• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

++บ้านcef Bangna-sukhumvit 71++

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31243
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

แล้วอย่างไอ้สองตัวบ้านผมอ่ะพี่ มันไม่ได้เรื้อนแต่ว่าเห็บ หมัดค่อนข้างเยอะ ขนมันก็เยอะด้วย แล้วให้ราดยาลงไปเลยเรอะ

ปกติจะใส่ปลอกคอกันเห็บหมัดไว้กะมันตลอดอยู่แล้ว แต่ไม่เห็นจมันจะช่วยอะไรเท่าไรเลย :coolly-0023:

แล้วอย่างไอ้สองตัวบ้านผมอ่ะพี่ มันไม่ได้เรื้อนแต่ว่าเห็บ หมัดค่อนข้างเยอะ ขนมันก็เยอะด้วย แล้วให้ราดยาลงไปเลยเรอะ

ปกติจะใส่ปลอกคอกันเห็บหมัดไว้กะมันตลอดอยู่แล้ว แต่ไม่เห็นจมันจะช่วยอะไรเท่าไรเลย :coolly-0023:
อย่างคิวปิ้ด หลังจากอาบน้ำซัก2วัน
หายาชื่อFrontline Plus มาหยดท้ายทอยด์ให้มัน แล้วเอาไบติคอลผสมน้ำ ฉีดสนามหญ้าก็ได้

ส่วนปลอกคอกันเห็บหมัด จะมีตัวยาชนิดหนึ่งเคลือบไว้จางๆ
เมื่อตัวยาที่ว่า โดนอุณหภูมิในตัวสุนัขแล้ว ก็จะละลายไปเคลือบผิวหนังไว้
พอเห็บหมัดโดนยา ตัวยาจะทำให้เห็บหมัด เป็นหมัน ขยายพันธ์ต่อไม่ได้
ตัวที่อาศัยอยู่บนหมาแล้วก็จะแก่และตาย และค่อยๆ หมดไปจากตัวหมา

แต่... เห็บหมัด ก็อาศัยอยูตาม พื้นดิน พื้นหญ้า ทั่วไป
การจัดการบริเวณบ้านให้ปลอดเห็บหมัดอีกทาง
จะช่วยให้การกำจัดได้ผลดียิงขึ้น

ป๊าดดดดดดดด จากหนุ่ม Hip-Hop

ผันตัวไปเป็น Dog Guru เต็มตัวแล้วมั้งเนี่ย :coolly-0028:

เอาเชือกฟางผูกปากมันไว้แล้วล่ามคอไว้กับราวตากผ้า
หรือ อะไรสูงๆไม่ให้มันก้มหัวได้ก็พอ
ที่ร้านก็ล่ามคอไว้แล้วยืนดูไม่ให้มันเลีย ไม่นานหรอก 5-8นาทีก็รู้เรื่องแล้ว
หรือขี้เกียจก็ เอาแบบฉีดก็มี..ตามร้านหมอหมา เข็มละ250.-
(ถ้ารอได้เดี๋ยวจัดหน่วยเคลื่อนที่เข้าไปบริการ)
อ่อ แบบที่หากรวยใส่คอมันไว้ใช่ม่ะ

อย่างคิวปิ้ด หลังจากอาบน้ำซัก2วัน
หายาชื่อFrontline Plus มาหยดท้ายทอยด์ให้มัน แล้วเอาไบติคอลผสมน้ำ ฉีดสนามหญ้าก็ได้

ส่วนปลอกคอกันเห็บหมัด จะมีตัวยาชนิดหนึ่งเคลือบไว้จางๆ
เมื่อตัวยาที่ว่า โดนอุณหภูมิในตัวสุนัขแล้ว ก็จะละลายไปเคลือบผิวหนังไว้
พอเห็บหมัดโดนยา ตัวยาจะทำให้เห็บหมัด เป็นหมัน ขยายพันธ์ต่อไม่ได้
ตัวที่อาศัยอยู่บนหมาแล้วก็จะแก่และตาย และค่อยๆ หมดไปจากตัวหมา

แต่... เห็บหมัด ก็อาศัยอยูตาม พื้นดิน พื้นหญ้า ทั่วไป
การจัดการบริเวณบ้านให้ปลอดเห็บหมัดอีกทาง
จะช่วยให้การกำจัดได้ผลดียิงขึ้น

รบกวนนิดนึงครับพี่ น้ำยาที่พี่ว่าลักษณะเป็นยังไงครับ
และหาซื้อได้ที่ไหน หมาที่บ้านผมเห็บเยอะเลยครับ
จะลองทำตามพี่บอก ขอบคุณครับ

ได้ความรู้เยอะเลย ขอบคุณพี่เก้นครับ

ขอบคุนคับ ดีนะแค่เป็นขวด ถ้าเป็นหม้อ สงสัยทั้งครืน....:coolly-0031:

อย่าพูดดิ เปรี้ยวปาก.....

ปล.ไอปุ้ยว่างเมื่อไหร่ปากชักจะเริ่มเปรี้ยวแล้ว..555

กัวแม่งจะเลียอ่ะดิ๊ นิสัยหมาอ่ะ อะไรแปลก ๆ โดนตัวยิ่งพวกน้ำเนี่ย แม่งเลียดะเลยอ่ะ
มีแบบฉีดมั๊ยอ่ะ กรูเห็นหมาบ้านป๋าแล้วสงสารมันอ่ะ จากเคยวิ่งเล่นกะมัน เคยหยอกล้อกะมัน
ตอนนี้แม่งไม่ไหวจิง ๆ อ่ะ ทั้งเห็บ ทั้งเรื้อน เฮ้ออออ

ลงทุนซื้อปลอกคอที่กันเลียเดะ....แล้วเอายาสาดเลย

ขนาดไอโต้ยังพกเลยแผ่นเลีย...5555
5

ลงทุนซื้อปลอกคอที่กันเลียเดะ....แล้วเอายาสาดเลย

ขนาดไอโต้ยังพกเลยแผ่นเลีย...5555
5
กร๊ากกกกกๆๆๆๆๆ.... :coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

ตัดหางเอาไปทิ้งที่วัดไกลบ้านจบ555+

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #6,971
ไม่ได้เข้ามานาน สุดยอด สาระล้วนๆ.....
ฝากบ้านด้วยนะ พี่น้อง ไปทำงานอีกอาทิตย์นึง เฮ่อออ

ได้ มีบ้านเล็กบ้านน้อยให้กูดูแลมั๊ย

สุดยอด คับพี่รับฝากแม้กระทั่งย่า.......................

ไปไหนกันหมด ไม่เห็นเข้าห้องแชทเลย

เห็บมันชอบขึ้นที่ตัวดิพี่ มันไม่ค่อยขึ้นที่หาง :coolly-0028:
งั้นเอาหางไว้เอาแต่ตัวไปปล่อยวัด555+:coolly-0003:
(ล้อเล่นนะอย่าไปทำจริงหละสงสารมัน)

บ้านนี้กลับมาเงียบเหงากันอีกแล้วรึ

สุดท้ายก้อเหลือเพียง สหาย 71

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม