• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนถามพี่ๆที่เล่น cef หน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ nana
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

nana

Register
เข้าร่วม
8 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือตอนนี้ที่บ้านผมจะออกรถให้ครับ ผมก็อยากได้ a31 มากๆ
และเขาบอกผมว่า ถ้าได้มาแล้ว ระวังของจะไม่ดีอะไรปะมานนี้น่ะครับ ก็เลยจะให้ไปเล่นอย่างอื่นแทน

เข้าเรื่องเลยนะครับ ผมอยากสอบถามว่า สมมุติจะซื้อรถเดิมๆมาเลยครับ
เครื่องเดิม ช่วงล่างเดิม ภายในเดิมหมด จะต้องทำอะไรบ้างหรอครับ ที่จะทำให้สวยๆและวิ่งได้อะครับ และอยู่ที่ราคาประมาณเท่าไรหรอครับ เพราะจะได้คำนวณกับงบประมานดู เพราะพ่อถ้าจะซื้อให้จะซื้อแบบเดิมๆให้ครับ

สิ่งที่จะต้องทำคือ

1.สี
2.เครื่อง
3.ช่วงล่าง
4.แม็ก

ปะมานนี้หรือเปล่าครับ หรือมีอะไรเพิ่มเติมอีก

ปล.รบกวนด้วยนะครับ อยากได้ตั้งแต่เด็กๆแล้ว แต่ตอนนี้มีโอกาสก็อยากได้เป็นเจ้าของอ่าครับ

ตอบได้เลยว่า .............เยอะครับ รถเก่า อายุเกือบ20ปี ต้องเกือบทั้งคันอ่ะครับ.....ลองศึกษาข้อมูลดู ตามหน้าเวบนี่หล่ะครับ รูปก้อที่ แกลลอรี่ ครับ

ผมก้อเพิ่งเล่นก่ะมันดู...ลองทะเลาะก่ะรถดูครับ แล้วจะมันส์...:coolly-0010:

คือตอนนี้ที่บ้านผมจะออกรถให้ครับ ผมก็อยากได้ a31 มากๆ
และเขาบอกผมว่า ถ้าได้มาแล้ว ระวังของจะไม่ดีอะไรปะมานนี้น่ะครับ ก็เลยจะให้ไปเล่นอย่างอื่นแทน

เข้าเรื่องเลยนะครับ ผมอยากสอบถามว่า สมมุติจะซื้อรถเดิมๆมาเลยครับ
เครื่องเดิม ช่วงล่างเดิม ภายในเดิมหมด จะต้องทำอะไรบ้างหรอครับ ที่จะทำให้สวยๆและวิ่งได้อะครับ และอยู่ที่ราคาประมาณเท่าไรหรอครับ เพราะจะได้คำนวณกับงบประมานดู เพราะพ่อถ้าจะซื้อให้จะซื้อแบบเดิมๆให้ครับ

1.สี
2.เครื่อง
3.ช่วงล่าง
4.แม็ก

ปะมานนี้หรือเปล่าครับ หรือมีอะไรเพิ่มเติมอีก

ปล.รบกวนด้วยนะครับ อยากได้ตั้งแต่เด็กๆแล้ว แต่ตอนนี้มีโอกาสก็อยากได้เป็นเจ้าของอ่าครับ
มาคนแรกเลยเรา:coolly-0043:
1.สี ชอบแบบไหน ดริฟ,แดรก,สตรืท,vip,ด้านๆมฯลฯ หาดู
2.เครื่อง เลือกอะไรvq,uz,1jz,2jz,rb26,rb25,rb20,sr,turbo&non turbo หาดู
3.ช่วงล่าง เดิมแต่ง,R32,R33,silviaหาดู
4.แม็ก16,17,18,19 4&5รู offset,ก้านยกหลบdiscสุดๆ,กว้างสุดๆ,หน้าตื้นหลังลึกหาดู
สุดท้ายขอยืมของพื่ๆเซพไทย มาหมดตรูดกับเซฟิโรกันเถอะ หาดู :coolly-0023:
:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:
monster

มาคนแรกเลยเรา:coolly-0043:
1.สี ชอบแบบไหน ดริฟ,แดรก,สตรืท,vip,ด้านๆมฯลฯ หาดู
2.เครื่อง เลือกอะไรvq,uz,1jz,2jz,rb26,rb25,rb20,sr,turbo&non turbo หาดู
3.ช่วงล่าง เดิมแต่ง,R32,R33,silviaหาดู
4.แม็ก16,17,18,19 4&5รู offset,ก้านยกหลบdiscสุดๆ,กว้างสุดๆ,หน้าตื้นหลังลึกหาดู
สุดท้ายขอยืมของพื่ๆเซพไทย มาหมดตรูดกับเซฟิโรกันเถอะ หาดู :coolly-0023:
:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:
monster

และราคารถของพวกพี่ๆที่ทำมาอ่าครับ
อยู่ที่งบประมาณเท่าไรหรอครับ

ผมจะได้เตรียมงบไว้ก่อนนะครับ
กลัวว่าได้มาแล้วงบไม่พอ และจะโดนที่บ้านบ่น และให้ขายทิ้งอ่ะครับ

ผมจึงอยากดูๆคำนวณราคาไว้อ่าครับผม

ขอบคุนมากๆครับ ^^

เรียงความสำคัญ1-4ก่อนครับเลือกจะแต่งแบบไหน
monster

1.สี
2.เครื่อง
3.ช่วงล่าง
4.แม็ก

ไม่ได้กวนนะครับ ป้ายแดงดีกว่า :coolly-0022:

สำหรับคำถามเป็นอะไรที่ตอบยาก เพราะความอยากของแต่ละคน อยากมากก็เสียมาก ไม่อยากเลยก็เสียเหมือนกันแต่เสียน้อยหน่อยครับ.
ตัวรถเดิมๆ 150,000-200,000.-
เครื่อง พร้อมวาง 55,000-80,000.-
สีรอบคัน ปะผุ ทำหลังคา ชุดแต่ง 42,000.-
ช่วงล่าง Skyline 20,000.-
โช๊คเดิมๆ 4,000.-
ล้อ ราคาเบาๆ 18,000.-
แค่นี้ก็ 300,000 กว่าแล้ว เพราะฉะนั้น หารถที่เค๊าทำแล้วน่าจะดีกว่านะครับ รวมแล้วถูกกว่า แต่ก็ไม่ได้ประสบการณ์จากการเล่นรถมากนัก

ราคา A31 รวมตกแต่งแล้ว ในชมรมนี้เชื่อว่าหมดไปหลายแสนซ้ำบางคนหลักล้านครับ แต่ก็ยินดีที่จะหมดไปกับ A31 ยินดีให้คำแนะนำครับ

งบแต่งนั้นมัน มากมายเหลือเกินคับแต่งไม่รู้จัก กับคำว่าจบ

มันขึ้นอยู่ที่ตัวเราเองคับว่าจะแต่งแบบไหน จะจบเท่าไร จะพอใจแบบไหน

จะให้บอกราคาคงบอกไม่ได้คับ เอาเป็นว่าเราชอบเรารัก เราก็ดูแล ให้ดีก็พอแล้ว แต่งสวยตามที่เราชอบ จะดีกว่าคับ ค่อยๆๆทำไป

เอาคราวๆๆนะคับที่คุณได้ถามมานั้น

สี น่าจะใช้งบประมาณ25000 -35000

เครื่อง ก็ต้องมี 30000 ขึ้น อันนี้ก็อยู่ที่จะเอาเครื่องอาไร ตรงรุ่น หรือ ข้ามสายพันธ์

ช่วงล่าง ก็ 12000 + -

โช๊ค อีกแล้วแต่จะเลือก แล้วแต่จะชอบ หลักพัน ไปจน หลักหมื่น

ล้อ ก็ตามแต่ชอบอีกแระ จะเอาขนาดเท่าไร กว้างเท่าไร อ๊อฟเท่าไร ของแท้ ของก๊อบ ของใน เลือกดูเอานะคับ
ราคารวมๆๆดูเอาเองนะไม่รู้จะชอบแบบไหน

ปล. ลองกับเซฟิโร่ซักครั้งแล้วคุณจะลืมมันไม่ลง คุณจะหลงรักโดนไม่รู้ตัว ...

พวกเรามาหมดตูดกับCEFIROกันเถอะ

อ้อครับ

แต่ผมชอบ a31 จริงๆครับ
เพราะชอบมานานแล้วอ่าครับ

ถึงบอกว่าอยากขับ และอยากได้ของดีๆ
แบบค่อยๆแต่งไปก็น่าจะดีกว่านะครับ

เพราะผมชอบมากๆ
และพี่ๆมีวิธีดูรถแบบไม่ช้ำไหมครับ !!!

จะบอกว่า อย่าถามว่าแต่งไปเท่าไหร่ ตอบได้คำเดียวว่า มีเท่าใหร่ ก็ใส่ให้มันไม่พอ
ถ้าเรายังไม่พอใจ ในสิ่งที่เรามี แนะนำว่า อย่าทำแบบครั้งเดียว ใหญ่ๆ ถ้าทำแบบนั้น
คำนวนแล้วอาจจะ ประหยัดงบจริง แต่ดูแล้วเงินก้อน ใหญ่ ก็ต้องมี แสนมารอแน่นอน
แนะนำว่า ทำไปทีละน้อย เรื่อยๆ ทำรอรองรับแรงม้าในอนาคต เพราะงบที่ใช้เยอะที่สุดคือ
เปลี่ยนเครื่องใหม่

สำหรับคำถามเป็นอะไรที่ตอบยาก เพราะความอยากของแต่ละคน อยากมากก็เสียมาก ไม่อยากเลยก็เสียเหมือนกันแต่เสียน้อยหน่อยครับ.
ตัวรถเดิมๆ 150,000-200,000.-
เครื่อง พร้อมวาง 55,000-80,000.-
สีรอบคัน ปะผุ ทำหลังคา ชุดแต่ง 42,000.-
ช่วงล่าง Skyline 20,000.-
โช๊คเดิมๆ 4,000.-
ล้อ ราคาเบาๆ 18,000.-
แค่นี้ก็ 300,000 กว่าแล้ว เพราะฉะนั้น หารถที่เค๊าทำแล้วน่าจะดีกว่านะครับ รวมแล้วถูกกว่า แต่ก็ไม่ได้ประสบการณ์จากการเล่นรถมากนัก

ราคา A31 รวมตกแต่งแล้ว ในชมรมนี้เชื่อว่าหมดไปหลายแสนซ้ำบางคนหลักล้านครับ แต่ก็ยินดีที่จะหมดไปกับ A31 ยินดีให้คำแนะนำครับ

ตามที่ป๋าบอกเลยครับ ราคาโดยประมาณ แต่ต้อง+ค่าซ่อมจุกจิกเพิ่มไปด้วยนะครับ....หาเตปแรกไว้ก่อนเลย 4แสน ...ฮี่ๆๆ:coolly-0028::coolly-0028:

อยู่แถวไหนล่ะครับ พวกเรามีกันหลายกลุ่ม ลองเข้ามาทำความรู้จักกับกลุ่มที่ใกล้ๆ มาคุย มามีตติ้งกัน มาดูรถแต่ละคนว่าเป็นยังไง ชอบแบบไหน มันจะได้มากกว่าแค่เข้ามาในเวบครับ ยินดีให้คำแนะนำครับ ที่นี่เราเปิดกว้าง ไม่จำเป็นต้องมีรถก็มาได้ สมาชิกหลายๆคนตอนนี้ก็ไม่ได้มีรถแล้ว แต่ตัวกับใจยังอยู่กับ cefiro

ปล บอกได้คำเดียวหมดตรูดครับ รถผมซื้อมา ณ ตอนนั้น 3 แสน ถึงตอนนี้เลิกคิดนานแล้วว่าทำไปเท่าไหร่ เกินราคารถไปแล้วครับ

ใจเย็น ๆ นะครับ ค่อย ๆ คิด ค่อย ๆ ทำไป
เอาเป็นว่า หารถให้ได้ก่อน เอาที่มันไม่ผุ ไม่ชนหนัก เป็นพอครับ
ที่เหลือ ค่อย ๆ มาว่ากัน ทุกอย่างทำได้ อยู่ที่มันนี่ที่มีครับ

ถามว่าทำตูมเดียวได้มั๊ย ทำได้ครับ แต่เท่าไหร่จะพอล่ะ คุณเองพอที่แค่ไหน งบประมาณล่ะพอที่เท่าไหร่

แต่งรถมันก้อมีหลายแบบ แต่งซิ่ง แต่งสวย แต่งเดิมออฟชั่นญี่ปุ่น แต่งแรงไปเลย
คุณล่ะ ชอบแบบไหน มีแนวทางเป็นของตัวเองหรือยัง

ชอบแบบสำเร็จรูปก้อซื้อที่เค๊าทำมาแล้ว วางเครื่องมาแล้ว
แต่ก้อไม่รู้นะ ว่าวางมาจบมั๊ย หรือว่าซัดมากี่มากน้อยแค่ไหน
ยิ่งเครื่องแรงมาก มีเหรอที่เจ้าของเดิมมันจะไม่ซัด เป็นไปไม่ได้ครับ

ซื้อแบบที่ทำมาแล้วก้อดี ไม่เสียเวลา ได้ของแต่งเลย ขึ้นอยู่กับงบประมาณ
ซื้อแบบเดิม ๆ มาทำเอง สนุก รู้รถตัวเอง และก้อภูมิใจครับ

อ่านแล้วลองตัดสินใจเอา
ยินดีให้คำปรึกษาเท่าที่ทราบนะ
0817729909 ออย

แก้ไขล่าสุด:
ใจเย็น ๆ นะครับ ค่อย ๆ คิด ค่อย ๆ ทำไป
เอาเป็นว่า หารถให้ได้ก่อน เอาที่มันไม่ผุ ไม่ชนหนัก เป็นพอครับ
ที่เหลือ ค่อย ๆ มาว่ากัน ทุกอย่างทำได้ อยู่ที่มันนี่ที่มีครับ

ถามว่าทำตูมเดียวได้มั๊ย ทำได้ครับ แต่เท่าไหร่จะพอล่ะ คุณเองพอที่แค่ไหน งบประมาณล่ะพอที่เท่าไหร่

แต่งรถมันก้อมีหลายแบบ แต่งซิ่ง แต่งสวย แต่งเดิมออฟชั่นญี่ปุ่น แต่งแรงไปเลย
คุณล่ะ ชอบแบบไหน มีแนวทางเป็นของตัวเองหรือยัง

ชอบแบบสำเร็จรูปก้อซื้อที่เค๊าทำมาแล้ว วางเครื่องมาแล้ว
แต่ก้อไม่รู้นะ ว่าวางมาจบมั๊ย หรือว่าซัดมากี่มากน้อยแค่ไหน
ยิ่งเครื่องแรงมาก มีเหรอที่เจ้าของเดิมมันจะไม่ซัด เป็นไปไม่ได้ครับ

ซื้อแบบที่ทำมาแล้วก้อดี ไม่เสียเวลา ได้ของแต่งเลย ขึ้นอยู่กับงบประมาณ
ซื้อแบบเดิม ๆ มาทำเอง สนุก รู้รถตัวเอง และก้อภูมิใจครับ

อ่านแล้วลองตัดสินใจเอา
ยินดีให้คำปรึกษาเท่าที่ทราบนะ
08177299009 ออย

เห็นด้วยกะพี่ออยครับ

แต่เบอร์โทรเกินรึป่าวครับพี่

ลองๆหารถดูก่อนคับ ใจเย็นๆค่อยๆหาไป ได้รถแล้วเข้ามาศึกษาในเว็บบ่อยๆคับ
ได้ความรู้เยอะ
สุดท้ายมาหมดตรูกับเซฟิโร่กันเถอะ:coolly-0010:

เอาใจช่วยคับ ค่อยๆดูไปคับ

ของผมซื้อรถมา 210000 ตอนนี้ซ่อม+เปลี่ยนโน่นนี้ก็ เกินราคารถไปเยอะแล้ว

ศึกษาให้ดีคับ ใจเย็นๆ

........................................

สุดท้ายคุณจะหลงรักแบบถอนตัวไม่ขึ้น

ใช้มา 7 ปีแล้ว ยังหมดกับเค้ามาเรื่อยๆ

ซื้อแล้วจะเอาหล่อเลยแบบพี่ๆเค้า หาเงินเตียมไว้ ซัก สองแสน

ดังนั้น ถ้าไม่มีตังก้อ ค่อยเป็นค่อยไป

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม