ได้ชุด Turbo มาแล้วมีเรื่องสอบถามครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31459
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31459

กำนันไก่โต้ง
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
27 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ได้ชุด Turbo มาแล้วมีเรื่องสอบถามครับ คือจะใช้รางหัวฉีดกับหัวฉีดแบบไหนครับให้ตรงกับท่อรวมไอดีเครื่องRB20Det ครับ

ไฟล์แนบ

29.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 250
    32.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 213
    20.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 195
    29 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 196
    28.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 116
แก้ไขล่าสุด:

ได้ชุด Turbo มาแล้วมีเรื่องสอบถามครับ คือจะใช้รางหัวฉีดกับหัวฉีดแบบไหนครับให้ตรงกับท่อรวมไอดีเครื่องRB20Det ครับ
-แล้วแต่งบ
งบน้อย หัวฉีด RB26+รางเดิม
งบเยอะ หัวฉีด 555+รางซิ่งRB20
-ท่อไอดีทรงนี้แรงบิดรอบต้นจะหายไป ต้องเล่นรอบกลาง+สูงถึงจะมันส์ แต่ต้องมีกล่องจูนช่วยด้วยครับน้า:coolly-0023:

อุ่ย นึกว่าเขาเดิม ^^

ชุดนี้กล่องตัวไหนดีครับหาอยู่เหมือนกัน

ติดตั้งโบชุดนี้พร้อมเดินท่ออินเตอร์ดัดทรายใหม่อินเตอร์มีแล้วครับประมาณเท่าไหร่คับ

ติดตั้งโบชุดนี้พร้อมเดินท่ออินเตอร์ดัดทรายใหม่อินเตอร์มีแล้วครับประมาณเท่าไหร่คับ
น้าต้องบอกความด้องการSTEPนี้ก่อนว่าจะทำแนวไหน จะได้แนะนำได้ครับ:coolly-0033:

รายการที่จะทำครับ
1.Turbo Gt2530 + header + Front pipe ชุดในรูปด้านบน ( ติดตั้ง + สายน้ำมั้นเลี้ยง Turbo )
2.ท่อรวมไอดี ในรูปด้านบน ( ติดตั้ง+เก็บงาน )
3.Air Flow VG ( ยังไม่มีหาของอยู่ )
4.ปรับบูสไฟฟ้า ( ยังไม่มีหาของอยู่ )
5.อินเตอร์ RB26 มีของแล้ว ( ติดตั้ง+เดินท่ออินเตอร์ดัดทราย )
6.หัวฉีด RB26 มีของแล้ว (ติดตั้ง+เก็บงาน)
7.กล่อง F-Con เงิน+จูน ( ยังไม่มีของกำลังหาอยู่ )
8.regulator ( ยังไม่มีของกำลังหาอยู่ )
9.ปั๊มติ๊ก (ต้อง Check ที่ติดรถก่อนว่าพอหรือป่าว )
10.OS สองแผ่น ( มีแล้วติดตั้งแล้ว )
ปล.ขอซัก 300HP พอไหวป่าวครับ ทำทั้งหมดนี้งบประมาณเท่าไหร่ได้ครับจะได้จิ๊กเงินเมียถูก

1.Turbo Gt2530 + header + Front pipe ชุดในรูปด้านบน ( ติดตั้ง + สายน้ำมั้นเลี้ยง Turbo )
2.ท่อรวมไอดี ในรูปด้านบน ( ติดตั้ง+เก็บงาน )
3.Air Flow VG ( ยังไม่มีหาของอยู่ )
4.ปรับบูสไฟฟ้า ( ยังไม่มีหาของอยู่ )
5.อินเตอร์ RB26 มีของแล้ว ( ติดตั้ง+เดินท่ออินเตอร์ดัดทราย )
6.หัวฉีด RB26 มีของแล้ว (ติดตั้ง+เก็บงาน)
7.กล่อง F-Con เงิน+จูน ( ยังไม่มีของกำลังหาอยู่ )
8.regulator ( ยังไม่มีของกำลังหาอยู่ )
9.ปั๊มติ๊ก (ต้อง Check ที่ติดรถก่อนว่าพอหรือป่าว )
10.OS สองแผ่น ( มีแล้วติดตั้งแล้ว )
ปล.ขอซัก 300HP พอไหวป่าวครับ ทำทั้งหมดนี้งบประมาณเท่าไหร่ได้ครับจะได้จิ๊กเงินเมียถูก
-ขอแคม264ซักคู่+ประเก็นเหล็ก1แผ่น ใช้ F CON ไม่ต้องใช้แอร์โฟลแล้ว ปรับบุส1.2บาร์ 320+(แล้วแต่สภาพเครื่องด้วย)
-เตรียมไว้ 7 เผื่อเหลือเผื่อขาดและแล้วแต่น้าจะหาของได้ราคาเท่าไหร่ด้วยครับ:coolly-0023:

ลืมไป
หัวฉีด RB26 เป็นLOW OHM ต้องมีรีซิสแตนท์อีก1ตัว:coolly-0033:

ปีใหม่เริ่มโปรเจ็ค อิอิอิ

ที่คุณอามมีใช้ป่าวครับน้า

แนะนำ
ก่อนที่น้าจะทำ ต้องปรึกษาคนจูนที่จะจูนรถน้าว่าคนจูนต้องการอะไรบ้าง จะได้จัดของที่ต้องใช้ให้พร้อมเดี๋ยวต้องจูนหลายรอบ เพราะค่าจูน F CON ราคาไม่ถูกนะน้า:coolly-0023:

1.Turbo Gt2530 + header + Front pipe ชุดในรูปด้านบน ( ติดตั้ง + สายน้ำมั้นเลี้ยง
Turbo )
3.ปรับบูสไฟฟ้า ( ยังไม่มีหาของอยู่ )
4.อินเตอร์ RB26 มีของแล้ว ( ติดตั้ง+เดินท่ออินเตอร์ดัดทราย )
5.หัวฉีด RB26 มีของแล้ว (ติดตั้ง+เก็บงาน)
6.กล่อง F-Con เงิน+จูน ( ยังไม่มีของกำลังหาอยู่ )
7.regulator ได้ของแล้ว Nismo ตัวเล็ก
8.ปั๊มติ๊ก (ต้อง Check ที่ติดรถก่อนว่าพอหรือป่าว )
9.OS สองแผ่น ( มีแล้วติดตั้งแล้ว )
10.Cam Tomei 264 / 8.8 + เฟือง Cam แต่ง ได้ของมาแล้วครับ
11.หม้อน้ำอะลูมิเนียมซักลูก (ได้ของแว้ว)
ใกล้ครบเต็มทีแล้วปีนี้คงได้เริ่ม Project ซักที

อู้ย..!
มีแต่รถแรง รถบ้านไปก่า..ถ้าRBถามน้าจอรท์ไม่ผิดหังครับ
โชคดีครับ
แรงแข็งยาววว
^_^

ได้ Cam Tomei 264 / 8.8 + เฟือง Cam มาแล้วครับเห่อเมื่อไหร่จะครบซักทีเก็บมาเป็นปีแล้ว

1.Turbo Gt2530 + header + Front pipe ชุดในรูปด้านบน ( ติดตั้ง + สายน้ำมั้นเลี้ยง
Turbo )
3.ปรับบูสไฟฟ้า ( ยังไม่มีหาของอยู่ )
4.อินเตอร์ RB26 มีของแล้ว ( ติดตั้ง+เดินท่ออินเตอร์ดัดทราย )
5.หัวฉีด RB26 + รีซิสแต้น มีของแล้ว (ติดตั้ง+เก็บงาน)
6.กล่อง F-Con เงิน+จูน ( ยังไม่มีของกำลังหาอยู่ )อาจจะเปลี่ยนเป็นกล่องฟ้าก่อนงบไม่ถึง
7.regulator ได้ของแล้ว Nismo ตัวเล็ก
8.ปั๊มติ๊ก (ต้อง Check ที่ติดรถก่อนว่าพอหรือป่าว )
9.OS สองแผ่น ( มีแล้วติดตั้งแล้ว )
10.Cam Tomei 264 / 8.8 + เฟือง Cam แต่ง ได้ของมาแล้วครับ
11.หม้อน้ำอะลูมิเนียมซักลูก (ได้ของแว้ว)
ใกล้ครบเต็มทีแล้วปีนี้คงได้เริ่ม Project ซักที
รอคิวอู่อยากทำแล้วอยากรู้จังว่าจะได้ซักกี่HP

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม