กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: เพื่อปรึกษา เรื่องกรมการขนส่งทางบก

A31566

TANMAYA Cef@non อิอิ
Cefiro-Thailand Members
Registered
คะแนนการตอบรับ
0
แต้มสะสม
0
เพื่อปรึกษา เรื่องกรมการขนส่งทางบก

เพื่อปรึกษาเรื่องของกรมการขนส่งทางบก เรื่อง การจดทะเบียน แจ้งโอน-ย้าย การแจ้งเปลี่ยนสี เปลี่ยนเครื่อง ต่อภาษี พรบ และใบอนุญาติขับขี่

( ข้อมูลส่วนใหญ่ มาจากเพื่อนที่ทำงานอยู่ขนส่งจังหวัดนนทบุรี นะครับ )

:dribble: มีอะไรเราช่วยกันครับ พวกเรารักกันและสามัคคีกัน เพราะพวกเราครอบครัวเดียวกันครับ CEFIRO-THAILAND

Re: เพื่อปรึกษา เรื่องกรมการขนส่ง

อืม ทำตัวเป็นประโยชน์ก็เป็นนี่หว่า?

เยี่ยมมาก

Re: เพื่อปรึกษา เรื่องกรมการขนส่ง

เดี๋ยวนี้ขนส่งทำงานเร็วมาก อาทิตย์ก่อนไป

แจ้งเปลี่ยนสี

ต่อภาษี

ตรวจสภาพ

แจ้งเปลี่ยนป้ายทะเบียนใหม่

1 ชั่วโมงครึ่ง เสร็จ แต่ผมไปทำที่ ขนส่งเขต3 นะ ที่อื่นก็น่าจะเร็วเหมือนกัน

อืม ทำตัวเป็นประโยชน์ก็เป็นนี่หว่า?

เยี่ยมมาก

ก้อเพิ่งเห็นมีสาระ..ตอนเนี้ย...

เยี่ยมมาก

ขอบคุณครับน้ากิ๊ฟ ขอให้เมียน้ากิ๊ฟกลัวน้ากิ๊ฟบ้างนะครับ

เดี๋ยวนี้ขนส่งทำงานเร็วมาก อาทิตย์ก่อนไป

แจ้งเปลี่ยนสี

ต่อภาษี

ตรวจสภาพ

แจ้งเปลี่ยนป้ายทะเบียนใหม่

1 ชั่วโมงครึ่ง เสร็จ แต่ผมไปทำที่ ขนส่งเขต3 นะ ที่อื่นก็น่าจะเร็วเหมือนกัน

เดี๋ยวนี้กรมการขนส่งทางบกพัฒนาแล้วครับ ระบบออนไลย์ทั่วประเทศครับ

ก้อเพิ่งเห็นมีสาระ..ตอนเนี้ย...

ป๋าด่า....หรือว่าชมเนี่ย..................

Re: เพื่อปรึกษา เรื่องกรมการขนส่งทางบก

ท่านใดมีเรื่องสอบถาม หรือปรึกษาเกี่ยวกับกรมการขนส่งทางบก เชิญเลยนะครับ

สอบถามหน่อยครับ
การแจ้งเปลี่ยนสี ขั้นตอนอย่างไร ใช้หลักฐานอะไรบ้าง ราคาเท่าไรครับ :redface:

สอบถามหน่อยครับ
การแจ้งเปลี่ยนสี ขั้นตอนอย่างไร ใช้หลักฐานอะไรบ้าง ราคาเท่าไรครับ :redface:

เอกสารที่ต้องเตรียมนะครับ

-ใบเสร็จเปลี่ยนสีจากอู่
-คู่มือรถยนต์
-ใบคำขอแจ้งการเปลี่ยนสี ( ขอที่ขนส่ง )
-ค่าธรรมเนียม 105 บาท ( ถ้าจำไม่ผิด )

ป๋าด่า....หรือว่าชมเนี่ย..................
กรูว่าอย่างแรก แน่นอน
:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

กรูว่าอย่างแรก แน่นอน
:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ผมอุส่ามีสาระแล้ว เกย์ยังมาว่าอีก

ผมอุส่ามีสาระแล้ว เกย์ยังมาว่าอีก
หึ ๆ มันยังไม่สลด
:eeek: :eeek:

ท่านใดมีเรื่องสอบถาม หรือปรึกษาเกี่ยวกับกรมการขนส่งทางบก เชิญเลยนะครับ

up up :dribble:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
สมัครสมาชิก
ด้านบน