• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

++บ้านcef Bangna-sukhumvit 71++

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31243
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สมาชิกใหม่อยากจะมาเจอหน้ากัน ได้คับ วันสถานที่จะแจ้งให้ทราบอีกที....

ขอบคุณคาบ วันไหน:coolly-0022:อยากไปเหมือนกันคาบ แต่เริ่มไม่ถูกเลยเพราะผมไม่รู้จักใครเลย ยังไงถ้ามีโอกาสเจอกัน ฝากตัวด้วยคาบ ชื่อสันคาบ:coolly-0033:

ขอถามน้องเก้นหรือใครที่พอจะรู้ว่า ไอ้หมาพันธุ์อเมริกันพิทบลูอะไรเนี้ย มันดุมั้ยคร้าบบบบ เพราะลูกสาวเพิ่งเอามาเลี้ยงที่บ้านตัวหนึ่งตอนนี้อายุเพิ่ง 1 เดือน แล้วถ้ามันดุ (จากที่หลายคนเหลาให้ฟัง) จะเลี้ยงมันอย่างไรให้มันเชื่อฟังเรา แบบว่าไม่อยากขังกรงหรือล่ามโซ่ อีกทั้งที่บ้านมีคนเยอะซะด้วย มีวิธีมั้ย เอามาแล้วก็อยากจะเลี้ยงต่อไป แต่จะเลี้ยงอย่างไรไม่ให้มีผลกระทบต่อเราและคนในบ้านรวมทั้งคนบ้านใกล้เรือนเคียงด้วยอ่ะ

ขอถามน้องเก้นหรือใครที่พอจะรู้ว่า ไอ้หมาพันธุ์อเมริกันพิทบลูอะไรเนี้ย มันดุมั้ยคร้าบบบบ เพราะลูกสาวเพิ่งเอามาเลี้ยงที่บ้านตัวหนึ่งตอนนี้อายุเพิ่ง 1 เดือน แล้วถ้ามันดุ (จากที่หลายคนเหลาให้ฟัง) จะเลี้ยงมันอย่างไรให้มันเชื่อฟังเรา แบบว่าไม่อยากขังกรงหรือล่ามโซ่ อีกทั้งที่บ้านมีคนเยอะซะด้วย มีวิธีมั้ย เอามาแล้วก็อยากจะเลี้ยงต่อไป แต่จะเลี้ยงอย่างไรไม่ให้มีผลกระทบต่อเราและคนในบ้านรวมทั้งคนบ้านใกล้เรือนเคียงด้วยอ่ะ

5555555

จะได้มีข้ออ้างไม่รับแขกงั้ย.....

เท่าที่ผมทราบนะคาบ โดยปกติแล้วเค้าจะไม่ชอบให้ขังกรงอะคาบ แล้วเราก่อเลี้ยงด้วยความรักอะคาบ คอยดูๆมันด้วยก่ดีอะคาบ ซึ่งอยู่ที่เราเลี้ยงเค้าอะคาบ คือถ้าอารมดีเค้าก่ไม่มีอะไร ส่วนใหญ่ที่เปนข่าวเพราะว่ามีคนทำให้เค้างุดงิดอะคาบ เช่นเดกเอาไม้ไปแหย่มัน:coolly-0011: เรายังเดือดแล้วหมาหละคาบ ยังไงผู้รู้ช่วยอีกแรง เพราะผมก่เลี้ยงเหมือนกันคาบ:coolly-0001:

5555555

จะได้มีข้ออ้างไม่รับแขกงั้ย.....

เออ.นิเพิ่งนึกออก..ขอบคุณน้องชายล้วยที่ชี้นำ :coolly-0004:

เท่าที่ผมทราบนะคาบ โดยปกติแล้วเค้าจะไม่ชอบให้ขังกรงอะคาบ แล้วเราก่อเลี้ยงด้วยความรักอะคาบ คอยดูๆมันด้วยก่ดีอะคาบ ซึ่งอยู่ที่เราเลี้ยงเค้าอะคาบ คือถ้าอารมดีเค้าก่ไม่มีอะไร ส่วนใหญ่ที่เปนข่าวเพราะว่ามีคนทำให้เค้างุดงิดอะคาบ เช่นเดกเอาไม้ไปแหย่มัน:coolly-0011: เรายังเดือดแล้วหมาหละคาบ ยังไงผู้รู้ช่วยอีกแรง เพราะผมก่เลี้ยงเหมือนกันคาบ:coolly-0001:

ขอบคุณความเห็น/คำแนะนำครับ

แล้วช่วง ช่วง นี่เกี่ยวไรกะหลินฮุ่ยวะ...

อย่างงี้ต้องให้กินเหล้าแทนน้ำ จะได้ไม่กัดผม เพราะกลิ่นเดียวกัน :coolly-0010:

555+
ศุกร์นี้เลย...

เรื่องความดุคงไม่ต้องพูดถึงหล่ะครับ ต่อให้เลี้ยงเชื่องยังไง ก็น่ากลัวครับ นิสัยและสัญชาติญารเค้าเป็นแบบนั้น

ผมว่าถ้าคิดจะเลี้ยงจริงๆ ต้องเอาใจใส่แล้วศึกษานิสัยของเค้าดีดีหล่ะครับ

ยิ่งบ้านป๋าคนเข้านอกออกใน เป็นประจำ ควรจะกันเป็นพื้นที่เฉพาะของเค้าไม่ให้คนเข้าไปยุ่งดีกว่า

กันไว้ดีกว่าแก้ครับ :coolly-0029:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #8,213
สิ้นเดือน เตรียมตัวให้พร้อม

แก้ไขล่าสุด:
เรื่องความดุคงไม่ต้องพูดถึงหล่ะครับ ต่อให้เลี้ยงเชื่องยังไง ก็น่ากลัวครับ นิสัยและสัญชาติญารเค้าเป็นแบบนั้น

ผมว่าถ้าคิดจะเลี้ยงจริงๆ ต้องเอาใจใส่แล้วศึกษานิสัยของเค้าดีดีหล่ะครับ

ยิ่งบ้านป๋าคนเข้านอกออกใน เป็นประจำ ควรจะกันเป็นพื้นที่เฉพาะของเค้าไม่ให้คนเข้าไปยุ่งดีกว่า

กันไว้ดีกว่าแก้ครับ :coolly-0029:
ตัวผู้ซะด้วย เด๋วกรูจะสอนให้เชื่องแบบหมาเมิง

ไม่รู้ว่าได้สายไหนมานะครับ ตอนนี้พิทบูลมีหลายสาย ทั้งสายกัด สายบูลลี่ สายโชว์ ฯลฯ
เจตนาของหมาพันธ์นี้ เค้าไม่เน้นเลี้ยงไว้อ้อนๆน่ารักๆอะครับป๋า
ถ้าจะไม่ขังไม่ล่าม ก็กั้นคอก เปิดหลังคา แต่อาจจะต้องฉีดวัคซีนกันพยาธิ หนอนหัวใจ แล้วก็กันไข้หัดสุนัข
ผมจำได้ลางๆว่าหมาตัวเก่าของป๋ามีปัญหาเห็บด้วย ก็ดูแลพื้นที่ให้ปลอดเห็บก่อนก็จะดีครับ
เอาง่ายๆคือ พาไปทำวัคซีนตามกำหนดเวลาที่หมอนัด

ส่วนเองการดุ ปัญหาส่วนใหญมาจากความเครียดตามธรรมชาติ
และฮอร์โมนของเค้าเอง
ก็จัดการโดยหาลู่วิ่งมาให้มันสลายพลังซะ
วันนึงใหมันวิ่งให้เหนื่อยเลยซักรอบ30นาที เช้าเย็น
แล้วก็จัดการเจียรหู ซะเพื่อความสวยงาม

http://www.youtube.com/watch?v=le5bzkmLErE

โตขึ้นอาจจะเลี้ยงไว้ไถนาก็น่จะได้อยู่
http://www.youtube.com/watch?v=Zf8vjK9-e3c[ame="http://www.youtube.com/watch?v=le5bzkmLErE"]

เรื่องดุคงเลี่ยงยากแต่ทำให้เค้าเข้าใจคำสั่ง
เค้าไม่เข้าใจภาษาเรา แต่เค้าเข้าใจเสียงเรา
รักก็คือรัก ดุก็คือดุโกรธก็คือโกรธ
ผิด ก็ตีตรงสะโพกให้ดังๆ(ไม่ใช่แรงๆนะ)ค่อยๆศึกษาข้อมูลไปครับ

ตั๊บ ตับ ตับ ตับตับ..........

ตัวพี่ชอบกินตับเด็ก เฮ้ย! พี่ชอบให้เด็กกินตับ เฮ้ย!
กินตับมาตั้งแต่เด็ก ให้แร่ธาตุเหล็กน้องคงเข้าใจ
ของหวาน ของมัน ของคาว ไม่เอ้าไม่เอา พี่สะบัดก้นใส่
ถ้าเป็นตับล่ะพี่ยอมตาย ถ้าเป็นตับล่ะพี่ยอมตาย
ก่อนนอนครั้งใดต้องได้กินตับ ตับตับ ตับ ตับ ตับตับ ตับ ตับ

ตัวพี่ชอบกินตับเด็ก เฮ้ย! พี่ชอบให้เด็กกินตับ เฮ้ย!
กินตับมาตั้งแต่เด็ก ให้แร่ธาตุเหล็กน้องคงเข้าใจ
ของหวาน ของมัน ของคาว ไม่เอ้าไม่เอา พี่สะบัดก้นใส่
ถ้าเป็นตับล่ะพี่ยอมตาย ถ้าเป็นตับล่ะพี่ยอมตาย
ก่อนนอนครั้งใดต้องได้กินตับ ตับตับ ตับ ตับ ตับตับ ตับ ตับ
สัดนี่ ร้องได้ด้วย5555555555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม