อยากรู้ว่าพี่น้องมีรถคันแรกอายุเท่าไร่กัน เอา แบบ ซื้อเอง อ่ะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31427
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เป็นหนี้เองแบบว่าคันแรก ก็นิสสันซันนี่ 1.3 ปี 87 คับ ซื้อมา 35000 ผ่อนได้ 6 งวด คับปั้มติ๊กพังแดกข้าวลิงกลางทาง 4 วันรวด มีตังค์อยู่นิดหน่อย วิ่งหารถเต้นท์ หาเป็นสิบเต็นท์ ไม่โดนสักคัน a31 สภาพดีรถเต้นท์นี่หายากโคตร สุดท้ายมาจบที่เต้นท์ ทีเคยซื้ออ่ะคับ ปี92 225000 ขับมาปีกว่าแย้วคราบ
ป.ล. ยังหาเสต็ป อื่นไม่เจอ อาจจะลงเจไม่โบ ติดแกส์ จบหลักสูตร ประหยัดซะที

คันแรก........อายุ 12 โนวา 5 เกียร์แรงโคตร ทำทุกอย่าง
คันสอง.........อายุ 16 honda smile จับยัด 5 เกียร์ ครัชมืออีกทำเยอะเหมือนกัน
คันสาม.........อายุ 18 volkswaken แตงโมไฟเลี้ยวล่าง วอร์ค ทรู
คันสี่.............อายุ 19 nouvo entertainment ทำเยอะมากแรงโคตร
คันที่ห้า.........อายุ 21 เจ้าเซฟิโร่นี่แหละครับ
แต่งแม่มทุกคันตอนจะซื้อก็สัญญากับแม่ว่าไม่แต่งแล้ว....
สุดท้ายก็แต่งจนพังแม่ด่าทุกคัน

ไฟล์แนบ

43.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 170
    63.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 164
    78.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 235
    67.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 155
    38.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 167
    112.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 189
    12.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 172
ผมซื้อซากวิ่งได้มาตอนช่วง 14-15 เป็นสกายลายด์ อาสามสิบ รุ่นพอล นิวแมน สองประตู

มีทะเบียนแต่ซื้อมาแค่ 6 หมื่นเอง

ผุทั้งคัน ยิ่งชายล่างเนี่ยผุแบบย้อยเลย

วิ่งได้ แต่เค้าด่าแม่กันทั้งซอย ควันอย่างขาว

ไม่ทราบว่าปัจจุบันยังอยู่รึเปล่าครับ พอดีหาอยู่

ไม่ได้ซื้อเองนะครับ
1.SUZUKI SPRINTER เก่าๆขับไปเรียนตอน ม.1-2
2.HONDA TENA เกียวนไม่แรงพอ เปลี่ยนเครื่องเป็นตัว 5 เกียร์ คว้าน แยง ท่อรีด เอาแรงไว้ก่อน 555 ขับจนถึง ปี 3 จอดไว้ที่บ้านเพราะกินน้ำมัน เสียงดัง ตำรวจจับ
3. TOYOTA MIGHTYX ปี95 ของที่บ้าน จับเซ็ตโบ โหลดกดเตี้ย แม็ก 17 อมถึงขอบแม็ก ปัจจุบันเป็น จอดกองไว้ที่บ้าน นานๆๆๆๆๆๆๆ ขับทีเพราะไปไหนแม่มลำบากโคตรโดยเฉพาะทางที่ไม่เคยไป

ส่วนที่ซื้อเองคันแรกในชีวิตเลยก็ A31 RB20 NEO 6 2000cc นี่แหละก๊าบบบบ

ซื้มมาขายทอง 2 บาท ติดแก๊ว ถ้าไครจำได้ผมเคยมาโพสถามราคาทองว่าขายได้เท่าไรที่นี่ไง 555

ตอนนี้ ผ่อนมาจะหมดแล้ว เหลือ 1 ปี 3 เดือน เดือนละ 6,034 บาท +ซ่อมจุกจิก แต่งนิหน่อย พอแว้วววววว

1.SUZUKI SPRINTER เก่าๆขับไปเรียนตอน ม.1-2
2.HONDA TENA เกียวนไม่แรงพอ เปลี่ยนเครื่องเป็นตัว 5 เกียร์ คว้าน แยง ท่อรีด เอาแรงไว้ก่อน 555 ขับจนถึง ปี 3 จอดไว้ที่บ้านเพราะกินน้ำมัน เสียงดัง ตำรวจจับ
3. TOYOTA MIGHTYX ปี95 ของที่บ้าน จับเซ็ตโบ โหลดกดเตี้ย แม็ก 17 อมถึงขอบแม็ก ปัจจุบันเป็น จอดกองไว้ที่บ้าน นานๆๆๆๆๆๆๆ ขับทีเพราะไปไหนแม่มลำบากโคตรโดยเฉพาะทางที่ไม่เคยไป

ส่วนที่ซื้อเองคันแรกในชีวิตเลยก็ A31 RB20 NEO 6 2000cc นี่แหละก๊าบบบบ

ซื้มมาขายทอง 2 บาท ติดแก๊ว ถ้าไครจำได้ผมเคยมาโพสถามราคาทองว่าขายได้เท่าไรที่ี่นี่ไง 555

ตอนนี้ ผ่อนมาจะหมดแล้ว เหลือ 1 ปี 3 เดือน เดือนละ 6,034 บาท +ซ่อมจุกจิก แต่งนิหน่อย พอแว้วววววว

ปัจจุบันก็ตามรูปเลยครับ

ไฟล์แนบ

59.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 130

ซื้มมาขายทอง 2 บาท ติดแก๊ว ถ้าไครจำได้ผมเคยมาโพสถามราคาทองว่าขายได้เท่าไรที่ี่นี่ไง 555

ปัจจุบันก็ตามรูปเลยครับ
:redface: เยี่ยมมมมมไปเลยครับ:redface: :redface:

คันแรก - ซีวิค EG ปี93 แต่งไปพอสมควร แม่ให้ เพราะ Entติด
คันที่สอง - จักรยาน ราเล่ย์ ตัวผู้ชาย สีครีม ขนมาจาก จ.เพชรบูรณ์ ไปขอซื้อจากชาวบ้าน
คันที่สาม - แดวู เอสเปอโร่ สีดำ เอามาขับชั่วคราว
คันที่สี่ - เต่า ปี69 สีแดง คุณอาให้มายืมขับ1เดือน ระหว่างหา cefiro
คันที่ห้า - เซฟิโร่ สีน้ำตาลๆเก่า ซื้อต่อจากลูกชายเพื่อนพ่อ2แสนถ้วนๆ เดิมๆเลย
คันที่หก - คาดว่า ซูบารุ อิมเพสซ่า GC8 (coming soon )

คันที่ห้า - เซฟิโร่ สีน้ำตาลๆเก่า ซื้อต่อจากลูกชายเพื่อนพ่อ2แสนถ้วนๆ เดิมๆเลย
คันที่หก - คาดว่า ซูบารุ อิมเพสซ่า GC8 (coming soon )
:redface: ไอ้คันสีน้ำตาลเนี่ยเด๋วว่าจะไปลองนั่งซะที:redface:แต่ gc8เนี่ยเมริงเอาจริงเหรอวะ:dribble: :dribble:

ไม่ทราบว่าปัจจุบันยังอยู่รึเปล่าครับ พอดีหาอยู่

ไปตั้งแต่ยังไม่ขึ้นมอปลายเลยครับ

ตอนนี้เฒ่าแล้ว

แต่ถ้ามีสวยๆเดิมๆมาผมก็เอาน้ะครับ

ไปตั้งแต่ยังไม่ขึ้นมอปลายเลยครับ

ตอนนี้เฒ่าแล้ว

แต่ถ้ามีสวยๆเดิมๆมาผมก็เอาน้ะครับ
:biggrin: กร๊ากกกกกกกกรู้ตัวด้วยเหยอออออ:biggrin: :biggrin:

:redface: ไอ้คันสีน้ำตาลเนี่ยเด๋วว่าจะไปลองนั่งซะที:redface:แต่ gc8เนี่ยเมริงเอาจริงเหรอวะ:dribble: :dribble:

เอาจิงดิว่ะ กรูชอบมานาน จะซื้อก่อนตัดสินใจซื้อเซฟอีก แต่เงินไม่พอ กรูเลยเอาเซฟมาก่อน แต่ถ้าอ่ะมีเงิน ซื้อแน่ๆ เพราะมีอู่รู้จักกันทำอิมอยู่ เลยพอรู้ราคาว่า ค่าซ่อมไม่แพงอย่างที่ใครๆเค้าคิดกัน

เอาจิงดิว่ะ กรูชอบมานาน จะซื้อก่อนตัดสินใจซื้อเซฟอีก แต่เงินไม่พอ กรูเลยเอาเซฟมาก่อน แต่ถ้าอ่ะมีเงิน ซื้อแน่ๆ เพราะมีอู่รู้จักกันทำอิมอยู่ เลยพอรู้ราคาว่า ค่าซ่อมไม่แพงอย่างที่ใครๆเค้าคิดกัน
:biggrin: เอออแต่มันก็สวยดีวะกรูยังชอบเรอะที่นี่แม่งก็เล่นกันเยอะเสียงแม่งทำเต็มๆโดนอย่างแรง:dribble: :dribble:

คันแรก ก้อ cef เลยตอนอายุ 22 ซื้อเอง แต่งเอง แล้วก้อโดนหลอกเอง:biggrin: ทํางานกลางคืน เรียนกลางวัน เก็บตังซื้อ ผ่อนจะหมดแระ เหลืออีก 6 เดือน :burn:

ปล. ตอนนี้ก้อยัง 22 น๊ะคับ :wink:

คันแรก ก้อ cef เลยตอนอายุ 22 ซื้อเอง แต่งเอง แล้วก้อโดนหลอกเอง:biggrin: ทํางานกลางคืน เรียนกลางวัน เก็บตังซื้อ ผ่อนจะหมดแระ เหลืออีก 6 เดือน :burn:

ปล. ตอนนี้ก้อยัง 22 น๊ะคับ :wink:
ใครไปหลอกเมิงได้ลงคอว่ะเนี่ย
555++

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม