• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เครื่อง Rb ตั้งรอบเดินเบาตรงไหนครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pokumi
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถอดออกแล้วครับ ถอดแล้วก็ตั้งครับ
งั้นมีกล่องเดิมอยู่มั้ยครับลองเอามาเสียบใช้ดูก่อนเป็นมั้ย แล้วเช็คโค้ดของกล่องดูว่ามี Sencer ตัวไหนเสียบ้างหรือเปล่า
ACC Valve จะทำงานสัมพันธ์กับ ตัว Air regulator ด้วย ลองเช็คโค้ดดูครับ น่าจะช่วยได้
คิดได้แค่นี้อะ:coolly-0038:

อืม ลืมบอกไปนิดครับ
ต้องเช็คที่ Throttle switch (สวิทซ์ที่อยู่ข้างลิ้นปีกผีเสื้อ) ด้วยครับ
วิธีการคือ
1. ลิ้นปีกปีกผีเสื้ออยู่ในตำแหน่งปิด หรือเดินเบา
2. ให้ถอดปลั๊กThrottle switch ออกก่อน แล้วใช้มิเตอร์จับที่ขั้วบนกับขั้วล่างของตัว Sensor(ถ้าจำไม่ผิดนะ) แล้วเช็คว่าขั้วใน sensor มันต่อถึงกันหรือเปล่า ซึ่งต้อง Onนะครับ สัญญานนี้จึงจะไปเข้ากล่องECU แล้วกล่องจึงจะสั่งเลี้ยงรอบเดินเบาไปที่ AAC Valve อีกทีครับ
(ถ้าไม่มีมิเตอร์ก็ไปซื้อเอา ตัวสีเหลืองๆ อันละ 200-300 ก็ใช้ได้แล้วครับ)

3. ถ้าไม่ On ก็ให้ปรับ Sensor โดยที่คลายน้อตเล็กน้อย แล้วหมุน Sensor ในทิศทางทวนเข็ม ทีละนิดนะครับ (ใช้ตูดไขควงค่อยๆเคาะเบาๆ) สวิทซ์ On เมื่อไรเป็นใช้ได้ เอาแค่นั้นพอ ถ้าเลยไปเยอะค่าอื่นๆของ sensor จะเพี้ยนได้

ข้อสังเกตคือ ถ้าตั้ง Throttle switch ได้ถูกต้องแล้ว เมื่อถอดปลั๊กออก รอบจะตีขึ้นสูงกว่ารอบเดินเบาครับ

ให้ทำตรงนี้ก่อน แล้วค่อยไปตั้งที่ AAC Valve(อยู่ข้างท่อร่วมไอดีด้านสูบ6 เป็นกระป๋องเล็กๆ)นะครับ คราวก่อนลืมนึกไป ขอโทษทีครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม