central lock ทำงานเฉพาะด้านคนขับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31153
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31153

flying cefman
Register
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใครมีประสบการณ์บ้างครับว่าต้องเช็คตรงไหนก่อน ตอนนี้ต้องเปืดปิดเองตลอดเลย:verrckt: ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ:redface:

ปกติประตูด้านคนขับจะไม่ล๊อคอัตโนมัตินะครับ เว้นได้ไปติดกันขโมยก็จะล๊อคเองอัตโนมัติ ลองเช็คระบบกันขโมยก่อนดีกว่าครับ...

ถ้าไม่มีกันขโมย

ก็ลองสับ สวิทย์ควบคุมกระจกฝั่งคนขับ

คิดว่ามันไม่เกี่ยวใช่มะ แต่มันเกี่ยว มันพ่วงกันอยู่ 55

ถ้าไม่มีกันขโมย

ก็ลองสับ สวิทย์ควบคุมกระจกฝั่งคนขับ

คิดว่ามันไม่เกี่ยวใช่มะ แต่มันเกี่ยว มันพ่วงกันอยู่ 55
<!-- / message --><!-- sig -->
ใช่ๆๆๆครับ

พี่แม๊กแล้วตอนนี้ของผมติดกันขโมยมาแต่มันทำงานด้านคนขับ บานอื่นมันไม่เปิดน่าจะเช็คดูที่ไหนนะครับ

ถ้าเปิดบานคนขับบานเดียวให้ลองดูตรงมอเตอร์ที่มีขาไปเกี่ยวกับขาของระบบเซนทรัลล็อคอะครับ มันจะมีน๊อตล๊อคอยู่กับแกน มันอาจจะหลวมครับ ลองดูก่อน

มีกันขโมยหน่ะครับเดี๋ยวลองถอดดู สวิทย์ควบคุมกระจกฝั่งคนขับหมายถึงอันที่คุมกระจกทั้ง4บานเลยใช่ไหมครับ

ได้เื่รื่องยังงัยจะมาบอกครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

-เช็คสวิตซ์กระจกด้านคนขับก่อนครับ ว่าฟังก์ชั่น Central lock ให้ประตูบานอื่นๆ ใช้ได้หรือ ถ้าไม่เสีย
-เช็คตัวมอเตอร์ ที่คล้ายๆโช้คที่อยู่ประตูบานที่ไม่ล้อคครับ ว่าล้า หรือไม่

เคยคับ แบบมีกันขโมย กดล๊อก มันล๊อกแค่ ด้านคนขับอย่างเดียว อีก 3 ประตู ต้องไปเอามือล๊อกเอง เปิดเอง แกะ แผงประตูออกมา ปรากฎ ปลั๊ก หลุด แหะๆ :biggrin:

นึกได้ ถามต่อเลยครับ.....เวลาวิ่งไปแล้ว พอใกล้จะหยุดสนิท เหมือนเซนทรัลล้อคมันทำงานเองอ่ะ เป็นเกือบทุกครั้ง จะดูตรงไหนดีครับ...........

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม