เนื่องด้วยวันที่ 4 เมษาครับ...

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31160
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31160

Junior Member
สมาชิกทีมงาน
Cefiro-Thailand Staff
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ที่ผมอยู่ ตั้งกะบ่าย3 ถึงเย็น
สิ่งที่ไม่อยากให้เห็นก้อมีให้เห็น
ซัดรถกันออกไป โชว์พาวกัน ที่เห็นๆมี 2 คัน อย่าให้บอกสีกับเลขสมาชิก...
การกระทำของคุณจะเป็นปลาเน่าทำให้เพื่อนๆสมาชิกเสียทั้งฝูง
ปีหน้าจะไม่มีที่ให้จอดกันทั้งชมรม

พวกเข้ามาใหม่ๆก้อรู้ไว้ด้วยนะครับ ห้ามซัดรถในไบเทค
ไม่งั้นทางแม่งานเขาจะตัดสิทธิ์ทางชมรมทิ้งทั้งชมรม

:frown: :frown: :frown:​

ที่ผมอยู่ ตั้งกะบ่าย3 ถึงเย็น

สิ่งที่ไม่อยากให้เห็นก้อมีให้เห็น
ซัดรถกันออกไป โชว์พาวกัน ที่เห็นๆมี 2 คัน อย่าให้บอกสีกับเลขสมาชิก...
การกระทำของคุณจะเป็นปลาเน่าทำให้เพื่อนๆสมาชิกเสียทั้งฝูง
ปีหน้าจะไม่มีที่ให้จอดกันทั้งชมรม

พวกเข้ามาใหม่ๆก้อรู้ไว้ด้วยนะครับ ห้ามซัดรถในไบเทค
ไม่งั้นทางแม่งานเขาจะตัดสิทธิ์ทางชมรมทิ้งทั้งชมรม

:frown: :frown: :frown:​
กลุ่มบางแสนมาเรียบ ร้อน๊า
รักนะCef-thai จุ๊บๆ:sweet_kiss:
ไว้เจอกันที่ สนาม ปลายปีพี่น้อง:super:

เอาอีกแล้วหรอ เด็กใหม่รึป่าวแต่ก็น่าจะรู้นะว่าควรไม่ควรเรื่องอ่ะไร ยังไงก็ขออย่าให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกครับทุกคนช่วยกันเพื่อชมรมของพวกเรา:boss:

เวงกำ..!!! :verrckt:

เห็นคาตา ได้ยินเต็ม2รูหู แซดกันมันส์หยด ถ้าคราวหน้าอดใจไม่ไหวก็ไม่ต้องไปน่ะครับ ทางชมรมไม่ยินดีต้อนรับบุคคลประเภทนี้ มีจัดควอเตอร์ไมล์ให้ระบายอารมณ์กันปีละ 2 ครั้งน่าจะเพียงพอแล้ว งานมอเตอร์โชว์หรืองานมอเตอร์เอ็กซ์โป เป็นงานไว้โชว์ความสวยงามและความเป็นระเบียบของแต่ละชมรมคนรักรถในรุ่นต่างๆ ไม่ได้มีไว้โชว์พลังน่ะครับ เซ็งแมร่งมีปัญหาทุกปี มันคันตีนกันมากหรือไง?

ว่าไงว่ากันคับ

เหนคันเดียว ง่ะ ไกลๆ แว๊ดดังแส๊ด

ผมว่าทุกคนทราบครับว่ารถทุกท่านแรงๆ แต่ก็อย่าทำแบบนี้เลยครับ ถ้าอยากโชว์ความเร็วผมว่าไปโชว์ที่คลอง5ดีกว่าครับ
ผมก็อยู่ ตอนที่ท่านๆ ซัดออกไป ได้ยินเต็มๆ

เห้อ.....:burn:

พูดกันทุกปีประกาศกันทุกปี แต่ก้ทำกันทุกปี ไม่เข้าใจเหมือนกัน
ว่าทำไมห้ามแล้วยังทำ พี่โจ้ประกาศออกไมค์ก็แล้ว ก้ยังมีให้เห็น
เข้ามาอยู่รวมกันแล้วเคารพใน คำขอร้องกันบ้าง เพราะไม่งั้นก้
จะไม่ได้มีงานแบบนี้กันอีก แต่ก็พูดในนี้ทุกปีก้ยังมีอีก
ปล. เอาแบบนี้ขึ้นบัญชีดำเอาไว้ ปีหน้าตัดสิทธิ์ไม่ให้เข้าร่วมงาน
มอเตอร์โชว์ ไม่ได้ให้เป้นแบบออย่าง เพราะคงไม่รู้สึกอะไร
แต่เพื่อจะได้ไม่มีการกระทำจากคนซ้ำๆอีก น่าจดี

พูดกันทุกปีประกาศกันทุกปี แต่ก้ทำกันทุกปี ไม่เข้าใจเหมือนกัน
ว่าทำไมห้ามแล้วยังทำ พี่โจ้ประกาศออกไมค์ก็แล้ว ก้ยังมีให้เห็น
เข้ามาอยู่รวมกันแล้วเคารพใน คำขอร้องกันบ้าง เพราะไม่งั้นก้
จะไม่ได้มีงานแบบนี้กันอีก แต่ก็พูดในนี้ทุกปีก้ยังมีอีก
ปล. เอาแบบนี้ขึ้นบัญชีดำเอาไว้ ปีหน้าตัดสิทธิ์ไม่ให้เข้าร่วมงาน
มอเตอร์โชว์ ไม่ได้ให้เป้นแบบออย่าง เพราะคงไม่รู้สึกอะไร
แต่เพื่อจะได้ไม่มีการกระทำจากคนซ้ำๆอีก น่าจดี
เห็นควรเป็นอย่างยิ่งครับคนอื่นๆเค้าจะเดือดร้อนก็เพราะคนประเภทนี้:embarrassed: :embarrassed:

เห็นด้วยกะพี่สิ่ว ...พวกห่านี่แม่งพูดด้วยแล้วไม่รู้เรื่อง คราวหน้าใครแช้ดอีก
เอาเลขนัมเบอร์แล้วตัดชื่อออกไปเลยดีก่าพี่น้อง เชือดไก่ให้ลิงดูไปเลย
เพราะผมไปมากี่ปีก็จะมีกระทู้ตักเตือนตามมาหลังงานเสมอ ห่าพวกนี้ทำตัวอย่างกะเด็กแว้น :smile:

ตักเตือนถ้าไม่ฟังก็ตัดสิทธิไปเลยครับ
ผมก็ไม่ชอบ เพราะคนจะมองว่าพวก cef-thai ชอบโชว์พาว เสียทั้งฝูงครับ
ไม่เข้าใจเหมือนกันทำไมชอบไปโชว์ในที่สาธารณะ พอจัดให้แข่งในสนาม ก็ไม่ค่อยไปกัน

หลัง ๆ เห็น เอี๊ยดอ๊าดกันเป็นแถว อย่าว่าแต่เรานะ 350z ก็มีนะ

คับจะเดือดร้อนกับหมด นะคับ
ไม่ควรทำนะคับ ใครจะทำก็ช่างเค้า เถอะคับ

:sure: อย่าให้เหลาโว๊ยย....2 คันแรกที่แฟ๊ดดดด ออกไป
แล้วช่วงดึกหน่อย มีซัดตามกันไปอีก 3 คัน เซฟไทย
ล้วนๆ ทั้งที่พี่ ยืนคุยกับ คุณเอ บก.นิตยสารกรังปรีซ์
ซึ่งก็ได้หันมามองหน้ากัน ทำตาปริบๆ แกก็คงเกรงใจ
พี่นะ..แต่ดูจากสายตาแกแล้วเราอ่ะโดนตำหนิ อย่างแรง
ทั้งที่ได้เคยคุยกันมาก่อนหน้านี้แล้ว ไอ้คนที่มันกระทำ
นิสัยเยี่ยงนี้ มันเคยคิดถึงหน้าตา ภาพลักษณ์ของชมรมฯ
บ้างหรือเปล่า คิดถึงคนที่ต้องบากหน้าไปขอพื้นที่จากเขาเพื่อให้คนส่วนใหญ่นำรถมาจอดโชว์กัน คิดกันบ้างไม๊ หรือกูต้องการโชว์พลัง ต้องการให้คนเห็นว่ากูเจ๋ง กูแน่ เปลี่ยนเถอะไอ้ความคิดแบบนี้ และกว่าจะมายืนอยู่ในจุดที่ วงการมอเตอร์สปอร์ตให้การยอมรับ มันเหนื่อยนะโว๊ยยยย...
ช่วยกันหน่อนซิวะ...รักชมรมฯ ก็อย่าไปสร้างปัญหาให้กับสมาชิกส่วนใหญ่ ที่เขาปฎิบัติตัวดี สมกับที่เจ้าของงานเขาให้เกียรติพวกเรามาใช้สถานที่นี้มาร่วมกิจกรรมกัน
แล้วถ้าเกิด ปีหน้าเขาไม่ให้ ชมรมเซฟิโร่ เข้าไปจอดโชว์

แล้วเราจะทำอย่างไรกันครับ...พี่น้อง
ขอทิ้งข้อให้ขบคิดไว้หน่อยนึง

ผมว่านะพี่น้อง
ถ้าใครพอมีข้อมูลว่ารถสีไร
นัมเบอร์อะไร
แช้ดตอนนั้น ขึ้นเลขว่ากันเป็นคนๆเลยคับ
ว่าวันหลังอย่าทำแบบนี้อีก

เห็นเหมือนกันคับ ได้แต่มองตาปริ๊บๆ เสียงดังสนั่นหวั่นไหว ผมจอดอยู่กับ Club Nv อ่ะคับ กะว่าจะไปสมัครสมาชิก แต่เห็นคนเยอะมาก ไม่รู้จะเริ่มยังไง ตื่นคน ไว้รอบหน้าค่อยสมัครอีกที

• กระทู้ ผู้เขียน
แจ้งไว้ใน สตาฟแล้ว ทั้ง 2 คัน...

ถ้าพลังควายมากนักปีหน้าก้ออย่ามาเลย...

เริ่มต้นจากการสั่งการลงโทษผ่านหัวหน้ากลุ่มก่อน(ในกรณีที่มีกลุ่ม) ตักเตือนโดยการงดการเข้าร่วมกิจกรรมที่เป็นหน้าเป็นตาของทางชมรม เช่นงาน expo ปลายปีนี้ ถ้ารถคันดังกล่าวเข้ามาก็กั๊กเอาไว้เลยครับ

*ดูที่เลขสมาชิก กับ ทะเบียน นะครับ สีอาจจะมีการเปลี่ยนแปลง แต่นิสัย มันเปลี่ยนแปลงกันไม่ได้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม