• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ชาว K-sport หายไปไหนกันหมดเลยถ้าใครอยู่มารายงานตัวกันหน่อยนะนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31185
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ผมเป็นคนนึงที่พึงเล่นรถทำ
ก่อนที่มาเจอที่นี้ก็ทำตามที่ต่างๆๆนาๆๆมาซึ่งทุกที่ก็ทำกันเต็มที่<o:p></o:p]
แต่เมื่อผมมาเจอทุกๆๆคนที่บ้านหลังนี้ซึ่งทำให้ผมรู้จึงว่าบ้านหลังนี้ไม่ใช่เพียงแค่การทำรถที่ให้วิ่งได้ไปวันๆๆเสียมาซ่อมแล้วก็จบกัน<o:p></o:p]
แต่สิ่งที่เจอมาก็คือจิตใจน้ำใจความเป็นกันเองเทคแคร์กันแบบสุดๆและช่วยเหลือกันและสอนสิ่งต่างๆๆหรือให้แง่คิดต่างที่ไม่ใช่เพียงเรื่องรถแต่แทบจะทุกเรื่อง
เช่น ถ้าทำรถใส่ทำไมแค่นี้ก็พอแล้วใส่แล้วใช้ไม่ถึงใช้ของให้มันเต็มประสิทธิภาพก่อนเถอะจะใส่ทำไมให้เสียตังป่าว[ซึ่งเป็นสิ่งที่ผมไม่เคยเจอ]
และนี้คือสิ่งที่ตอบแทนบ้านหลังนี้และพวกพี่ๆๆทุกคนกับความรู้สึกดีๆๆที่ให้กับผมซึ่งผมก็พึงมาเข้าในบ้านหลังนี้มันอาจไม่มีค่าอะไรแต่มีค่ากับความรู้สึกของผม <o:p></o:p]
ขอบคุณมากครับสำหรับทุกๆๆสิ่งครับพี่ๆๆทุกคน<o:p></o:p]
<o:p></o:p]
อย่าแซวกันนะครับ เดียวจะเขินไปมากกว่านี้ อิอิอิอิ<o:p></o:p]
ผมเคยไปอู่นี้กับน้องชาย(คูณ)ตอนนั้นก็เฉยๆๆ
พบพี่เก๋และทีมK_SPORT ครั้งแรกก็ที่สนามขอนแก่น
ตอนนั้นผมกำลังประสบปัญหาเรื่อง 200sx ลูกชายคันใหม่พังคาตีน
SR20หักหลังแม่งใจเซาะ ได้คุยกับพี่เก๋ ปรึกษาเรื่องเครื่อง SR ว่าซ่อมได้ไหม
คำตอบ คือ ของเช็คก่อน ได้รับคำอธิบาย เลยตัดสินใจส่งเครื่องไปก่อน
หลังจากรถทำสีเสร็จก็ส่งรถตามมา
ต้องยอมรับว่าก่อนหน้านี้ ผมเคยปรึกษา อู่ที่มีชื่อเสียงมากหลายอู่ ได้คำแนะนำ
เยอะมาก ตั้งความหวังที่ 400ม้า up
แต่น้องชายผมบอกว่าให้ผมไปคุยกับพี่เก๋...บอกพี่เค้าว่าผมต้องใส่อะไรบ้าง
พี่เก๋บอกมา ยอมรับว่าตกใจ ...
(คิดในใจ ไม่ใช้อะไรหน่อยเหรอครับพี่ ผมกลัวพัง แม่งจะวิ่งได้หรอ ลูก ก้าน แคม น็อตซิ่ง วาว์ล รางหัวฉีด ไม่เอาซักอย่าง:coolly-0043:เครื่องก็ไม่ค่อยทน)
ตายๆๆ อย่างนี้พังอีกแน่เลย...ยิ่งพังมาแล้วตัวนึง...คิดว่าสงสัยต้องกลับไปเล่น JZ
เพราะเล่น J มาหลายดีี ทนดี ไม่มีปัญหา ยอมรับใจออกกับSR (ปัญหาคือ ดันไปขับรถ 200sx รุ่นน้องวางJ ขับไม่มันครับมันหนักหน้า มีปัญหาความร้อนสะสม ห้องเครื่องไม่สวยเต็มแคบ เลยหันกับมาที่ SR อีกครั้ง โดยได้พี่เก๋K-SPORT ช่วยอธิบายให้ ขอบคุณจริงๆๆ)
ตกลงทำแรกๆ ยอมรับคิดมาก ไม่ไว้ใจกลัว เพราะพี่เก๋ตัดของออกหลายอย่างเกิน แต่พอได้สัมผัสเข้าไปจริงๆๆ ก็เห็นหลายๆๆคันวิ่งได้วิ่งดี เออ...มันน่าคิด
ยิ่งวันนั้นไป ลองรถ...กับพี่เก๋สองคัน ไปดีทั้งสองคันเลย

ตอนนี้อย่างเดียวที่คิดกับพี่เก๋คือ...พี่กินไรดี...รถเรื่องเล็ก งานอดิเรก
เรื่องกิน เรื่องใหญ่แล้วครับ พี่น้องเอ๋ย

แก้ไขล่าสุด:
ที่เองเอ่ยมากรูได้ไปกินไม่กี่อย่างเองคร๊าบที่ขอนเเก่นแม่งไปจะ10ครั้งแล้ว..ดูสิพูดซะเห็นภาพเลย(ปล.ต้มไก่เหนียวกรูไม่กินนะ..555):coolly-0028::coolly-0004:
[/CENTER]
พี่มาขอนแก่นกับใครตอนไหนอีกครับผม
ผมเจอพี่เก๋ 3 ครั้ง ที่ขอนแก่น
ครั้งแรก ที่สนาม คูณ แนะนำให้ผมรู้จัก ปรึกษาเรื่องเครื่อง
ครั้งสอง พี่มาแข่ง ผมต้อนรับ พาพี่และคณะไปทาน ปลาช่อน
ครั้งสาม เมื่อเร็วๆๆนี้งัยพี่ ปลานิล ไส้กรอก ไก่วิเศษ

แล้วอีก เจ็ด ครั้งมาเมื่อไร รึว่า แอบว่ากับใคร ไปแก้ตัวเอานะพี่เก๋

:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

ผมเคยไปอู่นี้กับน้องชาย(คูณ)ตอนนั้นก็เฉยๆๆ
พบพี่เก๋และทีมK_SPORT ครั้งแรกก็ที่สนามขอนแก่น
ตอนนั้นผมกำลังประสบปัญหาเรื่อง 200sx ลูกชายคันใหม่พังคาตีน
SR20หักหลังแม่งใจเซาะ ได้คุยกับพี่เก๋ ปรึกษาเรื่องเครื่อง SR ว่าซ่อมได้ไหม
คำตอบ คือ ของเช็คก่อน ได้รับคำอธิบาย เลยตัดสินใจส่งเครื่องไปก่อน
หลังจากรถทำสีเสร็จก็ส่งรถตามมา
ต้องยอมรับว่าก่อนหน้านี้ ผมเคยปรึกษา อู่ที่มีชื่อเสียงมากหลายอู่ ได้คำแนะนำ
เยอะมาก ตั้งความหวังที่ 400ม้า up
แต่น้องชายผมบอกว่าให้ผมไปคุยกับพี่เก๋...บอกพี่เค้าว่าผมต้องใส่อะไรบ้าง
พี่เก๋บอกมา ยอมรับว่าตกใจ ...
(คิดในใจ ไม่ใช้อะไรหน่อยเหรอครับพี่ ผมกลัวพัง แม่งจะวิ่งได้หรอ ลูก ก้าน แคม น็อตซิ่ง วาว์ล รางหัวฉีด ไม่เอาซักอย่าง:coolly-0043:เครื่องก็ไม่ค่อยทน)
ตายๆๆ อย่างนี้พังอีกแน่เลย...ยิ่งพังมาแล้วตัวนึง...คิดว่าสงสัยต้องกลับไปเล่น JZ
เพราะเล่น J มาหลายดีี ทนดี ไม่มีปัญหา ยอมรับใจออกกับSR (ปัญหาคือ ดันไปขับรถ 200sx รุ่นน้องวางJ ขับไม่มันครับมันหนักหน้า มีปัญหาความร้อนสะสม ห้องเครื่องไม่สวยเต็มแคบ เลยหันกับมาที่ SR อีกครั้ง โดยได้พี่เก๋K-SPORT ช่วยอธิบายให้ ขอบคุณจริงๆๆ)
ตกลงทำแรกๆ ยอมรับคิดมาก ไม่ไว้ใจกลัว เพราะพี่เก๋ตัดของออกหลายอย่างเกิน แต่พอได้สัมผัสเข้าไปจริงๆๆ ก็เห็นหลายๆๆคันวิ่งได้วิ่งดี เออ...มันน่าคิด
ยิ่งวันนั้นไป ลองรถ...กับพี่เก๋สองคัน ไปดีทั้งสองคันเลย

ตอนนี้อย่างเดียวที่คิดกับพี่เก๋คือ...พี่กินไรดี...รถเรื่องเล็ก งานอดิเรก
เรื่องกิน เรื่องใหญ่แล้วครับ พี่น้องเอ๋ย
ถูกครับ พี่เก๋เขาจะเน้นไช้อุปกรณ์เดิมแต่ใช้ปะสิทภาพของมันไห้มากที่สุด ไม่เน้นของเวอร์ๆๆ จะเปลี่ยนเท่าที่จำเป็น อย่างรถผมเดิมทั้งตัว[ไม่มีตัง]ผมทำรถกับพี่เก๋มาก็นาน ยังไม่รู้จัก เเคม ลูก ก้าน ข้อ เลย อะไรพวกนี่ รู้เเต่เดิมก็วิ่งแล้ว
:coolly-0022::coolly-0022::coolly-0022:
พวกเราไม่ต้องรวยหรอก เเค่มีงานทำ มีเงินเล่นรถซิ่งก็พอแล้ว
:coolly-0029:​

แก้ไขล่าสุด:
พี่มาขอนแก่นกับใครตอนไหนอีกครับผม
ผมเจอพี่เก๋ 3 ครั้ง ที่ขอนแก่น
ครั้งแรก ที่สนาม คูณ แนะนำให้ผมรู้จัก ปรึกษาเรื่องเครื่อง
ครั้งสอง พี่มาแข่ง ผมต้อนรับ พาพี่และคณะไปทาน ปลาช่อน
ครั้งสาม เมื่อเร็วๆๆนี้งัยพี่ ปลานิล ไส้กรอก ไก่วิเศษ

แล้วอีก เจ็ด ครั้งมาเมื่อไร รึว่า แอบว่ากับใคร ไปแก้ตัวเอานะพี่เก๋
:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:
:coolly-0020::coolly-0020::coolly-0020:

:coolly-0028::coolly-0028:

วันนั้นไปทานอร่อยหมดทุกอย่าง เจอทอดมัน ปรกติไม่ชอบทานทอดมันปลาเลยไม่ได้สนใจทอดมัน แต่วันนั้นอร่อยมากๆๆๆๆๆๆ เหลือชิ้นเดียวแบ่งกะพี่เก๋ด้วย:coolly-0017:

พิมไปท้องร้องไป

หิวอ่ะ:coolly-0041:

:coolly-0020::coolly-0020::coolly-0020:

:coolly-0028::coolly-0028:

วันนั้นไปทานอร่อยหมดทุกอย่าง เจอทอดมัน ปรกติไม่ชอบทานทอดมันปลาเลยไม่ได้สนใจทอดมัน แต่วันนั้นอร่อยมากๆๆๆๆๆๆ เหลือชิ้นเดียวแบ่งกะพี่เก๋ด้วย:coolly-0017:

พิมไปท้องร้องไป

หิวอ่ะ:coolly-0041:
กินช้างไหมครับ +55555
:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:​

กินช้างไหมครับ +55555

:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:​
ป่วนจังเลยนะคุณสามเอ...55555 ช่วยโอ๊ตทำกล่องฟิวส์ดีกว่ามั้ง :coolly-0028: เมื่อวานเห็นบอกตกใจจนหล่น

ถูกครับ พี่เก๋เขาจะเน้นไช้อุปกรณ์เดิมแต่ใช้ปะสิทภาพของมันไห้มากที่สุด ไม่เน้นของเวอร์ๆๆ จะเปลี่ยนเท่าที่จำเป็น อย่างรถผมเดิมทั้งตัว[ไม่มีตัง]ผมทำรถกับพี่เก๋มาก็นาน ยังไม่รู้จัก เเคม ลูก ก้าน ข้อ เลย อะไรพวกนี่ รู้เเต่เดิมก็วิ่งแล้ว
:coolly-0022::coolly-0022::coolly-0022:
พวกเราไม่ต้องรวยหรอก เเค่มีงานทำ มีเงินเล่นรถซิ่งก็พอแล้ว

ถูกค๊าบบ:coolly-0033:

ว่าแล้วพี่น้อง วันนี้วันศุกร์แห่งชาติ

หาที่กินเหล้ากันมั้ยคับ

จัดไปครับพี่ประสานงานกันเลยครับ

แนนสมัยก่อนมีค่านิยมผิดๆว่าต้องของเทพเท่านั้น พอบอกว่าอยากใส่โน้นใส่นี้ พี่เก๋ไม่ทำให้ watgate ทำไมไม่ใช้ type R ว่ะ เทอร์โบลูกเล็กๆเนี่ยนะ โช็คทำไมเลือกใส่แบบนี้อ่ะ มันต้อง tein หรือ HKS HYPER Drag ดิ รู้สึกขัดใจทำไมบอกว่าอยากได้เสต็ปแบบนี้แล้วพี่เก๋ค้านจังสงสัยทำรถที่ K-Sport ไม่ได้แล้ว เลยเอาskylineไปทำที่อื่น ทั้งทีเป็นแฟนพี่เก๋ อยู่ไปอยู่มาเอ๊ะ ไม่มีอะไรเลยทำไมรถฝั่งKมันวิ่งจังว่ะ เริ่มเข้าใจคำว่าแมตท์มันเป็นอย่างนี้ นี่เอง เริ่มค่อยๆแทรกซึมเห็นด้วยกับรูปแบบการทำรถของพี่เก๋ มาสังเกตุพี่เก๋จะให้ใช้ของเทพกะสิ่งที่จำเป็นจริงๆเท่านั้น ส่วนมากจะพยามยามดึงเอาประสิทธิภาพจากของที่มีอยู่มากกว่า แต่กว่าจะกลับมาหาพี่เก๋ หมดกะค่านิยมตัวเองไปเยอะ:coolly-0041:

แล้วทำมัยไม่มีใครเห็นคุณค่าของล้อ นินจา กรูเลยนะเนี้ย..
มันอาจจะเป็นล้อเทพที่ญี่ปุ่นก้อได้ แต่พลัดหลงมาอยู่เมืองไทย
เด๋วจะเอามาปั่นยางเรเดียลวิ่ง 11.xx ให้ดู..:coolly-0002::coolly-0002: แต่ตอนนี้ ต้องตามล่าหาแบตก่อน อิอิ..

แล้วทำมัยไม่มีใครเห็นคุณค่าของล้อ นินจา กรูเลยนะเนี้ย..
มันอาจจะเป็นล้อเทพที่ญี่ปุ่นก้อได้ แต่พลัดหลงมาอยู่เมืองไทย
เด๋วจะเอามาปั่นยางเรเดียลวิ่ง 11.xx ให้ดู..:coolly-0002::coolly-0002: แต่ตอนนี้ ต้องตามล่าหาแบตก่อน อิอิ..
จะสู้ล้ออเมกา โครเมียมได้ป่าวครับ
:coolly-0040:​

อย่าลืมม้าแนนนะพี่:coolly-0033:อยากรู้มากเลย:coolly-0043:ถามพี่เก๋ พี่เก๋ก็ไม่รู้

ล้อ 300ZX ปัดเงา วิ๊ง วิ๊ง

จริงคับผมชอบคือตัวตนที่แท้จริง:coolly-0033: