ระยะห่างซุ้มล็อกับยาง2ข้างไม่เท่ากัน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ khwan
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

khwan

Member
Register
เข้าร่วม
26 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เมื่อวานเอารถไปตั้งศูนย์ล้อใหม่ เนื่องจากเปลี่ยนบูชช่วงลางมาเป็นเดือนแล้วยังไม่ได้ไปตั้งซักที ก่อนตั้งศูนย์ ล้อหลังทั้ง2ข้างยางจะห่างจากซุ้มล้อ2นิ้วครับ พอตั้งศูนย์เสร็จกลับมาบ้านพึงเห็นว่ายางกับซุ้มล้อ2ข้างมันไม่เท่ากันครับ แถบขวา2นิ้วเท่าเดิม แต่แถบซ้ายมันห่างเกือบ3นิ้วครับ ที้งที่ตอนทำช่วงล่างก็ถอดโช๊คมาปรับให้เท่ากันทั้ง2ข้างแล้วครับ
มันเป็นที่สาเหตุอะไรครับแล้แก้ยังไงดีครับ

ตั้งศูนย์ใหม่ครับ ถ้าตั้งแถวนนท์เส้นติวานนท์ตั้งศูนย์ไม่ได้เรื่องซักร้าน รถผมล้อยื่นๆ ตั้งซะล้อหุบข้างยื่นข้าง สอบถามบอกแพท้ายเบี้ยว ..เฮง.เฮง.. เฮงซวย

ช่างที่ร้านบอกให้ผมไปปรับหัวโช๊คข้างที่สูงลงเอาครับ ผมก็ถามว่ามันเกี่ยวกันหรือ เขาก็อ้ำอึ่งครับ ป๋ามีที่ไหนแนะนำบ้างครับแถวๆงามวงศ์วานหรือบางบัวทองครับ

ช่างที่ร้านบอกให้ผมไปปรับหัวโช๊คข้างที่สูงลงเอาครับ ผมก็ถามว่ามันเกี่ยวกันหรือ เขาก็อ้ำอึ่งครับ ป๋ามีที่ไหนแนะนำบ้างครับแถวๆงามวงศ์วานหรือบางบัวทองครับ

ผมยังต้องไปรามอินทราเลยครับ..555
อีกร้านที่ OK วิชัยการยาง สะพานพระนั่งเกล้า วิ่งจากแคราย รัตนาธิเบศรไปกลับรถใต้สะพาน กลับรถมาแล้วดูตึกแถวซ้ายมือเลยครับ

ขอบคุณครับป๋า

ผมยังต้องไปรามอินทราเลยครับ..555
อีกร้านที่ OK วิชัยการยาง สะพานพระนั่งเกล้า วิ่งจากแคราย รัตนาธิเบศรไปกลับรถใต้สะพาน กลับรถมาแล้วดูตึกแถวซ้ายมือเลยครับ

รามอินทราร้านไหนครับ แถวบ้านไม่ไหวจะเคลียครับ ระแวกบ้านหาดีๆไม่ค่อยมีเลย เจอหนวดกุ้งแต่ง โช็คบอลจ๊อย์ส ถึงกะไปไม่เป็น ส่วนตัวว่าจะไปร้านแถวบางพลัดที่น้าจอห์นแนะนำดูครับ:coolly-0003:

รามอินทราร้านไหนครับ แถวบ้านไม่ไหวจะเคลียครับ ระแวกบ้านหาดีๆไม่ค่อยมีเลย เจอหนวดกุ้งแต่ง โช็คบอลจ๊อย์ส ถึงกะไปไม่เป็น ส่วนตัวว่าจะไปร้านแถวบางพลัดที่น้าจอห์นแนะนำดูครับ:coolly-0003:
ไม่ได้บอกว่าร้านนี้ฝีมือดี ไม่ได้แนะนำให้ไปนะน้า
แต่รถที่ผ่านมือผม ส่งไปตั๊งที่บางพลัดศูนย์ล้อทุกคัน ตั๊งมาตั๊งแต่สมัยเรียน ปวช. 25ปี+ ครับ:coolly-0010:

ไม่ได้บอกว่าร้านนี้ฝีมือดี ไม่ได้แนะนำให้ไปนะน้า
แต่รถที่ผ่านมือผม ส่งไปตั๊งที่บางพลัดศูนย์ล้อทุกคัน ตั๊งมาตั๊งแต่สมัยเรียน ปวช. 25ปี+ ครับ:coolly-0010:

:coolly-0003: เด๋วไปลองตั้งดูบ้างดีกว่าครับ เจ้าสำนักคอนเฟิร์มซะขนาดนี้ :coolly-0003:บอกไปว่ามาจากน้าจอร์นเผื่อมีส่วนลด อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม