• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อยากจะบอกว่า เสียใจ เสียดาย อย่างบอกไม่ถูก

อุตส่าห์ตั้งใจปั้นมาเพื่อไปงานนี้โดยเฉพาะ

วางแผนล่วงหน้ามาก็เกือบ 2 เดือน

วางแผนงานว่าจะให้คนอื่นดูแทน เรียบร้อย

สุดท้าย รถเกียร์พัง...! วิ่งไม่ได้ รอเกียร์ลูกใหม่ช่างบอกเย็นๆเกียร์ลูกใหม่ถึงจะมาถึงอู่

ดูแล้วทำใจ คงไม่ได้ไปแน่นอน

เซ็งและหงุดหงิดในอารมณ์อย่างบอกไม่ถูก

ตอนนี้ไม่อยากจะคุยกับใคร อะไรยังไงแล้ว

เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

:coolly-0028: :coolly-0028: :coolly-0028: :coolly-0028: :coolly-0028: :coolly-0028: :coolly-0028: :coolly-0028: :coolly-0028:
:coolly-0012: :coolly-0012: :coolly-0012: :coolly-0012: :coolly-0012: :coolly-0012: :coolly-0012: :coolly-0012: :coolly-0012:
:coolly-0018: :coolly-0018: :coolly-0018: :coolly-0018: :coolly-0018: :coolly-0018: :coolly-0018: :coolly-0018: :coolly-0018:
:coolly-0006: :coolly-0006: :coolly-0006: :coolly-0006: :coolly-0006: :coolly-0006: :coolly-0006: :coolly-0006: :coolly-0006:
อ่าวซะงั้น...:coolly-0036: :coolly-0036:

ยังทำงานอยู่เลย...:coolly-0022: :coolly-0022: :coolly-0022:

สนุกมั้ยครับ.. ชาวบางแสน.....

Cef บางแสนเจ๋งมากครับ มากันเป็นหมู่คณะตลอด

:coolly-0001::coolly-0001::coolly-0001::coolly-0001::coolly-0033::coolly-0009:

ไม่ได้ทักทายกันเรย.. แบบว่ามาวแย้วอ่ะ ลืม!!!

ขออภัยหยั่งสูงก๊าบบบบบ.... :coolly-0023::coolly-0009:

เมื่อเช้าไปเอารถมาแล้วครับ เบ็ดเสร็จ 5000 แพงมั๊ยครับ ค่าเกียร์ 3500 ค่าแรง+น้ำมันเกียร์ 1500 ถ้าพังอีกทีคงหาเกียร์ธรรมดาลงแระ :coolly-0029:
ปล.ตีเทิร์นเกียร์เก่าได้ 1000 สรุปจ่าย 4000

เมื่อเช้าไปเอารถมาแล้วครับ เบ็ดเสร็จ 5000 แพงมั๊ยครับ ค่าเกียร์ 3500 ค่าแรง+น้ำมันเกียร์ 1500 ถ้าพังอีกทีคงหาเกียร์ธรรมดาลงแระ :coolly-0029:
ปล.ตีเทิร์นเกียร์เก่าได้ 1000 สรุปจ่าย 4000
แระทามมายพี่เหวกไม่เปลี่ยนเปนเกียร์ กระปุกไปเลยอ่า สนุกกวากันเยอะเชื่อน้องดิ จะได้หมดปัญหาไป1เรื่อง แหม่!มะคืนพี่เหวกไมได้ไปไม่ค่อยหนุกหนานเท่าไร:coolly-0029:

เมือคืนอบอุ่นเหมือนเดิมครับพีน้องบางแสนสนุกดีครับไว้เจอกันอีกครับ:coolly-0044:

แระทามมายพี่เหวกไม่เปลี่ยนเปนเกียร์ กระปุกไปเลยอ่า สนุกกวากันเยอะเชื่อน้องดิ จะได้หมดปัญหาไป1เรื่อง แหม่!มะคืนพี่เหวกไมได้ไปไม่ค่อยหนุกหนานเท่าไร:coolly-0029:

เกียร์ธรรมดาเจโบมันหาง่ายที่ไหนล่ะ ก็คอยหาๆอยู่ตาม net เหมือนกันแต่มันดันมาเจ๋งเสียก่อน ขาเบรก ขาครัช ก็เตรียมไว้หมดแล้ว

เงียบกันจังเลย ตื่นกันหรือยังครับ
เมื่อวานหนุกมาก ผมมารอที่ Motorway ตั้งแต่บ่ายสามครึ่ง และก็เริ่มทยอยมากัน ก็มีถ่ายรูปกัน แล้วออกเดินทางประมาณ19:00 เนื่องจากรอกันมาจนเกือบครบ ช่วงเดินทางไปก็มีการใช้ความเร็วกันพอประมาณแบบว่าหิวๆๆ รถบนถนนมอเตอร์เวย์ ต่างหลบทางให้เพราะกลัวว่า A31 หลายลำจะพ่นไฟจากท่อไอเสียไปเผาไฟหน้ารถเค้ามีทั้ง สีเทา สีดำ สีเขียว สีแดง สีขาว โดยเฉพาะ 500+ แรงม้าของตามาร์คไฟพุ่งออกมาเป็นเมตร รถผมตามอยู่ห่างๆ

มาถึงงานประมาณ 20:30 แม่เจ้า A31 เยอะมากๆ มากันนับร้อยคันได้ สวยงามกันทั้งนั้น ระหว่างในงานก็เริ่มสวาปามเครื่องเซ่นบนโต๊ะ ก็ยังกับแร้งทึ้ง ระหว่างงานช่วงแจกของรางวัล ก็มีของรางวัลติดไม้ติดมือกลับบ้าน ตามาร์คได้ค้ำ คัสซี พี่ยศ และ ภรรยา ได้รางวันทั้งสองคน ค้ำโช้ค s13 และ เครื่องเสียงชุดใหญ่ Front + Sub พี่ชาติ ได้ TEIN คู่หน้า และก็มีกิจกรรม ฮาๆ อีกมากมายก่อนแยกกันกลับ

เดินทางกลับก็แยกย้ายกันกลับบางท่านไปบางแสนต่อ
ส่วนผมกลับกะเจ้าดิวกลับบ้าน มากันสองลำแยกและมาแยกกันแถวๆ มอเตอร์เวย์
ส่วนเจ้าดิวเป็นไงบ้าง ส่งเสียงมาหน่อย บ้านไกลซะด้วย

แก้ไขล่าสุด:
ผมก้อไปถึงมอเตอร์เวย์บ่ายสามก่า ๆนั่งกิงข้าวคนเดียว มองๆหาหนึ่งไม่เห็นเลยคิดว่ายังไม่มากันเลยบึ่งเข้าไปที่งานก่อนถึงงานสี่โมงก่า ๆเดินโม้กะคนโน้นทีคนนี้ที อยู่รอถึงสองทุ่มบางแสนยังไม่มากันเลยหว่า ก้อเลยไปงานเลี้ยงที่นนท์กะเจ้าเบียร์แป๊บนึงวกกลับมาที่งานเห็นพวกเราบางแสนหอบของกลับกันตรึมเลย...อิอิ

นัดกัน 5 โมง แต่ออกตั้งทุ่มนึงเชียวรึ :coolly-0043:

ขอโทษด้วยฮะที่ไม่ได้ไปนั่งร่วมโต๊ะด้วย มัวแต่วุ่นอยู่หน้างาน
ได้ของกันเพียบเลยนะ รอบหลังๆจับเองแต่ไม่ได้ซักกะอย่าง เขร้ แต่ก็ยังดีจับให้พี่น้องเราไปหลายชิ้นเลย
ปล.ผมใส่ กกน สีเขียวนะ อยากได้ไมล์GTR ยืนอยู่นอกงานแต่วิ่งไปไม่ทัน 555555

ขอโทษด้วยฮะที่ไม่ได้ไปนั่งร่วมโต๊ะด้วย มัวแต่วุ่นอยู่หน้างาน
ได้ของกันเพียบเลยนะ รอบหลังๆจับเองแต่ไม่ได้ซักกะอย่าง เขร้ แต่ก็ยังดีจับให้พี่น้องเราไปหลายชิ้นเลย
ปล.ผมใส่ กกน สีเขียวนะ อยากได้ไมล์GTR ยืนอยู่นอกงานแต่วิ่งไปไม่มัน 555555
ไม่งั้นได้ดูพีป้องแก้ผ้าโชว์สีเขียวแล้ว:coolly-0010:

ปล.ผมใส่ กกน สีเขียวนะ อยากได้ไมล์GTR ยืนอยู่นอกงานแต่วิ่งไปไม่ทัน 555555

ใส่เสื้อเขียวแล้วยังเกงในเขียวอีกหรอ

:coolly-0004: ก็บอกให้ขึ้นไปๆๆๆๆๆ ไม่งันได้แล้ว

เชอะๆๆๆมัวลีลา....

ไม่งั้นได้ดูพีป้องแก้ผ้าโชว์สีเขียวแล้ว:coolly-0010:
555 เหอๆๆโทษทีนะพี่นนท์...มองอยู่นานไม่รู้ว่าใครเลยไม่ได้ทักแต่แรก

ใส่เสื้อเขียวแล้วยังเกงในเขียวอีกหรอ

กางเกง รองเท้า ก็เขียว 55
...
:coolly-0004: ก็บอกให้ขึ้นไปๆๆๆๆๆ ไม่งันได้แล้ว

ช่ายๆๆๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม