Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

กำลังจะติดแก๊สแล้วครับแต่..................

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31571
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31571

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไปดูที่ปั๊มแก๊สราคากิโลละ 16.80 บาท
ไปถามปั๊มเขาบอกว่ารัฐบาลปรับลอยตัว พวกพี่ ๆว่า ถ้าเราติดแก๊สแล้วมันจะขึ้นเท่าราคาน้ำมันหรือเปล่าครับ เพราะเกรงว่ารัฐบาลบาลจะปรับขึ้นอีกเพราะจะไปสนับสนุนก๊าซ Ngv อ่ะครับ

แป่ววว...

ขึ้นไป 16 บาทแล้วหรอ

กิโลละ 16.8 หรือลิตรละ 16.8 ครับ

น้ำแก๊สหนัก 1 กิโล คิดเป็นลิตรคือ 1.89 ลิตรนะครับผม

จขกท เพี้ยนแย้ว

มานขึ้นได้เต็มที่ ไม่เกิน ลิตรละ 15หรอกครับ ถ้าแพงมาก เราก็เตรียมกินข้าวแกงจานละ 40ละครับ

ใช่ อืม แถวบ้าน 9.67 ถูกที่สุดที่หาได้

แพงหน่อยก็ 9.87 อะ

ถ้าคิดว่าจะติด ก็ติดเลยครับ

ยิ่งติดเร็ว ก็ยิ่งเหลือตังค์เยอะ

ดูมาตราฐานนิดนึง

ผม 10.40/ลิตร ยังคุ้มเหลือ ๆ

ผมเติม ลิตรละ 10.70 บาท สงสัยเค้าคิดว่าคนโคราชแม่มมีแต่คนรวยๆ

เขร้...

ไปดูที่ปั๊มแก๊สราคากิโลละ 16.80 บาท
ไปถามปั๊มเขาบอกว่ารัฐบาลปรับลอยตัว พวกพี่ ๆว่า ถ้าเราติดแก๊สแล้วมันจะขึ้นเท่าราคาน้ำมันหรือเปล่าครับ เพราะเกรงว่ารัฐบาลบาลจะปรับขึ้นอีกเพราะจะไปสนับสนุนก๊าซ Ngv อ่ะครับ

ผมว่า กว่า แก๊ส จะราคาเท่า 30 บาท เหมือน น้ำวันทุกวันนี้ ป่านนั้น น้ำมันคงขึ้นไป 50 บาท ต่อ ลตรแล้ว ครับ ถ้า แก๊ส ลิตร ละ 30 บาท เท่าน้ำมันทุกวันนี้อ่ะ

ไง จะติด แก๊สแล้วเหรอ เหอๆๆ น้ำมันแพงอ่ะดิ ทนไม่ไหวไงเจ้า อาร์ท

มันคงขึ้นไม่ได้มากหยอกอะครับ เพราะมันก็คงไปกระทบกับบันดา ชาวบ้านด้วย

** แต่ถ้าหากมันขึ้นเฉพาะที่ปั๊มแก๊สอะนะแต่ไม่ขึ้นแก๊สบ้าน(ถังอะ)**

มันก็มีวิธีโอนถ่ายโอนแก๊สจากถังบ้านเข้าถังรถอีกอะ อิอิ

สงสัยเค้าใช้คนละหน่วย ปั๊มที่ จขกท เจอใช้หน่วยเป็น ก.ก ก็จะเกือบ 20 บาท
แต่ถ้าคิดเป็นก.ก. ก็โลละ เกือบ 10 บาทครับ

ถ้าแก็สขึ้นไปเท่านั้นมัน ข้าวแกงคงจานละ 25 x3 เป็น 75 บาท
อย่างนี้เงินเดือนข้าราชการ รัฐวิสาหกิจ ไม่คูณ 3 ไปแล้วเหรอครับ เอิ้ก

แถว ๆ บ้านถูกสุด 9.09 แต่คงขึ้นแล้วแหละ น่าจะราว ๆ 9.20 บาท

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม