เปิดตัว โซน เซฟปราการ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311142
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

นั้งนอนทำรถมาวันที่ 2 แล้วครับ

เหนื่อยมากๆเลย

ล้างใหม่หมดจดสะอาดใสๆเลยครับ

ทำกับพี่ชาย 2คน คนจ้างเด็กล้าง 1 คน

ทำกันตั้งแต่ 12.00 น.อีกวัน- ตี 2 ของเมื่อวาน รวมเวลาประมาณ 36 ชั่วโมง

ยังไม่ได้พักลองติดเครื่องดูแล้วครับ เสียงแน่นกว่าเก่ามากๆ

แล้วก็ลองเชคน้ำมัน น้ำหม้อน้ำ ไปพบสายลั้วสาย1 จึงจะเปลี่ยนใหม่เยนวันนี้

ที่เหลือคงจะเสร็จ
หมดไปทั้งหมด 18000 บาท

แต่รถวิ่งขึ้นกว่าเก่าเป็นเท่าตัวนะ

ผมว่า

ดีแล้วคับต้น ทำมาใหม่ต้องดีกว่าเดิมนิ สู้ๆนะน้อง เหนื่อยกับมันหน่อย วันข้างหน้าเราจะสบายกว่านี้

อยากเห็นตัวจริง รถสีส้มจัง อิอิ :coolly-0010:

ต้องเอา รองเท้าคอนเวิด ออกก่อนถึงจะเห็นรถเซฟสีส้ม :coolly-0028:

นั้งนอนทำรถมาวันที่ 2 แล้วครับ

ทำกับพี่ชาย 2คน คนจ้างเด็กล้าง 1 คน

ทำกันตั้งแต่ 12.00 น.อีกวัน- ตี 2 ของเมื่อวาน รวมเวลาประมาณ 36 ชั่วโมง

ยังไม่ได้พักลองติดเครื่องดูแล้วครับ เสียงแน่นกว่าเก่ามากๆ

แล้วก็ลองเชคน้ำมัน น้ำหม้อน้ำ ไปพบสายลั้วสาย1 จึงจะเปลี่ยนใหม่เยนวันนี้

แต่รถวิ่งขึ้นกว่าเก่าเป็นเท่าตัวนะ

ผมว่า

เก่งมั่กๆเลยคร้าบ ผมทำเองได้แต่พวกเบาๆ ถอดหนักๆมากๆ ไม่ไหวคร้าบ พึ่งแต่ช่าง:coolly-0007::coolly-0007:

อยากเห็นตัวจริง รถสีส้มจัง อิอิ :coolly-0010:
<!-- / message --><!-- sig -->__________________

ทำไมชอบเดิน5สูบวะ ก็มี6สูบนี่หว่า

**ได้เลยวันที่ 26 มาสิ แต่กันชนหน้าไม่อยู่ละนะเตะทิ้งเข้าป่าไปละ

เก่งมั่กๆเลยคร้าบ ผมทำเองได้แต่พวกเบาๆ ถอดหนักๆมากๆ ไม่ไหวคร้าบ พึ่งแต่ช่าง:coolly-0007::coolly-0007:
พอดีพี่ผมทำรถลงสนามอ่า อิอิอิ

พี่เขาทำทุกอย่างผมก็แค่ช่วยหยิบนู้นนี่

และก็ขันน๊อตตัวที่ไม่ค่อยสำคัญ

วันที่ 26 มาดูกันเด้อ

แต่บอกไว้ก่อนไม่มีเหยียบโชว์นะไม่เอา

แต่เอาแต่เสียงได้

เจอกันวันที่ 26 ครับพี่ๆ

ผมว่า

ดีใจด้วยครับ น้องต้น

ดีจัยด้วยคน งั้นเสาร์นี้ก็ได้เจอแล้วดิ:coolly-0010:

พี่ว่าถ้าน้องต้นขับช้า 140 พี่ว่า น้องขับเร็วๆละกันจะได้มาไวๆ สัก90 อะไรประมาณนี้ โอเค๊:coolly-0002:

หนึ่ง ชุดซ่อมโบเดิมประมานเท่าไร..ควันไหลแล้ว..จะไปติดแก๊ส ดันเจอควันไหลก่อนเซงจะตอดกันไปถึงไหน แล้วใครเคยเช็ดสูบรั่วบ้างมีวิธีไหม

ก่อนจะถึงมือช่างขอผ่านมือเราก่อน

กําพี่จี้งานงอก รอผู้รู้มาตอบนิ

หนึ่ง ชุดซ่อมโบเดิมประมานเท่าไร..ควันไหลแล้ว..จะไปติดแก๊ส ดันเจอควันไหลก่อนเซงจะตอดกันไปถึงไหน แล้วใครเคยเช็ดสูบรั่วบ้างมีวิธีไหม

ก่อนจะถึงมือช่างขอผ่านมือเราก่อน

โบเราซ่อมไม่คุ้มครับพี่จี้ หาใหม่เลยครับ

ส่วนเช็คแรงอัดลูกสูบต้องมี อุปกรณ์ช่วยครับ ถ้าพี่จี้ว่าง

ไปหาร้านพี่เอ๋ เลยครับ เค้ามีที่วัดอยู่อะงับ

ควันไหล บางที ต้องดูว่า เป็นที่โบ - ฝาสูบ - แหวนสูบ ครับ

ว่ามันรั่วจากจุดไหนครับพี่จี้ ยังไงโทรไปที่ร้านได้เลยครับ

089 - 085 - 3003 พี่เอ๋ เจ้าของใจดีครับ โทรไปบอกว่า

หนึ่งแนะนำมานะครับ เค้าจะได้คิดราคากันเองครับ

แต่ถ้าพี่จี้อยากจะซ่อมจริง ๆ ลองดูที่นี้ครับ ตาม Link นี้เลยครับ

http://www.worldtech.co.th/?act=service

แก้ไขล่าสุด:
หนึ่ง ฝากบอกช่างด้วยว่า ก่อน 26 นี้ เข้าไปเช็ครถ + จูนแก๊ส แน่นอน เด๋วนัดวันอีกที
ว่าจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง + น้ำมันเกียร์ + หัวเทียน + เช็คแอร์ + ช่วงล่าง + ระบบไฟ + คนนั่งข้าง

สรุปแล้วรถมันเหลืออะไรดีบ้างเนี่ย 555+:coolly-0023:

โบเดี่ยว ไปเลยคับเจ้านาย หนับหนุน:coolly-0009:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม