ชาว K-sport หายไปไหนกันหมดเลยถ้าใครอยู่มารายงานตัวกันหน่อยนะนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31185
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

บางนา SPEED STAR

เท่านั้นครับ

WE LOVE K-SPORT
หลายปี ที่ได้ร่วมทุกข์ร่วมสุข กับ K-SPORT และ CEFIRO เริ่มต้นด้วยที่บ้านซื้อฮุนไดมา1คัน รถเดิม พอได้มาก็แต่งนิดๆ หน่อยๆตามประสา ขับสักพขายทิ้ง
ซื้อA31ติดRB20 DETมานอกนั้นเดิม เริ่มต้นแต่งด้วยการเปลี่ยนinterที่ร้านดังย่านอุดมสุขครั้งแรกก็โดนหลอกเลย จบที่25,000฿[ขายทิ้งได้6,000฿]
เริ่มครั้งใหม่ต้องศึกษาให้ดี เริ่มศึกษาจากหนังสือ จนมาเจออู่อยู่1อู่ มีความชำนาญเครื่อง NISSANเป็นพิเศษ ตัดสินใจโทรหา พี่เขาคุยแบบง่ายๆ จนตัดสินใจเอารถมาให้ดู ครั้งแรกที่ไป 12 .2543 พอเข้าไปครั้งแรกพี่เขาพาไปลองรถหัวใจจะหวาย แหวกกลางรถเมล์เลย พอเสร็จเขาก็บอกว่าต้องแก้ไขอะไรบ้าง แต่วันผมมีเงินไปน้อย พี่บอกว่าไม่เป็นไรติดไวก่อนได้ ผมงงเลย เพาะผมไม่ใช่ญาติไม่เคยรู้จักพี่เขามาก่อน ครั้งแรกติด1,360฿
แล้วกลับบ้าน หลังจากนั้นเขาไม่เคยโทรมาทวงเลย จนเดือนกว่าผมก็เข้าไปทำเพิ่มอีก คราวนี้พร้อมครับ ยกเกรียร์
เปลี่ยนครัช ขึ้นเขายาวๆๆ เทอร์โบc6 หัวฉีด 26 แอร์โฟ VG30 กล่องรอมพี่เก๋ ช่วงล่างทำมะดาๆทำอยู่สักพักรถวิ่งดีมาก RB20ET วิ่ง 13.xx เมื่อ7-8ปีทีแล้วผมว่าokนะ
สมัยนั้นงานCEFIRO วิ่งสนามบินราชบุรี เส้นทางไปลำบากกว่าปัจจุบันเยอะ แต่คนก็ไปเยอะมาก มันส์มาก
และแล้วถึงวันอวสานของผม ผมขายรถทิ้งน้ำตาจะไหล หยุดเล่นไป4 ปี แต่ยังติดต่อกับอู่อยู่กันเรื่อยๆๆ
และแล้วผมก็ฟื้นคืนชีพอีกครั้งซื้อรถต่อพี่เขามาใช้เวลาตัดสินใจ2 ชม.ซื้อเลยคับไม่ต้องคิดมาก ได้รถที่ดีมีคุณภาพมาใช้อีกครั้ง
ปัจจุบัน A31ลำฟ้านี้มีไรกันบ้าง ไปดูกันครับ
RB20- DET
เทอร์โบ 06-19 c
หัวฉีด 550 cc.
รางหัวฉีด พี่เก๋
เขาเกจดี้(เขายาว รอจูนใหม่)
ECU POWER FC
อุปกรณ์อื่นอีกนิดหน่อย
ช่วงล่างเทพๆ ตามสูตรพี่เก๋
ท่อนกลางดิมๆทั้งตัวครับ(ลองของได้)
ยางเรเดียน วิ่งดีสุด 12.3 sec
NITTO 555 11.8 sec
สเตปใหม่รอจูนครับ แต่อยาให้อยู่สัก ไม่เกิน 11.5 sec ในเครื่อง RB20 DET

มีคำพูดที่พี่เขาพูดกับผมว่า กูไม่เคยหลอกมึง การทำรถที่ไหนก็ทำได้ แต่ความรู้สึกดีๆคงไม่มีให้เราทุกอู่ครับ
ถ้าผมไม่ได้ทำรถที่อู่ K-SPORT ผมคงเลิกเล่นรถตลอดไป
ขอบคุณครับ พี่เก๋ และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่เป็นครอบครัวเดียวกันWE LOVE K-SPORT ทำรถที่นี้ได้อะไรมากกว่าที่คิดครับ รับรองว่าสุดทุกเรื่อง:coolly-0003:
ขายเท่าไหร่คับ ลงราคาด้วยนะคับ ตามกฏ..5555

มีเรื่องแล้ว..
น้ำไม่ท่วม แต่มีแก็งค์แมวน้ำย่องมายกเค้าตอนกรูหลับ..
โดนเอาโทรศัพท์ กับ แกแลคซี่แท็ปไป
และที่สำคัญ โทรศัพท์เสียบชาร์ตอยู่ข้างๆหัวกรูนี่แหละ มันน่าเจ็บใจ..:coolly-0017:

น้ำไม่ท่วม แต่มีแก็งค์แมวน้ำย่องมายกเค้าตอนกรูหลับ..
โดนเอาโทรศัพท์ กับ แกแลคซี่แท็ปไป
และที่สำคัญ โทรศัพท์เสียบชาร์ตอยู่ข้างๆหัวกรูนี่แหละ มันน่าเจ็บใจ..:coolly-0017:
หายได้ไงนี่แก่แล้วหลงๆลืมๆๆเปล่าครับ

สรุป เมียแอบเอาไปเช็คเบอร์เด็กๆของพี่แหละ

อุ้ย...ลืมเลย อย่าเเบนผมเลยนะครับ ท่านประธาน:coolly-0044:
เอาไปกลมนึงไป แบนไม่พอหรอก เราอะ 555

น้ำในอู่ลดลงเยอะแล้วคาดว่าอีกสองอาทิตย์คงจะเปิดทำการได้ครับ

น้ำในอู่ลดลงเยอะแล้วคาดว่าอีกสองอาทิตย์คงจะเปิดทำการได้ครับ
ดีใจด้วยคับ ดูดีๆด้วยนะพี่ ไม่ใช่ไปลากหางไอเข้
ตัวเป็นๆมายกรถล่ะงามใส้......

ขอคิวสลับเครื่อง+ช่วงล่างรถด้วยนะ:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

ไม่ต้องเเย่งกันครับ ใครจะเอาคิวเเรก วันเสาร์นี้เข้าได้เลยครับ:coolly-0010:

ไม่ต้องเเย่งกันครับ ใครจะเอาคิวเเรก วันเสาร์นี้เข้าได้เลยครับ:coolly-0010:
เข้าไปกินเหล้ากับลูกเต๋าเหรอ..:coolly-0007:

น้ำลดแล้ว ดีใจด้วยครับ จะได้เสริมความแรงให้ใครอีกหลายๆคน:coolly-0005::coolly-0005::coolly-0005: