• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

555 เหอๆๆโทษทีนะพี่นนท์...มองอยู่นานไม่รู้ว่าใครเลยไม่ได้ทักแต่แรก

ไม่เป็นไรครับผมก็ไม่กล้าทักไม่รู้แฟนใคร:coolly-0010:โทษเหมือนกันน้ะจร้า......รถสวยน้ะ...:coolly-0033:

ขอโทษด้วยฮะที่ไม่ได้ไปนั่งร่วมโต๊ะด้วย มัวแต่วุ่นอยู่หน้างาน
ได้ของกันเพียบเลยนะ รอบหลังๆจับเองแต่ไม่ได้ซักกะอย่าง เขร้ แต่ก็ยังดีจับให้พี่น้องเราไปหลายชิ้นเลย
ปล.ผมใส่ กกน สีเขียวนะ อยากได้ไมล์GTR ยืนอยู่นอกงานแต่วิ่งไปไม่ทัน 555555

ผมเลยอดดู 7 นิ้วเลย :coolly-0018: แบ่งๆกันดูบ้าง

แน๊กมันไม่ว่าหรอก

ผมเลยอดดู 7 นิ้วเลย :coolly-0018: แบ่งๆกันดูบ้าง

เพิ่งรู้ว่าน้าป้องพิการ มีนิ้วแค่ 7นิ้วเองหรอ ???

เงียบกันจังเลย ตื่นกันหรือยังครับ
เมื่อวานหนุกมาก ผมมารอที่ Motorway ตั้งแต่บ่ายสามครึ่ง และก็เริ่มทยอยมากัน ก็มีถ่ายรูปกัน แล้วออกเดินทางประมาณ19:00 เนื่องจากรอกันมาจนเกือบครบ ช่วงเดินทางไปก็มีการใช้ความเร็วกันพอประมาณแบบว่าหิวๆๆ รถบนถนนมอเตอร์เวย์ ต่างหลบทางให้เพราะกลัวว่า A31 หลายลำจะพ่นไฟจากท่อไอเสียไปเผาไฟหน้ารถเค้ามีทั้ง สีเทา สีดำ สีเขียว สีแดง สีขาว โดยเฉพาะ 500+ แรงม้าของตามาร์คไฟพุ่งออกมาเป็นเมตร รถผมตามอยู่ห่างๆ

มาถึงงานประมาณ 20:30 แม่เจ้า A31 เยอะมากๆ มากันนับร้อยคันได้ สวยงามกันทั้งนั้น ระหว่างในงานก็เริ่มสวาปามเครื่องเซ่นบนโต๊ะ ก็ยังกับแร้งทึ้ง ระหว่างงานช่วงแจกของรางวัล ก็มีของรางวัลติดไม้ติดมือกลับบ้าน ตามาร์คได้ค้ำ คัสซี พี่ยศ และ ภรรยา ได้รางวันทั้งสองคน ค้ำโช้ค s13 และ เครื่องเสียงชุดใหญ่ Front + Sub พี่ชาติ ได้ TEIN คู่หน้า และก็มีกิจกรรม ฮาๆ อีกมากมายก่อนแยกกันกลับ

เดินทางกลับก็แยกย้ายกันกลับบางท่านไปบางแสนต่อ
ส่วนผมกลับกะเจ้าดิวกลับบ้าน มากันสองลำแยกและมาแยกกันแถวๆ มอเตอร์เวย์
ส่วนเจ้าดิวเป็นไงบ้าง ส่งเสียงมาหน่อย บ้านไกลซะด้วย

โอ๊ยยย......ถนนเส้นนี้อีขาวข้าจองง.... วิ่งยาวไประยองคันเดียวโดดๆเลยคับไม่มีคัยแซง ไมมีคัยตีคู่ แซดดดด...ฟิ้ววว.ว. บ้าอยุคันเดียวอ่ะแระ:coolly-0034::coolly-0007::coolly-0023:
ขอบคุนมากคับพี่ที่บอกทาง :coolly-0044:

มัวแต่เฝ้าบางแสนให้ เลยไม่ได้ไปค๊า เลยรอรับพวกพี่กลับที่บางแสนแทน อิอิ
แต่ขอบคุณนะคะ สำหรับพี่ยศ แหละพี่มาน่ะ ที่จะมารับขอบคุณค่ะ พอดีต้องทำงานนิหน่อย งานเข้า นิสนึง
ยังไง เดือนพ.ย. เจอกัน นะคะ มิตติ้งบางแสน ทุกคน น้องจะจัดหนักให้เลยค่ะ 555+

เล่าเหตุการณ์เมื่อคืนหน่อย

พอดีเมื่อคืนนี้ (5/9/53) ผมยังทำงานอยู่ในโรงกลั่น ราวทุ่มเศษๆ ก็ได้ยินเสียง ตึ้ม...! พร้อมกับ ฝ้าในออฟฟิศสะเทือนไปหมด ได้ยินเสียงวิทยุบอกว่า เกิดเหตุระเบิดขึ้น ผมก็เลยวิทยุสอบถามไปทาง main control room ทราบว่า เกิดเหตุถังระเบิดบริเวณบริษัทไทยลูบ ซึ่งเป็นบริษัทในเครือ
ผมก็เลยวิทยุบอกลูกน้องทั้งหมดที่อยู่หน้างานให้กลับเข้ามาที่จุดรวมพล และห้ามออกไปไหนจนกว่าจะมีคำสั่ง ส่วนผมเองก็ออกไปดูที่สถานที่เกิดเหตุ ไปครั้งแรกยังมีพนักงานของบริษัทมาช่วยกันดับเพลิงไม่กี่คน เนื่องจากเป็นบริษัทลูก คนก็น้อย ผมถีบจักรยานไปราวๆ 2 กม.ได้ ไม่เหนื่อยเลยแฮะ ก็เลยไปช่วยเค้าดับเพลิงอยู่พักนึง จนทีมดับเพลิงของบริษัทผมเข้ามาสมทบ ช่วยกันอยู่พักนึงเพลิงจึงสงบ ไม่มีอะไรที่น่าเป็นห่วง ส่วนสาเหตุต้องรอสืบสวนสาเหตุกันต่อไป จบข่าว.....

:coolly-0004: ก็บอกให้ขึ้นไปๆๆๆๆๆ ไม่งันได้แล้ว
:coolly-0042::coolly-0042:
ใส่เสื้อเขียวแล้วยังเกงในเขียวอีกหรอ
ทั้งตัวเลยพี่เก่ง เหอๆ

จะดูจริงอ่ะหยอพี่เล็ก :coolly-0001:
เพิ่งรู้ว่าน้าป้องพิการ มีนิ้วแค่ 7นิ้วเองหรอ ???
:coolly-0040: :coolly-0011:

รอร๊อรอ รอจนรอไม่ไหวมาช้ากันจัง
ต้องกราบประทานอภัยที่ไม่อยู่เจอติดงานเลี้ยง
ที่บริษัทต่อรอไม่ไหว:coolly-0041: แงแง

เล่าเหตุการณ์เมื่อคืนหน่อย

พอดีเมื่อคืนนี้ (5/9/53) ผมยังทำงานอยู่ในโรงกลั่น ราวทุ่มเศษๆ ก็ได้ยินเสียง ตึ้ม...! พร้อมกับ ฝ้าในออฟฟิศสะเทือนไปหมด ได้ยินเสียงวิทยุบอกว่า เกิดเหตุระเบิดขึ้น ผมก็เลยวิทยุสอบถามไปทาง main control room ทราบว่า เกิดเหตุถังระเบิดบริเวณบริษัทไทยลูบ ซึ่งเป็นบริษัทในเครือ
ผมก็เลยวิทยุบอกลูกน้องทั้งหมดที่อยู่หน้างานให้กลับเข้ามาที่จุดรวมพล และห้ามออกไปไหนจนกว่าจะมีคำสั่ง ส่วนผมเองก็ออกไปดูที่สถานที่เกิดเหตุ ไปครั้งแรกยังมีพนักงานของบริษัทมาช่วยกันดับเพลิงไม่กี่คน เนื่องจากเป็นบริษัทลูก คนก็น้อย ผมถีบจักรยานไปราวๆ 2 กม.ได้ ไม่เหนื่อยเลยแฮะ ก็เลยไปช่วยเค้าดับเพลิงอยู่พักนึง จนทีมดับเพลิงของบริษัทผมเข้ามาสมทบ ช่วยกันอยู่พักนึงเพลิงจึงสงบ ไม่มีอะไรที่น่าเป็นห่วง ส่วนสาเหตุต้องรอสืบสวนสาเหตุกันต่อไป จบข่าว.....
มัยผมไม่เห็นรู้เรื่องเลยหว่า ไปมุดหัวอยู่ที่ใหนมานะเรานิ...:coolly-0043: :coolly-0043:

นั่นสิ สีขาวๆ
คงไม่ใช่ผมนะครับ
มีกิจกรรมทีไรงานแม่งเข้าทุกทีเลย
อุตสาวางแผนมาตั้งนาน กว่างานจะเสร็จเกือบ 2 ทุ่ม เซ็งเลย:coolly-0017: :coolly-0017:

ไทยลูบเบสท์ เคยเข้าไปขอสปอนเซอร์แข่งบอล ตอนเรียนเกษตรศาสตร์ครับ
เมื่อเช้าได้อ่านข่าวแล้ว ป่่านนี้เป็นไงบ้างไม่รู้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแลระบบ:
เอ่อแล้วกลับกันตอนไหนอ่ะ ไปเล่นเกมแก้ผ้ามา
แป๊บเดียวหายเกลี้ยง:coolly-0043:

:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

อย่าบอกนะว่ารอผม :coolly-0043: :coolly-0041: :coolly-0023: :coolly-0046:

คงไม่ใช่ผมนะครับ
มีกิจกรรมทีไรงานแม่งเข้าทุกทีเลย
อุตสาวางแผนมาตั้งนาน กว่างานจะเสร็จเกือบ 2 ทุ่ม เซ็งเลย:coolly-0017: :coolly-0017:

มะช่ายคร้าบผม :coolly-0023::coolly-0039:

คนขับมาดเท่ห์อ่ะ ใครมะรู้ ดูข้างบนจิ ฮิๆๆ

แก้ไขล่าสุด:
แจ้งสถานภาพนิดนึง.....รถเสร็จแล้ว ไปพบปะพี่น้องได้แล้ว....พร้อมจะจัดเตรียมเรื่องงานปลายปีแล้วครับ

แจ้งสถานภาพนิดนึง.....รถเสร็จแล้ว ไปพบปะพี่น้องได้แล้ว....พร้อมจะจัดเตรียมเรื่องงานปลายปีแล้วครับ
เยี่ยมมากไอ้น้องง้าน...เสาร์นี้มีประชุมหน้าเดอะไทด์ตอน2 ทุ่ม ขอหารือ เรื่อง มิตติ้งบางแสนกันหน่อย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม