.....rb20ก็เร็วใช้ได้แล้ว...

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31562
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ปั๊มเปลี่ยนเป็น26แล้วครับ..มันก็น่าจะเป็นไปได้นะไอ้จอฟ้าเนี่ยมันอ่านความเร็วไม่ตรง..แต่ตอนลองไปกันสองคัน..อีกคันฮอนด้าH22A..ตอนผมแซงเค้าบอกสุดๆแล้ว220คับ.
Step ทำอะไรไปมั้งครับ เหลาให้ฟังเป็นวิทยาทานหน่อยครับ ได้เอามาปรับปรุงรถตัวเองบ้างครับ:smile:

ที่มาเลมีทางตรงแบบยาวๆๆด้วยหรือ เดี๋ยวผมจะไปลองบ้าง อยากเต็มที่แล้ว

• กระทู้ ผู้เขียน
Step ทำอะไรไปมั้งครับ เหลาให้ฟังเป็นวิทยาทานหน่อยครับ ได้เอามาปรับปรุงรถตัวเองบ้างครับ:smile:
:tongue: แต่ก่อนใช้โบเดิมไม่ไหวเลยครับ..อืดมากเลย..ก็ไม่มีอะไรมากหรอกคับเปลี่ยนโบ25เอาตามสูตรของK-Sport ก่อนจะทำก็ได้โทรไปปรึกษากับคุณเก๋ก่อนแล้วครับ..ของที่สั่งมาจากคุณเก๋ก็มี เทอโบ25 กล่องECUที่จูนมาเสร็จเรียบร้อยแล้วของK-Sport ปั๊มติ๊ก26 คลัชใหม่ Boost Controllerแบบไฟฟ้า(BLITZ) ก็แค่นี้อะครับเอามาจูนกับSAFCที่มีอยู่แล้ว ปลั๊กเปลี่ยนใหม่เป็นDENSO IRIDIUM เบอร์7..จัดการวางโบและจูนโดยพี่ไก่(อู่ไก่ หาดใหญ่)โดยมีเฮียบุ้งเป็นคนจูนsafcจอฟ้าให้..ทุกอย่างเสร็จสับขับครั้งแรกเหมือนกับจะไม่เชื่อเลยครับ...แรงหน้ามือเป็นหลังมือเลยครับ..รายละเอียดเพิ่มเติมโทรไปถามคุณเก๋แห่งK-SPORTได้เลยครับ..สูตรของเค้ากับเครื่องRBเยี่ยมมากครับ.

น่ากลัวจอฟ้ามันจะคลาดเคลือนนิดหน่อยอ่ะครับ แต่20โบเดิมๆก็วิ่งได้ถึง200แล้วนะ ใส่โบ25มาหยั่งงี้เซ็ตดีๆยังไงก็น่าจะถึงตัวเลขที่โชว์ได้สบายๆอยู่แล้ว

• กระทู้ ผู้เขียน
ที่มาเลมีทางตรงแบบยาวๆๆด้วยหรือ เดี๋ยวผมจะไปลองบ้าง อยากเต็มที่แล้ว
ขึ้น high-way เหยียบได้เป็นร้อยกิโลเลยครับ...เด่ววันหน้าจะเอาภาพมาให้ดู..ยาวเหยียดเลยครับ..

เป็นไปได้ครับ RB เป็นเครื่องที่ทำการถ่วงมาดี ดีกว่าเจ แต่งนิดโมหน่อย ปั้มน้ำมันเครื่องดีๆ
วายสาบไฟครบๆ ย้ำว่า ครบๆจริงๆนะ ก็วิ่งได้ครับ 250ก็วิ่งได้ แต่จะพังเมือไรไม่รู้ อันนี้ไม่ทราบ

:tongue: แต่ก่อนใช้โบเดิมไม่ไหวเลยครับ..อืดมากเลย..ก็ไม่มีอะไรมากหรอกคับเปลี่ยนโบ25เอาตามสูตรของK-Sport ก่อนจะทำก็ได้โทรไปปรึกษากับคุณเก๋ก่อนแล้วครับ..ของที่สั่งมาจากคุณเก๋ก็มี เทอโบ25 กล่องECUที่จูนมาเสร็จเรียบร้อยแล้วของK-Sport ปั๊มติ๊ก26 คลัชใหม่ Boost Controllerแบบไฟฟ้า(BLITZ) ก็แค่นี้อะครับเอามาจูนกับSAFCที่มีอยู่แล้ว ปลั๊กเปลี่ยนใหม่เป็นDENSO IRIDIUM เบอร์7..จัดการวางโบและจูนโดยพี่ไก่(อู่ไก่ หาดใหญ่)โดยมีเฮียบุ้งเป็นคนจูนsafcจอฟ้าให้..ทุกอย่างเสร็จสับขับครั้งแรกเหมือนกับจะไม่เชื่อเลยครับ...แรงหน้ามือเป็นหลังมือเลยครับ..รายละเอียดเพิ่มเติมโทรไปถามคุณเก๋แห่งK-SPORTได้เลยครับ..สูตรของเค้ากับเครื่องRBเยี่ยมมากครับ.

ของผมก้อเหมือนกันเลยคั๊บ

ไปหาพี่เก๋ กลับมา รถยังกะคนละคันเลย

แรงจน ตัวเองกลัว :sweat:

พี่เก๋ จะโม12v ให้สวนอิมได้ไม๊ เนี้ย...

แค้นๆๆๆๆๆ

พี่เก๋ จะโม12v ให้สวนอิมได้ไม๊ เนี้ย...

แค้นๆๆๆๆๆ

ปล่อยมันไปเถอะ อย่าไปฝังใจกับมันเลย อย่างน้อยมันก็วิ่งสู้แก๊ว สูสีดู๋ดี๋

โห.... :eeek: ยี่สิบโบ แรงจัง
ผม4500 รอบสุดเกียร
ก็ยันเกเดิมแล้วนะ ผมก็ว่าเร็วแล้ว
เพื่อนไม่กล้าซ้อนเลย
กลัวเครื่องพัง
แต่หน้า ลองติดบ้างจอฟ้าสวยดี มีเสน่ เท่ดี:smile:

ไฟล์แนบ

20.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 165
นี้คันนี้
นี้เคยซ้อนแล้วก็แร็วแล้ว(ขออภัยขออนุญาติลงรูปรถท่านเจ้าของภาพครับ)

เอ:verwirrt: คันนี้ก็น่าจะเร็วพอๆกันแต่แค่5000รอบเองอะ
แต่ผมว่าไมรถพี่วิ่ง 230 รอบไปถึง10100เลยอะ
ไอ้จอฟ้ามันบอกไรได้มั่งอะครับ:verwirrt:

ไฟล์แนบ

81.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 177
นี้คันนี้
นี้เคยซ้อนแล้วก็แร็วแล้ว(ขออภัยขออนุญาติลงรูปรถท่านเจ้าของภาพครับ)

เอ:verwirrt: คันนี้ก็น่าจะเร็วพอๆกันแต่แค่5000รอบเองอะ
แต่ผมว่าไมรถพี่วิ่ง 230 รอบไปถึง10100เลยอะ
ไอ้จอฟ้ามันบอกไรได้มั่งอะครับ:verwirrt:
รถเก่าตาก็อตซิล่านี่นา
ปัจจุบันคันนี้วิ่ง 9 วิแร้วเด้อ

งง มันทุกกระทู้เลยคนเนี้ย มีลูกแล้วจะ งง ไรนักหนา
งงว่าลูกตูเกิดมาได้ยังไง ทำไมหน้ามันไม่เหมือนมันเลย แล้วไปทำตอนไหนก็ไม่รู้เพราะมันแต่งง

ปล่อยมันไปเถอะ อย่าไปฝังใจกับมันเลย อย่างน้อยมันก็วิ่งสู้แก๊ว สูสีดู๋ดี๋

ไหนๆๆ ใครว่าแก๊วไม่แรง
รถผม 20โบ เดิมๆ ใช้แก๊ส ก็อัดสู้ 20โบเดิมๆ ใช้น้ำมันได้สบายๆ นะคร้าบบบ

เอ้อ ต้น ที่ต้นเปลี่ยนมาเป็น 25 ใบขาวหรือใบดำอะ ว่าจะทำมั่ง

- -+
จะแรงไปถึงไหน
ถ้าทางคนขับรถคนนี้ไม่ธรรมดานะ

โห.... :eeek: ยี่สิบโบ แรงจัง
ผม4500 รอบสุดเกียร
ก็ยันเกเดิมแล้วนะ ผมก็ว่าเร็วแล้ว
เพื่อนไม่กล้าซ้อนเลย
กลัวเครื่องพัง
แต่หน้า ลองติดบ้างจอฟ้าสวยดี มีเสน่ เท่ดี:smile:

ติดดิ กูจะตามไปทุบ

ผมเคยเคยใช้รอบสูงสุด 9000 นิดหน่อย ก็ ไม่ไหวแล้วครับ กลัว พัง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม