พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ผมก็จำได้เพราะ 2020 นี่แหละ ที่เห็นสายสองบ่อย ผ่านหน้าโมรา อิอิ :coolly-0039:

โมรานี่มันร้านกาแฟใช่มั๊ย แอ๊............:coolly-0046:

สวัสดีครับแชมป์ ยินดีที่ได้รู้จักอีกครั้งครับ

ผม เหวก ครับ น้องๆในนี้เรียก น้าเหวก กันหมดแล้ว ส่วนใหญ่จะสัญจรแถวบางแสน-ศรีราชา-อ่าวอุดม-บางละมุง-พัทยา บางแสนบ้างแต่ไม่บ่อย (ความจริงก็บ่อยแต่ไม่ได้เอาเซฟไปครับ)

แน่ะ...อุตส่าห์ไปแอบเห็นเราอีก :coolly-0046: ว่าแอบไปแล้วน๊า...........:coolly-0010: พอดีไปหาตัวอ่อนกินแถวนั้นครับ 555+

ล้อดำพึ่งเปลี่ยนใส่เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองครับ ล้อน้าเปลี่ยนบ่อยมากๆตามอารมณ์ :coolly-0046:

ส่วนเรื่องขัดสี น้าขัดเองครับ เมื่อก่อน 2 อาทิตย์ครั้ง แต่เดี๋ยวนี้ชักขี้เกียจ เดือนละครั้งพอครับ ยาเคลือบหรือขัดก็หาเอาของญี่ปุ่นจากในเวปเนี่ยแหละครับใช้ได้ดี ยี่ห้ออะไรไม่รู้อ่านไม่ออก สั่งเอาแล้วให้เค้าส่งมาให้ครับ ขยันขัดเดี๋ยวก็ขึ้นเงาเอง
ส่วนแชมพูล้างก็ทั่วไปตามห้างน่ะครับเกรดกลางๆพอไม่ต้องถึงขนาดพันกว่าบาท แค่ 200-300 ก็ประมาณนี้ครับ อาศัยขยันล้างบ่อยๆเดี๋ยวก็แว้บเองครับ

@Champ จริงๆ น้าเหวก เค้าก็บ้านใกล้เรือนเคียงกับเรานี่ล่ะ แต่พี่เค้ายังไม่รู้ 555 :coolly-0010:

@น้าเหวก ผมอยากคุยกับพี่มานานตั้งแต่มีรถแล้วครับ มัวแต่ไปคุยกับพี่เสือน้อยแทน 555 ว่างๆ ผมจะไปหาที่ Site Office นะครับ ไปแนะนำตัวอย่างเป็นถ้าการซักหน่อย เพื่อพี่มีของอะไรไม่ใช้แล้ว ให้น้องๆ บ้างก็ได้นะครับบบบ
:coolly-0033:
จากพวกเรา 2 หนุ่ม TPX :coolly-0022:

@Champ จริงๆ น้าเหวก เค้าก็บ้านใกล้เรือนเคียงกับเรานี่ล่ะ แต่พี่เค้ายังไม่รู้ 555 :coolly-0010:

@น้าเหวก ผมอยากคุยกับพี่มานานตั้งแต่มีรถแล้วครับ มัวแต่ไปคุยกับพี่เสือน้อยแทน 555 ว่างๆ ผมจะไปหาที่ Site Office นะครับ ไปแนะนำตัวอย่างเป็นถ้าการซักหน่อย เพื่อพี่มีของอะไรไม่ใช้แล้ว ให้น้องๆ บ้างก็ได้นะครับบบบ :coolly-0033:
จากพวกเรา 2 หนุ่ม TPX :coolly-0022:

คันสีเทาพี่เห็นบ่อยๆที่ปั๊มหน้าโรงกลั่นอ่ะนะ ก็ว่าอยู่.. ว่าต้องทำงานแถวๆนี้แน่ๆ

มาหาได้เลยครับ พี่อยู่ site office ทีม ENMB นี่แหละครับ แต่บางครั้งก็ไม่ได้อยู่ที่โต๊ะนะ เผื่อบางทีโทรมาแล้วไม่ได้รับสาย เบอร์โต๊ะภายใน 1933 ครับ

บอกมาหาพี่อาจหาญ ในนี้รู้จักทุกคน :coolly-0010:

แก้ไขล่าสุด:
แถวไหน เมื่อไหร่ดีครับ ช่วงนี้งานว่างๆอยู่ด้วย :coolly-0039:
เอาเป็นเสาร์ที่24 ที่จะถึงนี้ ก็คือเสาร์หน้านี้ ที่ร้าน ครัวชนบท ตรงโค้ง ถนนข้าวหลาม เลี่ยงหนองมน ดีมั้ย จะขอกันที่ด้านหน้าร้านริมถนน ไว้สำหรับจอดเซฟสวยๆ ซัก10คัน เพราะช่วงนี้ใครขับผ่านไป มา ก็มองเห็นชัดเจน เมื่อวานลองไปนั่งดู เข้าถ้า วงดนตรีเล่นมัน..ดี
ใครสนใจก็ยกมือเลยครับ ติดต่อผมได้ 081-9458622

เอาเป็นเสาร์ที่24 ที่จะถึงนี้ ก็คือเสาร์หน้านี้ ที่ร้าน ครัวชนบท ตรงโค้ง ถนนข้าวหลาม เลี่ยงหนองมน ดีมั้ย จะขอกันที่ด้านหน้าร้านริมถนน ไว้สำหรับจอดเซฟสวยๆ ซัก10คัน เพราะช่วงนี้ใครขับผ่านไป มา ก็มองเห็นชัดเจน เมื่อวานลองไปนั่งดู เข้าถ้า วงดนตรีเล่นมัน..ดี
ใครสนใจก็ยกมือเลยครับ ติดต่อผมได้ 081-9458622

รับทราบครับ

ไป 1 ลำครับ

แล้วเจอกันครับป๋า

คันสีเทาพี่เห็นบ่อยๆที่ปั๊มหน้าโรงกลั่นอ่ะนะ ก็ว่าอยู่.. ว่าต้องทำงานแถวๆนี้แน่ๆ

มาหาได้เลยครับ พี่อยู่ site office ทีม ENMB นี่แหละครับ แต่บางครั้งก็ไม่ได้อยู่ที่โต๊ะนะ เผื่อบางทีโทรมาแล้วไม่ได้รับสาย เบอร์โต๊ะภายใน 1933 ครับ

บอกมาหาพี่อาจหาญ ในนี้รู้จักทุกคน :coolly-0010:

อะอ้าว!....ใกล้กันกว่าที่คิดไว้แฮะ:coolly-0040: มีเบอร์ภายในซะด้วย ของผม5345 Lab TPX ครับ เอิ๊กๆ ไว้ว่างๆจะแวะไปเยี่ยมเยียนนะคร๊าฟ :coolly-0010:

ผมก็จำได้เพราะ 2020 นี่แหละ ที่เห็นสายสองบ่อย ผ่านหน้าโมรา อิอิ :coolly-0039:

อ๋อ!...บ้านพักที่เก่าผมอยู่แถวนั้นคับ ตอนนี้ย้ายมาอยู่แถววังมุขแล้วอะคับ

อ้าว...ผมก็นึกว่าร้านโมราเป็นกาแฟอยู่ตั้งนาน เผลอไปนั้งกินตั้งหลายที เอิ๊ก:coolly-0010:

ง้า....ทำไงดีอ่าลืมบอกพี่ๆไปว่าผมพึ่งได้งานใหม่น่ะครับ กำลังจะย้ายไปอยู่แถวมาบตาพุตแล้วอ่า ไปเริ่มงานวันที่ 22 นี้แล้วอ่า :coolly-0042: แต่ก็ยังกลับมาบางแสนเป็นระยะๆอะคับ เพราะแฟนยังเรียนอยู่ ม.บูร อะคับ คงไม่ค่อยได้เจอรถผมวิ่งแถวนี้แล้วล่ะ:coolly-0017:

:coolly-0041:แง๊ๆ อยากไปด้วย

อุ่ยย เสาร์ยี่สิบสี่ สงสัยจะไม่ว่างแหะ...

อ๋อ!...บ้านพักที่เก่าผมอยู่แถวนั้นคับ ตอนนี้ย้ายมาอยู่แถววังมุขแล้วอะคับ

อ้าว...ผมก็นึกว่าร้านโมราเป็นกาแฟอยู่ตั้งนาน เผลอไปนั้งกินตั้งหลายที เอิ๊ก:coolly-0010:
:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

ไปมาเมื่อไหร่ไม่เห็นรู้เรื่องเลย :coolly-0029:

5555 อยากกินหมูสะดิ้งอีก..:coolly-0046:

สวัสดีครับพี่น้องชาว บางแสน เมื่อคืนไปแหลมแท่นมาครับ สวยๆๆๆ ทำไมแถวนั้นเจอแต่รถสวยๆ ทั้ง R35 , 350Z , 370Z จะบ้าตาย 555 :coolly-0009:

สวัสดีครับพี่น้องชาว บางแสน เมื่อคืนไปแหลมแท่นมาครับ สวยๆๆๆ ทำไมแถวนั้นเจอแต่รถสวยๆ ทั้ง R35 , 350Z , 370Z จะบ้าตาย 555 :coolly-0009:
ครับ...อย่างนั้นแหละครับ วันนั้นผมยังเกือบโดน R35 ชนทีนึง เกลื่อนกราดไปหมด:coolly-0007: เห็นรถเราสวยหน่อยไม่ได้ขับมาแซ๊ตตใส่เฉยเรย:coolly-0004: ยังไม่พอนะ ผมยังเคยขี่มอไซค์ ไล่ตาม ramborghini มาแล้ว แซงด้วย!...อิอิ มานติดไฟแดงง่ะ :coolly-0034:

ง้า....ทำไงดีอ่าลืมบอกพี่ๆไปว่าผมพึ่งได้งานใหม่น่ะครับ กำลังจะย้ายไปอยู่แถวมาบตาพุตแล้วอ่า ไปเริ่มงานวันที่ 22 นี้แล้วอ่า :coolly-0042: แต่ก็ยังกลับมาบางแสนเป็นระยะๆอะคับ เพราะแฟนยังเรียนอยู่ ม.บูร อะคับ คงไม่ค่อยได้เจอรถผมวิ่งแถวนี้แล้วล่ะ:coolly-0017:
แล้วมาเจอกันนะครับ

:coolly-0041:แง๊ๆ อยากไปด้วย
คิดถึงครับ

ไปมาเมื่อไหร่ไม่เห็นรู้เรื่องเลย 5555 อยากกินหมูสะดิ้งอีก..:coolly-0046:
แล้วเจอกันนะครับ

มาพบปะเจอะเจอตัวเป็นๆกันหน่อยดีมั้ยครับ

ไม่ได้เจอกันนานแล้วนะเรา อะ ตัวเล็กแข็งแรงดีนะครับ

วันที่24 ธค.แถมพิเศษปาตี้แบบชิวๆ แต่งตัวให้มีสีสรรค์ตามสไตล์ คุณ แล้วงานนี้จะได้พบกับ..วิดไฮเปอ ไม่ต้องซื้อบัตร ซื้อตั๋วใดๆ อยากกินอะไรก็สั่งเอา เช็คบิลก็หารกันไปเชิญครับ

ใช่ครับที่จอดในปั๊ม เพราะเดินไปซื้อกาแฟ Lorry ดื่มบ่อยๆ ไหมก็แวะซื้อข้าว ไว้มีโอกาสค่อยเจอกันครับ แต่ผมก็ไป site บ่อยๆ แต่ไม่รบกวนพี่ล่ะกัน อยากคุยกันดูรถไปด้วยอ่า...:coolly-0023:

มะวานช่วงเย็น วิ่งจะเข้าศรีชา มาผ่านตรงไฟแดงบางพระ มีพ่อตั้งด่านจับพวกมอไซอยู่...:coolly-0034: จังหวะนั้น (ปล่อยไฟเขียวพอดี) ผมก็ออกซ้ายช้าๆ พ่อขยับตัว :coolly-0014: โบกให้จอดเฉย... ก็เลยชิดซ้ายไว้นิด..!!! ทำท่าจะจอด (แต่คิดในใจ... :coolly-0002: ไม่รู้จะเรียกทำไม... เราทำอะไรผิด... จะหาเรื่องแน่ๆ) ได้โอกาส:coolly-0022: แซดดดด....... ผ่านไฟเขียวไปเลยยยยย........:coolly-0035: มองกระจกหลัง เห็นจดเลขทะเบียนใหญ่เลยคร้าบบบบ....:coolly-0019: ไม่รู้จะเกิดอะไรตามหลังหรือป่าว :coolly-0036:

:coolly-0009: :coolly-0009: :coolly-0009:

รายงานตัวครับผม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม