• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เมื่อสักครู่แว่บไปเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้ามาแล้วครับ ที่ค็อกพิทหน้าบริษัท รู้ว่าแพงหน่อยแต่สะดวกเรา และ ประหยัดเวลาที่ต้องวิ่งบนถนนมากที่สุด

หน้าขวาช่างคอนเฟิร์มตามที่เราเช็คเบื้องต้น ลูกปืนดังและคลอน แต่หน้าซ้ายยังแน่นดีอยู่ ผมบอกว่าเปลี่ยน 2 ข้างเลยเดี๋ยวรอครับ

ช่างบอกเปลี่ยนข้างเดียวก็พอ เปลืองเงินป่าวๆ (ไม่รู้หวังดีหรือขี้เกียจ) เอ้า..ทำไงได้ช่างไม่อยากทำ ก็เลยโอเคข้างเดียวก็ข้างเดียว

ถอดออกมาช่างบอกต้องยกดุม ผมก็งงๆเพราะ ดุมผมเป็นดุมเดิมเจาะ 5 รู ผมก็บอกดุม A31 แปลงมานะครับ เค้าก็บอกมีเปลี่ยนยกดุมเลย ผมก็บอกไปอีก ดุมเดิมมัน 4 รูนะครับ
ช่างหายไปแป๊ปนึง แล้วก็บอกของไม่มี ผมเลยบอกไปว่ารุ่นนี้เค้าอัดเอาลูกปืนออก เปลี่ยนเฉพาะลูกปืนได้นะครับ ช่างบอก อ้าวเหรอครับ..?

สรุปช่างก็อัดเอาลูกปืนเดิมออกมาแล้วไปหาลูกปืน SKF ที่เบอร์เทียบเท่ากันมาใส่เข้าไป แน่นปึกเหมือนเดิม

หมดค่าลูกปืน 950 บ. ค่าแรง 250 บ.

ดีนะที่เราอยู่ด้วยไม่งั้น ทำไรต่อกันไม่ได้แน่ :coolly-0029:
ได้ความรู้เพิ่มเติม ขอบคุณครับ

ว่าน้าเหวกได้ดูที่กล่องรึป่าวครับ ว่าลูกปืนที่เปลี่ยนไปมันผลิตที่ไหน

เสียดายหลังๆ skf ย้ายฐานมาผลิตแถวประเทศเพื่อนบ้านเรา คุณภาพก็เลยด้อยลงไป ถ้ายังผลิตที่เยอร์มัน หรือประเทศอื่นๆทางยุโรป มันทนกว่าลูกปืนญี่ปุ่นพอสมควรเลย

ได้ความรู้เพิ่มเติม ขอบคุณครับ

ว่าน้าเหวกได้ดูที่กล่องรึป่าวครับ ว่าลูกปืนที่เปลี่ยนไปมันผลิตที่ไหน

เสียดายหลังๆ skf ย้ายฐานมาผลิตแถวประเทศเพื่อนบ้านเรา คุณภาพก็เลยด้อยลงไป ถ้ายังผลิตที่เยอร์มัน หรือประเทศอื่นๆทางยุโรป มันทนกว่าลูกปืนญี่ปุ่นพอสมควรเลย

ไม่ทันได้ดูน่ะครับ พอดีผมแค่แกะออกจากกล่องมาดู มาเทียบ ลองหมุน ไม่ทันได้ดูว่าผลิตจากไหนน่ะครับ ที่สำคัญฉีกถุงพลาสติกที่ห่อตัวแบริ่งไปแล้วด้วย ถ้าไม่ใช่ไม่รู้เค้าจะว่าเราหรือป่าวที่ไปแกะของเค้า พอดีกลัวช่างเค้ามั่วน่ะครับ เลยต้องดูเอง เพราะช่างยัง งงๆอยู่ 555+

:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

ทำรถบ้านเรา(รถแต่งอย่างพวกเรา) ต้องคอยดูให้ไกล้ชิดเพราะรถทั้งคน ไม่มีของตรงรุ่นเลย หากเข้าร้านประเภทนี้เค้าถนัดใช้ของตรงรุ่น แล้วเค้าจะชวนเราเปลี่ยนโน้นนี่ ไปซะหมด..555
เดียวนี้ลืมไปเลยว่าจะไดใช้ของเยอรมัน..มีแต่ของเพื่อนบ้านทั้งน้านนนนน..เพราะขายแล้วได้กำไรมากกว่า..คนใช้ก็ไม่ตกใจ ราคามันถูกกว่า

ก่อนเข้างาน แวะที่อู่ก่อนดึมั๊ย....
เหยยยย...อยากไปจัง แต่เลิกงานก็5โมงเย็นแล้ว ไม่รุจะไปยังไง คิดว่าเจอกันที่งานเลยดีกว่า นะ

ซาหวัดดีคร๊าบบบ.... พี่ๆบางแสน:coolly-0005:

:coolly-0010: :coolly-0010: :coolly-0010:

คนพร้อมแต่รถสิไม่ค่อย จะพร้อมเลย เหนื่อยจัง:coolly-0011:

ฝากรูปปีที่แล้ว มาให้ชม
บุคคลอี่นๆที่อยู่ในรูป ถ้าปีนี้ไม่ไปขอปรับคนละ1กลมดีไหมอ่า
คนอื่นๆ Update ได้เลยนะครับ

1 A31623 พี่ยศ Start ศรีราชา =2 คน
2 A31743 นายแจ๊ค Start ศรีราชา
3 A31355 ผมเอง(ตาหนึ่ง) รอที่ Motorway
4 A31715 พี่เหวก + ผู้ติดตาม= 2 คนเจอกันมอเตอร์เวย์
5 A31849 ยังไม่แน่ใจว่าจะไปยังไง แต่ไปแน่ๆ อิอิ ลำดับสี่และห้าแอบมาเติมในนี้เลย 555
6 A31132 ตาเบียร์ เจอกันที่งาน
7 A311133 ป๋าเหลิม (แห่งอู่เฉลิมชาติการาจ)เจอกันที่งาน
8 A311069 ตาดิว รถแรง หล่อด้วย..เจอกัน มอร์เตอร์เวย์
9 A311005 เก๋ เจอกันที่งาน
10 A31920 น้องนนท์ เจอกันที่งาน =2 คน
11 A31742 ตาจิ๊ก มอร์เตอร์เวย์
12 A31875 ตาน้อย ศรีชา = 2 คน
13 A31960 ตาน้อง RB25
14 A31957 เอส แหลมฉบัง
15 A31958 ตุ้ม
16 A31744 มาร์ค เจโบ= 2คน
17 A31750 ตาแขก
18 A31606 นายสิทธิ์ =2 คน เริ่มต้นร่วมขบวนกะเราที่มอเตอร์เวย์เลย
19 A31956 นะคุง เจอกันมะคืนตอบแบบเสียงดังๆ ว่าไปแน่นอน..ครับ..
20 A31
...
...
...
100 ..........บุคคลอี่นๆที่อยู่ในรูป ถ้าปีนี้ไม่ไปขอปรับคนละ1กลมดีไหมอ่า
คนอื่นๆ Update ได้เลยนะครับ
เสาร์นี้แล้ว..ซิน่ะ เตรียมตัวให้เพร้อม..คนพร้อม รถไม่พร้อมไม่เป็นไร คันนึงนั่งไปด้วยกัน หลายๆคนก็ได้ ของผมน่าจะเต็ม 4 คน..ถ้าไม่รังเกียจ เบียดได้อีกน่ะ..

ว่างแต่กล้าป่ะ.............................

:coolly-0033: :coolly-0033: :coolly-0033:

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/40297

ฝากอ่านอัีนนี้อีกหน่อยนะครับ....ขอความร่วมมือพี่น้องน่ารักๆทุกๆคนด้วย

เสาร์นี้แล้วครับที่จะได้เจอกัน...

แล้วเด๋วเราไปกินเหล้ากันที่งานครับ

รถชนอีกแล้วครับพี่น้อง...เซ็งโคตรๆ
จอดรถขวางคันอื่นเค้าไว้ ด้วยความเกรงใจ+มีมารญาต
เลยไม่ใส่เบรคมือ แล้วลงไปทำธุระ กลับมาอีกที
ทำมัยรถตรูมันจอดชิดคันหน้าจังวะ พอเงยหน้าไปมอง
ที่หน้ารถ งานงอกอีกแล้วตรูไหลไปชนตูดรถกระบะ
คันที่จอดอยู่ข้างหน้า ไปเลี้ยวแตกเลย ดีนะที่เจ้าของรถกระบะ
เค้าใจดีไม่เอาเรื่อง เลยไม่เสียตังค์ซ่อมให้เค้า แค่ซ่อมรถตัวเองอย่างเดียว
ว่าแต่ว่า มีใครมีเศษไฟเลี้ยวข้างขวาจะบริจาคบ้างมั้ยอ่ะครับ...:coolly-0041: :coolly-0041:

รถชนอีกแล้วครับพี่น้อง...เซ็งโคตรๆ
จอดรถขวางคันอื่นเค้าไว้ ด้วยความเกรงใจ+มีมารญาต
เลยไม่ใส่เบรคมือ แล้วลงไปทำธุระ กลับมาอีกที
ทำมัยรถตรูมันจอดชิดคันหน้าจังวะ พอเงยหน้าไปมอง
ที่หน้ารถ งานงอกอีกแล้วตรูไหลไปชนตูดรถกระบะ
คันที่จอดอยู่ข้างหน้า ไปเลี้ยวแตกเลย ดีนะที่เจ้าของรถกระบะ
เค้าใจดีไม่เอาเรื่อง เลยไม่เสียตังค์ซ่อมให้เค้า แค่ซ่อมรถตัวเองอย่างเดียว
ว่าแต่ว่า มีใครมีเศษไฟเลี้ยวข้างขวาจะบริจาคบ้างมั้ยอ่ะครับ...:coolly-0041: :coolly-0041:

อ่ะ จะลองช่วยหาดูนะครับ อ่านบรรทัดแรกนึกว่าไปมิดที่ไหน...อันนี้ฟาดเคราห์ไปละกันนะ :coolly-0005:

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/40297

ฝากอ่านอัีนนี้อีกหน่อยนะครับ....ขอความร่วมมือพี่น้องน่ารักๆทุกๆคนด้วย
แหม...งานนี้ตั้งใจว่าจะดริ๊ฟตั้งแต่ปากทางเข้างานเลยน่ะเนี๊ย..ดีน่ะที่บอกก่อน...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม