• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ระบบเบรคแปลกๆไปอ่ะ..

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311094
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311094

~เลวสุดขั้ว ชั่วสุดตรีน~
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
13 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่า พอเวลาขับไป เบรคมันบางทีอยู่ บางทีไม่ค่อยอยู่อ่ะคับ แล้วก้อบางที ขับๆไป เบรคมันดันขึ้นมาเอง เหมือนลมมันดันขึ้นมาอ่ะคับ พอแตะก้อเบรคเลยอ่ะคับ แต่เบรคไม่มีวืดนะคับ เหยียบไปเจอเบรคตลอด
เลยอยากทราบว่า มันเปนที่อะไร เหนพี่เค้าบอกว่า หม้อลมไม่ดี ถ้าหม้อลมไม่ดี ใส่หม้อลม2ชั้นเลยดีมั้ยคับ เบรค R32 GTS นะคับ
รอผู้รู้มาตอบครับ.....:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

หม้อลมชั้นครึ่งก็พอครับ

คือว่า พอเวลาขับไป เบรคมันบางทีอยู่ บางทีไม่ค่อยอยู่อ่ะคับ แล้วก้อบางที ขับๆไป เบรคมันดันขึ้นมาเอง เหมือนลมมันดันขึ้นมาอ่ะคับ พอแตะก้อเบรคเลยอ่ะคับ แต่เบรคไม่มีวืดนะคับ เหยียบไปเจอเบรคตลอด
เลยอยากทราบว่า มันเปนที่อะไร เหนพี่เค้าบอกว่า หม้อลมไม่ดี ถ้าหม้อลมไม่ดี ใส่หม้อลม2ชั้นเลยดีมั้ยคับ เบรค R32 GTS นะคับ
รอผู้รู้มาตอบครับ.....:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

ถ้ามีปัญหาเรื่องหม้อลม อาการเดียวที่เป็นไปได้คือหม้อลมรั่วครับ
อาการที่จะตามมาคือเบรคไม่อยู่
และถ้าจำไม่ผิด เหยียบเบรคค้างไว้ รอบเครื่องจะกระพือ พรึ่บ พรับๆ

อันตรายนะครับ เรื่องเบรคนี่ ควรรีบหาสาเหตุ โดยด่วน

พอดีได้2ชั้น ราคาถูกมาอ่ะคับ มันเลยพอไหวมั้ยคับ....

พอดีได้2ชั้น ราคาถูกมาอ่ะคับ มันเลยพอไหวมั้ยคับ....

ใส่ได้ก็ยิ่งดีครับแต่รู้สึกว่ามันจะติดตัวถังนิดหนึงครับ..ต้องตีหม้อ..อิอิ
..อีกอย่างหนึงลองเช็คตัววันเววาล์วก่อนครับ

2 ชั้นไม่ค่อยเวิร์คครับ
ทั้งหาค้ำโช๊คสวย ๆ ใส่ยากส์แล้ว ยังมีอาการทำลมไม่ค่อยทันด้วย
ไม่รู้นะ รถผมเป็น เลยเปลี่ยนเป็นชั้นครึ่งแระ

ขอบคุณคับ งั้นหาชั้นครึ่งดีกว่า ง่ายดี....:coolly-0044::coolly-0044:

2 ชั้นไม่ค่อยเวิร์คครับ
ทั้งหาค้ำโช๊คสวย ๆ ใส่ยากส์แล้ว ยังมีอาการทำลมไม่ค่อยทันด้วย
ไม่รู้นะ รถผมเป็น เลยเปลี่ยนเป็นชั้นครึ่งแระ

เบรคทีแรกอยู่ แต่พอยกแล้วกดอีกที แข็งโป๊ก แล้วก็ทำใจกะเสาไฟฟ้ารึป่าว อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม