ได้ชุด Turbo มาแล้วมีเรื่องสอบถามครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31459
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ปรับบูส จะเล่นของอะรัยคับ งบประมาณเท่าไหร่ เดวผมช่วยหาสภาพมือ1 แต่ราคาเบาๆ

รายการที่จะทำครับ

6.กล่อง F-Con เงิน+จูน ( ยังไม่มีของกำลังหาอยู่ )อาจจะเปลี่ยนเป็นกล่องฟ้า
แนะนำ จูนรอมก็พอมั้งน้า...หรือแล้วแต่ความชอบนะคับ ถ้าใช้งานปรติไม่ได้เอาไปแข่ง เงินที่เหลือไปทำอย่างอื่นดีกว่าคับ ด้วยโบที่น้ามีแค่นี่ก็วิ่งกะจายยย :coolly-0036:

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับก็คิดอยู่ครับถ้าหาไม่ได้หรืองบยังไม่พอคงจูนรอมก่อนครับ

อยากได้ปรับบูสที่คุมบูสนิ่งๆหน่อยครับไม่ค่อยรู้เรื่องปรับบูสไฟฟ้าครับ

เล่นกล่องดีๆไปเลยคับ f-con v ก็หาไม่ยากนี่คับ

ส่วนปรับบูสผมใช้ greddy profec b spec1 คับ

หรือจะเล่นตัว 2 ก้อได้ใช้งานง่าย+มีรีโมทด้วย

ถ้าจะใช้ fcon ต้องใช้ ฮาตเนต แม๊ปเซ็นเซอร์ กับ แอร์เทมป์ ด้วยนะครับ ค่าของรวมค่าจูน น่าจะแตะ 30000 (ไม่รวมค่าไดโนนะ)

จริงๆสเต็ปเท่านี้ กล่องรอม+แอร์โฟว์VG หรือ GTR35 ก็น่าจะพอแล้วมั้งครับ น่าจะถูกกว่าหลายเท่าตัว

แนะนำเป็นทางเลือกตามที่เคยทำมาเฉยๆ อิอิ เพื่อจะเป็นประโยชน์บ้าง

ถ้าจะใช้ fcon ต้องใช้ ฮาตเนต แม๊ปเซ็นเซอร์ กับ แอร์เทมป์ ด้วยนะครับ ค่าของรวมค่าจูน น่าจะแตะ 30000 (ไม่รวมค่าไดโนนะ)

จริงๆสเต็ปเท่านี้ กล่องรอม+แอร์โฟว์VG หรือ GTR35 ก็น่าจะพอแล้วมั้งครับ น่าจะถูกกว่าหลายเท่าตัว

แนะนำเป็นทางเลือกตามที่เคยทำมาเฉยๆ อิอิ เพื่อจะเป็นประโยชน์บ้าง

ตามนี้อีก 1เสียงครับ ใช้ของดีมาก ก็ไม่ทำให้รถวิ่งดีเสมอไป

เอาของที่มีอยู่มาใช้ให้ถึงจุดสูงสุด ของมัน

แล้วค่อยมาว่าอีกทีว่าพอใจไหม

ค่อยเสียตังค์ไปซื้อของแพงๆ มาใช้

แล้วถ้าจะคิดใช้ของแพงก็ต้องใช้อุปกรณ์ต่างๆให้สมน้ำสมเนื้อกัน

ถ้ามีงบก็เล่นไปเถอะคับของดีๆน่ะ
ทำดีๆจูนดีๆมีข้อแตกต่างแน่นอนคับ

ถ้ามีงบจำกัด ก็ตามด้านบนท่านว่าเลย

ปรับบูสแนะนำ Greddy Profec B 1 หรือ 2

ใช้งานง่าย ๆ ไม่ยากครับ

ครับขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ

เรียบร้อยแล้วจบที่ 318 แรงม้าถูกใจมาแล้ว

ไม่มีกราฟมาโชว์หรอครับ

เปลี่ยนเบรก กะ ยาง ก่อน ขับสนุกๆมากๆเลยประหยัดดีด้วยถูกใจครับ

ไม่มีรูปให้ชมบ้างเหรอครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม