• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนถามพี่ๆที่เล่น cef หน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ nana
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

........................................

สุดท้ายคุณจะหลงรักแบบถอนตัวไม่ขึ้น

ส่วนตัวผมว่าทั้งรักทั้งแค้นในคราวเดียวกันครับ :coolly-0029:

ส่วนที่บอกจะค่อยๆแต่งไป นั้นคงอีกนานจะเป็นค่อยๆซ่อมไปซะมากกว่า...:coolly-0028: แต่ถ้าจบแล้วหล่อกันยาวๆเลยครับ ^^

ใจเย็น ๆ นะครับ ค่อย ๆ คิด ค่อย ๆ ทำไป
เอาเป็นว่า หารถให้ได้ก่อน เอาที่มันไม่ผุ ไม่ชนหนัก เป็นพอครับ
ที่เหลือ ค่อย ๆ มาว่ากัน ทุกอย่างทำได้ อยู่ที่มันนี่ที่มีครับ

ถามว่าทำตูมเดียวได้มั๊ย ทำได้ครับ แต่เท่าไหร่จะพอล่ะ คุณเองพอที่แค่ไหน งบประมาณล่ะพอที่เท่าไหร่

แต่งรถมันก้อมีหลายแบบ แต่งซิ่ง แต่งสวย แต่งเดิมออฟชั่นญี่ปุ่น แต่งแรงไปเลย
คุณล่ะ ชอบแบบไหน มีแนวทางเป็นของตัวเองหรือยัง

ชอบแบบสำเร็จรูปก้อซื้อที่เค๊าทำมาแล้ว วางเครื่องมาแล้ว
แต่ก้อไม่รู้นะ ว่าวางมาจบมั๊ย หรือว่าซัดมากี่มากน้อยแค่ไหน
ยิ่งเครื่องแรงมาก มีเหรอที่เจ้าของเดิมมันจะไม่ซัด เป็นไปไม่ได้ครับ

ซื้อแบบที่ทำมาแล้วก้อดี ไม่เสียเวลา ได้ของแต่งเลย ขึ้นอยู่กับงบประมาณ
ซื้อแบบเดิม ๆ มาทำเอง สนุก รู้รถตัวเอง และก้อภูมิใจครับ

อ่านแล้วลองตัดสินใจเอา
ยินดีให้คำปรึกษาเท่าที่ทราบนะ
08177299009 ออย
ตามที่พี่ออยร์แจงเลยครับ:coolly-0003:

เฮ็ดในสิ่งที่มั๊ก มั๊กในสิ่งที่เฮ็ด..:coolly-0023:

• กระทู้ ผู้เขียน
ก็อย่างที่พวกพี่ๆบอกแหละครับ

คือผมมีงบแค่ประมาณ 2แสน
ก็เลยคิดอยู่ว่าอยากได้แบบไม่ชนหนัก ไม่มิด ไม่ผุอะไรประมานนี้นะครับ

แต่ถ้าสมมุตินะครับ ผมซื้อรถเดิมๆมา แล้ว ผมเปลี่ยนเครื่อง ปะ ผุ เปลี่ยนแพ เบรก ใหม่
และมันยังจะมีปัญหาอะไรจุกจิกอยู่หรือไม่ครับ ?

เพราะผมกะว่าจะทำแค่นี้อ่ะ และอย่างอื่นค่อยว่ากันต่อไปอ่าครับ !!!

ปล. ขอบคุนสำหรับทุกๆคำตอบนะครับ

อยู่แถวไหนล่ะครับ พวกเรามีกันหลายกลุ่ม ลองเข้ามาทำความรู้จักกับกลุ่มที่ใกล้ๆ มาคุย มามีตติ้งกัน มาดูรถแต่ละคนว่าเป็นยังไง ชอบแบบไหน มันจะได้มากกว่าแค่เข้ามาในเวบครับ ยินดีให้คำแนะนำครับ ที่นี่เราเปิดกว้าง ไม่จำเป็นต้องมีรถก็มาได้ สมาชิกหลายๆคนตอนนี้ก็ไม่ได้มีรถแล้ว แต่ตัวกับใจยังอยู่กับ cefiro

ปล บอกได้คำเดียวหมดตรูดครับ รถผมซื้อมา ณ ตอนนั้น 3 แสน ถึงตอนนี้เลิกคิดนานแล้วว่าทำไปเท่าไหร่ เกินราคารถไปแล้วครับ

อยู่แถวๆบางนาอ่าครับ ก็กะว่าถ้าพวกพี่ๆมีตติ้งกัน ถ้าไปได้ก็อาจจะแวะไป
แต่ผมม่ายมีรถ ตอนแรกก็คิดว่าจะไปไม่ได้ซะอีก

แหะๆ

ขอบคุนมากๆครับ !!!

คือตอนนี้ที่บ้านผมจะออกรถให้ครับ ผมก็อยากได้ a31 มากๆ
และเขาบอกผมว่า ถ้าได้มาแล้ว ระวังของจะไม่ดีอะไรปะมานนี้น่ะครับ ก็เลยจะให้ไปเล่นอย่างอื่นแทน

เข้าเรื่องเลยนะครับ ผมอยากสอบถามว่า สมมุติจะซื้อรถเดิมๆมาเลยครับ
เครื่องเดิม ช่วงล่างเดิม ภายในเดิมหมด จะต้องทำอะไรบ้างหรอครับ ที่จะทำให้สวยๆและวิ่งได้อะครับ และอยู่ที่ราคาประมาณเท่าไรหรอครับ เพราะจะได้คำนวณกับงบประมานดู เพราะพ่อถ้าจะซื้อให้จะซื้อแบบเดิมๆให้ครับ

สิ่งที่จะต้องทำคือ

1.สี
2.เครื่อง
3.ช่วงล่าง
4.แม็ก

ปะมานนี้หรือเปล่าครับ หรือมีอะไรเพิ่มเติมอีก

ปล.รบกวนด้วยนะครับ อยากได้ตั้งแต่เด็กๆแล้ว แต่ตอนนี้มีโอกาสก็อยากได้เป็นเจ้าของอ่าครับ

ชอบแบบไหนครับแค่นั้นแหละ เช่น บางคนชอบเพราะมันสวยไม่ต้อง
การความแรงถ้าแบบนั้นก็ไม่ต้องวางเครื่องหรอกครับทำสีอย่างเดียวก็พอ
บางคนชอบแรง งบก็ +เข้าไปอีกครับ ผมว่ามันอยู่ที่เราอ่ะ
อย่างของผม 12v เดิมๆ เลยเอามาขับไห้ชินไห้รู้อาการรถแล้วจึงไปทำสีครับ
หมดไป 40,000 ถึงเครื่องจะอืดหน่อยก็เหอะแต่ก็พอใจแค่นี้ครับ
รอเวลาเครื่องกลับบ้านเก่าค่อยมาว่ากันต่ออีกทีครับ อย่างบางคนก็ขับเดิมๆ
ใส่หน้าอูมท้ายอูม เค้าก็พอใจของเค้าแล้วครับ คือผมว่ามันอยู่ที่ความต้องการของเรามากกว่าลองปรึกษาคุณพ่อดูก่อนครับ ว่าเอามาแล้วจะวางเครื่องมั้ย
จะทำสีมั้ย อย่างพ่อผมเค้าไม่ชอบรถแรงครับกลัวมันอันตรายก็เลยทำไห้มันสวยอย่างเดียวครับส่วนตัวก็อยากวางนะเครื่องแต่ว่านะไม่มีตัง ไม่ได้อยากวางไห้แรงนะครับ แต่ว่าตอนนี้มันอืดเกินไปอะ T-T สรุปแล้วมันอยู่ที่คุณหมดเลยมากกว่าครับ ...ว่าชอบสไตร์ไหน:coolly-0033: ขอไห้สนุกกับเซฟิโร่ครับ..

ชอบแบบไหนครับแค่นั้นแหละ เช่น บางคนชอบเพราะมันสวยไม่ต้อง
การความแรงถ้าแบบนั้นก็ไม่ต้องวางเครื่องหรอกครับทำสีอย่างเดียวก็พอ
บางคนชอบแรง งบก็ +เข้าไปอีกครับ ผมว่ามันอยู่ที่เราอ่ะ
อย่างของผม 12v เดิมๆ เลยเอามาขับไห้ชินไห้รู้อาการรถแล้วจึงไปทำสีครับ
หมดไป 40,000 ถึงเครื่องจะอืดหน่อยก็เหอะแต่ก็พอใจแค่นี้ครับ
รอเวลาเครื่องกลับบ้านเก่าค่อยมาว่ากันต่ออีกทีครับ อย่างบางคนก็ขับเดิมๆ
ใส่หน้าอูมท้ายอูม เค้าก็พอใจของเค้าแล้วครับ คือผมว่ามันอยู่ที่ความต้องการของเรามากกว่าลองปรึกษาคุณพ่อดูก่อนครับ ว่าเอามาแล้วจะวางเครื่องมั้ย
จะทำสีมั้ย อย่างพ่อผมเค้าไม่ชอบรถแรงครับกลัวมันอันตรายก็เลยทำไห้มันสวยอย่างเดียวครับส่วนตัวก็อยากวางนะเครื่องแต่ว่านะไม่มีตัง ไม่ได้อยากวางไห้แรงนะครับ แต่ว่าตอนนี้มันอืดเกินไปอะ T-T สรุปแล้วมันอยู่ที่คุณหมดเลยมากกว่าครับ ...ว่าชอบสไตร์ไหน:coolly-0033: ขอไห้สนุกกับเซฟิโร่ครับ..

อ่าครับ
คือผมก็พอรู้ว่าจะทำอะไรแล้วแหละครับ แต่ที่ผมถามนี่คือแบบว่าอยากทราบว่าถ้าซื้อรถเดิมๆมา เปลี่ยนเครื่อง กับสี ช่วงล่างแค่นี้มัน ok แล้วใช่เปล่าครับ

คือผมกลัวทำ สีปะผุ เครื่อง ช่วงล่าง และยังจะมีปัญหาอีกไหม ผมกลัวแค่นั้นอ่าครับ เพราะเรื่องแต่งนี้ผมคงแต่งไปเรื่อยๆอะครับ

แต่ สีปะผุ เครื่อง ช่วงล่าง กะทำทีเดียวเลยครับ เพราะคุนพ่อออกให้
และอย่างว่าที่ถามนี่ได้คุยกะคุนพ่อและคับ เค้าบอกว่าทำให้แค่นี้ ถ้ามีปัญหาอะไรต่อจากนี้ ซ่อมเอง !!!

อะไรปะมานนี้อะครับ ผมก็เลยกลัวๆ จึงมาตามพวกพี่ๆในคลับครับ

ขอบคุนสำหรับคำตอบนะครับผม ^^

อ่าครับ
คือผมก็พอรู้ว่าจะทำอะไรแล้วแหละครับ แต่ที่ผมถามนี่คือแบบว่าอยากทราบว่าถ้าซื้อรถเดิมๆมา เปลี่ยนเครื่อง กับสี ช่วงล่างแค่นี้มัน ok แล้วใช่เปล่าครับ

คือผมกลัวทำ สีปะผุ เครื่อง ช่วงล่าง และยังจะมีปัญหาอีกไหม ผมกลัวแค่นั้นอ่าครับ เพราะเรื่องแต่งนี้ผมคงแต่งไปเรื่อยๆอะครับ

แต่ สีปะผุ เครื่อง ช่วงล่าง กะทำทีเดียวเลยครับ เพราะคุนพ่อออกให้
และอย่างว่าที่ถามนี่ได้คุยกะคุนพ่อและคับ เค้าบอกว่าทำให้แค่นี้ ถ้ามีปัญหาอะไรต่อจากนี้ ซ่อมเอง !!!

อะไรปะมานนี้อะครับ ผมก็เลยกลัวๆ จึงมาตามพวกพี่ๆในคลับครับ

ขอบคุนสำหรับคำตอบนะครับผม ^^

เอางี้ครับ ลองรวมๆดูว่ามีงบพอป่าว ถ้าทำแค่ที่บอกมาอ่ะ
-เครื่อง 1J Bo พร้อมวาง ประมาณ 50000
-ทำสี+ปะผุ ประมาณ 40000
-แพ+ช่วงล่าง+โช๊ค ประมาณ30000
-ราคารถก้อราคาซัก 120000-150000 แล้วแต่จะหาได้ครับ
-ล้ออีกซัก 30000

แต่ถ้าคุณไปซื้อรถแต่งแล้ว แต่ดูสภาพดีๆหน่อย เครื่อง J Bo ราคาไม่เกิน250000 แล้วมาเกบรายละเอียดเอา(ตรงนี้หล่ะที่เยอะ) ลองตัดสินใจดูครับ

ลองรวมงบดูครับ ว่าเพียงพอก่ะที่มีอยู่ป่าวอ่ะ.........:coolly-0026:

เอางี้ครับ ลองรวมๆดูว่ามีงบพอป่าว ถ้าทำแค่ที่บอกมาอ่ะ
-เครื่อง 1J Bo พร้อมวาง ประมาณ 50000
-ราคารถก้อราคาซัก 120000-150000 แล้วแต่จะหาได้ครับ

แต่ถ้าคุณไปซื้อรถแต่งแล้ว แต่ดูสภาพดีๆหน่อย เครื่อง J Bo ราคาไม่เกิน250000 แล้วมาเกบรายละเอียดเอา(ตรงนี้หล่ะที่เยอะ) ลองตัดสินใจดูครับ

ลองรวมงบดูครับ ว่าเพียงพอก่ะที่มีอยู่ป่าวอ่ะ.........:coolly-0026:

เก่ง จังงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

เปาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

เก่ง จังงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

เปาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ก่อนซื้อ ก็คิดมา3เดือนแล้วอ่ะครับ ว่าแบบไหนดี สรุปก็เป็นแบบที่เห็นอ่ะครับ.........:coolly-0028::coolly-0028:

งบแต่งนั้นมัน มากมายเหลือเกินคับแต่งไม่รู้จัก กับคำว่าจบ

มันขึ้นอยู่ที่ตัวเราเองคับว่าจะแต่งแบบไหน จะจบเท่าไร จะพอใจแบบไหน

จะให้บอกราคาคงบอกไม่ได้คับ เอาเป็นว่าเราชอบเรารัก เราก็ดูแล ให้ดีก็พอแล้ว แต่งสวยตามที่เราชอบ จะดีกว่าคับ ค่อยๆๆทำไป

เอาคราวๆๆนะคับที่คุณได้ถามมานั้น

สี น่าจะใช้งบประมาณ25000 -35000

เครื่อง ก็ต้องมี 30000 ขึ้น อันนี้ก็อยู่ที่จะเอาเครื่องอาไร ตรงรุ่น หรือ ข้ามสายพันธ์

ช่วงล่าง ก็ 12000 + -

โช๊ค อีกแล้วแต่จะเลือก แล้วแต่จะชอบ หลักพัน ไปจน หลักหมื่น

ล้อ ก็ตามแต่ชอบอีกแระ จะเอาขนาดเท่าไร กว้างเท่าไร อ๊อฟเท่าไร ของแท้ ของก๊อบ ของใน เลือกดูเอานะคับ
ราคารวมๆๆดูเอาเองนะไม่รู้จะชอบแบบไหน

ปล. ลองกับเซฟิโร่ซักครั้งแล้วคุณจะลืมมันไม่ลง คุณจะหลงรักโดนไม่รู้ตัว ...

มีสาระนะเนี่ย:coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044:

ผมเห็นด้วยกับพี่A311094คับก็อย่างที่พี่เค้าว่านั้นเเหละคับ ดูรถที่ทำมาไม่เยอะสภาพไม่ช้ำมากแล้วมาเก็บรายระเอียดใหม่ก็ได้คับประหยัดไปได้เยอะครับ ถ้าคิดจะซื้อเดิมๆมาแล้วมาทำผมว่าหมดอีกเป็นแสนครับ....

ปล.ถ้าจะนัดซื้อรถหรือว่าจะนัดดูรถก็เข้าไปดูกันที่อู่น้าจอนซิเค้าจะได้ให้คำแนะนำและเป็นที่ปรึกษาได้อ่ะคับ ยกรถดูกันเลย....

ผมเห็นด้วยกับพี่A311094คับก็อย่างที่พี่เค้าว่านั้นเเหละคับ ดูรถที่ทำมาไม่เยอะสภาพไม่ช้ำมากแล้วมาเก็บรายระเอียดใหม่ก็ได้คับประหยัดไปได้เยอะครับ ถ้าคิดจะซื้อเดิมๆมาแล้วมาทำผมว่าหมดอีกเป็นแสนครับ....

ปล.ถ้าจะนัดซื้อรถหรือว่าจะนัดดูรถก็เข้าไปดูกันที่อู่น้าจอนซิเค้าจะได้ให้คำแนะนำและเป็นที่ปรึกษาได้อ่ะคับ ยกรถดูกันเลย....

อ่าครับ

ที่ผมคิดไว้ก็อาจจะหาแบบเดิมๆเลยนะครับ
และมาทำเอง แต่คงทำแค่ช่วงล่างกับแม็กก่อน และค่อยไปเกบสี และยกเครื่องหลักสุด ถ้าเครื่องยังใช้ได้นะครับ

แต่ถ้าใช้ไม่ได้ ก็คงยกเครื่องก่อน และช่วงล่างและก็แม็กซ์ สีหลังสุดครับ

เพราะพุ่งนี้ผมจะเข้าเชียงกงบางนา ไปดูราคาเครื่องน่ะครับ
แต่ถ้าจะซื้อรถจริงๆคงเข้าไปอู่น้าจอนแหละครับ คงทำที่นั้นด้วย
เพราะคุยกับคุนพ่อเขาบอกว่าให้หาอู่ประจำไรงี้ ก็คงเข้าไปพร้อมกัน ถ้าหารถได้นะครับ

ขอบคุนพี่ๆทุกคนมากๆครับ

อ่าครับ

ที่ผมคิดไว้ก็อาจจะหาแบบเดิมๆเลยนะครับ
และมาทำเอง แต่คงทำแค่ช่วงล่างกับแม็กก่อน และค่อยไปเกบสี และยกเครื่องหลักสุด ถ้าเครื่องยังใช้ได้นะครับ

แต่ถ้าใช้ไม่ได้ ก็คงยกเครื่องก่อน และช่วงล่างและก็แม็กซ์ สีหลังสุดครับ

เพราะพุ่งนี้ผมจะเข้าเชียงกงบางนา ไปดูราคาเครื่องน่ะครับ
แต่ถ้าจะซื้อรถจริงๆคงเข้าไปอู่น้าจอนแหละครับ คงทำที่นั้นด้วย
เพราะคุยกับคุนพ่อเขาบอกว่าให้หาอู่ประจำไรงี้ ก็คงเข้าไปพร้อมกัน ถ้าหารถได้นะครับ

ขอบคุนพี่ๆทุกคนมากๆครับ

ครับ ดีใจด้วยที่ได้ข้อสรุปที่แน่นอนนะครับ แต่เตือนนิดนึงว่า ถ้าเครื่องแรงแล้วช่วงล่างไม่ดี ไม่ปลอดภัยนะครับ หาอู่ทำประจำ ก้อแนะนำน้าจอนครับ ตรงรุ่น เน้นที่RB หรือไม่ก็ พี่เก๋ K-Sport ครับ อยู่ใกล้ที่ไหนไปที่นั่นก็ได้ครับ แต่ถ้ามาเล่น J ไม่รู้จะแนะนำอู่ใคร อิอิ...:coolly-0026::coolly-0026::coolly-0026:

ใช่ครับ

เพราะผมมองๆไว้ 2 อู่นั้นเหมือนกันเพราะอู่น้าจอนก็อยู่ในคลับนี้
ส่วนอู่ k-sport ก็ทำรถแรง เพราะผมคงวาง rb25det อะครับ

เพราะโดยการส่วนตัวของผมนะครับ ไม่ชอบเสียง j ของเสียง Rb และเวลารอบมันฟาด
ชอบ RB มากกว่า

แหะๆ

ได้ข้อสรุปแล้วครับ ขอบคุนมากๆ

แต่อยากสอบถามพวกพี่ๆนิดนึงว่า ปะผุรอบคัน+ทำสี ที่ไหนดีอ่ะครับ และราคาประมาณเท่าไรหรอครับ เพราะรถที่ผมไปดูมาท่าทางจะต้องทำสีปะผุอ่าครับ !!!

:)

แต่เครื่องแรงมักจะมาพร้อมช่วงล่างที่ดีนะครับ

ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่าครับ ส่วนรถก็ลองหาๆดูครับ

ถ้าเดิมๆสภาพดีๆ ผมคิดว่ายังมีเหลืออยู่บ้างครับ

ลองหาๆดูครับ ไม่งั้นต้องมาทำโน้นนี่อีก งบมันจะบานครับ

แนะว่าอย่าใจร้อน ค่อยๆดูไปครับ อิอิ

ใช่ครับ

เพราะผมมองๆไว้ 2 อู่นั้นเหมือนกันเพราะอู่น้าจอนก็อยู่ในคลับนี้
ส่วนอู่ k-sport ก็ทำรถแรง เพราะผมคงวาง rb25det อะครับ

เพราะโดยการส่วนตัวของผมนะครับ ไม่ชอบเสียง j ของเสียง Rb และเวลารอบมันฟาด
ชอบ RB มากกว่า

แหะๆ

ได้ข้อสรุปแล้วครับ ขอบคุนมากๆ

แต่อยากสอบถามพวกพี่ๆนิดนึงว่า ปะผุรอบคัน+ทำสี ที่ไหนดีอ่ะครับ และราคาประมาณเท่าไรหรอครับ เพราะรถที่ผมไปดูมาท่าทางจะต้องทำสีปะผุอ่าครับ !!!

:)
กระทู้ auto service ครับ เลือกตามความต้องการ
monster

กระทู้ auto service ครับ เลือกตามความต้องการ
monster

อ่าขอบคุนมากๆครับ
ผมมองๆไว้และครับผม

เดี๋ยวรอราคาที่ชัดเจน
และก็คงได้ออกรถและครับ

ถ้ายังไงขอบคุนพวกพี่ๆทุกคนมากๆนะครับ
ขอบคุนครับ !!

มาหมดตรูดกับcefiro กันเถอะ(ขออนุญาติใช้ครับบบบบบบบบบ)
monster

อยู่บางนาไปหาพี่นุ พี่โชค หรือพี่อู๊ดดีกว่าครับ
ลาซาล แบริ่ง น่าจะเป็นคำตอบที่ดีกว่ามาบางกรวยหรือบางบัวทองนะ
แต่ถ้าอยากมา ก้อไม่ห้ามกัน

ฝีมือไม่ต่างกัน แนะนำเรื่องทำเลและการเดินทางอ่ะครับ

ปล. ราคาประมาณการทำสีทั้งคันพร้อมปะผุ 30000 +/- ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม