Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

ไม่ได้ก่อกวนนะครับ แต่สงสัย ว่าทำไมเห็นพี่น้องเซฟหลายคัน ทำแบบนี้

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ golfsung
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

หงุดหงิดมั้ย ไล่ตรูดเซฟ ขาวมุคแต่แมร่งดันไม่กด
อยากฟังเสียง โฮะๆ ไม่มีทาง บนถนน ยากครับที่ป๋มจะกด :biggrin: :biggrin:

ผมว่า มันอยู่ที่ตัวบุคลครับ ถ้าเจอผม ทางลื่นๆ
ถนนโล่งๆ คนน้อยๆ รถไม่มี ชอบครับ มันสไลท์ดี

แสรดดดดดดด ไล่ห่างๆเฉยๆ

แสดงความคิดเห็น ไม่ผิดหรอกครับ

แต่แค่ต้องเปิดใจให้กว้างกับคำตอบที่จะตามมา

ในเมื่อเรายังมีสิทธิ์ที่จะถาม คนอื่นย่อมมีสิทธิ์ที่จะตอบฉันไดก็ฉันนั้น(คมชิบหายวันนี้)

มาเข้าเรื่องกันผมเองก็เป็นคนนึงที่ชอบขับรถเร็วเจอโล่งๆไม่ได้พ่อซัดดะ แต่แค่ดูรอบๆข้างเท่านั้นว่าเราขับเร็วแล้วชาวบ้านเดือดร้อนมั๊ย

ส่วนมากจะทางด่วน ทางยกระดับ หรือถนนโล่งๆเลนกว้างๆเท่านั้นเพราะกลัวเอาไม่อยู่ เหอๆๆ

ขึ้นชื่อวารถแต่งยังไงมันก็ต้องมีครับทุกสังคมมีทั้งคนดีเลว ร้อยพ่อพันแม่ เราจะเอาทุกสิ่งมาใส่ใจหรือตัดสินอย่างไดอย่างหนึ่งไม่ได้หรอกครับ

บางคนเห็นว่าเป็นแค่รถแต่งก็กาหัวไว้แล้วครับว่าเป็นพวกกวนเมืองสร้างความไม่สงบ ทั้งๆทีบางครั้งไอ้พวกที่ขับรถกวนตีนจริงๆแม่งเป็นแค่รถบ้านเดิมๆแต่ขับปาดไปปาดมา พวกนี้ก็เจอไม่ค่อยได้ครับ ผมก็ไล่หมดเหมือนกัน 555555

ปล.แต่พวกที่ชุมนุมชนหรือคนเดินพลุกพล่านผมไม่เคยนะสงบเสงียมตลอด ฮิฮิฮิ

เอานะอย่าไปซีเรียสมากครับ ก่อนทำไรก็แค่คิดว่าเราแบกป้ายชื่อชมรมอยุ่บนบ่าไว้เท่านั้นก็พอ
Concept ของ " TOMO Team " รึเปล่าครับ 555 ว่าแล้วก็นึกถึงอดีตอันขมขื่น เอิ้กๆๆ ฮือๆๆๆ

ผมขายน๊ามอยู่ RCA ก้อเจอทุกวันอ่ะ ไม่ได้มี แต่เซฟหรอก มีมันทุกรุ่น ที่ สามารถ เอาออกมาวิ่งได้อ่ะ เสียงดังกันชิบหาย แท๊กซี่ ก้อเล๊ว เลว เลือกผู้โดยสารโคตรๆ อ่ะ รุ่นน้องผมหัวแตก มันยังไม่รับเลย สรุป ทําใจคับ 555:biggrin:

เหอเหอ ที่นี่ก็มี เยอะด้วย ชอบผ่านหน้าบ้านบ่อยๆๆๆ แต่แทมว่านะ คิดอีกทีนะ เค้าก็ึคงอยากจาโชว์มั้งคะว่าเซฟิโร่ก็มีของดีเหมือนกัน เก็บเงียบๆๆๆเด่วคันอื่นข่มหมด นานๆๆโชว์ทีไม่เปนรัยหรอกมั้งคะ เหอเหอ เวลาเสียงดีงๆๆแล้วคนมอง โปรโมทคลับไปด้วยนัยตัว เหอเหอ ต๊องไปป่าวเนี่ย

ทำเองมันดี
คนอื่น ทำ เลวชิบหาย5555
ผมขี่ฮาเลย์ ดังโคตรๆ ว่ามันดี
เด็กแว้นขี่ผ่าน ท่อแว้นๆ นึกในใจ เยะแม่ สาด
คนเรามันสองมาตรฐานยังงี้
ผมขี่ฮาเลย์ไปเจอเด็กแว้น แถวพระราม5มันก้มหมอบติดเบาะ สงสัยมันว่าเร็วสุดๆ
ผมหันดูไมล์ ไอ้เห้กูขี่อยู่ แปดสิก เลยก้มเล่นแข่งกะมัน คิดในใจ มันอาจภูมิใจ
แอบขำ เนี่ยเร็วของมรึงแล้วนะ ก้มทำไมวะ อิอิ
ผมเจอบ่อยจะตาย บื้นๆๆ บ๊านๆๆ ใกล้ๆรอบคัน
ยังคิดว่า น้ำมัน35บาทแล้ว
ยังมีปัญญาขับเร็วอีกเหรอเนี่ย น่าชมเชย อิอิ

ทำเองมันดี
คนอื่น ทำ เลวชิบหาย5555
ผมขี่ฮาเลย์ ดังโคตรๆ ว่ามันดี
เด็กแว้นขี่ผ่าน ท่อแว้นๆ นึกในใจ เยะแม่ สาด
คนเรามันสองมาตรฐานยังงี้

จิงคับ..เห็นด้วย

ปล. เมื่อวานโดนเกรียนขับอัลติม่า ไล่จี้ตูด
ในลานจอดรถเสรีเซนเตอร์ โคตรพ่อโคตรแม่ม..
อะไรนักหนา...

555

แต่ผมเจอไครขับเซฟ จะเป็นคนในชมรมเรา รู้จักหรือไม่รู้จัก แรงไม่แรง
กรูไม่สนนนน กรูบีบบแตรใส่หมด 555

แต่บีบแบบ ทักทายนะ อิอิ เพราะรถผมใส่แค่ชุดแต่งกะท่อเงียบๆ 1 ใบ ล้อ 17 แค่นั้นเอง555

ผมขายน๊ามอยู่ RCA ก้อเจอทุกวันอ่ะ ไม่ได้มี แต่เซฟหรอก มีมันทุกรุ่น ที่ สามารถ เอาออกมาวิ่งได้อ่ะ เสียงดังกันชิบหาย แท๊กซี่ ก้อเล๊ว เลว เลือกผู้โดยสารโคตรๆ อ่ะ รุ่นน้องผมหัวแตก มันยังไม่รับเลย สรุป ทําใจคับ 555:biggrin:
ดีครับ พูดได้ดี เป็นแบบนั้นจริงๆๆ
เรื่องแบบนี้ เป็น เรื่องละเอียดอ่อน อยู่ที่ ระบบ ความคิด ทัศนคติ และสติ ในตอนนั้น ผ่านเส้น ประสาท กล้าม เนื้อ ต้นขา และเท้า ก่อนที่ จะถูกถ่ายทอด ลงสู่ คันเร่ง ครับ
เลย ทำให้มีภาพ แบบนั้นครับ ผมเห็น รุ่นอื่น ๆ ก็เป็น เยอะไป
อย่าไปซีเรียส ครับ ..........ใช้เซฟิโร่ ให้มีความสุข

จะบอกให้ ความจริงคือ
อ้ายคันแรกขับเร็ว
อ้ายสองสามขับไม่ทันอายเขา
เพราะฉะนั้น จะต้องขับเร็วทั้งสามคัน

ผมเห็นก็เป็นกันทั้งนั้น ผมก็เป็นบางที หรือใครไม่เคยทำก็อาจมีสัก1เปอร์เซ็นต์มั๊ง
ไม่ว่าเซฟหรือรถอะไรทั้งหลายทั้งปวง ไม่มีการยกเว้นแม้แต่สามล้อเครื่อง
เมาแล้วแรง เป็นเรื่องธรรมชาติคับพี่น้อง อย่าไปโทษรถเล๊ย

คนแบบนี้มีอยู่ทุกที่นะผมว่า
ไม่น่าจะเกี่ยวกะรถอะไรหรือยี่ห้ออะไรหรอกครับ

ธรรมดาโลก ตราบใดที่พวก.... แรงแต่ท่อ ล้อไม่หมุน.... ยังคงมีอยู่ในสังคมคนใช้รถ ก็ยากที่จะหลีกเลี่ยงกับกลุ่มคนเหล่านี้

• กระทู้ ผู้เขียน
จะบอกให้ ความจริงคือ
อ้ายคันแรกขับเร็ว
อ้ายสองสามขับไม่ทันอายเขา
เพราะฉะนั้น จะต้องขับเร็วทั้งสามคัน

ผมเห็นก็เป็นกันทั้งนั้น ผมก็เป็นบางที หรือใครไม่เคยทำก็อาจมีสัก1เปอร์เซ็นต์มั๊ง
ไม่ว่าเซฟหรือรถอะไรทั้งหลายทั้งปวง ไม่มีการยกเว้นแม้แต่สามล้อเครื่อง
เมาแล้วแรง เป็นเรื่องธรรมชาติคับพี่น้อง อย่าไปโทษรถเล๊ย

ไม่ได้มาพร้อมกันอ่ะ เห็น ทีละคัน เพราะรอเรียกรถ นานนน
ตั้งทู้มา เพราะเป็นห่วง คนเดินตามถนน เพราะคนเยอะ และถนนลื่น
เพราะผมเดาว่าเกิน 50% ของคนเที่ยวผับ ดื่ม กันนะครับ กัวเรื่องประสิทธิภาพการขับรถกันอ่ะ

แต่จริงๆ ผมเป็นคนคนหลงไหล ในเสียงเครื่องตอนบุสต์ เสียงเวสเกตเปิด แช้ดๆ เสียงยางบดถนนเอี้ยด อ้าด มากนะครับ

ไม่ได้มาพร้อมกันอ่ะ เห็น ทีละคัน เพราะรอเรียกรถ นานนน
ตั้งทู้มา เพราะเป็นห่วง คนเดินตามถนน เพราะคนเยอะ และถนนลื่น
เพราะผมเดาว่าเกิน 50% ของคนเที่ยวผับ ดื่ม กันนะครับ กัวเรื่องประสิทธิภาพการขับรถกันอ่ะ

แต่จริงๆ ผมเป็นคนคนหลงไหล ในเสียงเครื่องตอนบุสต์ เสียงเวสเกตเปิด แช้ดๆ เสียงยางบดถนนเอี้ยด อ้าด มากนะครับ
ผมก็ชอบ ครับ

555555...ดีครับ กะทู้กระตุ้นระบบประสาท จะได้ไม่เหงา

มันเป็นเรื่องสามัญสำนึกและวุฒิภาวะของผู้ขับขี่ครับ แต่งรถมาก้อเยอะอยากจะให้รถมันออกกำลังบ้างก้อควรให้มันออกกำลังในสถานที่ที่สมควรคนเยอะรถแยะก้อไม่ไหว ทางด่วนทางโล่งหรือสนามก้อโอเค..และก้ออย่างที่เคยบอกจะทำอะไรก้อทำไปเหอะถ้าตัวเองมีความสุขสนุกสนานและไม่ทำให้คนรอบข้างหรือคนอื่นๆ เดือดร้อนไปด้วยเป็นพอครับ...หรือถ้าคนรอบข้างเดือดร้อนก้อขอให้เค๊าเดือดร้อนครั้งเดียวตอนงานศพครับ..จะได้หมดเวรหมดกรรมกันไป
การขับรถแบบที่น้องกอล์ฟว่ามีทุกกลุ่มครับไม่ว่าจะเป็นรุ่นไหนมีทั้งนั้นแม้แต่จักรยาน ต้องทำใจเพราะบ้านเรากฏหมายมี แต่การบังคับใช้กฎหมายไม่จริงจังครับ

เตือนๆ กันเสดแล้วก้อรักกันน่า เซฟกันทั้งนั้น รักกันๆ

ผมว่ามันอยู่ที่ตัวคนมากกว่าครับ

เฮ้อ
ไม่มีความเห็น มาก
แต่ บางครั้งรถผม
ก็เป็น
เบินยาง ทำโดนัท กลางแหลมแท่น เลยก็มี
แต่ ช่วงตี 3- ตี 5 นะเป็นที่รู้กัน
แต่ไม่บ่อยเสมอไป
เดี๋ยวนี้ก็เบาๆแล้ว
ว่ากันไม่ได้
ไงมิด มา โดนจับ มา ก็เจ้าของคนเดียวละ
คนที่โดน ขับเฉยๆ
แต่ ลองมันมายืนดู ก็ยั่งที่พี่ๆเพื่อนข้างบนว่าละ
ทำใจ ก็เอาตัวเราไห้ดีก่า
ไงเค้าก็จำกันได้ กัน

เฮ้อ
ไม่มีความเห็น มาก
แต่ บางครั้งรถผม
ก็เป็น
เบินยาง ทำโดนัท กลางแหลมแท่น เลยก็มี
แต่ ช่วงตี 3- ตี 5 นะเป็นที่รู้กัน
แต่ไม่บ่อยเสมอไป
เดี๋ยวนี้ก็เบาๆแล้ว
ว่ากันไม่ได้
ไงมิด มา โดนจับ มา ก็เจ้าของคนเดียวละ
คนที่โดน ขับเฉยๆ
แต่ ลองมันมายืนดู ก็ยั่งที่พี่ๆเพื่อนข้างบนว่าละ
ทำใจ ก็เอาตัวเราไห้ดีก่า
ไงเค้าก็จำกันได้ กัน
ตอนตอบนี่เมาหรือง่วงเปล่าวะ อ่านๆแล้วรู้สึกมึนๆ

เรื่องแบบนี้ห้ามกันยากอ่ะคับ
แต่ยังไงเวลาขับรถก็ขอให้นึกถึงคนอื่นบ้าง
อย่าไปทำให้คนอื่น เดือดร้อนคับ
:redface:
:biggrin:
:smile:​

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม