ไม่ได้ก่อกวนนะครับ แต่สงสัย ว่าทำไมเห็นพี่น้องเซฟหลายคัน ทำแบบนี้

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ golfsung
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

golfsung

Cefo-Lism
Register
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
สงกรานต์ ไปเที่ยวเล่น RCA
อุดหนุนลุงแท็กซี่ ไปกลับ
ขากลับช่วงหน้าทางออก ช่วงเวลานานแสนนานขณะรอแท็กซี
พบ Cef แต่งประมาณสามคัน(มาไม่พร้อมกัน) ช่วงผ่านหน้าทางออก RCA ต้อง เร่งออกตัวปรูดปร้าด เสียงดังสนั่น ขณะที่มีคนข้ามถนน เยอะมากมาย (อันตรายนะจะบอกให้)

อีกทั้ง เมื่อเรียกแท็กซี่ได้แย้ว ก็เจอ Cef อีกคัน เลี้ยวมาจากทาง long beach เข้าพระรามเก้า อย่างแรง ล้อฟรี เอี้ยดอาด พอติดไฟแดง ก็เบิ้ลเครื่อง ฟิ้วๆ เสียงดังสนั่น จนคนมอง(ไม่แน่ใจ มองแบบพอใจ หรือเหยียดหยาม)

ผมก็เลยไม่ค่อยเข้าใจว่า ทำไมคนรัก Cef อย่างเราๆ
ต้องการแสดงพลังรถตัวเอง มากขนาดนั้นเชียวเหรอ คนอื่นเค้าจะว่ากันอย่างไร ว่าคนขับรถแบบเราๆ มีแต่พวกแบบนี้เหรอ

อยากให้สมาชิกช่วยกัน รักษา ชื่อของคลับ/ชมรม ด้วยครับ
ผมเป็นคนหนึี่งที่รักรถยี่ห้อและรุ่นนี้ และไม่อยากให้ใครมามองว่าคนขับรถรุ่นนี้ ต้องขับกวนชาวบ้านครับ :cry:

ไม่ระบุหน่อยละครับว่ารถของชมรมเปล่า
ถ้าไม่ใช่มันก็อยู่ที่ตัวคนขับหล่ะครับว่าเป้นยังไง
ถึงจะใช่คนในคลับแต่เราก้ไม่สามารถควบคุมกัน
ได้ทั้งหมดหรือสั่งอะไรได้หรอกครับ มันอยู่ที่สันดาน
ของคนขับหล่ะครับว่าเป้นยังไง

ผมมองทะเบียนไม่ทันครับ แต่คันที่เลี้ยวมาจาก long beach รถ ป้ายทะเบียนหลังเป็นป้ายยี่ปุ่นอ่ะ

คิดมาก

รถอื่นเค้าก็ทำ

ทำกันทุกยี่ห้อ

ห้ามกันไม่ได้

เวลาแอลกอฮอล์เข้าสายเลือดไปแล้ว สติมันหายไปกว่าครึ่งแล้ว เชื่อสิ

คิดมาก

รถอื่นเค้าก็ทำ

ทำกันทุกยี่ห้อ

ห้ามกันไม่ได้

เวลาแอลกอฮอล์เข้าสายเลือดไปแล้ว สติมันหายไปกว่าครึ่งแล้ว เชื่อสิ

กะแล้วว่าโพสต์แล้ว โดนแน่กรู

สงสัยออกมาจาก long beach ตัวเบาแต่เท้าหนัก

ไม่ได้เข้าข้างใครนะคับ แต่บางทีเวลาแอลกอฮอล
มันเข้าผสมผสานเลือดในร่างกาย ผมว่าส่วนใหญ่
เป็นเหมือนกันแหละ ไม่ว่าจะรถรุ่นไหนแบบพี่แม็กว่าแหละ
ถ้ามันไม่เดือดร้อนใคร ก็เฉยๆไปเหอะคับ ทางที่ดี
จำสติ๊กเกอร์หรือสติ๊กเกอร์ที่เด่นๆ ลักษณะรถ สี
ทะเบียนก็จะดี เผื่อบางทีไม่ใช่คนใน CEF-THAI
หรืออาจใช่จะได้ช่วยๆกันตักเตือน ผมก็เป็นในบางที
แต่เดี๋ยวนี้เพลาๆลงละ...

อืมมมมม

เคยมีเหตุการณ์ที่ทำให้เสื่อมเสียหลายเหตุการณ์ครับ

แต่ทั้งหลายทั้งปวง ก็ไม่ได้หมายความว่า Cefiro ทุกคัน หรือคนรัก Cefiro ทุกคนจะเป็นแบบนั้น

แต่ที่เจ้าของกระทู้โพสแบบนี้ก็ไม่ผิดนะ ดีแล้วที่เตือนกัน

คนไหนที่จะตอบต่อจากนี้ ก็ช่วยกรุณาดูด้วยนะครับ

ว่าหัวข้อกระทู้ระบุว่า "...ทำไมเห็นพี่น้องเซฟหลายคัน..."

ไม่ใช่เซฟไทย ซึ่งหมายความว่า ไม่ได้ก่อกวนนะ

เพียงแต่ต้องการแสดงความคิดเห็น

อยากให้เข้าใจกันตามนี้ด้วย

บอกตรงๆ เห็นเยอะเหมือนกัน พวก ขับเซฟ แล้วแสดงความห้าว

แต่ก็ไม่เคยเห็นกับตาว่าเป็นสมาชิก เซฟไทย

กะแล้วว่าโพสต์แล้ว โดนแน่กรู

ตาแม๊กซ์ไม่ได้ต่อว่าคุณหรอกครับ พูดตามความจริง ที่คุณคิดมันก็ถูกมองในมุมกลับกัน เค้าก้อต้องว่าพวกเซฟบ้าพลัง แต่มันอยู่ที่ตัวคุณมากกว่า ว่าจะไปบ้าพลังตามเค้าหรือปล่าว ตัวคุณเอง หรือแม้แต่ผม ก้อต้องพยายามแสดงให้เค้าเห็นว่า มันไม่ได้จะเป็นเหมือนกันทั้งหมด นับประสาอะไรกับแค่เรื่องการขับรถ ทุกๆเรื่อง ทุกๆที่ ทุกวงการ มันก็มีทั้งคนดีและคนเลวทั้งนั้นแหละ แต่ผมเชื่อว่า สมดุลย์มันมีคนดีมันต้องเยอะกว่าคนเลวแน่ๆ มันอยู่ที่ว่าคนดีที่เหลืออยู่จะทำตัวตามคนเลวจนมันกลายเป็นเหมือนกันหมด หรือจะพยายามให้ภายนอกเห็นว่า มันไม่ได้เลวไปซะหมด ทุกคน คิดเป็นอยู่ที่จะทำหรือไม่
.
.
แต่ก้อขอบคุณในความคิดเห็นครับ แสดงและพูดได้เต็มที่ครับถ้าไม่ได้ไปใส่ร้ายใครๆ ไม่แน่ไอ้ที่คุณเห็นอาจจะอยู่ในนี้ก้อได้ ถ้าเค้ามาเห็นอาจจะละอายลงไปบ้าง

อืมมมมมมมมมมมมมมม............... แล้วแต่คนหล่ะครับ

ไม่ได้เข้าข้างใครนะคับ แต่บางทีเวลาแอลกอฮอล
มันเข้าผสมผสานเลือดในร่างกาย ผมว่าส่วนใหญ่
เป็นเหมือนกันแหละ ไม่ว่าจะรถรุ่นไหนแบบพี่แม็กว่าแหละ
ถ้ามันไม่เดือดร้อนใคร ก็เฉยๆไปเหอะคับ ทางที่ดี
จำสติ๊กเกอร์หรือสติ๊กเกอร์ที่เด่นๆ ลักษณะรถ สี
ทะเบียนก็จะดี เผื่อบางทีไม่ใช่คนใน CEF-THAI
หรืออาจใช่จะได้ช่วยๆกันตักเตือน ผมก็เป็นในบางที
แต่เดี๋ยวนี้เพลาๆลงละ...

โม้..........................

โม้..........................
เดี๋ยวโบกเลย..เรื่องจิง เดี๋ยวนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อน
มันโตขึ้น คนรู้จักมากขึ้น จะทำไรต้องคิดดีๆก่อน
ไม่งั้นเด็กรุ่นหลังมันจะเล่นกะบาลเอาโดนมาแล้ว

ผมไม่แน่ใจน่ะครับว่าที่คุณเห็นเป็นสมาชิกเซฟหรือเปล่าแต่มองดูดีน่ะครับไม่ว่าที่ไหนก็แล้วแต่ที่สมาชิกไปร่วมกิจกรรมกับทางชมรมส่วนใหญ่ผ่านร้อนหนาวมีความคิดทุกท่านพร้อมด้วยสติกเกอร์ที่ระบุว่ารหัสอะไร(ไม่ใช่สมัครแล้วเก็บเลขสมาชิกไว้ในเก๋เก็บของหน้ารถไม่มีผลและไม่รับฟังด้วย)เป็นรหัสที่เปิดเผยพร้อมสืบหาตัวตนที่แท้จริงได้ที่เห็นเมาเปิลเครื่องตามท้องถนนเป็นปกติที่ห้ามไม่ได้ชมรมอื่นก็มีและไม่มีใครอยากให้เกิดเพราะเกิดแล้วมักจะเหมาร่วมว่าเป็นเซฟไทยทั้งเพน้อยใจเหมือนกันในฐานะเป็นเซฟไทยคนหนึ่งแต่ผู้ที่หลงไหลในรถรุ่นนี้บางคนที่ชอบความคึกคนองไม่ยอมโตสักทีอยากให้ทำใจปล่อยวางแล้วมาทำประชาวิจารณ์ว่าจะแก้ปํญหาระยะยาวอย่างไรใครมีข้อเสนอดีๆก็อย่าเก็บไว้คนเดียวโพสต์มาเลยครับเราต้องสามัคคีให้เพื่อนเกรงไม่ใช่ทำตัวเป็นอันธพาลหรือสร้างความวุ่นวายให้คนอื่นกลัว(หากแรงไปลบได้เลยครับเว็ปมาสเตอร์):embarrassed: :embarrassed: :embarrassed: นูญเองครับ

มันอยู่ที่คนขับนะผมว่า

ต่อให้มันไปขับซาเล้ง แม่งก้อ ออกตัวล้อฟรี วิ่งสองล้อยังได้นะ ไอพวกเนี่ย

มองที่คนขับครับ อย่ามองรถ มองข้างใน (มองว่า มี ตุ๊กตาน่ารัก ๆ หรือป่าว :wink: )

เมื่อก่อนผมก็ชอบว่า คนขับแท็กซี่ นิสัยไม่ดี วันนั๊นป๊านั่งรถไปด้วย

เค้าก้อว่าผม ว่าอย่าไปเหมามันอยู่ที่ตัวบุคคล เลยเล่าเรื่องให้ฟังว่า

ตอนนี้หมาแถวบ้านผม ตัวนึงมันนะ

ใครขี่มอไซค์นูโวผ่านหน้าบ้านมันนะ มันไล่กัดหมดเลย

เพราะรถเสียงนี้ ทับลูกมันตาย

มันกัดเพราะเสียงรถ ไม่ได้กัดเพราะคนขับ

ผมยังเกือบเจอ มันไล่กันจนล้มหลายทีแระ :cry:

ผมเลยอ๋อเลย :dribble:

เพราะคนขี่นูโว

ก้อต้นนะเองงง...อิอิ

ตาแม๊กซ์ไม่ได้ต่อว่าคุณหรอกครับ พูดตามความจริง ที่คุณคิดมันก็ถูกมองในมุมกลับกัน เค้าก้อต้องว่าพวกเซฟบ้าพลัง แต่มันอยู่ที่ตัวคุณมากกว่า ว่าจะไปบ้าพลังตามเค้าหรือปล่าว ตัวคุณเอง หรือแม้แต่ผม ก้อต้องพยายามแสดงให้เค้าเห็นว่า มันไม่ได้จะเป็นเหมือนกันทั้งหมด นับประสาอะไรกับแค่เรื่องการขับรถ ทุกๆเรื่อง ทุกๆที่ ทุกวงการ มันก็มีทั้งคนดีและคนเลวทั้งนั้นแหละ แต่ผมเชื่อว่า สมดุลย์มันมีคนดีมันต้องเยอะกว่าคนเลวแน่ๆ มันอยู่ที่ว่าคนดีที่เหลืออยู่จะทำตัวตามคนเลวจนมันกลายเป็นเหมือนกันหมด หรือจะพยายามให้ภายนอกเห็นว่า มันไม่ได้เลวไปซะหมด ทุกคน คิดเป็นอยู่ที่จะทำหรือไม่
.
.
แต่ก้อขอบคุณในความคิดเห็นครับ แสดงและพูดได้เต็มที่ครับถ้าไม่ได้ไปใส่ร้ายใครๆ ไม่แน่ไอ้ที่คุณเห็นอาจจะอยู่ในนี้ก้อได้ ถ้าเค้ามาเห็นอาจจะละอายลงไปบ้าง

วันนั้นนั่งแท็กซี่อ่ะ กัวไม่มีที่จอด

ต้องขอโทษจริงๆครับ กับความเห็นส่วนตัวผม ที่แสดงออกไป อันเนื่องจากเกรงจะเกิดอันตราย เล่นน้ำกัน ถนนราดยาง เปียกๆ คนข้ามกันพลุกพร่าน
ช่วงเทศกาลสงกรานต์ ช่วงเวลาผับเลิก

วันนั้นนั่งแท็กซี่อ่ะ กัวไม่มีที่จอด

ต้องขอโทษจริงๆครับ กับความเห็นส่วนตัวผม ที่แสดงออกไป อันเนื่องจากเกรงจะเกิดอันตราย เล่นน้ำกัน ถนนราดยาง เปียกๆ คนข้ามกันพลุกพร่าน
ช่วงเทศกาลสงกรานต์ ช่วงเวลาผับเลิก

แสดงความคิดเห็น ไม่ผิดหรอกครับ

แต่แค่ต้องเปิดใจให้กว้างกับคำตอบที่จะตามมา

ในเมื่อเรายังมีสิทธิ์ที่จะถาม คนอื่นย่อมมีสิทธิ์ที่จะตอบฉันไดก็ฉันนั้น(คมชิบหายวันนี้)

มาเข้าเรื่องกันผมเองก็เป็นคนนึงที่ชอบขับรถเร็วเจอโล่งๆไม่ได้พ่อซัดดะ แต่แค่ดูรอบๆข้างเท่านั้นว่าเราขับเร็วแล้วชาวบ้านเดือดร้อนมั๊ย

ส่วนมากจะทางด่วน ทางยกระดับ หรือถนนโล่งๆเลนกว้างๆเท่านั้นเพราะกลัวเอาไม่อยู่ เหอๆๆ

ขึ้นชื่อวารถแต่งยังไงมันก็ต้องมีครับทุกสังคมมีทั้งคนดีเลว ร้อยพ่อพันแม่ เราจะเอาทุกสิ่งมาใส่ใจหรือตัดสินอย่างไดอย่างหนึ่งไม่ได้หรอกครับ

บางคนเห็นว่าเป็นแค่รถแต่งก็กาหัวไว้แล้วครับว่าเป็นพวกกวนเมืองสร้างความไม่สงบ ทั้งๆทีบางครั้งไอ้พวกที่ขับรถกวนตีนจริงๆแม่งเป็นแค่รถบ้านเดิมๆแต่ขับปาดไปปาดมา พวกนี้ก็เจอไม่ค่อยได้ครับ ผมก็ไล่หมดเหมือนกัน 555555

ปล.แต่พวกที่ชุมนุมชนหรือคนเดินพลุกพล่านผมไม่เคยนะสงบเสงียมตลอด ฮิฮิฮิ

เอานะอย่าไปซีเรียสมากครับ ก่อนทำไรก็แค่คิดว่าเราแบกป้ายชื่อชมรมอยุ่บนบ่าไว้เท่านั้นก็พอ

เยอะคับ ไอ้พวกเนี้ย...

เฮ้อ....!!!:frown:

แสดงความคิดเห็น ไม่ผิดหรอกครับ

แต่แค่ต้องเปิดใจให้กว้างกับคำตอบที่จะตามมา

ในเมื่อเรายังมีสิทธิ์ที่จะถาม คนอื่นย่อมมีสิทธิ์ที่จะตอบฉันไดก็ฉันนั้น(คมชิบหายวันนี้)

มาเข้าเรื่องกันผมเองก็เป็นคนนึงที่ชอบขับรถเร็วเจอโล่งๆไม่ได้พ่อซัดดะ แต่แค่ดูรอบๆข้างเท่านั้นว่าเราขับเร็วแล้วชาวบ้านเดือดร้อนมั๊ย

ส่วนมากจะทางด่วน ทางยกระดับ หรือถนนโล่งๆเลนกว้างๆเท่านั้นเพราะกลัวเอาไม่อยู่ เหอๆๆ

ขึ้นชื่อวารถแต่งยังไงมันก็ต้องมีครับทุกสังคมมีทั้งคนดีเลว ร้อยพ่อพันแม่ เราจะเอาทุกสิ่งมาใส่ใจหรือตัดสินอย่างไดอย่างหนึ่งไม่ได้หรอกครับ

บางคนเห็นว่าเป็นแค่รถแต่งก็กาหัวไว้แล้วครับว่าเป็นพวกกวนเมืองสร้างความไม่สงบ ทั้งๆทีบางครั้งไอ้พวกที่ขับรถกวนตีนจริงๆแม่งเป็นแค่รถบ้านเดิมๆแต่ขับปาดไปปาดมา พวกนี้ก็เจอไม่ค่อยได้ครับ ผมก็ไล่หมดเหมือนกัน 555555

ปล.แต่พวกที่ชุมนุมชนหรือคนเดินพลุกพล่านผมไม่เคยนะสงบเสงียมตลอด ฮิฮิฮิ

เอานะอย่าไปซีเรียสมากครับ ก่อนทำไรก็แค่คิดว่าเราแบกป้ายชื่อชมรมอยุ่บนบ่าไว้เท่านั้นก็พอ
หงุดหงิดมั้ย ไล่ตรูดเซฟ ขาวมุคแต่แมร่งดันไม่กด
อยากฟังเสียง โฮะๆ ไม่มีทาง บนถนน ยากครับที่ป๋มจะกด :biggrin: :biggrin:

ผมว่า มันอยู่ที่ตัวบุคลครับ ถ้าเจอผม ทางลื่นๆ
ถนนโล่งๆ คนน้อยๆ รถไม่มี ชอบครับ มันสไลท์ดี

เห็นใจครับ กับบุคลที่ไม่ได้กระทำแต่โดนว่ากันทั้งหมด ปลาตาย 1 ตัว เหม็นไปทั้งหมดทั้งคอก
ผมก็เป็นคนชอบรถแรงๆๆๆๆ คลั่งในเสียงของมัน ก็อาจมีบ้างเป็นบ้างครั้งที่กระทำใช่นั้น
ถ้าทำให้ใครเดือดร้อนขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ
( ผ่านมาชัยนาท- นครสวรรค์ มีอะไรให้ช่วยเหลือบอกได้เลยครับ จะช่วยเต็มที่เลย )

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม