Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

20 โบนี่มันเปราะจริงป่าวครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ GTR
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เครื่องเก่า 20โบผม โบ25 บูส 1.2-1.3 ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ แต่มาพังเพราะ หม้อน้ำแตกฝาพลาสติกด้านบนอ่ะมันร้าว น้ำแห้ง ฝาโก่ง พังงงง
ตอนนี้เป็น 25โบ ก้อพังเหมือนกันครับ หุหุ

อยู่ที่เจ้าของแล้วล่ะคับว่าดูแลรักษายังไง

รถผม 20 โบมาก่อน เครื่องชาฟละลายไปแล้ว ยกออกวางใหม่ก้อ 20 โบอีก แต่ก้อเกือบไปวาง เจ โบแล้วเหมือนกันคับ อู่ที่จะวางเจก้อบอกเหมือนกันว่า rb เปราะ ป๋มว่าอยู๋ที่เราแล้วล่ะคับว่าดูแลรักษามันยังไง ขับมันต้องรู้ลิมิตของเครื่องด้วยคับ ไม่ใช่พวก แช่ ตลอดทาง ตะบี้ตะบันเหยียบอยู่นั่น ยังไงก้อพังคร้าบบบบบ

ปล.ตามประสบการณ์ ที่เคยได้รับมานะคับ

แช่นี่หมายถึงแซดดดดยาวๆใช่มะคับ

แล้วอย่างเดินทางไกลแล้วเหยียบซัก140-150 นี่ละคับ จะเปนไงมั่ง

แช่นี่หมายถึงแซดดดดยาวๆใช่มะคับ

แล้วอย่างเดินทางไกลแล้วเหยียบซัก140-150 นี่ละคับ จะเปนไงมั่ง

ก็ลองดูดิพี่เบิ้ล

พังไม่พัง เด๋วก็รู้

อิอิ :augenrollen:

ต้องลองคับของอย่างนี้ 555+

ของผมเคยท่อน้ำเลี้ยงเทอโบรั่วทำให้ความร้อนขึ้นสุดหลายครั้งแล้วครับก็ยังไม่เห็นพังเลยตอนนี้เปลี่ยนท่อน้ำแล้วครับก็ใช้ได้ปกติอะครับ ถ้าใจรัก Rb แล้วจะกล้วไปใยมันไม่พังง่ายอย่างที่คิดหรอกครับ

ใช้ RB เนี่ย ต้่องระวังเรื่องความร้อนจริงๆ เพราะเครื่อง 24v ผมก็ลาโลกไปเพราะความร้อนเนี่ยแหละ มองเกจ์ความร้อนให้บ่อยๆ เข้าไว้ ให้เป็นนิสัย ถ้ามันผิดสังเกต ก็อย่าไปฝืน ให้จอดก่อนเลย แล้วหาทางปฐมพยาบาลเบื้องต้น

อย่างรถผมที่เพิ่งปั๊มน้ำรั่วไปเนี่ย ขับอยู่ 3 วัน ฮีทไปเกือบ 6 รอบ 55555 มันก็ไม่พังแฮะ ไอ้เราก็อยากให้มันพัง จะได้ยัดเจโบให้แรงทางลัดไปเลย แต่ถ้ามันพังตอนนี้ก็สงสัยต้องจอดรถกันอีกเลยครึ่งปีล่ะครับ กว่าจะเก็บเงินไปวางเครื่องใหม่ได้ ก็เลยต้องทำนุบำรุงมันไปก่อน

พูดถึง RB นี่เวลามันดึง มันก็ดึงมันส์นะ เสียงแผดมันนี่ หว๊านนน หวานนน

เสียง หวานเลย...แฟ๊ดๆๆ

ของผมเคยท่อน้ำเลี้ยงเทอโบรั่วทำให้ความร้อนขึ้นสุดหลายครั้งแล้วครับก็ยังไม่เห็นพังเลยตอนนี้เปลี่ยนท่อน้ำแล้วครับก็ใช้ได้ปกติอะครับ ถ้าใจรัก Rb แล้วจะกล้วไปใยมันไม่พังง่ายอย่างที่คิดหรอกครับ
:redface: ของผมไม่ได้แค่รั่วอ่ะดิระเบิดเลยครับ แต่โชคดีโครตๆดันระเบิดตอนตั้งทามเมอร์แล้ว รอดตายราวปาฏิหาร แค่เปลี่ยนท่อยางเส้นเดียวใช้ได้ต่อ:redface: :redface:

ของผมขึ้เหนือล่องใต้ ขับ140-150บางทีแช่ๆๆ180เป็นโลๆๆเพราะรีบก็เห็นยังอยู่ใด้นี่ครับ 24V วาล์วเซตโบอีกตั้งหาก

:redface: ของผมไม่ได้แค่รั่วอ่ะดิระเบิดเลยครับ แต่โชคดีโครตๆดันระเบิดตอนตั้งทามเมอร์แล้ว รอดตายราวปาฏิหาร แค่เปลี่ยนท่อยางเส้นเดียวใช้ได้ต่อ:redface: :redface:
แต่ไอที่ไม่รอดคือ เมิงให้รถลากมันเอาสายลากไปผูกกะค้ำโช๊คหน้าที่แหละ
หึหึ

ของผมขึ้เหนือล่องใต้ ขับ140-150บางทีแช่ๆๆ180เป็นโลๆๆเพราะรีบก็เห็นยังอยู่ใด้นี่ครับ 24V วาล์วเซตโบอีกตั้งหาก

ใช่ๆ มันก็แล้วแต่นะว่าเครื่องพร้อมรบขนาดไหน แต่เครื่องผมก็เดิมๆ + แก๊ส
ผมกดบนโทลเวย์แช่ 180-200 ยาวตลอด มันก็ไม่เป็นไรนะ แต่ว่าแค่แด๊กแก๊สสุดๆ เท่านั้นเอง เช้าเติมเต็มถัง แค่ขาไปจากโรงกษาปณ์รังสิตถึงลาดพร้าวเอง ซัดยาวๆ ทีแก๊สเหลือครึ่งถังเลย

ไฟล์แนบ

36.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 157
ใช่ๆ มันก็แล้วแต่นะว่าเครื่องพร้อมรบขนาดไหน แต่เครื่องผมก็เดิมๆ + แก๊ส
ผมกดบนโทลเวย์แช่ 180-200 ยาวตลอด มันก็ไม่เป็นไรนะ แต่ว่าแค่แด๊กแก๊สสุดๆ เท่านั้นเอง เช้าเติมเต็มถัง แค่ขาไปจากโรงกษาปณ์รังสิตถึงลาดพร้าวเอง ซัดยาวๆ ทีแก๊สเหลือครึ่งถังเลย

โห แชมป์

ขนาดวิ่ง 180 ยังกล้าถ่ายรูป เอาหลักฐานมาให้ดูอีก

ลงทุนเพื่อสาวก rb น่าดู

นับถือ ๆ :embarrassed:

เฮียเค้าบ้าปล่อยเค้าไปเถอะ ว่าแต่อยากรู้เปราะไม่เปราะลงขึ้นดูดิถ้ากิ่งหักง่ายแสดงว่าเปราะ

โห แชมป์

ขนาดวิ่ง 180 ยังกล้าถ่ายรูป เอาหลักฐานมาให้ดูอีก

ลงทุนเพื่อสาวก rb น่าดู

นับถือ ๆ :embarrassed:

อันนี้ตอนเทอร์โบ 20 เดิมๆ อะต้น ที่จริงตอนกดครั้งแรกทางยาวตั้งแต่ช่วงเซียร์ยันเจ๊เล้งนี่ ผมกดแช่จนเข็มเลย 180 มาแตะไอ้ก้าน reset ไมล์ trip ดิ๊กๆๆๆ แล้วนะ เลยคิดได้ว่า ถ่ายเก็บไว้มั่งดีกว่า เลยกดใหม่อีกที ความเร็วที่ถ่ายได้ก็ได้ดังภาพนี้ ไปเจอด่านเก็บตังตรงหลักสี่ซะก่อนเลยต้องถอน

อันนี้ไม่ได้มาอวดอะไรนะครับ รถใครๆ ก็ทำได้กันทั้งนั้น 12v ยังทะลุ 200 กันก็มี (แบบที่เห็นกับตาก็รถไอ้เกมมี่ น้ากิฟ พี่เอกสระบุรี และท่านอื่นๆ) ส่วนรถผมก็ 20โบพลังแก๊สเดิมๆ ไม่ได้โมอะไรเลย วาล์วดังอีกต่างหาก แต่แค่จะบอกว่า RB มันก็ไม่ไดเปราะอะไรมากมายนะครับ แต่แค่ปัญหาที่มันเกิดชอบจุกจิก, บ่อย และลุกลามเท่านั้นเอง ถ้ารถพร้อมใจพร้อม (ช่วงนั้น) มันก็ไปได้ไกลกว่าที่ไมล์มีอีกเยอะครับ

เฮียเค้าบ้าปล่อยเค้าไปเถอะ ว่าแต่อยากรู้เปราะไม่เปราะลงขึ้นดูดิถ้ากิ่งหักง่ายแสดงว่าเปราะ

กวนตีนแล้วไอ้แระ เดี๋ยวเจอตัว กูจะเอาถาดไล่โบกแม่งเลย

เครื่องทุกตัวมันมีลิมิต ถ้าเราใช้ให้มันอยุ่ในขอบเขตที่มันทนได้มันก้ไม่พัง แต่คนเราชอบที่จะใช้ให้มันเกินกำลังและความสามารถเครื่องยนต์มันก็เป้นสาเหตของอาการพัง

ขนาดว่าปั้มน้ำมันเครื่องเจ้าปัญหาหลักของ Rb นั้นคือ ปั้มน้ำมันเครื่อง Jun ที่เราใช้ๆกันมือสองจากญี่ปุ่น แท้จิงแล้วทางญี่ปุ่นโละมาจากเครื่องที่โมดิฟายระดับหนึ่งซึ่งใช้วิ่งไปแล้วประมาณ 5-10 รอบ ทางญี่ปุ่นก็จะโละออกจากเครื่องตัวดังกล่าวทันที ทำให้ปั้ม Jun หลุดเข้ามาในบ้านเราเพียบ ดูดิว่าขนาดปั้มน้ำมันเครื่องซิ่งยังมีอายุการใช้งานของมันเลย

ผมเองก็เคย 20 โบมาก่อนครับพังบ่อยมากครับจนต้องยกเครื่องเปลี่ยนมาเป็นเจแทนไม่ไหวซ่อมบ่อยเหลือเกิน

แต่ก่อนใช้ 24v ไม่โบ ก็ทะลุ 200 นะ

:redface: ปัจจุบันj boครับแต่อีกไม่กี่วันจะเป็นrbแว้วววว:biggrin: :biggrin:

ทะไมล่ะคับ.....
:redface: ก็เพราะว่ามันเป็นrb26 33gtrน่ะซิครับป๋ม แระอีกอย่างป๋มอยู่ที่นี่rbแต่ละคันแม่งสุด......เสียงท่อโครตโดนอย่างแรงj boผมล่อไป25ยังไม่สุดครับแต่มันไม่โดนอ่ะ ใจชอบrbมากกว่าครับ เปราะไม่กลัวครับเพราะผมว่าถ้าดูแลมันดีๆมันก็ไม่พังหลอกครับ ไม่งั้นgtrแม่งก็พังไปหมดแล้วดิครับจิงป่ะ อันนี้แล้วแต่คนชอบนะ ผมไม่ได้ว่าเจไม่ดีนะครับแต่มันเอาผมไม่อยู่เท่านั้นเองครับตามใจตัวเองดีก่าครับรักไรชอบไรเลือกอันนั้นครับ:redface: :redface:

:redface: ก็เพราะว่ามันเป็นrb26 33gtrน่ะซิครับป๋ม แระอีกอย่างป๋มอยู่ที่นี่rbแต่ละคันแม่งสุด......เสียงท่อโครตโดนอย่างแรงj boผมล่อไป25ยังไม่สุดครับแต่มันไม่โดนอ่ะ ใจชอบrbมากกว่าครับ เปราะไม่กลัวครับเพราะผมว่าถ้าดูแลมันดีๆมันก็ไม่พังหลอกครับ ไม่งั้นgtrแม่งก็พังไปหมดแล้วดิครับจิงป่ะ อันนี้แล้วแต่คนชอบนะ ผมไม่ได้ว่าเจไม่ดีนะครับแต่มันเอาผมไม่อยู่เท่านั้นเองครับตามใจตัวเองดีก่าครับรักไรชอบไรเลือกอันนั้นครับ:redface: :redface:
รักจะเป็นเกย์ เครื่องต้องแรง
555++

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม