20 โบนี่มันเปราะจริงป่าวครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ GTR
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

GTR

Register
เข้าร่วม
10 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เพิ่งวางมา บูสต์สแตนดาร์ด ขับก็มันดี แต่ได้ยินเค้า(หลายคนเลย) ว่ามันเปราะบางมั่ง
อัดมากก็ไม่ได้ น้ำมันเครื่องก็ต้องพิถีพิถันเลือก ชาฟท์ละลายง่าย โอย...อีกเยอะ
อยากถามท่านที่ใช้ 20 โบอยู่ว่ามันเป็นยังงั้นจริงรึเปล่าครับ:sweat:

ดูแลรักษาดีๆมันก็อยู่ทนครับ ฟังคนมากๆมันก็ลังเล เราดูแลมันดีๆมันก็อยู่กะเรานาน
ขอเดาเลยไอ้หลายนที่บอกไม่ทนเนี่ยใช้1เจทั้งนั้นแน่ๆ

เพิ่งวางมา บูสต์สแตนดาร์ด ขับก็มันดี แต่ได้ยินเค้า(หลายคนเลย) ว่ามันเปราะบางมั่ง
อัดมากก็ไม่ได้ น้ำมันเครื่องก็ต้องพิถีพิถันเลือก ชาฟท์ละลายง่าย โอย...อีกเยอะ
อยากถามท่านที่ใช้ 20 โบอยู่ว่ามันเป็นยังงั้นจริงรึเปล่าครับ:sweat:
24เซตโบบูสปัจจุบัน0.7ซัดกระจายก็ยังอยู่นี่ครับไม่เห็นระเบิดเลยใด้เเต่มิดเครื่องไม่พังซักที อยู่ที่คนดูแลรักษามากกว่า แต่มิตติ้งหน้าที่สนามไม่เเน่อาดระเบิดก็ใด้

24เซตโบบูสปัจจุบัน0.7ซัดกระจายก็ยังอยู่นี่ครับไม่เห็นระเบิดเลยใด้เเต่มิดเครื่องไม่พังซักที

ช่ายรถแม่งจะพังก่อนเครื่องอีก

อย่าไปฟังมาก อัดไปเหอะ น้ำกะน้ำมันเครื่อง
อย่าขาดก็พอ...

อย่าไปฟังมาก อัดไปเหอะ น้ำกะน้ำมันเครื่อง
อย่าขาดก็พอ...

ก๊่ากๆๆๆๆ

ตอนนี้รถผมบูสไป 1.1 แล้ว อ่อ กินแก๊วด้วยนะครับ

โอ๊วบูสมาก่ารถกูอีก เจอเหลืองๆมาต้องหลบ

หลบด้วย ...บูตส์ ตั้ง 1.1 ใบดำยังต้องหลบ.....อิอิ
มันไป 1.1 เพราะมันไหลพี่ บางวันไป 1.2

ใครก็ได้ มาตั้งเวสเกตให้หนูที ซนไปดัดขามัน ได้เรื่องซะ

* เอ่อ ไอ้ที่หลบนี่ ไม่ได้หลบให้แซงนะ หลบเพราะกลัวรถผมระเบิกใส่อะดิ เวร

เปล่ากูหลบไอ้หนิงตางหาก

ผมว่ามันก็เปราะทั้งนั้นแหละครับถ้าเราไม่ดูแลรักษามัน เป็นคนขับรถควรจะสังเกตูอาการของเครื่องบ้างเวลาขับว่ามีเสียงอะไรผิดปกติหรือเปล่า ของผมบูทอยู่ 14 psi ไม่มีปัญหาอะไร หาเกจวัดแรงดันเบนซินไว้ดูแรงดันซักตัว และก็น้ำมันเครื่องถ้ามีตัง ก็ใช้ของดีๆหน่อย บ้านเรามันร้อนหาตัวหน้าที่เป็น 10w เปลี่ยนถ่ายให้ตรงเวลารับรองไม่มีปัญหาครับ:redface:

น้ำมันเครื่องเกรดดี น้ำมันถึง ระบายความร้อนได้ดี ทุกอย่างก็ปกติ ดีครับ มันไม่ได้ เปราะบางขนาดนั้นหรอกครับ เครื่องทุกตัวก็มีลิมิต ของมัน

อยู่ที่เจ้าของแล้วล่ะคับว่าดูแลรักษายังไง

รถผม 20 โบมาก่อน เครื่องชาฟละลายไปแล้ว ยกออกวางใหม่ก้อ 20 โบอีก แต่ก้อเกือบไปวาง เจ โบแล้วเหมือนกันคับ อู่ที่จะวางเจก้อบอกเหมือนกันว่า rb เปราะ ป๋มว่าอยู๋ที่เราแล้วล่ะคับว่าดูแลรักษามันยังไง ขับมันต้องรู้ลิมิตของเครื่องด้วยคับ ไม่ใช่พวก แช่ ตลอดทาง ตะบี้ตะบันเหยียบอยู่นั่น ยังไงก้อพังคร้าบบบบบ

ปล.ตามประสบการณ์ ที่เคยได้รับมานะคับ

25 โบ เปราะกว่าอีก ถ้าแตนเหมือนกันนะ

ดูแลดี ๆ ก้อไม่มีปัญหาอะไรคับ หมั่นตรวจเช็คบ่อยนิดนึง

แต่ถ้าลืมดูแล ก้ออาจจะมีงอแงบ้างนิดหน่อย ตามประสาเครื่อง RB

ของผมเคยท่อน้ำเลี้ยงเทอโบรั่วทำให้ความร้อนขึ้นสุดหลายครั้งแล้วครับก็ยังไม่เห็นพังเลยตอนนี้เปลี่ยนท่อน้ำแล้วครับก็ใช้ได้ปกติอะครับ ถ้าใจรัก Rb แล้วจะกล้วไปใยมันไม่พังง่ายอย่างที่คิดหรอกครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม