• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อัพหน่อยครับ ช่วงนี้อาจไม่เห็นผมนะ รถอยู่อู่ แต่ 7ปี เจอกันแน่นอน

บุคคลอี่นๆที่อยู่ในรูป ถ้าปีนี้ไม่ไปขอปรับคนละ1กลมดีไหมอ่า
คนอื่นๆ Update ได้เลยนะครับ

1 A31623 พี่ยศ Start ศรีราชา =2 คน
2 A31743 นายแจ๊ค Start ศรีราชา
3 A31355 ผมเอง(ตาหนึ่ง) รอที่ Motorway
4 A31715 พี่เหวก + ผู้ติดตาม= 2 คนเจอกันมอเตอร์เวย์
5 A31849 ยังไม่แน่ใจว่าจะไปยังไง แต่ไปแน่ๆ อิอิ ลำดับสี่และห้าแอบมาเติมในนี้เลย 555
6 A31132 ตาเบียร์ เจอกันที่งาน
7 A311133 ป๋าเหลิม (แห่งอู่เฉลิมชาติการาจ)เจอกันที่งาน
8 A311069 ตาดิว รถแรง หล่อด้วย..เจอกัน มอร์เตอร์เวย์
9 A311005 เก๋ เจอกันที่งาน
10 A31920 น้องนนท์ เจอกันที่งาน =2 คน
11 A31742 ตาจิ๊ก มอร์เตอร์เวย์
12 A31875 ตาน้อย ศรีชา = 2 คน
13 A31960 ตาน้อง RB25
14 A31957 เอส แหลมฉบัง
15 A31958 ตุ้ม
16 A31744 มาร์ค เจโบ= 2คน
17 A31750 ตาแขก
18 A31606 นายสิทธิ์ =2 คน เริ่มต้นร่วมขบวนกะเราที่มอเตอร์เวย์เลย
19 A31956 นะคุง เจอกันมะคืนตอบแบบเสียงดังๆ ว่าไปแน่นอน..ครับ..
20 A311168 น้องใหม่ ชานน
21 A31
22 A31
23 A31
....
....
....
100 ..........บุคคลอี่นๆที่อยู่ในรูป ถ้าปีนี้ไม่ไปขอปรับคนละ1กลมดีไหมอ่า
คนอื่นๆ Update ได้เลยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแลระบบ:

:coolly-0034::coolly-0034::coolly-0034::coolly-0034::coolly-0034:

:coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044:

อัพหน่อยครับ ช่วงนี้อาจไม่เห็นผมนะ รถอยู่อู่ แต่ 7ปี เจอกันแน่นอน

กว่าจาได้เจอน้า ต้องรออีก 7 ปีเชียวหรอ..?..:coolly-0043:

:coolly-0017::coolly-0017::coolly-0028:

ใครทางผ่านมั้งๆ แวะรับหนูด้วยจิ ไม่อยากขับรถคนเดียว มันเหงาน่ะ อิอิ

รถจะอยู่อู่ รึว่าอยู่บ้าน ก็ไม่ค่อยจะเห็นหน้าเหมือนกันอิ.อิ 7 ปีถ้าจะให้ไปรับก็โทรมาน่ะ สายบางแสน แวะรับเบ็นซ์..อีกคน

กว่าจาได้เจอน้า ต้องรออีก 7 ปีเชียวหรอ..?..:coolly-0043:

:coolly-0017::coolly-0017::coolly-0028:
:coolly-0042: นานไปมั้ยน้าอ๊อด
รถจะอยู่อู่ รึว่าอยู่บ้าน ก็ไม่ค่อยจะเห็นหน้าเหมือนกันอิ.อิ 7 ปีถ้าจะให้ไปรับก็โทรมาน่ะ สายบางแสน แวะรับเบ็นซ์..อีกคน
ขอบคุณครับพี่ยศ เี๋ดี๋ยวจะแจ้งล่วงหน้าไปอีกที:coolly-0022:

นั่นน่ะสิ รถบ้าอะไรซ่อมนานตั้ง 7 ปี :coolly-0043: :coolly-0046:

รีบไปเปลี่ยน ลูกปืนล้อหน้าก่อนเลยเพ่ 555+:coolly-0010:

เออ..จริง :coolly-0041:

พรุ่งนี้ว่าจะแว่บหนีงานไปร้านตาติ๊กให้เปลี่ยนให้หน่อย อู่อื่นๆคิวเยอะบอกต้องทิ้งรถไว้

ผมซื่อนนท์ครับ:coolly-0033:

ผ่านบางแสนบอกหน่อยนะป๊ะป๋า จะได้ไปพร้อมกันครับ อิอิ:coolly-0026:

ผ่านบางแสนบอกหน่อยนะป๊ะป๋า จะได้ไปพร้อมกันครับ อิอิ:coolly-0026:
เด๋วโทรหาครับ..ราวๆ5 โมงเย็นนะ..สายบางแสนเตรียมตัว..
ช่วงนี้รถไม่ค่อยได้ใช้ ไม่ได้ออกเที่ยว แต่น้ำในหม้อน้ำ ชอบแอบหนีเที่ยวประจำ ไม่รุหนีออกรูไหน หาไม่เจอเลย..หวิดจะน๊อคหลายครั้งแระ

เด๋วโทรหาครับ..ราวๆ5 โมงเย็นนะ..สายบางแสนเตรียมตัว..
ช่วงนี้รถไม่ค่อยได้ใช้ ไม่ได้ออกเที่ยว แต่น้ำในหม้อน้ำ ชอบแอบหนีเที่ยวประจำ ไม่รุหนีออกรูไหน หาไม่เจอเลย..หวิดจะน๊อคหลายครั้งแระ
ปั้มน้ำรั่วอ่ะ ป่าวป๋า :coolly-0003:

เมื่อสักครู่แว่บไปเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้ามาแล้วครับ ที่ค็อกพิทหน้าบริษัท รู้ว่าแพงหน่อยแต่สะดวกเรา และ ประหยัดเวลาที่ต้องวิ่งบนถนนมากที่สุด

หน้าขวาช่างคอนเฟิร์มตามที่เราเช็คเบื้องต้น ลูกปืนดังและคลอน แต่หน้าซ้ายยังแน่นดีอยู่ ผมบอกว่าเปลี่ยน 2 ข้างเลยเดี๋ยวรอครับ

ช่างบอกเปลี่ยนข้างเดียวก็พอ เปลืองเงินป่าวๆ (ไม่รู้หวังดีหรือขี้เกียจ) เอ้า..ทำไงได้ช่างไม่อยากทำ ก็เลยโอเคข้างเดียวก็ข้างเดียว

ถอดออกมาช่างบอกต้องยกดุม ผมก็งงๆเพราะ ดุมผมเป็นดุมเดิมเจาะ 5 รู ผมก็บอกดุม A31 แปลงมานะครับ เค้าก็บอกมีเปลี่ยนยกดุมเลย ผมก็บอกไปอีก ดุมเดิมมัน 4 รูนะครับ
ช่างหายไปแป๊ปนึง แล้วก็บอกของไม่มี ผมเลยบอกไปว่ารุ่นนี้เค้าอัดเอาลูกปืนออก เปลี่ยนเฉพาะลูกปืนได้นะครับ ช่างบอก อ้าวเหรอครับ..?

สรุปช่างก็อัดเอาลูกปืนเดิมออกมาแล้วไปหาลูกปืน SKF ที่เบอร์เทียบเท่ากันมาใส่เข้าไป แน่นปึกเหมือนเดิม

หมดค่าลูกปืน 950 บ. ค่าแรง 250 บ.

ดีนะที่เราอยู่ด้วยไม่งั้น ทำไรต่อกันไม่ได้แน่ :coolly-0029:

ก่อนเข้างาน แวะที่อู่ก่อนดึมั๊ย....

เมื่อสักครู่แว่บไปเปลี่ยนลูกปืนล้อหน้ามาแล้วครับ ที่ค็อกพิทหน้าบริษัท รู้ว่าแพงหน่อยแต่สะดวกเรา และ ประหยัดเวลาที่ต้องวิ่งบนถนนมากที่สุด

หน้าขวาช่างคอนเฟิร์มตามที่เราเช็คเบื้องต้น ลูกปืนดังและคลอน แต่หน้าซ้ายยังแน่นดีอยู่ ผมบอกว่าเปลี่ยน 2 ข้างเลยเดี๋ยวรอครับ

ช่างบอกเปลี่ยนข้างเดียวก็พอ เปลืองเงินป่าวๆ (ไม่รู้หวังดีหรือขี้เกียจ) เอ้า..ทำไงได้ช่างไม่อยากทำ ก็เลยโอเคข้างเดียวก็ข้างเดียว

ถอดออกมาช่างบอกต้องยกดุม ผมก็งงๆเพราะ ดุมผมเป็นดุมเดิมเจาะ 5 รู ผมก็บอกดุม A31 แปลงมานะครับ เค้าก็บอกมีเปลี่ยนยกดุมเลย ผมก็บอกไปอีก ดุมเดิมมัน 4 รูนะครับ
ช่างหายไปแป๊ปนึง แล้วก็บอกของไม่มี ผมเลยบอกไปว่ารุ่นนี้เค้าอัดเอาลูกปืนออก เปลี่ยนเฉพาะลูกปืนได้นะครับ ช่างบอก อ้าวเหรอครับ..?

สรุปช่างก็อัดเอาลูกปืนเดิมออกมาแล้วไปหาลูกปืน SKF ที่เบอร์เทียบเท่ากันมาใส่เข้าไป แน่นปึกเหมือนเดิม

หมดค่าลูกปืน 950 บ. ค่าแรง 250 บ.

ดีนะที่เราอยู่ด้วยไม่งั้น ทำไรต่อกันไม่ได้แน่ :coolly-0029:
เกือบเปลี่ยนดุมใหม่ซะแระ.. 5555 :coolly-0028:

น้าเหวกก็ไม่ให้เค้าเปลี่ยนของใหม่ไปเลย.....อิอิ

เ๋ด๋วรอผมเก่งก่อน จะกวาดล้างให้หมดเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม