• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

help me....มดขึ้นรถ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311078
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

*** มาแล้ว...ผู้ชำนาญมด..หนู...จุดที่มันชอบอยู่คือ..ภายในคอนโซลหน้า...และบริเวณใต้พรมพื้นรถฝากระโปรงหลัง....บริเวณที่มันเย็นๆ..ไบก้อนอัดเข้าไปเลยครับ..ช่องแอร์ทั้งหมด..แล้วจอดตากแดดไว้...ถ้าอยากรู้ว่าหมดหรือยัง..เอาฝอยทองวางเลยครับ..ซักพักก็รู้ว่าหมดมั๊ย..ลองดูครับ

คืออย่างนี้.....
1. ให้ดูว่ามดมีกี่กองทัพ ถ้ามีกองทัพเดียว
จุดเดียว เดินถึงกัน หาจุดที่มดมีมากที่สุด มองไว้ ตรงนั้นหล่ะ เตรียมตั้งโต๊ะให้มด

2. ดูกองกำลังมด ส่วนมากไม่มากนัก เอาน้ำหวาน0.30หยด(ไม่ต้องถึงหยดนิดนึง) มาแตะลงในฝา
3. เอาผง ซันเจี่ย มาใส่ ยาเทลงมานะ ตอนเปิดซองวันเจี่ยะให้เอากรรไกร ตัดมุมซองเป็นสามเหลี่ยม
4. เอาหลอดใหญ่ที่ดูดน้ำ มา1อัน ตัดปลายเฉียงๆ ทำที่ตัก ซันเจี่ย
5. เอาหลอดที่ตัดปาก จาก ข้อ4 มาแหล่ลงไปตัดซันเตี่ย ตรงมุมซองที่ตัดออกไป(ตาม ข้อ3)
6. ตักมาแค่ปลายหลอด 1-2ครั้ง น้อยๆพอ
7. มาคลุกๆ กับน้ำหวานที่เหยาะลงไปในฝา (ตามข้อ2)
8. เมื่อได้ที่แล้ว ให้พับปากซอง ซันเจี่ย พับเฉียงๆ ตามที่ตัด2-3พับ เพื่อไม่ให้รสชาดซันเจี่ย โดนอากาศ เด๋ว จืดหมด มดมันไม่ชอบ อิอิ
9. ที่คลุกในฝาเสร็จแล้ว อย่ากินเอง ให้เอาไปเสิร์ฟให้คุณมด ตรงจุดที่เล็งไว้แล้ว
10. พนักงานเสิร์ฟแวะไปดูลูกค้า เป็นระยะๆ
ถ้าเห็นลูกค้ากินกันเยอะๆ ก้อ รอให้กินไปก่อน อย่าเพิ่งเก็บโต๊ะ จนลูกค้าหายไปตายหมดแล้ว ค่อยเก็บ

12. ตอนเช้า ทำบุญ อโหสิกรรม ซะ
**หาซื้อตามร้านขายยาการเกษตร

ไฟล์แนบ

52.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 50
  • กระทู้ ผู้เขียน
จะคุยว่ากำลังหวานอ่ะดิ :coolly-0009: :coolly-0039: :coolly-0010:

อุ้ย....อิจฉาละซิ๊....:coolly-0044:

ไบก้อนไปเลย ตายทั้งมดทั้งคน สโลแกนเค้าอะ 55+

ขอบจวยมากน้องชาย
:coolly-0012:

อ้าวว ยังไม่หมดอีกรึนี่...
1.จอดรถตากแดด คอยสังเกตมันเดินออกมาก็ขยี้มันซะ
2.ลองซันเจี่ยดู... วางไว้ทีละน้อยๆก่อน
3.ถอดเบาะออกให้หมด ทำความสะอาดครั้งใหญ่....ใต้พรมเปิดมาให้หมด

มาลองทำให้ดูหน่อยนะ อิอิ:coolly-0033:

เวลาเจอมด ก็เอายาฉีดยุงฉีดอ่ะ แต่จุดไฟแช๊คด้วยนะ เหมือนชาวบ้านมะก่อนอ่ะ

ตกลงเราจะเผารถหรอครับคุณน้อง :coolly-0002:
ปล.กินขนมบนรถ...มดชอบนักแล...

นั้นดิโน๊ะๆๆๆ:coolly-0021:

:coolly-0001::coolly-0001::coolly-0001:

ใจร่มๆ ไม่มีอาหาร ไม่มีน้ำ เด๋วมันก็ตาย วงจรชีวิตมันสั้นนัก ไม่ถึงเจ็ดนิ้ว

ง่ะ ...... มาเรื่องเลย

อีละ ไอนี่ แมร่งเข้าเรื่องตาหลอด แสรดดดด:coolly-0028:

....นี่ก็กั้มกึ่ง ... ชีวิต ... สรุปจับแม่งแช่น้ำทั้งคันเลยรับรอง ตายเรียบ ไม่ต้องรื้อพงรื้อพรมด้ย ....แถวบ้านมีคลองหรือบ่อน้ำใหญ่มั้ย เอารถลงไปจุ่ม 3นาที ตายเรียบ:coolly-0001:
ขอยืมรถพี่มาลองจุ่มก่อนนะ........:coolly-0004:

*** มาแล้ว...ผู้ชำนาญมด..หนู...จุดที่มันชอบอยู่คือ..ภายในคอนโซลหน้า...และบริเวณใต้พรมพื้นรถฝากระโปรงหลัง....บริเวณที่มันเย็นๆ..ไบก้อนอัดเข้าไปเลยครับ..ช่องแอร์ทั้งหมด..แล้วจอดตากแดดไว้...ถ้าอยากรู้ว่าหมดหรือยัง..เอาฝอยทองวางเลยครับ..ซักพักก็รู้ว่าหมดมั๊ย..ลองดูครับ

ขอบคุณมากจ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

คืออย่างนี้.....
1. ให้ดูว่ามดมีกี่กองทัพ ถ้ามีกองทัพเดียว
จุดเดียว เดินถึงกัน หาจุดที่มดมีมากที่สุด มองไว้ ตรงนั้นหล่ะ เตรียมตั้งโต๊ะให้มด

2. ดูกองกำลังมด ส่วนมากไม่มากนัก เอาน้ำหวาน0.30หยด(ไม่ต้องถึงหยดนิดนึง) มาแตะลงในฝา
3. เอาผง ซันเจี่ย มาใส่ ยาเทลงมานะ ตอนเปิดซองวันเจี่ยะให้เอากรรไกร ตัดมุมซองเป็นสามเหลี่ยม
4. เอาหลอดใหญ่ที่ดูดน้ำ มา1อัน ตัดปลายเฉียงๆ ทำที่ตัก ซันเจี่ย
5. เอาหลอดที่ตัดปาก จาก ข้อ4 มาแหล่ลงไปตัดซันเตี่ย ตรงมุมซองที่ตัดออกไป(ตาม ข้อ3)
6. ตักมาแค่ปลายหลอด 1-2ครั้ง น้อยๆพอ
7. มาคลุกๆ กับน้ำหวานที่เหยาะลงไปในฝา (ตามข้อ2)
8. เมื่อได้ที่แล้ว ให้พับปากซอง ซันเจี่ย พับเฉียงๆ ตามที่ตัด2-3พับ เพื่อไม่ให้รสชาดซันเจี่ย โดนอากาศ เด๋ว จืดหมด มดมันไม่ชอบ อิอิ
9. ที่คลุกในฝาเสร็จแล้ว อย่ากินเอง ให้เอาไปเสิร์ฟให้คุณมด ตรงจุดที่เล็งไว้แล้ว
10. พนักงานเสิร์ฟแวะไปดูลูกค้า เป็นระยะๆ
ถ้าเห็นลูกค้ากินกันเยอะๆ ก้อ รอให้กินไปก่อน อย่าเพิ่งเก็บโต๊ะ จนลูกค้าหายไปตายหมดแล้ว ค่อยเก็บ

12. ตอนเช้า ทำบุญ อโหสิกรรม ซะ
**หาซื้อตามร้านขายยาการเกษตร

ขอบคุณมากค่ะ เป็นขั้นตอนเลย เด๋วจะลองดูนะค่ะ

ปล.จิงๆแล้ว น่าจะเป็นตอนที่จอดทำเครื่องที่อู่อะค่ะ เพราะอู่มันอยู่ติดกับที่รกร้าง เหมือนป่าขนาดย่อม

ตอนนี้กำลังหวาน มดขึ้นเรย แสดงว่า ไปหวานในรถอะดิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม