• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ชาว K-sport หายไปไหนกันหมดเลยถ้าใครอยู่มารายงานตัวกันหน่อยนะนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31185
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

... อารมณ์ของคนเราครับที่ทำได้ทุกอย่างอยู่ที่ว่าจะข่มจิตใจให้สงบนิ่งได้หรือไม่ตามคำสอนของศาสนา...:burn: ตัวพี่ไม่ได้ดีเสมอไปหรอกเพียงแค่ปากไวไปหน่อยแต่เดี๋ยวนี้พอโตขึ้นต้องปรับตัวเข้ากับสังคมในโลกใบนี้จึงได้เพียงนำสิ่งที่ดีและผิดพลาดในอดีตมาบอกให้ฟังก็เท่านั้น....:rolleyes: ..การที่คนเราได้เปิดใจพูดในสิ่งที่ติดค้างในใจเป็นสิ่งที่ดีเพราะอย่างน้อยเราได้บอกถึงความผิดพลาดในห่วงเวลานั้นแม้อาจสายไปหรือไม่แต่พี่ว่าเองทำดีที่สุดแล้ว...
(ผู้ใหญ่ถึงพูดเสมอว่าตามวัยตามอายุใครจะคิดได้ก่อนกันไง):burn::coolly-0037::coolly-0037::coolly-0037:
<!-- / message --><!-- sig -->__________________

แก้ไขล่าสุด:

ให้อดีตที่ผิดพลาดเตือนตัวเองและคำว่าเพื่อนจะคงอยู่ตลอดไปครับ

พี่เก๋.อ่ะ................:coolly-0003:

พี่จำเองได้เสมอแม้ว่าเองจะมีปัญหากับเอโย่งก็ตามแต่ทุกครั้งที่เจอเอพี่ถามถึงเองตลอดแม้ว่าใหม่ๆเองจะมึนเห็นพี่เป็นอากาศก็ตาม..เองก็ไม่ต่างอะไรกับผู้หญิงคนนึงที่ตัดสินใจเดินก้าวไปจากชีวิตพี่โดยระหว่างทางอาจสุขหรือทุกข์โดยที่พี่ไม่สามารถดูแลได้อีกต่อไปได้แต่หวังว่าคงโชคดีพ้นจากอันตราย
ล่าสุดเจอเจ้าเอก่อนปีใหม่ยังถามถึงเองอยู่เลย..พี่บอกเจ้าเอเสมอตอนหลังๆว่าลองดูรอบๆตัวเราสิว่าเพื่อนเหลืออยู่กี่คนที่ยังติดต่กันอยู่ในอายุป่านนี้เจ้าบีก็มีลูก2เข้าไปแล้วคงจะไม่มีเวลาเหมือนสมัยก่อนบางทีการที่เรารู้สึกผิดเป็นสิ่งที่ดีแต่จะได้กล่าวคำขอโทษหรือเปล่าไม่อาจรู้ได้
รู้แต่เพียงว่าอย่างน้อยเอกับพี่ก็ได้รู้ถึงตัวตนของเมียเก่ามันพอสมควร(กูไม่รู้เรื่องมันยังด่ากูกับไอ้สิงห์เลย)แต่ไม่เป็นไรเรื่องมันผ่านไปแล้วปัจจุบันรู้สึกไหมว่าเพื่อนที่ร่วมหัวจมท้ายมันค่อยๆหายไปเพราะต่างมีครอบครัวมีภาระเพิ่ม(โตเป็นผู้ใหญ่ขึ้น)เหลือเพียงคำว่าเพื่อนที่ยังคงอยู่...บางทีลองคิดดูว่าตอนทีมีปัญหากันแล้วเองมีความสุขไหมถามใจตัวเองดูยิ่งโตเพื่อนยิ่งหายาก..:embarrassed:คล้ายกับการจีบผู้หญิงใหม่ๆตอนเองอายุเริ่มมากขึ้นต้องเริ่มใหม่เริ่มต้นใหม่ๆแนะนำตัวใหม่เช่น บ้านอยู่ไหนทำงานอะไรมีพี่น้องกี่คนแล้วอายุป่านนี้แล้วทำไมถึงไม่มีแฟน..เป็นเรื่องซ้ำๆในชีวิตที่น่าเบื่อที่ต้องเล่าเรื่องราวเก่าๆกับการเริ่มต้นกับใครสักคนที่เริ่มเพิ่งรู้จักกันรู้จักใหม่..เหนื่อย
<!-- / message --><!-- sig --]
จริงของพี่เขาวะ เพื่อนมันจะเหลือซักกี่คน ถ้าเเม่งยังเป็นกันอย่างนี้อยู่:coolly-0022:

:coolly-0033: ซึ้งที่สุดในโลกเลยครับผม

มากันและ.................. เพียบ............งานนี้..............:coolly-0027:

หายไปแป๊บเดียวเกิดอาไรขึ้นเนี่ย:coolly-0001:

ขอให้ทุกคนอย่าใช้เพียงแค่อารมณ์ตัดสินคนอื่นต้องทำตนเองให้ดีก่อนถึงจะเป็นสุดยอดคนและเพื่อนแท้จะตามคุณมา...:coolly-0037::coolly-0037::coolly-0037:

ความตลกสยบศัตรูและคู่ต่อสู้ครับ:coolly-0022:

ต้มมาม่าก่อมเดี๋ยวมาครับ

หายไปแป๊บเดียวเกิดอาไรขึ้นเนี่ย:coolly-0001:
พอดีไปขุดกระทู้เด็กๆเค้าทะเลาะกันเมื่อหลายปีก่อนขึ้นมาให้ระลึกกันบ้าง..ไม่รู้ขอโทษกันไปรึยังไม่รู้ครับ :coolly-0028:

ตอนนี้ไฟมาและ(เสียงสูง) สว่างโล่เลยยย:coolly-0028:

พี่เก๋พูดซะผมคิดถึงพ่อเลย:coolly-0006:
ซึมเลยครับนึกจาแซวใครไม่ออกเลย

ตอนนี้ไฟมาและ(เสียงสูง) สว่างโล่เลยยย:coolly-0028:
เออกรูนึกออกเเล้ว..:coolly-0004:มันเคยเดินสวนกับกรูที่สนามแล้วมันทำเห็นกรูเป็นอากาศด้วยโว้ยนึกเเล้วมันขึ้นเลย..ขึ้นเลย..:coolly-0004::coolly-0004: