ใครมีวิธีแก้ง่วงในขณะขับรถตอนกลางคืนช่วยแนะนำด้วยค รับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31670
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31670

The Doctor
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 ส.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ครือเมื่อคืนวานที่ผ่านมากลับมาจากโคราชด้วยเวลาร่วม 4 ชั่วโมงกว่า (รวมเวลาแวะนอนในปั๊มแล้วและรถวิ่งใด้แค่ 70 km/hr) ง่วงมั่กๆ
และสดๆเมื่อคืนเกือบเป็นผีเฝ้า ม.กรุงเทพ ขับรถกลับมาหลับในสะดุ้งตื่นมาทีเหลืออีกไม่ถึง 10 เมตร เจอ 6 ล้อกะรถกระบะเต็มๆเลยเบรคให้ลั่นไปหมด เฮ้อออ
ทำไงจะไม่ง่วงตอนขับรถบ้างครับพี่น้อง:burn:

พักผ่อนให้เพียงพอ แล้วก็รู้กำลังตัวเองดีกว่าครับอย่าฝืนเลย แล้วก็อย่าไปสนใจว่าคนอื่นเค้าใช้เวลากันแค่ไหน ผมเคยยึดติดกับคำบอกเล่าของคนที่เคยใช้เส้นทางเดียวกัน ว่าเค้าใช้เวลาเท่านั้นเท่านี้ชั่วโมงทำไมเราไปไม่ได้เท่าเค้า ช้ากว่าเค้าเยอะแยะ
สถานการณ์กับ สภาพการจราจรมันไม่เหมือนกัน
เพราะฉนั้น อย่ารีบครับ
ชีวิตมีค่ากว่าการร้อนใจ

เหอๆ ประการแรกอะพี่เหน่ง

1.นอนต้องเพียงพอ แต่ถ้าต้องขับแล้วก็ยังง่วงจริงนะ
หาอะไรที่เปรี้ยวๆ แตะๆลิ้นไปพรางแก้ได้นะพี่
2.เพลงควรหาไอ้ที่จังหวะมันเร็วๆหน่อย ห้ามพวกเพลงไทยเดิมเด็ดขาด555
3.หากสามารถเข้าปั๊มได้ก็ซื้อผ้าเย็นมาเช็ดหน้าเช็ดตา หาขวดเปล่าเอามาตัดแล้วหาน้ำแข็งใส่แช่ผ้าให้เย็นไว้ ง่วงเมื่อไรก็เช็ด จะสดชื่นขึ้น

ที่บอกมาก็ด้วยประสบการณ์คนนอน 3 ทุ่ม ตื่นตี2 แถมเป็นเซลล์ที่ต้องขับรถไปตามนิคมต่างๆอีก555

ถ้าง่วง เข้าปั้ม ดื่ม กาแฟ แล้วนอนสัก20นาที ตื่นมาจะขับต่อได้อีก
ไม่ได้เล่นมุกนะคราบผมถามหมอมา

กินช๊อคโกแล็ตครับ แต่ต้องช๊อคโกแล็ตแท้ๆนะครับ
ฝรั่งแนะนำมาและก็ได้ผลครับ แต่ว่าพักผ่อนให้เพียง
พอดีกว่าครับแน่นอนที่สุด

หาสาวๆ สวยๆ นั้งไปด้วยดิเพ่ รับร้องตาสว่างตลอดทาง ฮ่า..ๆ

ช๊อคโกแล็ตร้อนครับ แต่หายากจริงๆ

ล้างหน้า เปิดหน้าต่างวิ่ง ให้ลมตีหน้าตลอด ช่วยได้เยอะ

อย่าเปิดแอร์วิ่ง จะทำให้ยิ่งง่วงคับ....

ครือเมื่อคืนวานที่ผ่านมากลับมาจากโคราชด้วยเวลาร่วม 4 ชั่วโมงกว่า (รวมเวลาแวะนอนในปั๊มแล้วและรถวิ่งใด้แค่ 70 km/hr) ง่วงมั่กๆ
และสดๆเมื่อคืนเกือบเป็นผีเฝ้า ม.กรุงเทพ ขับรถกลับมาหลับในสะดุ้งตื่นมาทีเหลืออีกไม่ถึง 10 เมตร เจอ 6 ล้อกะรถกระบะเต็มๆเลยเบรคให้ลั่นไปหมด เฮ้อออ
ทำไงจะไม่ง่วงตอนขับรถบ้างครับพี่น้อง:burn:

นี่เมริงหลับเลยทางยูเทรินกลับนวนคร จนไปถึง ม.กรุงเทพเลยเหรอ

หาสาวๆ สวยๆ นั้งไปด้วยดิเพ่ รับร้องตาสว่างตลอดทาง ฮ่า..ๆ

เอออันนี้ได้ผลจริงๆผมไปกับน้องใหม่ที่พึ่งเข้ามาทำงาน ไปราชรีก็ไม่หลับ ทั้งไปกลับ
ตื่นตลอดทางเลย 555

เป็นวิธีเดียวกะที่ผมคิด

ต้อง xx ด้วยนะถึงจะตาสว่างโคตรๆ ยังไงก์ม่ายง่วง

55 5

เคี้ยวหมากฝรั่ง ดึงขนจมูก เอาลิ้นเลียเพดานปาก ตบหน้าตัวเองบ้างเป็นบางครั้ง

ทำไมของผมไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านเค้าวะ :brick:

ยังงัยก็พักผ่อนเยอะๆคับ พี่เหน่ง
แหม อย่าโหมมาก การงานเบาๆลงมั่ง
ทำการบ้านเยอะๆ5555

เอออันนี้ได้ผลจริงๆผมไปกับน้องใหม่ที่พึ่งเข้ามาทำงาน ไปราชรีก็ไม่หลับ ทั้งไปกลับ
ตื่นตลอดทางเลย 555

อะอะไร... อะที่มันตื่น..ตลอดทาง อ่า ฮ่าๆๆ:byebye:

เปิดเพลงดังๆ ร้องไปด้วย...ยิ่งหมอลำนะ เป็นยาดีนักแล.....
แบบผมนะครับ (แต่ช่วยได้จริงนะ)

เอาไฟ Led ยิงเข้าตา ...

ผมส่วนมากชอบดื่ม
ไปไหนก็ชอบดื่มเหล้า
ถ้าไม่เมา
ก็หาเบียร สัก2-3กระป๋อง
แช่กระติดเล็กเปิดเพลง ฮิบฮอป จิบไป
ถ้าไปเมา แล้วต้องกลับ
ง่วง วืบ....จำเป็นต้อง
ขับคนเดียวจะ ดึงหู กับ ดึงขนจะหมูกมั่ง
หนักๆก็ เข้าปั๊มถอดเสื้อ
อาบมันครึ่งท่อนเลย(อันนี้คือหนักจัดครับพี่น้อง)
ปล.ทางที่ดีอย่างข้างบนว่าครับ พักผ่อนครับถ้ารู้ต้องขับรถไกล

ล้วงคนข้าง ๆ คั๊บ
รับรอง ไม่มีหลับตลอดเส้นทาง
555++

อมน้ำให้เต็มปากครับ สูตรนี้ใช้ได้ผล ไม่มากก็น้อยนะแล้วแต่บุคคล

ป๋มใช้วิธีเปิดเพลงดังๆ..เปิดจก..ดูดหรี่..แวะปั๊มเอาน้ำราดหัว...:wink:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม