีปัญหากับใครอยู่จะได้ช่วยเหลือ ทีนี้ก็คงไม่ไหวแล้วล่ะ เจอก็คงจะได้แค่มองๆ เพราะเด็กมันไม่อยากเข้ามาหาเอง คนเคยโทรคุยกัน มาหากันดึกดื่นทำมาเป็นไม่รู้จักกันซะงั้น ยังจะมาคุณๆผมๆกับพี่อีก รู้ทั้งรู้ว่าเด็กๆกว่ากันทั้งนั้น ถ้างั้นพี่คงไม่ข้ามกำแพงนั้นไปหรอกเชิญก่อตามสบาย ไงสักพักก็ต้องเปลี่ยนรถอยู่ดี แต่สำหรับต้นเหมือนเดิมนะ(กระทู้สุดท้ายสำหรับพระราม3ว่ะ)

พี่แชมปครับอย่าไปคิดมากนะครับ ทำดีย่อมได้ดีครับ

คนเราต้องรู้จักรับฟังจากทุกๆเสียงที่เค้าเสนอแนะ
ไม่ว่าจะดีหรือไม่ดี จะถูกหรือจะผิด จะใช่หรือไม่ใช่

ถ้าเค้าคิดว่าเค้ารับฝังในสิ่งที่มันตรงกันข้ามกับความคิดเค้าไม่ได้
สินว่าเค้าน่าหยุดถามไปซะ ก้อหมดเรื่อง จะมาถามทำไมวะ

ที่จริงไม่ว่าคำตอบที่ได้นั้นจะดีหรือไม่ดีก้อแล้วแต่
สิ่งที่สำคัญก้อคือการขอบคุณคนที่เค้าอุตส่าห์ตอบคำถาม

เป็นกำลังใจให้นะครับ

เมพขิงๆ...

คนเรามันต่างความคิด...........คิดไม่เหมือนกันอยู่แล้ว ต้องเปิดใจรับฟังครับ อย่าคิดมากครับแชมป์ พี่เจอมาเยอะอย่างที่ทำงานก็มี พี่จะเหลาให้ฟัง อย่่างที่พี่เจอเนี่ย พี่ทำงาน วิศวะกร ทำเกีียวกับสร้างห้องสะอาดที่ใช้ผลิตยา และ อุปกรณ์ อิเลคทรอนิค ย้ายมาอยู่ที่ใหม่ เข้ามาวันแรกก็โดน พวกเด็กจบใหม่ อวดฉลาด ลองวิชา และดูถูกคิดว่าจบน้อยกว่ามัน แรกๆก็โมโหนะ คุยกับมันดีๆแต่คำตอบที่ได้กับกวนตีน มาเลย เลยไม่คุยกะแม่งเลย พอหลังๆจะขอให้ช่วยเลยไม่ช่วยแม่งเลย ก็ตอบไปตรงเลย เก่งแล้วนี่เมิงก็ทำเองดิ ผลสุดท้ายเค้าก็แพ้ภัยตัวเอง ก่อนอยู่ที่นี่ที่เก่าหนักกว่าอีก ครับถึงบอกไงมีไรปรึกษาได้ครับน้อง

ใช่ครับพี่มอส พี่มอสทำถูกแล้วแหละครับ
ในเมื่อเก่งนักจะมาถามคนอื่นทำไม จะมาให้ช่วยทำไม
เก่งนักก้อต้องช่วยตัวเองไปครับ

แพ้ภัยตัวเอง เอิ๊กๆๆๆ :coolly-0010:

เป็นคนกลาง นี่มันลำบากใจจังโว๊ยยยย :coolly-0041:

เอาเป็นว่า

คนละครึ่งทางนะคับ

ผมก็ไม่รุ้จะพูดยังไง

เอาเป็นว่า น่าจะเกิดจากการไม่เข้าใจอะไรกันนิดเดียว

ถอย คนละก้าวดีกว่ามั๊ย?

ใครคิดว่า พลาดไปแล้วก็ปรับตัว

ทุกคน มีสิทธิ์พลาดได้

แต่ผิดพลาดแล้ว รุ้จักแก้ไข

ใครจะโกรธลง

นี่ผมพูดเรื่องอะไรวะเนี่ย

สรุป นี่มันเรือ่งอะไรกันวะ

แต่ก็ให้มันจบไปเถอะ

อุ ม่ายยยยยยย :coolly-0001:

ม่าย หวาย จา เคลียร์ :coolly-0041:

แก้ไขล่าสุด:
อุมาเอะ หรือ อุม่าย แปลได้ 2 อย่าง 2 ความหมาย
อยู่ที่ว่าใช้เวลาไหน ถ้าเวลากิน ก็แปลว่า อร่อย หรือว่า
โครตอร่อย แต่จะเป็นคำไม่สุภาพ ใช้กะเพื่อนฝูง
หรือกับคนที่สถานะเท่าเทียมหรือน้อยกว่าได้..
ส่วนอีกกรณีนึง อุม่าย อาจใช้กับกริยา หรือการกระทำ
แปลว่า เก่ง หรือ เยี่ยมยอด อาจใช้ชมเชยบุคคลนั้นๆ
ที่อยู่ในเหตุการ.......
ว่าด้วยประการฉะนี้.......สวัสดี

แก้ไขล่าสุด:
หึหึ มึงพิมพ์ย๊าว ยาว เว้นบรรทัดซะเปลืองหน้าเลยนะ
เรื่องไม่เข้าใจ ถ้าไม่คุยกันมันก็ไม่เข้าใจ แต่ ใครไม่เข้าใจเรื่องอะไร
ถ้ามี ego สูง กัน กรูแก่ มึงเด็ก หรือ อะไรก็แล้ว แต่ มันก็ลำบากที่จะพูดกัน

The sin ครับวันไหนมา เอาของฝากจากแชมป์มาให้ด้วยครับ ขอบคุณมาก อดได้ของอย่างนึงเลย ต้องแบ่งให้พวกไป

• #1,989
หึหึ มึงพิมพ์ย๊าว ยาว เว้นบรรทัดซะเปลืองหน้าเลยนะ

ก็เป็นการแสดงให้รู้ไง

ว่าผมอะ ยาวววววว :coolly-0044:

อุมาเอะ หรือ อุม่าย แปลได้ 2 อย่าง 2 ความหมาย
อยู่ที่ว่าใช้เวลาไหน ถ้าเวลากิน ก็แปลว่า อร่อย หรือว่า
โครตอร่อย แต่จะเป็นคำไม่สุภาพ ใช้กะเพื่อนฝูง
หรือกับคนที่สถานะเท่าเทียมหรือน้อยกว่าได้..
ส่วนอีกกรณีนึง อุม่าย อาจใช้กับกริยา หรือการกระทำ
แปลว่า เก่ง หรือ เยี่ยมยอด อาจใช้ชมเชยบุคคลนั้นๆ
ที่อยู่ในเหตุการ.......
ว่าด้วยประการฉะนี้.......สวัสดี

สุโก้ยยยย

อาจารย์บิ๊ก อยู่บริษัทญี่ปุ่น หน้าก็เหมือนญี่ปุ่น

เด็กในสังกัด ก็ยี่ปุ้นยี่ปุ่น :coolly-0001:

• #1,990
The sin ครับวันไหนมา เอาของฝากจากแชมป์มาให้ด้วยครับ ขอบคุณมาก อดได้ของอย่างนึงเลย ต้องแบ่งให้พวกไป

ตาคนนี้ ช่วงนี้งานน้อยเหรอไง

เข้ามาได้ทุกชั่วโมง

ยังไม่อธิบายเลยนะว่า ไปสเวนเซ่นมาแล้วยัง? :coolly-0010:

ใช่แล้ว ให้เค้าแพ้ภัยตัวเองไปดีกว่าคับ

ผ้าขนหนูหมี่เกี๊ยวเมิงอะ

เจือกมาลืมไว้ที่ห้องกรู ตรงโซฟาพอดีเลยนะ :coolly-0040:

กรูว่าแล้ว กลิ่นอะไรว๊า ตุ ๆ :coolly-0008:

• #1,991
เมื่อวานเย็นก็ต้องขอบใจไอน้องแสงมากมายคับ

ที่อุตส่าห์รับผมไปส่งที่อู่พี่เก๋ ที่บางบัวทอง

ขากลับ

ฝนตก

ขับกลับมาด้วยกัน

เพราะแสงบอกว่า ให้พี่ต้นนำหน่อย ผมกลัวหลง

ออกจากอู่ปุ๊บ

มันแฟ๊ดดดดด

นำผมไปยาว ๆ เลย

ฝนก็ตกหนัก

แล้วเส้นราชพฤกษ์น่ะ

เซียนในเซฟไทย มิดมากี่คันแล้วล่ะ

นึกยังไม่ทันไร

ไอน้องแสง เข้าโค้งคู่กับรถพ่วงหน้าผม

อยู่ดี ๆ จะเอาท้ายรถตัวเองไปยัดใต้รถพ่วงซะงั้น

ผมนี่

ใจหายแว๊บเลย

"ซวยแล้วกรู เอาลูกเค้ามา หาเรือ่งจริง ๆ "

โชคดีที่แสงมันยกคันเร่งทัน

แล้วก็แฟ๊ดยาว ๆ จนมองไม่เห็นไฟท้าย

ไอนี่นิ ไหนบอกว่าให้กรูนำ เสือกนำกรุไปไหนวะเนี่ย

ผมก็โทรหามัน บอกให้เบา ๆ หน่อย เด๋วหลง

เสือกปิดโทรศัพท์ทั้งสองเครื่อง

กว่าจะโทรติด

มันอยู่หน้า ณ นนท์แล้วคับ

เวน กำเจง ๆ

• #1,992
พร่งนี้น้ำมันลงราคา ดีใจที่สุดเยย

จะได้ เติม 95 เพียว ๆ ยาว ๆ เลย

ตาคนนี้ ช่วงนี้งานน้อยเหรอไง

เข้ามาได้ทุกชั่วโมง

ยังไม่อธิบายเลยนะว่า ไปสเวนเซ่นมาแล้วยัง? :coolly-0010:

ลองไปถามแป๊ปกะแชมป์ดูว่าที่ สเวนเซ่น น่ะจี๊ดไม๊

เมื่อวานเย็นก็ต้องขอบใจไอน้องแสงมากมายคับ

ที่อุตส่าห์รับผมไปส่งที่อู่พี่เก๋ ที่บางบัวทอง

ขากลับ

ฝนตก

ขับกลับมาด้วยกัน

เพราะแสงบอกว่า ให้พี่ต้นนำหน่อย ผมกลัวหลง

ออกจากอู่ปุ๊บ

มันแฟ๊ดดดดด

นำผมไปยาว ๆ เลย

ฝนก็ตกหนัก

แล้วเส้นราชพฤกษ์น่ะ

เซียนในเซฟไทย มิดมากี่คันแล้วล่ะ

นึกยังไม่ทันไร

ไอน้องแสง เข้าโค้งคู่กับรถพ่วงหน้าผม

อยู่ดี ๆ จะเอาท้ายรถตัวเองไปยัดใต้รถพ่วงซะงั้น

ผมนี่

ใจหายแว๊บเลย

"ซวยแล้วกรู เอาลูกเค้ามา หาเรือ่งจริง ๆ "

โชคดีที่แสงมันยกคันเร่งทัน

แล้วก็แฟ๊ดยาว ๆ จนมองไม่เห็นไฟท้าย

ไอนี่นิ ไหนบอกว่าให้กรูนำ เสือกนำกรุไปไหนวะเนี่ย

ผมก็โทรหามัน บอกให้เบา ๆ หน่อย เด๋วหลง

เสือกปิดโทรศัพท์ทั้งสองเครื่อง

กว่าจะโทรติด

มันอยู่หน้า ณ นนท์แล้วคับ

เวน กำเจง ๆ

:coolly-0010: กร๊ากกกกกก
แต่เอาจิงๆ ติดใจรถมีโบอะพี่ต้น
เพิ่งเคยลอง RB ครั้งแรก
ยิบห้า น่าลอง....:coolly-0040:

• #1,995
ลองไปถามแป๊ปกะแชมป์ดูว่าที่ สเวนเซ่น น่ะจี๊ดไม๊

วันสองวันนี้ก็โทรคุยกับมันทั้งสองคน

ไม่เห็นพูดถึงเลยซักนิด

โป้ง :coolly-0014:

ไปไม่ชวน

ไอจู๊ซอยู่นนท์ จะไปไหนมันยังโทรมาชวนเลย

:coolly-0010: กร๊ากกกกกก
แต่เอาจิงๆ ติดใจรถมีโบอะพี่ต้น
เพิ่งเคยลอง RB ครั้งแรก
ยิบห้า น่าลอง....:coolly-0040:

เมื่อวานฝนตก ไว้วันไหนลองรถพี่เก๋ดู

หรือรถแชมป์ก็ได้

ขาหมูยัดไส้ อร่อยปะ?

วันสองวันนี้ก็โทรคุยกับมันทั้งสองคน

ไม่เห็นพูดถึงเลยซักนิด

โป้ง :coolly-0014:

ไปไม่ชวน

ไอจู๊ซอยู่นนท์ จะไปไหนมันยังโทรมาชวนเลย

ขอโทษครับสุดหล่อ ไปสโมสรกันก่อนไม๊..........:coolly-0033:

เมื่อวานฝนตก ไว้วันไหนลองรถพี่เก๋ดู

หรือรถแชมป์ก็ได้

ขาหมูยัดไส้ อร่อยปะ?
ไม่ได้กินเลยพี่ต้น พ่อกินหมดเลย:coolly-0040:

อัพครับ...............................................................................................................................................................................................

ใครมีเศษหมุดของวอเทอร์การ์ด เหลือสักตัว บ้างครับ ขายหรือบริจาคก็ได้ขอตัวเดียว ได้มาครบแต่ขามันหักอ่ะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม