• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ทำอะไรไปมั้งพี่

รถน้าเหวกติดฟิมล์แบบไหน
ยี่ห้อรายก็เปอรเซนคับ:coolly-0043:
สวยดีผมจะไปติดมั่ง:coolly-0039:

ตรงประเด็นตะเก๋:coolly-0028::coolly-0028:

โทษที...มาตอบช้าหน่อยนะ
เอาคร่าวๆนะ ถ้าเสร็จสมบูรณ์(ไม่รู้จะมีวันนั้นรึป่าวเพราะกิเลสมันมาเรื่อยๆ อิ อิ)
ภายนอก : สีขาว type R (NH0 ของฮอนด้า), ยูราส+แก้มเจาะไฟเบอร์จาก อ.หนุ่มดอนเมือง , ตูดเป็ดจากคุณแป๊ป , กระจกชาเขียวติดทับด้วยฟิล์มของ johnson film สีชาเขียวอีกทีนึง (มันร้อนเลยต้องติด) , ไฟหน้าเมกา (ดีโป้โคมเหลือง งบเหลือๆค่อยเล่นของแท้) , กระจังเทา DIY , โปรงหน้าเคฟล่าห์ลาย 2 ของคุณปืน (akana มั๊ง) , หลังคามีรูตรงรุ่น , โลโก้ GT nissan จิปาถะ จากตลาดมืดเมืองชล (ราคาถูกมากๆแล้วแต่จังหวะ) , ไฟท้ายดำ + CEFIRO ตัวใหญ่ , แก็ปบังแดดหลัง nissan ตรงรุ่นแท้

ภายใน : เบาะคู่หน้า GTR32 (จะเปลี่ยนออกเร็วๆนี้ เอาเบาะคนนั่งข้างเดิมๆ กับคนขับ SPJ (กำลังเดินทางจากญี่ปุ่นคงขึ้นฝั่งเร็วๆนี้) เพราะลุกเข้าออกลำบาก แม่ย่านางเริ่มบ่น) , เกจวัด sard prometer แท้ 3 ตัว x-line 2 ตัว , OBD-1 , timer apexi ปากกา , ปลด 180 speed meter V , FCD ปลดล็อคบูสต์ , ปรับบูสต์มือ แค่นี้ก่อนนึกไม่ออก

ล้อ : VOLK GTP ขอบ 17 น.8 ล.9 ก้านสีน้ำตาลประมูลจาก yahoo japan , ยางหน้า RE-11 235-40-17 หลัง KUMHO KU-31 255-40-17

ช่วงล่าง : เบรก sky32gts แต่เปลี่ยนจานหน้าเป็น 320 มม.เซาะร่อง ของ Dixcel , แพหลัง 32gts , เฟืองท้าย 4.3 limited slip , โช้คอัพ TEIN super street damper ของ s13 หลังรองหัวโช้ค 2 นิ้ว (ชอบท้ายโด่งนิดนึง) , ค้ำหน้า nismo ก้านกลม 3 ท่อน , ค้ำหลัง cusco ก้านกลม

เครื่องยนต์ : 1เจโบ โบ 2 ลูก , ท่อน้ำซิลิโคน JB-TECH , ท่อลมต่างๆเป็นเทฟล่อนจากโรงงาน(ประหยัดตังค์) , เฟืองแคมสไลด์(กำลังเดินทางมา) , ฝาปิดน้ำมันเครื่อง TRD แท้ , ฝาครอบเฟืองแคมสไลด์แบบใสของ greddy แท้ , ติ๊ก 2 เจ , regulate เบนซินเอาของโรงงานเอามาประยุกต์ใช้ , ท่อเบนซินสั่งรุ่นทนไฟไหม้/ทนแรงดันได้ 24 bar มาใช้ ใช้ของโรงงานอีกเช่นเคย 555+

แค่นี้ก่อนนะ ถ้าครบๆแล้วจะขอไปลงรูป+รายละเอียดในแกลลอรี่ของเวปเผื่อให้คนอื่นติชมและเป็นแนวทางจ้ะ

แก้ไขล่าสุด:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

KuMho โดนมาเท่าไหร่คับพี่

สวัสดีปีใหม่ครับพี่น้องทุกคน..กลับมาแล้วครับ ผ่านวิบากกรรมช่วงปีใหม่ไปแล้ว ครับ ลุยงานต่อไป วันเวลาแห่งความสุขมักจะสั้นเสมอ..แป็บเดียว ผ่านไปแระ..

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

กลับมาแล้วครับ ลุยงานต่อไป เหมือนได้ชาร์ทแบต..

เปิดศักราชมา งานตรึมเลยครับ เพราะมีการปรับโผกันพอสมควร ย้ายกันบานเลย ส่วนผมไม่โดนย้ายครับแต่ทีมงานช่วยน้อยลงกว่าเดิมครับ :coolly-0023:

KuMho โดนมาเท่าไหร่คับพี่

2 เส้น 7 พันหกได้มั๊ง ราคาเมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้วนะ ตอนนี้น่าจะถูกลงรึป่าวไม่แน่ใจ

กลับมาแล้วจร้า:coolly-0033:

คิดถึงบางแสนจัง...จุ๊บๆๆ:coolly-0045:

น้าเหวกทามมายขยันแต่งจัง
อิจฉาเจงๆเลยๆๆๆๆๆ

ว่างๆจะขึ้นไปเยี่ยมเยือนนะครับ

ว่างๆจะขึ้นไปเยี่ยมเยือนนะครับ

นู๋ปายด้วยยยยยยยยยยยยยนะ:coolly-0010::coolly-0046::coolly-0026:

:coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009:

ได้เลยคร้าบบบ....
ยัง ยัง ยังเหลืออีกที่กำลังหาอยู่ :coolly-0010:
1.การ์ดซันลูฟ อันนี้ไม่ค่อยทันคนอื่น โดนเอาไปก่อนทู้กที
2.โรลบาร์ หลบซันลูฟ หลบเบาะหลัง
3.บุชช่วงล่างยูรีเทน
4. .......
5. .......

555+ กิเลสกะเงินทั้งน้าน...... :coolly-0023:

นู๋ปายด้วยยยยยยยยยยยยยนะ:coolly-0010::coolly-0046::coolly-0026:

มาดิ รู้นะจามาหาคราย......:coolly-0026:

:coolly-0005::coolly-0005::coolly-0005::coolly-0005::coolly-0005::coolly-0005:

กลับมาจากเหนือแล้วเจ้า

ปี้น้อง

กลับมาจากเจียงฮายแล้วเจ้า

ชาร์ตแบตเพื่อลุยงานต่อปีนี้

เด๋วว่างจะเอารูปมาฝาก

ตาอ๊อดแกว่างแกลงก่องเลยน๊า...ทำงานก่อง..งึก ๆงั่กๆมันเป็นงึกๆงักๆ:coolly-0046:

มาดิ รู้นะจามาหาคราย......:coolly-0026:

นู๋ก็ไปหา ป๋าเหวกไงค่ะ:coolly-0039:...จาให้ไปหาคราย ....5555:coolly-0043:
กลับมาจากเหนือแล้วเจ้า

ปี้น้อง

พี่เก่งค่ะ ท้ายอูมยังอยู่ป่าวอะค่ะ:coolly-0033:

:coolly-0033:

คิดถึงบางแสนจัง...จุ๊บๆๆ:coolly-0045:[/QUO
คิดถึงเค้าอ๊ะป่าวจ๊ะตัวเธอ? เสาร์นี้มะอยู่นะ:coolly-0041:

สวัสดีปีใหม่คับ ++++ รวยๆๆๆ สุขภาพแข็งแรง กันทุกคนคับ

มาช้าไปหน่อยไม่ว่ากันนะคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม