RB 25 DET NEO6

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311103
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

แรงมากไหมครับ เดิมๆๆ ดึงมากไหม ตัว 280 ไหมครับ นั้น หากเทียบ 2j กับ RB26

ของผมยังเดิมๆอยู่ ..
ถ้าจากนิ่งแล้วเหยียบไป 100 ก็ดึงใช้ได้คับ ..
ช่วงจาก 100 แล้วกดต่อ ก็ดึงเหมือนกันนะคับ แตะ180แบบง่ายๆเลย ..

ผมก็ใช้อยู่ครับ RB 25 DET NEO6 ใช้ดีจริงๆ BOOt เป็นมาไวดีจริงๆ เกียร์ทริป ก็ใช้งานได้ดีครับ ใช้มา 3 ปี ละ ก็ไม่มีปัญหาใดๆ ของผมเป็นของ R34 280 ม้า ขับสนุกดีครับ ตอนวางได้ของมาเกือบครบ ขาดพวงมาลัยอย่างเดียว

เคยเจอวางขายในเชียงกงบางนา 1 ตัว พอไปถามราคาแทบช็อค ตั้งไว้ที่ 75000 บาท เป็นตัวเกียร์ธรรมดาลูกใหญ่ สภาพเอี่ยมมากๆ อุปกรณ์ครบ เห็นแล้วอยากได้มากๆ แต่ราคาพร้อมวาง + อุปกรณ์และอะไหล่อื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง ช่างบอกว่าต้องมี 125000 บาท ถ้าราคาขนาดนี้ไปเล่น RB26Dett R32 พร้อมวางได้เลย

ผมก็ใช้อยู่ เกียร์ M/T โบเดิมบูส 1 บาร์ 305HP รู้สึกว่าประหยัดดีนะเทียบกับเครื่อง RB20det ไม่รอรอบเลย

แล้วแต่ ชอบ นะครับ
ต่อ ความยาวกันไป
จากเคย วิ่งไล่กันเล่นๆสมัยจับกลุ่มไหญ่
ในบอดี้CefRB26โบ25Neoเดิมๆ
26ถ้าวายริ่งสายครบเช็ตกล่องเนียนๆวิ่งกระจาย
จริงๆเพราะเพื่อนน้อง ขับซูป้า แลกกันขับกับCef26โบ เจ้าของตาค้างเลย
เพราะมันขับซูป้า ดูรถ ตัวเองเลื้อยฟาดเกาะกลางถนน ต่อตา555+(ไม่เป็นไรมากครับแค่กันชนเป็นรอย)
อย่าไปซีเรียสเรื่องแรงไม่แรก ขับได้ทุกวันไม่พังก็สุดยอดแล้ว
1ปี
1.น้ำมันหรือเชื้อเพลิงร่วม
2.น้ำมันเครื่อง+กลอง+น้ำมันเกียร+ผ้าเบรก+ยาง
3.พรบ.ทะเบียน
4.ของตกแต่งนิสๆหน่อยพวกเพลง
เท่าไหร่แล้ว แรงไม่มีตังจอดซื้อมาทำไมไม่ขี่...
(คำ ตอบ ตะโอ๋ ครับ)

ปล.ของถูก+ดี+ฟรีไม่มีในโลก ครับ

อ่อ 25นีโอ ไม่พูดถึงดีก่า ทุนมันเกินที่ผมจะเอื้อม
ถ้าไครมีใช้ผมก็ว่าสุดยอดมากครับ

RB25
RB26 เฮ้อ.........:coolly-0017:
ใจรักนิสสันมากครับแต่ไกลเกินเอื้อม จริงฉั่นรักเธอนะNissan

ไฟล์แนบ

• %E0%B9%81%E0%B8%88%E0%B9%87%E0%B8%84%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8.jpg
    %E0%B9%81%E0%B8%88%E0%B9%87%E0%B8%84%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8.jpg
    54.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 172
    38.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 168
ผมก็ชอบนะครับ RB เสียงหวานๆ แต่พอจะวางจริงดันไปเลือก JZ ด้วยเหตุผลที่ว่าผมวิ่งต่างจังหวัดบ่อยๆหาช่างดีๆที่เป็น RB ยากมากครับ ส่วน JZนี่เป็นแทบจะทุกอู่กันเลยทีเดียว :coolly-0046:

ขออนุญาติขุดกันนิดนึงคับ ..

มีเรื่องจะสอบถามผู้ใช้ rb25det ว่าใช้ inter ของอะไรกันคับ .. ที่ถามเพราะว่ากำลังวางแผนจะเปลี่ยนอยู่ เพราะตอนนี้ใช้แบบตัวเล็กๆติดไว้ด้านข้าง ..

จากที่หาๆดู ถ้าจะไม่ทำเยอะคือ แนวท่อ inter ยังเหมือนเดิม ไม่วางพาดข้ามตัวเครื่องไป เพราะส่วนตัวผมดูว่ามันแปลกๆ .. ก็เลยคิดว่าคงต้องใช้ inter แบบในรูป ที่แปะไว้คับ (แต่ทรงนี้หาในบ้านเราแบบสภาพดีๆ ไม่ค่อยเจอเลยคับ ใครมีเป้า รบกวนบอกหน่อยนะคับ)

เลยลองมาถามเพื่อนๆที่ใช้เครื่องนี้กันอยู่ว่าใส่ inter ของอะไรบ้าง ไว้เป็นแนวทางคับ

ขอบคุณคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
เคยเห็นแต่แบบรูปแรกอะครับ ถ้าทางจะหายากสักหน่อย เคยเห็นในเว็บเรามีขายของ blitz 2.5 นิ้วเหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าขายไปยัง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม