• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

การดูเลขตัวถัง Cefiro A31 ด้านหน้า-ด้านหลัง มีรูปประกอบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31988
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอบคุณครับงั้นคงต้องเอาเอกสารไปขอตรวจสอบกับกรมขนส่งดูก่อน

ผมรบกวนถามเพิ่มครับ อย่างทราบวิธีดูเลขเครื่องของ RB20DET ไม่ทราบต้องดูตรงไหนครับ

อยู่ด้านล่างด้านขวาถ้าหันหน้าเข้ารถครับ

ตอนผมไปขนส่งโอน ไม่เห้นมันดูเลยเลขหลัง (ผมยืนดูตอนเค้าตรวจตลอด)
สงสัยวันนั้นอากาศดีอารมณ์ดี

ของผมเร้าใจเหมือนกัน ซื้อรถเต็นท์ ยังไม่แจ้งเปลี่ยนซันรูฟเลย มันโอนได้เฉย สงสัยต้องไปดูมั่งซะแระ

ของผมให้ตัง แล้วไฟแนนส์ก็โอนมาอย่างี้มันจะมีปัญหาไรไหมอะครับ
แต่ตอนนี้ในเล่มก็เป็นชื่อผมนะครับ

ชื่อผู้ครอบครองน่ะสิ แต่เจ้าของคือไฟแนนซ์

ชื่อผู้ครอบครองน่ะสิ แต่เจ้าของคือไฟแนนซ์
แต่ของป๋มนี่ชื่อผู้ครอบครองก็ไม่ใช่ป๋ม
ชื่อเจ้าของรถก็ไม่ใช่ป๋ม... จามีปัญหามั๊ยคับ..?:coolly-0043:

..อ้อ แบบว่า เป็นชื่อเมียหมดเยยยยย.....!!!...:coolly-0017:

-----ของผมน่ะมีครับ แต่มันไม่อยู่ตรงกลางเหมือนพี่อ่ะครับ-----
คือว่าถ้ามองจากท้ายรถ ของผมจะอยู่ไปทางขวาถัดจากของพี่อ่ะครับ
มันจะเปนไรไม๊

ไฟล์แนบ

30.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 311
แก้ไขล่าสุด:
  • กระทู้ ผู้เขียน
-----ของผมน่ะมีครับ แต่มันไม่อยู่ตรงกลางเหมือนพี่อ่ะครับ-----
คือว่าถ้ามองจากท้ายรถ ของผมจะอยู่ไปทางขวาถัดจากของพี่อ่ะครับ

ส่วนใหญ่อยู่ตรงกลางนะครับ ไม่รู้ว่าตำแหน่งนี้ปกติหรือเปล่าซิครับ

ต้องไปดูของเรามังแล้ว..........

วันนี้ก็ไปรื้อดูมาลุ้นเหยี่ยวเล็ดเลยครับ โชคยังมีครับเลขหน้ากะหลังตรงกัน ถ้ามองจากท้ายของผมก็อยู่ถัดมาทางขวาเหมือนกันครับ ไม่ได้อยู่ตรงกลาง

อันนี้ถ่ายจากด้านหลังป่ะครับ ไม่แน่อาจจะมีการตอกหลายตำแหน่งก็ได้นะ แต่ไม่ไกลกันมาก
ตรงกับด้านหน้าก็น่าจะ ok แล้วหล่ะผมว่า แต่ไม่รู็เหมือนกัน

ส่วนน้าอ๊อด ไม่เป็นไรครับ รถนะไม่เป็นไร แต่คนโพสไม่แน่

เดี๋ยวจะถามขนส่งให้นะครับ ว่ามีอยู่ตำแหน่งไหนบ้าง

-up- คร๊าบ ความรู้ดีๆ อย่างน้อยก็มีคนเหมือนป๋มแระ
รอลุ้นครับ ว่ารถ ปลอมหรือปล่าว

ล่าสุดนะครับ สอบถามแล้วว่า บางตัวจะอยู่ตรงด้านขวา ตำแหน่งเดียวกับทางด้านหน้ารถ ถือว่า ปกติครับ
แสดงว่ารถคุณปกติแล้วครับ

ล่าสุดนะครับ สอบถามแล้วว่า บางตัวจะอยู่ตรงด้านขวา ตำแหน่งเดียวกับทางด้านหน้ารถ ถือว่า ปกติครับ
แสดงว่ารถคุณปกติแล้วครับ
----ขอบคุณครับ------
แสดงว่ารถผมไม่ปลอม อิอิ ค่อยยังชั่ว

ของผมมันไม่มีเลขข้างหลังอะคับ เหนเพื่อนที่อยู่ขนส่งบอกถ้าไม่มีมันจะเปนตัวนอกช่ายไหมคับ

ของผมมันไม่มีเลขข้างหลังอะคับ เหนเพื่อนที่อยู่ขนส่งบอกถ้าไม่มีมันจะเปนตัวนอกช่ายไหมคับ

ถ้าเป็นตัวนอกต้องลองเช็คประวัติดูครับว่าน้ำเข้ามาจดทะเบียนถูกต้องหรือเปล่า
รถนอกเพจหน้า น่าจะสีฟ้าไม่เหมือนตัวบ้านเราด้วยนะครับ
รหัสตัวถังก็น่าจะขึ้นต้นว่า RCA31 ประมาณนี้อ่ะครับ

โอ๊ว ความรู้

รถผมซื้อมาจากเจ้าของเก่า

พากันไปโอนที่ขนส่ง

ห้าไปที่แล้ว

ไม่เห็นเค้าจะดูที่เบาะหลังเลยอะ

ดูแค่เพลทหน้ารถ กับ เลขเครื่อง

แต่เจ้าของเค้าสอนให้ผมดูเลขหลังเบาะตั้งแต่ตอนดูรถแล้ว

แต่ที่เครียดอยู๋นี่

เปลี่ยนเครื่องมาจะสองปีแล้ว

ยังไม่ได้แจ้งเปลี่ยนเลยอะ

นี่จะไปต่อทะเบียน ไม่รู้จะต้องทำไงมั่ง

ปีที่แล้วไปต่อ ไม่รุ้มันผ่านมาได้ไง

เฮ้อออ

ดูแล้วคับเพจสีฟ้าคับข้างล่างเพจมันเปนภาษาญี่ปุ่นคับ ในเล่นของผมมันเขียนว่า
รถขายทอดตลาด รถจดใหม่นำเข้าตามแบบ 32 เล่ม 7080.60 ลว
ใบเสร๊จรับเงินที่ กศก120 .0920773 1440266 จดทะเบียน 10. ส.ค 42
เขาเขียนอย่างนี้ข้างหลังเล่มผมอะคับ

ดูแล้วคับเพจสีฟ้าคับข้างล่างเพจมันเปนภาษาญี่ปุ่นคับ ในเล่นของผมมันเขียนว่า
รถขายทอดตลาด รถจดใหม่นำเข้าตามแบบ 32 เล่ม 7080.60 ลว
ใบเสร๊จรับเงินที่ กศก120 .0920773 1440266 จดทะเบียน 10. ส.ค 42
เขาเขียนอย่างนี้ข้างหลังเล่มผมอะคับ

ถ้าบันทึกหน้า 18 แบบนี้ถือว่าเป็นรถถูกต้องครับผม
ไม่มีเลขหลังก็ไม่เป็นไร เพราะมีประวัติที่กรมการขนส่งแล้วครับ ยินดีด้วยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม