• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ไฟเพาเวอร์ตรงหน้าปัดโช ครับ เคยเป็นไหม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311308
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311308

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
11 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
เติมน้ำมันเต็มแล้วนะ
ก็ยังโช

กระพริบหรือเปล่าครับ

ถ้ากระพริบคือเตือน ให้นับว่ากระพริบกี่ครั้ง

ถ้าขึ้นค้าง ลองเช็คสวิตช์โหมดเกียร์ดูอาจเสีย

ลองดูที่โหมดเกียดูครับว่าวันไปกดโดนสวิทเพาเวอร์อยู่หรือเปล่า
สวิทอยู่บริเวณที่วางแขนครับ
ถ้าไฟเพาเวอกระพิบน่าจะมีปัญหาที่กล่องเกียร์ครับ

:coolly-0046:

ลองดูที่โหมดเกียดูครับว่าวันไปกดโดนสวิทเพาเวอร์อยู่หรือเปล่า
สวิทอยู่บริเวณที่วางแขนครับ
ถ้าไฟเพาเวอกระพิบน่าจะมีปัญหาที่กล่องเกียร์ครับ

:coolly-0046:
สวิทที่คอบโซลไม่ได้ใช้อะครับ
เขาต่อมาอีกที่นึง
มันขึ้นค้าง
ตอนแรกบิดกุญแจซักพักแล้วมันก็ดับ
ตอนนี้ไม่ดับ
นึกว่ามันเตื่อนน้ำมัยเพาเวออร์หมด
แต่เติมแล้วก็ไม่ดับ
แล้วลองเช็คสวิตช์โหมดเกียร์
มันอยู่ตรงไหนหว่า
:coolly-0043:

แล้วเกี่ยวอะไรกับเติมน้ำมันเต็มถังครับเนี่ย

สวิทโหมดเกียก็อยู่ตรงบริเวณที่ปลดเบรคมืออะครับ
มันกันเขียนว่า POWER & HORD

สวิทโหมดเกียก็อยู่ตรงบริเวณที่ปลดเบรคมืออะครับ
มันกันเขียนว่า POWER & HORD
มันต้องอยู่ตรงไหนครับ
แล้วมันมีไว้ทำอะไร
มีไว้เพื่อทำให้พวงมาลัยหนักกับไม่หนักหรือปล่าว

มันต้องอยู่ตรงไหนครับ
แล้วมันมีไว้ทำอะไร
มีไว้เพื่อทำให้พวงมาลัยหนักกับไม่หนักหรือปล่าว
หรือมีไว้ทำอะไรช่วยบอกหน่อย
ครับ

น้าออยเคยตอบไว้ในบอร์ดเทคนิคว่า power มีไว้สำหรับลากเกียร็ได้ยาวขึ้น
ส่วน Hold มีไว้สำหรับ ออกตัวเกียร์สองครับ เพื่อกันลื่น เวลาหิมะตกหรือฝนตกครับ

น้าออยเคยตอบไว้ในบอร์ดเทคนิคว่า power มีไว้สำหรับลากเกียร็ได้ยาวขึ้น
ส่วน Hold มีไว้สำหรับ ออกตัวเกียร์สองครับ เพื่อกันลื่น เวลาหิมะตกหรือฝนตกครับ
ครับ ตามนั้นแหละ
แต่ถ้าไฟ POWER ค้าง ลองเช็คสายไฟดูนะครับ ว่ามันมีช็อตหรือสายหลุดอะไรหรือป่าว
แต่ถ้าไฟ POWER กระพริบแล้วเป็นเกียร์ออโต้ นั่นคือ CODE ที่จะบอกว่าเกิดอะไรขึ้นกับเกียร์เรา

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม