รุ้สึกบ้างไหมครับ ครับ CeF แล้วชอบโดนตำรวจเรียก

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ golfsung
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

golfsung

Cefo-Lism
Register
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมใช้ Cef มาปีกว่า

ขับผ่านด่านทีไร โดนเรียก ให้จอด แล้วส่องไฟเข้ารถ เหมือนอยากจะค้นรถทุกทีเลย
ไม่เคยมีด่านไหนไม่เรียกเลย ยิ่งกลางคืน จะเรียกให้ไปตรวจแอลกอฮอล์ให้ได้ แต่ก็ผ่านมาได้ด้วยดี

โดนเกือบทุกศุกร์ เสาร์เลยครับ

เพื่อนๆ เจอกับพี่ตำรวจบ่อยไหมครับ

- - ขับรถ Cef เท่ดี แต่เบื่อตำรวจ - -

ไม่เคยดดนเลยครับขับมาไม่โดนเรียกเลยครับ

ก็งี้แหล่ะครับ
รถมันดูซิ่ง
ก็ต้องคู่กะพี่รวจเป็นธรรมดา
(พี่กอล์ฟเว่อร์ละไม่เคยโดนเรียก)

ไม่เคยโดนเรียกเหมื่อนกาน คงเป็นเพราะรถสภาพเดิมจัดมั่ง

ก็งี้แหล่ะครับ
รถมันดูซิ่ง
ก็ต้องคู่กะพี่รวจเป็นธรรมดา
(พี่กอล์ฟเว่อร์ละไม่เคยโดนเรียก)
พี่รวยเค้าส่องไฟเข้ามา อยู่ดีๆ ไฟก็สะท้อนกลับ พี่รวยตาพร่า พี่กอล์ฟเลยรอดมาได้ทุกครั้งไงพี่ต่อ 5555555555

ไฟล์แนบ

33.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 259
พี่รวยเค้าส่องไฟเข้ามา อยู่ดีๆ ไฟก็สะท้อนกลับ พี่รวยตาพร่า พี่กอล์ฟเลยรอดมาได้ทุกครั้งไงพี่ต่อ 5555555555

ไอ้สลัดเหี้ย คนอ่นกรุจะด่าสลัดไก่ แต่ของไอ้นี่มันต้องสลัดเหี้ย ไอ้เวง

จริงๆนะขับมายังไม่เคยดดนเรียก เมื่อวันไหนวะไปบ้านตาโด กรูยังแซ๊ดต่อหน้าตำรวจที่กะลังตั้งด่านอยู่เลย

อันนี้ภาพก่อนเกิด Reflection

* เอ่อ ตัวไรเนี้ย มันดุมั้ย แล้วมันจะกัดมั้ย 5555555 ตัวมันแว๊บ หรือว่าเพราะงี๊ พี่รวยเห็นแล้วตกใจ 5555555

ไฟล์แนบ

34.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 246
  • กระทู้ ผู้เขียน
แต่ให้เป็นข้อมูลนะครับ
สำหรับเพื่อนๆ ที่จะโดนตำรวจเรียกค้นรถ

เพื่อนผมที่เค้าเรียนกฎหมายบอกว่า
ตามกฎหมาย ถ้าไม่มีสัญญาบัตรอยู่ 1 นาย
ตำรวจไม่มีสิทธิค้นรถเรานะครับ นอกจากมีหมายค้นครับ

เออ ดูดิตัวอะไรไม่รู้ น่ากลัวอะ ถ้าผมเป็นพี่รวยผมก็ไม่กล้าเรียกเหมือนกันอะ กวัวแว้วอย่าเข้ามา555+

ไฟล์แนบ

34.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 238
อ้าวไหงมาเป็นกระทู้ ป๋ากอล์ฟแล้วล่ะ อูยยยยยยยยยย

แต่ให้เป็นข้อมูลนะครับ
สำหรับเพื่อนๆ ที่จะโดนตำรวจเรียกค้นรถ

เพื่อนผมที่เค้าเรียนกฎหมายบอกว่า
ตามกฎหมาย ถ้าไม่มีสัญญาบัตรอยู่ 1 นาย
ตำรวจไม่มีสิทธิค้นรถเรานะครับ นอกจากมีหมายค้นครับ

:boss: ถ้าไม่มีสัญญาบัตร ก็คือด่านเถื่อนครับ เพราะการตั้งด่านทุกครั้ง ต้องมีนายตำรวจ สัญญาบัตร ทุกครั้ง อย่างน้อย 1 นาย / ข้อมูลจาก น.ร.ต.57

เถือนไม่เถื่อนแล้วทำไรมานได้กวนตีนมัน แม่มเพิ่มข้อหาอีก สรุป นิ่งๆเฉยๆพูดเพราะ เด๋วมานก์ปล่อย

สาเหตุ ของ ตร. ที่เรียก
1.รถซิ่ง ส่วนมากมักจะใช้ในการกระทำความผิด หรืออยู่ในกลุ่มผู้ต้องสงสัยว่าจะกระทำความผิด หรืออาจจะพกพาอาวุธ เลยอาจจะโดนตรวจค้นบ่อย เนื่องจากอยู่ในสภาพที่ล่อแหลมต่อความผิดนั้นๆ /

ใช้มา4ปี...โดนเรียกค้นครั้งเดียว
อีกทีตอนปติวัด....ทหารบอก เบาๆนิดนะคับ
...แค่เนี๊ย

โดนประจำเลยคับ แล้วพี่ตำรวจ ชอบเรียกว่า ไอคันนี้อีกแระ ที่หม้อน้ำโตๆ อ่ะ ชอบเอามา

ไว้หน้ารถอยู่เรื่อย 55 เรียก อินเตอร์ว่าหม้อน้ำ 555555

โดนประจำเลยคับ แล้วพี่ตำรวจ ชอบเรียกว่า ไอคันนี้อีกแระ ที่หม้อน้ำโตๆ อ่ะ ชอบเอามา

ไว้หน้ารถอยู่เรื่อย 55 เรียก อินเตอร์ว่าหม้อน้ำ 555555
:biggrin: เจอข้อหาเดียวกันเลยว่ะจู๊ซซซไอ้หม้อน้ำโตๆเนี่ย:biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin:
:redface: คุยกะเค้าดีๆก็ไม่เคยเสียตังซะทีว่ะ:biggrin: :biggrin: :biggrin:

555555....ม่อโต......เอิ๊กกกกก:biggrin:

ปกติคับ โดนทุกด่าน ผมโดนให้ลงจากรถค้น ปีนี้โดนมา 6 รอบแล้ว โดนจนผ่านด่านแถวลาดกระบัง ตำรวจท่านนึงตะโกนบอก ว่า ผ่านไป ๆ คันนี้ไม่ต้องค้น จำได้ 555

เหมือนกันครับตั้งแต่ขับมาปีกว่าก็ไม่เคยโดนเรียกเหมือนกันครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม